

HALMASHAURI YA MJI KIBAHA

MAWASILIANO.SEKONDARI ZOGOWALE
Mkuu wa shule: 0757729974/0719429246
Makamu mkuu wa shule: 0757965138
Afisa Elimu Sekondari: 0758993762

S .L .P 30245,
KIBAHA.
.....

MZAZI WA
.....
.....

YAH: FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA SEKONDARI **KIDATO CHA TANO 2017/2018.**

Ninayo heshima kubwa kukufahamisha kuwa mwanao mtajwa hapo juu amechaguliwa kujiunga na masomo ya sekondari kidato cha Tano 2017/2018 katika mchepuo wa katika shule ya Sekondari Zogowale iliyopo kata ya Misugusugu , Halmashauri ya Mji Kibaha, Mkoa wa Pwani. Ni matumaini yangu kuwa mwanao atakubali kuitumia vema nafasi aliyoipata. Shule itafunguliwa tarehe **17.7.2017** . Mwanafunzi anatakiwa kufika shuleni siku ya tarehe 16.7.2017

MAHALI ILIPO SHULE.

Shule ya Sekondari Zogowale ipo umbali wa Kilometa 7.5 kutoka Visiga Madafu ,kushoto kwa barabara kuu itokayo Dar se Salaam kwenda mikoani katika mtaa wa zogowale. Ukipanda basi toka mikoani shuka Visiga Madafu kisha vuka barabara upande wa kulia. Usafiri wa kukufikisha shuleni ni pikipiki ambazo zina gharama ya kati ya Tshs. 1,500/= na 2,000/=

Fomu zote zilizoambatanishwa na maelekezo haya zinatakiwa kujazwa kikamilifu. **TUNASISITIZA FOMU HII IREJESHE BILA KUPUNGUZWA KURASA YOYOTE.** Fomu mbalimbali zimeambatanishwa ambazo zinahitaji kujazwa kwa ukamilifu. **TARATIBU NA SHERIA ZA SHULE** pia zimeambatanishwa, ni mategemeo yetu kuwa mwanao atazisoma kwa makini na kuzielewa.

A. MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

1. MICHANGO

- i. Ada ya shule Tshs. 70,000/= kwa mwaka, 35,000/= kwa muhula
- ii. Fedha za Tahadhali Tshs. 5,000/= haitarejeshwa.
- iii. Fedha za Taaluma Tshs. 20,000/= kwa mwaka
- iv. Fedha za huduma ya kwanza Tshs. 10,000/= kwa mwaka.
- v. Malipo ya vibarua Tshs. 30,000/= kwa mwaka
- vi. Fedha za Kitambulisho na picha Tshs.6,000/=
- vii. Fedha ya nembo ya shule Tshs.2,000/=
- viii. Ukarabati Tshs. 15,000/= hulipwa mara moja

Fedha zote ziwekwe katika account ya shule inayoitwa:-

ZOGOWALE SECONDARY SCHOOL RECURRENT ACCOUNT. Namba ya akaunti ni**21201200141** iliyoko katika benki ya NMB tawi la Kibaha Mailimoja.Fedha inaweza kuwekwa katika tawi lolote la NMB nchini. Wakilisha nakala ya karatasi ya benki shuleni mara baada ya kuweka fedha benki ili upatiwe stakabadhi. **KUMBUKA KUANDIKA JINA KAMILI LA MWANAFUNZI UTAKAPOWEKA FEDHA BENKI.**

2. VIFAA VINGINE

Mzazi amnunulie mwanafunzi vifaa vifuatavyo.

- i. Sketi mbili za rangi ya grey kitambaa cha suti zilizoshonwa v- shape mbele, ziwe zimeshonwa kwa heshima na zisiwe fupi, kwa ajili ya darasani na sketi moja ya damu mzee, moja ya kijani kibichi na moja dark blue zote zishonwe **V-SHAPE**. kwa ajili ya kazi za nje. Haya ndiyo yatakuwa mavazi yake kipindi chote atakachokuwa shuleni hataruhusiwa kuja na mavazi ya nyumbani.
- ii. Shati 2 nyeupe mikono mirefu pamoja na scurf ya rangi ya kijivu.
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba vyenye kisigino kifupi na sio mchuchumio. (flat shoes).
- iv. Soksi nyeupe zisizo na marembo
- v. Tshirts mbili@ Tshs. 13,000/= jumla 26,000/= zitapatikana shuleni lipia benki account 21201200141 NMB
- vi. Ndoo mbili kubwa, fyekeo na ufagio wa wima kwa wote
- vii. Soft bloom kwa wanafunzi wa mchepuo wa PCB
- viii. Squizer kwa wanafunzi wa mchepuo wa CBG
- ix. Toilet brush kwa wanafunzi wa mchepuo wa HGK
- x. Hard bloom kwa wanafunzi wa mchepuo wa HKL
- xi. Ream mbili za karatasi aina ya A4 (PHOTOCOPY) kwa mwaka.
- xii. Vifaa vya darasani
 - Madaftari makubwa counter book 3(quire) 10,
 - Mathematical set 1 na scientific calculator (1) kwa watakaosoma geography na mchepuo wa science.
 - Oxford advanced learners dictionary 1 na kamusi ya Kiswahili sanifu (1) kwa watakaosoma masomo ya lugha,
 - kalamu za wino za kutosha bluu au nyeusi na penseli.
- xiii. Hijab kwa waislam rangi nyeupe kwa wenye kulihitaji vazi hilo.
- xiv. Vifaa vya michezo Raba nyeupe na Jezi nyeupe zenye fito blue bukta na Tshirt.
- xv. Pair za kitenge na sio kanga, pia taulo la kuogea.
- xvi. Shuka nne, mbili za rangi ya light bluena mbili za rangi ya pinc pamoja na chandarua.
- xvii. Track suit moja ya rangi ya kijivu na moja ya rangi ya pink kwa ajili ya masomo ya jioni(evening preparation) pamoja na soksi.
- xviii. Kila mwanafunzi anapashwa kuwa na sabuni za kutosha kwa ajili ya matumizi yake, sabuni za unga kwa ajili ya kufulia.
- xix. Tochi kwa ajili ya dharura,
- xx. Vyombo vya chakula - sahani, bakuli, kijiko na kikombe vyote vya aluminium(chuma).
- xxi. Godoro inchi tatu futi tatu chandarua.
- xxii. RESULT SLIP
- xxiii. Cheti cha kuzaliwa

NB:

1. VIFAA VYOTE VITAKAGULIWA WAKATI WA UTARATIBU WA KUMSAJILI MWANAFUNZI. TUNASISITIZA KUZINGATIA MAELEKEZO HAYA.

3. MWANAFUNZI ASIJE NA SIMU YA MKONONI HAZIRUHUSIWI SHULENI WALA HAKUNA SEHEMU YA KUZIHIFADHI.

Nakutakia kila la kheri na maandalizi mema



**MWAMBALLA T.A.
MKUU WA SHULE
ZOGOWALE SEKONDARI**

HEADMISTRESS
ZOGOWALE SEC. SCHOG
P. O. BOX 30245,
KIBAHA

4. SHERIA ZA SHULE

Katika jamii yoyote ile ni lazima kuwepo na **SHERIA , KANUNI na TARATIBU** zitakazowezesha jamii hiyo kuishi kwa kufuata maadili mema na mazuri ili kufikia malengo yanayotarajiwa.

1. MAHUDHURIO.

- i. Wanafunzi wote ni lazima wasome, waielewe na waifuate kwa makini ratiba ya kila siku.
- ii. Kwa kuwa lengo ni kupata elimu , wanafunzi wote lazima wahudhurie na kuwahi vipindi vya darasani, vipindi vya elimu ya kujitegemea, michezo na shughuli nyingine zozote za shule kama zitakavyopangwa katika ratiba ya shule isipokuwa kama ruhusa ya kutokuwepo itatolewa.
- iii. Iwapo mwanafunzi atakosa shule kwa sababu yoyote ile ni lazima siku inayofuata aje na taarifa ya maandishi kutoka kwa mzazi / mlezi au daktari kuelezea sababu za msingi zilimfanya asihudhurie shuleni siku hiyo/ hizo.
- iv. Endapo mwanafunzi hatahudhuria shuleni kwa siku thelathini mfululizo bila taarifa yoyote atasimamishwa masomo na atafukuzwa shule kwa kutohudhuria siku tisini.
- v. Pia mwanafunzi anaweza kufukuzwa shule kwa kukimbia/ kutohudhuria na kutofanya mitihani.
- vi. Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka nje ya mazingira ya shule bila kibali maalum kitakachotolewa na mwalimu wa zamu/ darasa.
- vii. Wanafunzi wote wanatakiwa kufuata ratiba ya sikuekwa usahihi, kuanzia saa 1:20 asubuhi hadi saa 9:30 alasiri au kama itakavyoelekezwa vinginevyo.
- viii. Wanafunzi wote wanatakiwa kushiriki shughuli zote baada ya ratiba ya darasani kama elimu ya kujitegemea, clubs, debates , michezo na usafi wa mazingira.

2. TABIA NA MWENENDO

Kuvunja miiko ifuatayo kunaweza kusababisha mwanafunzi kupata adhabu kali, kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule kabisa:-

- i. Utoro
- ii. Uzururaji
- iii. Uasherati.
- iv. Wizi na uongo
- v. Kuvuta bangi au ulevi wa aina yoyote ile.
- vi. Utumiaji madawa ya kulevya
- vii. Kuchezea, kuharibu au kudharau alama za taifa kama bendera na wimbo wa taifa
- viii. Kupigana au kutukana.
- ix. Kutoa lugha ya matusi kwa yoyote yule
- x. Kugomea masomo, adhabu na maagizo yoyote yanayotolewa na walimu.
- xi. Fujo na uchochezi usio na msingi unaoweza kuharibu amani.
- xii. Kutokufanya mitihani au mazoezi kwa makusudi na bila taarifa maalum
- xiii. Kuficha maovu, waharifu na uhalifu.
- xiv. Makosa ya jinai
- xv. Kutoa mimba
- xvi. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- xvii. Kuo au kuolewa
- xviii. Kutumia vibaya mali ya umma na hivyo kusababisha uharibifu na hasara.
- xix. Kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali cha mwl anayehusika na malezi ya wanafunzi.
- xx. Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi, Mawasiliano na wazazi yatafanywa kupitia makamu mkuu wa shule au na mwalimu mlezi atakayeelekezwa kwao. Mwanafunzi atakayegungulika kumiliki simu au vifaa vinavyoendana na simu kama line, battery au handset atachukuliwa hatua za kinidhamu.

3. HESHIMA.

- i. Wanafunzi wote wanatakiwa kutii kengere.
- ii. Wanafunzi wote wanatakiwa kuvaa sare ya shule kwa unadhifu, kwa usahihi na kuchomekea wakati wote wanapokuwa katika sare ya shule. **ATAKAYEVAA AU SKETI FUPI ITAKATWA NA KUTEKETEZWA ILI KULINDA HESHIMA NA MAADILI YA TAIFA. Tunasisitiza heshima katika mavazi.**
- iii. Wanafunzi wote wanatakiwa kusimama parade kwa unadhifu na ukakamavu.
- iv. Wanafunzi wasimame kusalimia walimu au mgeni aingiapo darasani.
- v. Wanafunzi wasitoke darasani bila ruhusa na kwa makundimakundi.
- vi. Wanafunzi wasipige kelele darasani
- vii. Wanafunzi waheshimiane wao kwa wao na wawaheshimu viongozi wao
- viii. Hairuhusiwi kuzomeana darasani au nje ya darasa
- ix. Wanafunzi wasalimiane na walimu au watu waliowazidi umri
- x. Wanafunzi wawaheshimu wafanyakazi wengine waliopo shuleni pamoja na maeneo ya jirani yanayozunguka shule
- xi. Wanafunzi wawe mfano bora katika fani zote heshima, kazi na usafi hata wanapokuwa nje ya mazingira ya shule.

4. MAVAZI

- i. Wanafunzi wote watavaa sketi za rangi ya grey mshono wa v- shape, shati nyeupe mikono mirefu pamoja na skaf za rangi ya grey wakati wa saa za darasani. Yatumike material ya kitambaa cha suti. Mwanafunzi ashone sketi mbili za darasani zinazovuka usawa wa magoti.
- ii. Pia kutakuwa na mavazi maalum yatakayovaliwa baada ya saa za masomo na sio mavazi ya nyumbani. Wanafunzi wanapashwa kushona sketi moja ya rangi ya damu mzee, moja ya kijani kibichi na moja ya rangi ya dark blue. Mavazi haya yatawaliwa na T- shirts ambazo zitapatikana shuleni kwa rangi zinazoendana na sketi. Mavazi ya nyumbani hayaruhusiwi.
- iii. Kofia, viatu vya ghorofa na mapambo mengine haviruhusiwi.
- iv. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi nadhifu. Wasichana hawaruhusiwi kusuka nywele.
- v. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na kucha fupi za mikono na miguu. Rangi ya kucha hairuhusiwi.
- vi. Mwanafunzi atakayekwenda kinyume na mavazi rasmi yaliyoidhinishwa atanyang'anywa na hatarejeshewa.
- vii. Wanafunzi wote watavaa viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kambana soksi nyeupe zisizo na marembo.
- viii. Wanafunzi wote wanatakiwa kuleta kandambili kwa ajili ya kuogea tu na si kwa matumizi mengine.
- ix. Haturuhusu marembo.
- x. Hijab kwa waislam rangi nyeupe kwa wenye kulihitaji vazi hilo.
- xi. Vifaa vya michezo Raba nyeupe na Jezi nyeupe zenye fito blue bukta na Tshirt.
- xii. Pair za kitenge na sio kanga, pia taulo la kuogea.
- xiii. Shuka nne, mbili za rangi ya light bluena mbili za rangi ya pinc pamoja na chandarua.
- xiv. Track suit moja ya rangi ya kijivu na moja ya rangi ya pink kwa ajili ya masomo ya jioni(evening preparation) pamoja na soksi

5. UTUNZAJI MALI.

- i. Wanafunzi watatumia vizuri mali na vyombo vya umma kama vitabu, madawati, meza viti na majengo kwa ujumla. Ni marufuku kuandika chochote katika mali hizo. Atakayekiuka na kujulikana adhabu kali itachukuliwa dhidi yake.
- ii. Wanafunzi wana jukumu la kutunza mali yao wenyewe na ile waliyokabidhiwa kwa matumizi yao wawapo shuleni.
- iii. Wanafunzi wote wanatakiwa kurejesha vifaa vyote vya shule kama vitabu na vinginevyo kila wakati shule inapofungwa kwa mapumziko.

- iv. Ni marufuku kuhamisha kifaa chochote kinachoweza kuhamishika kutoka mahali pakepa matumizi yaliyoidhinishwa. Endapo vifaa vitahamishwa kwenye vyumba vya madarasa kwa ajili ya kujisomea virejehswe kwenye vyumba husika bila kuchanganywa kuepuka usumbufu.

NB. UPOTEVU AU UHARIBIFU WA KIFAA CHOCHOTE CHA SHULE UTALIPWA NA MHUSIKA KWA GHARAMA HALISI ZA KIFAA HICHO.

6. MIPAKA YA SHULE

- i. Wanafunzi hawaruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali. Wanafunzi watakaishi hostel hawataruhusiwa kutoka nje ya maeneo ya shule mara watakapopokelewa shuleni mpaka shule itakapofungwa au kwa kibali maalum. Pia wanafunzi hawaruhusiwi kufika sehemu zifuatazo isipokuwa kwa ruhusa maalum:-
 - a. Chumba cha walimu
 - b. Ofisi zote za shule
 - c. Maabara
 - d. Jikoni
 - e. Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
- ii. Wanafunzi hawaruhusiwi kabisa kufika sehemu zifuatazo:-
 - a. Vilabu vyote vya pombe
 - b. Majumba ya starehe
 - c. Majumba ya kufikia wageni
- iii. Wanafunzi hawaruhusiwi kutoka nje ya maeneo ya shule yaliyozunguushia uzio bila kupata kibali. Atakayegundulika kutoka katika maeneo ya shule bila kibali atachukuliwa hatua.

7. CHAKULA.

Chakula cha wanafunzi kitapatikana shuleni. Hakutakuwa na chakula maalum. Wanafunzi wote watakula chakula kilichoidhinishwa.

8. MATIBABU

Wanafunzi walio katika utaratibu wa bima ya afya wanaruhusiwa kuchukua vitambulisho vyao.

9. MABADILIKO YA MAJINA NA ANUANI

- i. Endapo Jina na anuani ya mzazi/ mlezi vitabadilishwa kwa sababu yoyote taarifa itolewe shuleni ili rekodi za shule ziwe sahihi wakati wote na hasa wakati wa kupokea taarifa mbalimbali kwa wazazi/walezi kuhusu maendeleo ya wanafunzi.
- ii. Majina ya wanafunzi yaliyopokelewa shuleni ndio yatakayotumika bila kubadilishwa.
- iii. Jina la mwanafunzi linaweza kubadilishwa endapo tu shule itapokea hati maalum kuhusu kubadilisha jina.(hati ya mahakama).

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
HALMASHAURI YA MJI KIBAHA**

(ANUANI YA MZAZI)

.....
.....
.....

**YAH: HATI YA KUKUBALI MASHARTI KUHUSU MTOTO WANGU KUSOMA SHULE YA
SEKONDARI ZOGOWALE.**

Mimi(Jina la Mzazi /mlezi wa mwanafunzi), Mzazi/ mlezi
wa.....(jina la mwanafunzi)

Aliyekuwa akisoma shule ya(taja jina la shule aliyosoma
mwanafunzi) katika wilaya ya mkoa wa..... Ninakubali mtoto wangu
asome shule ya sekondari Zogowale iliyoko katika mji wa Kibaha kwa kuzingatia masharti yafuatayo:-

1. Kwamba mtoto wangu atahudhuria masomo kama kawaida na kufanya shughuli nyingine zote za shule akikaa shuleni kwa kipindi chote cha miaka miwili cha kidato cha tano na cha sita.
2. Kwamba kwa muda wote huo wa miaka miwili sitamsumbua Mkuu wa shule, Afisa Elimu Sekondari Wilaya na Mkoa kuomba uhamisho.

Sahihi ya mzazi

Tarehe

.....

.....

AHADI YA MWANAFUNZI

MimiNimekubali nafasi niliyopewa katika shule ya sekondari Zogowale. Ninaahidi kuwa mtiifu na kufuata kikamilifu SHERIA,KANUNI na TARATIBU halali zilizopo. Pia ninaahidi kufanya bidii na kushirikiana na uongozi wa shule na wanafunzi wenzangu katika kuendeleza taaluma na shughuli nyingine nitakazopangiwa

Jina la mwanafunzi

Sahihi

.....

.....

Tarehe.....

NAKALA.

1. Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Kibaha
S. L. P 30112, kibaha.
2. Afisa Elimu Mkoa ,
S. L. P 30080,
Kibaha - Pwani.
3. Mkurugenzi,
Elimu ya Sekondari
Tawala za mikoa na Serikali za Mitaa,
Dodoma.
4. Mkurugenzi,
Elimu ya Sekondari,
Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi,
S. L. P 9121,
D'SALAAM.

**MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
KIBAHA TOWN COUNCIL
ZOGOWALE SECONDARY SCHOOL, P O BOX 30245, KIBAHA.
STUDENT'S MEDICAL EXAMINATION FORM.**

TO THE MEDICAL OFFICER IN CHARGE

.....
.....
.....

Please, examine the under named student and note any medical complications towards her joining this school .

Student's name.....Age.....Class.....



.....
MWAMBALLA T.A.
THE HEADMISTRESS
ZOGOWALE SEC. SCHOOL



1. Blood (any infection noted)
- Blood group.....
2. Stool.....
3. Urine analysis.....
 (note pregnancy).....
4. Eyes (any eye defect).....
5. Ears (hearing strength).....
6. Chest.....
7. Abdomen.....
8. Heart disease.....

Any chronic complaints which needs attention of the school authority

.....
.....
.....

Name of the medical officer.....
Designation.....Signature.....

Station.....Date.....

Official stamp.....