

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBINGA

SHULE YA SEKONDARI RUANDA,
S.L.P 470,
MBINGA.

KUMB.Na:MDC/RUSS/WNFN/ADM/F5/2018.

24/05/2018.

MZAZI /MLEZI WA
.....
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO SHULE YA SEKONDARI RUANDA
MWAKA 2018/2019.**

Hongera!

Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Elimu ya Sekondari ya kidato cha Tano Tahasusi ya katika shule ya Sekondari Ruanda kwa mwaka **2018/2019**. Shule yetu ni ya Bweni na ni ya wavulana tu. Ukisha ripoti na kusajiliwa utapangiwa Bweni la kulala.

Shule ipo katika kijiji cha Ruanda Kata ya Ruanda taarafa ya Namswea ,Halmashauri ya wilaya ya Mbinga , Mkoa wa Ruvuma. Ipo umbali wa Km.98 toka Manispaa ya Songea na Km. 98 toka mji wa Mbinga.

Ukitoka Songea panda Mabasi yanayoenda Lituhi kupitia Kitai teremka standi ya Ruanda na pia ukitoka Mbinga ,panda Mabasi yaendayo Lituhi kupitia Kitai ,utateremkia standi ya Ruanda, ambapo umbali wake kwenda shuleni ni Km.1 moja tu.

Mabasi yetu maarufu ni **TAVAVIL EXPRESS, LIGANGA EXPRESS, SABAS HIGH CLASS na MTUME PETRO EXPRESS.**


Moto wa shule yetu ni "**Elimu , Nidhamu na Kilimo**". Husisitiza ufanye vizuri Kitaaluma , Nidhamu, Elimu ya kujitegemea , Usafi wa mazingira na Ubunifu ili kuweza kupambanua mazingira katika kipindi hiki cha Sayansi na Teknolojia na mahusiano ya Taifa letu.

Hakikisha ukiwa shuleni unafanya vizuri katika masomo na usipate wastani chini ya alama 50% kwa kila somo.

Nimeambatanisha na fomu namba 1,2,3,4,5 na 6 uzisome na kujaza kwa umakini kabla ya kufika shuleni, mwanafunzi hatapokelewa na kusajiliwa iwapo hatafika nazo.

Nakutakia safari njema.

Karibu sana shule ya Sekondari Ruanda.


Khan .M. BALUGU
MKUU WA SHULE.
Page 1 of 12
HEADMASTER
RUANDA SEC. SCHOOL
P.O. BOX 470
SONGEA

FOMU Na.1. MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

1.0 .Mambo muhimu ya kuzingatia:-

(1.1) SARE ZA SHULE

(i) sare za darasani

- (a) Suruali ya Damu ya mzee iliyoiva mshono wa kawaida ziwe zaidi ya mbili na mashati zaidi ya mawili rangi nyeupe yenye mikono mirefu na vishikizo vya kawaida(sio vya chuma au shaba).
- (b) Sweta rangi ya bluu iliyoiva mshono wa V shingoni yawe mawili.
- (c) Tai mbili za Damu ya mzee (rangi moja na suruali).
- (d) Tshirt yenye Nembo ya shule atainunua shuleni
- (e) Viatu vyeusi jozi mbili vya kufunga na kamba
- (f) soksi nyeupe/nyeusi zaidi ya jozi mbili
- (g)Vesti nyeupe mbili
- (h) Mikanda ya kuvalia suruali iwe ya ngozi rangi nyeusi tu.
- (i) Koti la maabara rangi nyeupe mikono mirefu kwa wanafunzi wa tahasusi za sayansi itavaliwa wakati wa mafunzo kwa vitendo wakiwa maabara tu.

(ii) sare ya kuvaa wakati wa kujisomea asubuhi na usiku

Aje na truck suit nzito rangi ya Dark bluu yenye mistari mieupe pembeni kwenye mikono na isiwe na kofia kichwani .

(iii) sare za michezo

Aje na Trucksuit ya blue pamoja na bukta na fulana nyeusi/bluu.

(iv) sare ya kazi

Aje na suruali rangi ya khaki na fulana"dark blue ,sare hii itavaliwa wakati wa kazi za mikono tu.

(v) Vijana wa kiislamu waje na KANZU NYEUPE ya kuvaa msikitini siku ya ijumaa na siku za sikukuu za kiislamu.

NB: Nguo za Nyumbani haziruhusiwi kuja nazo shuleni.

(vi) Kwa mawasiliano ya kiutawala.

- | | |
|--------------------------------|---------------------------------|
| 1. Mkuu wa Shule | Simu Na. 0766680155 /0713680155 |
| 2. Makamu Mkuu wa Shule | 0759705012 |
| 3. Mwandamizi ofisi ya Malezi | 0765332646 |
| 4. Mwalimu mwandamizi miradi | 0766235855 |
| 5. Mwandamizi ofisi ya Taaluma | 0753045771 |
| 6. Mhasibu | 0768317957 |

1.2 ADA NA MICHANGO YA SHULE

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/=

Mwanafunzi anaweza akalipa kwa awamu ambayo niTshs.35000/=muhula wa kwanza na Tshs.35000/= muhula wa piliau zote kwa mkupuo mmoja.

(b) michango mingine inayotakiwa kulipwa ni:-

- i. Tahadhari Tshs. 5,000/=(haitarejeshwa).
- ii. Kitambulisho na pichaTshs. 6,000/=.
- iii. Taaluma Tshs. 20,000/= kila mwaka.
- iv. Upishi na vibarua Tshs.30,000/= kila mwaka.
- v. Nembo ya shule Tshs.2000/=
- vi. Ukarabati wa samani Tshs. 15,000/=
- vii. Karatasi bunda moja (ream) A4 kila mwaka.

- viii. Umeme 20,000/= kila mwaka
- ix. Huduma ya kwanza Tshs. 5,000/=
- x. Karatasi za Graph (booklet 5) wanafunzi wa tahasusi za Sayansi .
- xi. Aje na kadi ya Bima ya Afya ya Taifa au Tshs.50,400/= kulipia Bima hiyo ya Afya (NHIF)

NB. Fedha zote taslimu zilipwe kwenye akaunti ya shule Na. **61701200135- Ruanda Sekondari** Tawi lolote la **NMB**.Na mwanafunzi afike na hati ya malipo ya benki (BPS). **Fedha taslimu hazitapokelewa shuleni**

1.3 Mahitaji ya Bwenini

1. Godoro 1 futi 2.5 kwa 6
2. Mto 1 na foronya ya rangi ya bluu bahari
3. Shukaa 2 rangi ya bluu bahari
4. Blanketi 1
5. Ndala kwa ajili ya bafuni tu.
6. Sahani,bakuli,kikombe na kijiko
7. Taa moja inayotumia nguvu ya jua(solata)
8. Chandarua
9. Tranka lenye kufuri kwa ajili ya kuhifadhia vifaa vyake
10. Aje na Toilet paper bunda 5

1.4 Vifaa vya kufika navyo shuleni :-

A.Vifaa vya madarasani kwa matumizi yake

- i. Madaftari makubwa (couter books) kiasi cha kutosha
- ii. Calculator (silentnon-programmable with function fx-991MS)kwa wanafunzi wanaosoma Sayansi, Hisabati.
- iii. Kalamu za kutosha
- iv. Karatasi Ream 1 A4 kwa matumizi yake darasani

B.Vifaa vya usafi

- i. Kila mwanafunzi aje na fagio aina ya Hard Bloom au soft bloom, mopper na reki
- ii. Wanafunzi wa tahasusi za HKL na HGK wasije na reki badala yake waje na panga au Fyekeo pamoja na vifaa vingine vilivyoagizwa.
- iii. Ndoo mbili za lita 10 zenye mifuniko.

C.Vifaa vya Elimu ya Kujitegemea

Jembe lenye mpini jipya

1.5. Kila mwanafunzi atakayesoma somo la Elimu viumbe (Biology) aje na "Dissecting Kit" seti moja pamoja na "Tray" yake.

1.6. Mambo mengine ya kuzingatia ili mwanafunzi aweze kusajiliwa atatakiwa kuwa na vitu vifuatavyo:-

- i. Nakala ya cheti cha matokeo kidato cha nne (result slip) na leaving certificate
- ii. Nakala ya cheti cha kuzaliwa
- iii. Nakala ya cheti cha uraia kwa wasio watanzania
- iv. Picha tatu za passport zenye sare ya shule.
- v. Fomu namba 1 – 6 zilizo jazwa kwa usahihi.
- vi. Fedha za matumizi (pocket money) zitahifadhiwa kwa mkuu wa shule au benki
- vii. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na **SIMU YA MKONONI** shuleni na endapo ataonekana kumiliki **simu** shuleni itataifishwa na mwanafunzi kufutwa shule.
- viii. Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki **Kamera** au **Kompyuta mpakato (laptop)**shuleni.

FOMU NA 2 : SHERIA ZA SHULE

2.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje
- c) Kutimiza kwa umakini maandalio ya asubuhi na jioni (Preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya Shule (mwanafunzi haruhusiwi kufuga ndevu, nywele ndefu na kucha)
- g) Kuvaa sare ya Shule wakati wote
- h) Kunzingatia ratiba ya Shule wakati wote
- i) Lugha chafu, matusi, ugomvi, fitina, kuzomea, kupigana kwa mwanafunzi ni mwiko kabisa
- j) Unywaji wa vileo, kuuza pombe na uvutaji wa aina yoyote ni mwiko kwa mwanafunzi
- k) Wizi wa aina yoyote ni marufuku kwa mwanafunzi
- l) Uharibifu na upotevu wa mali binafsi na umma ni kosa kubwa
- m) Wageni wa wanafunzi wataruhusiwa kuonana nao baada ya kujitambulisha na kupokelewa na mwalimu wa zamu.
- n) Mwanafunzi haruhusiwi kuoza wakati akiwa bado mwanafunzi akibainika atafukuzwa Shule mara moja, aidha ni marufuku kuwa na uhusiano wa kimapenzi awapo mwanafunzi. Akibainika adhabu yake ni kufukuzwa Shule.
- o) Hairuhusi mwanafunzi yeyote kwenda katika nyumba za walimu na wafanyakazi wengine wa shule bila ruhusa kutoka kwa mwalimu.
- p) Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi
- q) Kukataa adhabu ni kukataa malezi bora ya walezi wako wa Shule yenye maana ya kukataa kuwa mwanafunzi wa Shule hii.
- r) Mgomo wa aina yoyote shuleni ni marufuku na haramu
- s) Mwanafunzi atafuata maelekezo yanayotolewa mara kwa mara na uongozi wa Shule
- t) Mwanafunzi atajisafirisha mwenyewe wakati wa likizo au pale atakaporudishwa nyumbani /kufukuzwa Shule.

2.2. Makosa yafuatayo yatasababisha afukuzwe shule

- a) Wizi
- b) Uasherati, ushoga na ubakaji
- c) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama cocaine, milungi kubeli n.k
- d) Uvutaji bangi, sigara
- e) Kupigana au kupiga na makosa jinai
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuoza
- i) Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- j) Kukataa adhabu kwa makusudi
- k) Mwanafunzi kuwa na **SIMU YA MKONONI**
- l) Uhusiano wa kimapenzi.
- m) Kushiriki au kuendeleza imani za kishirikina
- n) Kunyanyapaa na uonevu wa aina yoyote
- o) Kuweka mimba au kushawishi kutoa.

FOMU NA 3. KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI

A. TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. Jina kamili (Matatu)
2. Shule ya O- level aliyosoma
3. Namba ya mtihani
4. Tarehe ya kuzaliwa
5. Nakubali nafasi niliyopewa/siitaki apewe mwingine (Kata lisilohusika)
6. Nakiri/naahidi kuto miliki simu shuleni, kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai kama ilivyo ainishwa katika sheria za shule
7. Sahihi Tarehe

B. AHADI YA MZAZI/MLEZI.

- i. Nakubali mwanafunzi apate Elimu yake hapo Ruanda Sekondari
- ii. Na kwamba atafuata sheria na maelekezo yote. Vinginevyo aadhibiwe
- iii. Na kwamba mwanafunzi alelewe katika dini ya
- iv. Sitampa simu wala kuafiki yeye kuwa nayo.
- v. Na kwamba pia nitatekeleza masharti/mahitaji yote yaliyoainishwa na kwamba nitalipa michango yote kwa wakati bila usumbufu wowote.
- vi. Na kwamba sitomhamisha mwanangu bila sababu ya msingi.

Jina la mzazi/Mlezi Namba za simu Anuani
..... Kijiji/Mtaa Sahihi ya mzazi /mlezi
..... tarehe

C. AFISA MTENDAJI KIJJI/MTAA

Kijiji/Mtaa Halmashauri ya Mkoa wa
Nathibitisha kuwa mwanafunzi ni wa Kijiji/Mtaa hiki /
huu na ni *raia wa Tanzania/ si raia wa Tanzania* (kata isiyohusika)

Jina la Mtendaji.....

Sahihi Tarehe Muhuri

FOMU NA. 4 TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI (IJAZWE NA MWANAFUNZI)

Jina la mwanafunzi: (Matatu)

Tarehe ya kuzaliwa..... Jinsia

Mahali alikozaliwa Kitongoji cha.....Kijiji/MtaaNyumba namba.....

Halmashauri yaWilaya Mkoa.....

Umechaguliwa kuingia kidato cha tano Tahasusi ya.....

Shule uliyotoka Ipo wilaya ya Mkoa

Tarehe ya kuripoti Ruanda Shuleni

Rafiki yako wa karibu hapa Shuleni ni

1. Kidato cha

2. Kidato cha

Jina la Baba /Mlezi UhusianoYupo hai?.....

Jina la Mama/Mlezi UhusianoYupo hai?.....

Anuani yake

Kazi ya mzazi /Mlezi

3.

Ndugu yako wa karibu aliyopo

1. Songea (Jina).....

Uhusiano naye

Anuani yakeSimu na.....

2. Mbinga (Jina)

Uhusiano naye

Anuani yakeSimu na.....

Mimi

Sahihi ya mwanafunzi.....tarehe

NB: Endapo mwanafunzi atoa taarifa zisizo sahihi atachukuliwa hatua za kinidhamu

FORM NO 5. MEDICAL EXAMINATION (To be completed by Medical Officer in respect of all form entrants).

**HEADMASTER
RUANDA SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 470
MBINGA.**

1. Pupil's name.....
2. Age Sex
3. Blood count (Red and white)
4. Stool examination
5. Syphilis or /and other venereal diseases test
6. T.B Test
7. Eye test.....
8. Ears
9. Spleen
10. Abdomen
11. Urine for Plano test

ADDITIONAL INFORMATION

If any e.g physical impairments, infection, chronic or family disease etc

.....
.....
.....

I CERTIFY THAT THE ABOVE CLIENT *IS FIT / NOT FIT* (delete which is not applicable) TO PURSUE FURTHER STUDIES IN EDUCATION

Station name

Officer in charge name..... Signature

Date Designation

FOMU Na. 6. TAARIFA ZA NDUGU WATAKAO FIKA KUMUONA NA KUSIKILIZA SHIDA MBALIMBALI ZA MWANAFUNZI.

JINA LA MWANAFUNZI

KIDATO CHA TAHASUSI YA

PICHA ZA WAZAZI/WALEZI WAWILI
ZIWEKWE HAPA .

A. NDUGU WA KUMTEMBELEA NA KUSIKILIZA SHIDA ZA MWANAFUNZI.

1. JINA.....
JINSIA KABILA
ANAKOTOKA
UHUSIANO WAKE NA MWANAFUNZI
NAMBA YAKE YA SIMU.....

PICHA

2. JINA
JINSIA..... KABILA
ANAKOTOKA
UHUSIANO WAKE NA MWANAFUNZI
NAMBA YAKE YA SIMU

PICHA

3. JINA
JINSIA KABILA
ANAKOTOKA
UHUSIANO WAKE NA MWANAFUNZI
NAMBA YAKE YA SIMU

PICHA

B.MZAZI AWAI DHINISHE HAO NDUGU WA MWANAFUNZI.

MIMI MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI NINAWAI DHINISHA
WATAJWA HAPO JUU KUWA NI NDUGU WA MWANANGU NA WATAKUWA WAKIFIKA KUMUONA NA KUSIKILIZA
SHIDA MBALIMBALI WAKATI AMBAO MIMI KAMA MZAZI /MLEZI NITAKUWA NIMESHINDWA KUFIKA.

SAHIHI..... NAMBA YA SIMU TAREHE

C.KIONGOZI WA SERIKALI YA MTAU/KIJIJI ATHIBITISHE TAARIFA HII

JINA LA MTENDAJI SAHIHI..... TAREHE.....

MUHURI.....

FORM No. 6. IMPORTANTS AND ESSENTIAL REFERENCES

A. HISTORY

- | | |
|---|-------------------------|
| 1. Major issue in Africa History | ICD |
| 2. Major events in Africa History | MWIJAGE |
| 3. The political economy Imperialism | BY NABUDERE |
| 4. Africa since 1800 4 th edition | BY ROLAND OLIVER ATMORE |
| 5. The making of modern Africa | Vol. 1 |
| 6. How Europe under developed Africa | WALTER RODNEY |
| 7. The 20 century by Duff M.N. | |
| 8. Europe from 1815 by peacock | |
| 9. Essential in Advanced Level History Paper 2. | SALEH YASSIN |

B. GEOGRAPHY

- | | |
|--|----------------------------|
| 1. Certificate of Geography (Oxford form 3 by (1) Mary Mugo (2) Robert Karuggah (3) Paul Kibuuka | |
| 2. General Geography in diagrams | RB Bunnet |
| 3. Regional Geography | BY Nyangwine/Msabila |
| 4. Photography Interpretation and elementary surveying for secondary level new edition | BY S.E. DURA |
| 5. Certificate Human and Economic Geography | BY Morgans and Leong chang |
| 6. Principles in physical Geography | BY Monkhouse |
| 7. Geography an inter grate approach 2 nd ed | BY David Waugh (2009) |

C. ENGLISH LANGUAGE

PAPER 1

- | | |
|--|---------------------|
| 1.A COMPLETE English course for form six | MICHAEL KADEGE |
| 2.English for form five and six | MICHAEL KADEGE |
| 3.Teaching English as a foreign language | G. Broughton, et al |
| 4.Longman English Grammar | L.G. Alexander |
| 5.Advance learners Dictionary | OXFORD |
| 6. English language structure and Stylistics | NICHOLOUS ASHELI |

PAPER II

1. NOVELS

- | | |
|------------------------------------|------------------|
| (a) The beautiful one not yet born | A.K. AMAH |
| (b) A grain of wheat | NGUNGI WATHIONGO |
| (c) A man of the people | CHINUA ACHEBE |
| (d) Vanishing shadows | N. KAYOMBO |

2. POETRY

- (a) Selected poems from Institute of Education

D. KISWAHILI

- SARUFI

1. SAMIKISA D.P MASAMBA
2. SAMAKISA D.P MASAMBA
3. FASIHI F. SENKORO
4. SARUFI NA FASIHI SEKONDARI NA VYUO F. MKWERA.
5. KAMUSI YA KISWAHILI SANIFU - TUKI

USHAIRI

1. K'MBUNGA G. Gora (Taasisi ya Uchunguzi wa Kiswahili – TUKI) 1994
2. Mapenzi bora. S. Robert
3. Chungu Tamu – T.A.MVUNGI
4. FUNGATE UHURU - M.S.KHATIBU

RIWAYA

1. Vuta n'kuvute. Shafi A. Shafi
2. Usiku utakapokwisha. Mbunda M.
3. MFADHILI - H.TUWA
4. KUFIKIRIKA - S. ROBERTH

TAMTHILIA

1. Kivuli kinaishi. S. Mohamed
2. Morani. E. Mbogo
3. Kwenye ukingo wa thim E. Hussein
4. Nguzo Mama – P. Muhando

E. CHEMISRY

1. Advanced level Physical Chemistry with General Chemistry (Ape Network)
2. Chemistry for A' level and 1st year undergraduate students Inorganic Chemistry Part A & B (By J.S MARO – AND MIKESEWALLA) Mzumbe Book Project.
3. Conceptual Chemistry, Class XI & XII (By S. CHAND)
4. A' Level Chemistry, 4th Edition (E.N RAMSDEN)
5. Organic Chemistry part A & B (MZUMBE BOOK PROJECT)

F. PHYSICS

1. Advanced Physics by Tom Duncan 4th edition
2. Advanced Physics by Nelkon and Parker
3. College Physics
4. Principles of Physics for class XI & XII by S. CHAND
5. Advanced Physics (Mechanics 1) by Reznicle.

G. MATHEMATICS

1. Pure Mathematic I & II J.K. BOOK HOUSE
2. Pure Mathematic by C. J TRUNTER
3. Advanced Mathematics S. CHANDLER & L. BOSTOCK
4. Understanding Mathematics by A.J. SADLER
5. Core Mathematics for Advance Level by L. Bo stock & S. Chandler
6. S. Chand's Mathematics for class XI & XII H.K Dass.

G. BIOLOGY

1. Understanding Biology 4st Ed, Glenn and Susan Toole. Stanley Thomes 1999.
2. Biological Science 3rd Ed. D Tylor. NPO Green and Stout
3. Guidance to dissection H.G.Q ROWETT