

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)



MKOA WA SHINYANGA

Simu namba: 0737186744

Fax Na. 255 0737186744

Unapojibu tafadhali taja:

Kumbukumbu Namba: J OI/SHY/SS/01

Shule ya Sekondari Shinyanga,
S.L.P. 157,
Mwadui Mines.

Tarehe: **17/12/2019**

.....
.....
.....

YAH: KUCHAGULIWA KUJ IUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020

Ninafurahi kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na shule hii katika Kidato cha **kwanza** na anatakiwa kufika shuleni tarehe **06/01/2020** ambayo ndio tarehe ya kufungua shule. Endapo mwanao hatafika shuleni hadi kufikia tarehe 31/01/2020 bila kutoa taarifa, nafasi yake atapewa mwingine.

Shule ipo umbali wa kilometa 27 kutoka mjini Shinyanga uelekeo wa barabara iendayo Mwanza kupitia Maganzo. Ukija kwa gari moshi teremka Mjini Shinyanga upande basi/magari madogo yaendayo Maganzo/Mwadui, shuka Maganzo. Ukija kwa basi teremka kituo cha Maganzo, shule ipo upande wa Mashariki mwendo wa dakika 40 kwa kutembea kwa mguu. Kwa usafiri mwingine unaweza kutumia barabara inayoonyeshwa na kibao cha shule baada tu ya kupita shule ya Msingi Wame.

MASHARTI YA KUJ IUNGA NA SHULE

1. SARE YA DARASANI NA MAHITAJ I YA SHULE

(a) SARE YA DARASANI

1. Suruali mbili nyeusi zenye upana usipongua inchi '16' (zenye marinda mawili kila upande)
2. Mashati mawili meupe mikono mifupi
3. Sweta ya bluu
4. Viatu vya ngozi nyeusi vya kufunga kwa kamba na visivyo chongoka na vyenye soli na visigino vifupi.
5. Soksi jozi mbili za rangi nyeusi.
6. Mkanda mweusi wa ngozi.
7. Aje na Ream Mbili (A4) **(NB: Uje na vifaa na siyo fedha).**

(b) SARE YA KAZI ZA NJ E

- i) Baada ya masomo (wakati wa kazi za nje na kushindia) sare inayovaliwa ni suruali nyeusi na T-Shirt ya bluu.
- ii) Viatu vya raba rangi yoyote.

NB: Usije na nguo za nyumbani wala simu au laini ya simu

(c) SARE YA MICHEZO

Shule inasisitiza michezo kwa afya na makuzi bora. Hivyo uje na vifaa vifuatavyo kwa ajili hiyo:-

1. Bukta mbili rangi ya bluu
2. Viatu vya raba kwa ajili ya michezo.

NB: Unaweza ukatumia T-shirt ya kushindia kwa ajili ya michezo pia lakini ni muhimu kuzingatia usafi

2. MALAZI

Shule inatoa kitanda tu kwa wanafunzi waliochaguliwa kujiunga moja kwa moja. Kwa hiyo uje na:-

- (i) Godoro dogo (lenye viwango ubora) la "Sponge" lenye ukubwa wa 6' x 2½' x 4' na lenye "cover"
- (ii) Shuka mbili rangi ya Pink iliyokolea mto na foronya mbili za Pink
- (iii) Kanda mbili jozi moja kwa ajili ya kuogea
- (iv) Uje na mswaki, dawa ya mswaki, sabuni za kufulia na kuogea za kutosha muhula mzima
- (v) Uje na chandarua kwa ajili ya mbu na ndoo kwa ajili ya kuogea.
- (vi) Uje na toilet paper kwa matumizi yako.

3. VIFAA VYA KULIA CHAKULA

Shule haina utaratibu wa kugawa vyombo vya kulia, hivyo uje na sahani, bakuli, kikombe na kijiko kwa ajili ya kuchukulia chakula na kulia.

4. VIFAA VYA USAFI BINAFSI

Uje na fagio la ndani (soft broom), fagio la nje (chelewa), fagio la kusafishia choo (hard broom), Mopa, Jembe na ndoo ndogo mbili (02) kwa ajili ya usafi wa maeneo anayoishi hapa shuleni (**NB:1. Uje na vifaa na siyo fedha**).

5. Kabla ya kuingia shule hii utalazimika kupimwa na daktari aliyejiririwa na Serikali. Fomu hiyo imeambatanishwa. Uje nayo shuleni ikiwa imekamilika.

6. **URAI:** Unatakiwa kuthibitisha kuwa wewe ni raia wa Tanzania au mkimbizi anayetambulika na Serikali ya Tanzania. Njoo na uthibitisho kutoka kwa Mkuu wa Wilaya yako au cheti chako cha kuzaliwa.

7. **SHERIA ZA SHULE:** Baadhi ya sheria za shule zimeambatanishwa na barua hii. Itabidi uzisome na kuzielewa ili uzifuate kikamilifu la siyo hatua za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yako. Kwa ujumla heshima (nidhamu) juhudi ya kazi na maarifa katika maisha ya shule ni msingi wa mafanikio. **Moto wetu – ELIMU NI MSINGI WA MAFANIKIO BORA.**

8. Utajigharamia mwenyewe safari zote za kuja shuleni na kurudi nyakati za likizo
9. Fomu ya kukubali kuandikishwa na ahadi ya utii imeambatanishwa. Ijazwe na kuletwa shuleni kwa Mwalimu Mwandamizi Malezi na Utamaduni.


MKUU WA SHULE
HEADMASTER
SHINYANGA TECHNICAL SCHOOL

SHERIA ZA SHULE

1. Mwanafunzi awe na bidii ya kujielimisha na kufanya mazoezi na majaribio yote darasani na mitihani yote ikiwemo ya nje
2. Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. Makazi na nyumba za wafanyakazi na Kanisani (Mt. Paulo Parokia ya Shy-bush) na msikitini (wakati usio wa sala) ni nje ya mipaka ya shule.
3. Shule ina sare za aina mbili; ya darasani na ya kazi za nje. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa nguo za nyumbani, pia ni marufuku mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule amevaa sare ya kazi za nje. Sare ya viatu ni ngozi nyeusi ya kufunika. Viatu vya wazi, makoti na majaketi ni marufuku.
4. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wakubwa na wadogo ndani na nje ya shule. Atasimama na kuwasalimu kwa hesima wanapopita au kuingia katika chumba alimo.
5. Mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi wa mwili, nguo, mazingira na lugha. Pia ni marufuku kuvaa kofia, kunyoa upara na kufuga ndevu.
6. Wageni wa jinsia zote hawaruhusiwi kukaribia, kuingia au kulala mabwenini.
7. Ni lazima mwanafunzi afuate ratiba kama itakavyotolewa na viongozi wa shule
8. Wanafunzi wote wanatakiwa kufika shuleni siku ya kufungua, au siku moja kabla ya kufungua shule. Kuchelewa kufika shuleni ni uvunjaji wa sheria ya Elimu Na.25 ya 1978 sehemu 60(o) aya ya 6(I) na sheria za shule.
9. Mwanafunzi anatakiwa kutunza vema mali ya umma na yake binafsi.
10. Wanafunzi hawaruhusiwi kutoa habari zozote zinazohusu shule kwa vyombo vya habari au watu wasiohusika bila ruhusa ya Mkuu wa shule. Mwanafunzi akivunja sheria hii ni kosa la kufukuzwa shule mara moja.
11. Chakula chote kitaliwa ndani ya bwalo la chakula. Kuvunja sheria hii kutasababisha mwanafunzi kuchukuliwa hatua kali ikiwemo kusimamishwa masomo.
12. Nimarufuku mwanafunzi kuwa na simu au kumiliki laini ya simu. Kuvunja sheria hii kutasababisha mwanafunzi kuchukuliwa hatua kali ikiwemo kusimamishwa masomo

13. Tahadhari:

Mwanafunzi anaweza kufukuzwa shule mara moja akipatikana na makosa yafuatayo:-

Wizi, uasherati na ushoga, ubakaji, ulevi wa pombe, madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, sigara, cocaine, mirungi, kubeli n.k. kupigana au kupiga, kuharibu kwa makusudi/uzembe mali ya umma/shule, kuwa nje ya shule baada ya saa 12.00 jioni na kulala nje ya shule bila ruhusa ya Mkuu wa shule, kudharau Bendera ya taifa, kuoa, kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu, kukataa adhabu kwa makusudi.

NB: Kila mwanafunzi anatakiwa awepo wakati wa “kuitwa majina” (Roll call) saa 12.00

jioni kwa siku za Jumamosi, Jumapili na siku za siku kuu. Au wakati wowote atakapohitajika.

14. Mwanafunzi anatakiwa afuate sheria za nchi ya Tanzania na viongozi wake/mamlaka mbalimbali. Huu ni wajibu wa raia/mzalendo.

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- (vi) Kusuka nyewele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nyewele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (ix) Uvutaji wa sigara
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoja au kuolewa
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na vyumba za kulala wageni
- (xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

**WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
SHULE YA SEKONDARI SHINYANGA
FOMU YA KUANDIKISHWA SHULE**

PICHA

(Ijazwe kwa herufi kubwa na irudishwe kwa mkuu wa shule)

1. Jina kamili.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....Wilaya.....
3. Taifa.....
4. Shule unayotoka

AHADI ZA MWANAFUNZI

- (a) Naahidi kutii na kuzifuata sheria zote za shule kama zilivyoambatanishwa.
- (b) Naahidi kuwa sitathubutu kuanzisha wala kushiriki katika mgomo wa aina yoyote ile hapa shuleni.
- (c) Naahidi kuwa nitakuwa mstari wa mbele kutoa taarifa mbele ya uongozi wa shule endapo nitasikia tetesi au taarifa ya kuaminika juu ya jambo lolote linaloashiria kuleta vurugu au ukosefu wa amani shuleni. Pia nitafuata utaratibu wa kumaliza matatizo shuleni kwa kutumia vikao halali.
- (d) Naahidi kutotoka nje ya eneo la shule kwa kipindi chote cha kuwepo kwangu hapa shuleni na kutokukaribisha mgeni yeyote kukaa ama kulala bwenini bila idhini ya uongozi wa shule.
- (e) Naahidi kuwa sitavaa suruali za kubana (Vimodo), kofia pamoja na nguo ambazo si sare ya shule (nguo za nyumbani).
- (f) Vile vile naahidi nitakula chakula kilichoandaliwa siku husika kutokana na utarabitu wa shule.
- (g) Naahidi na kuamini kwamba dhumuni langu kuwa hapa shuleni ni kupata elimu na si vinginevyo.
- (h) Naahidi nitafanya mazoezi yote, majaribio yote, mitihani yote ya nje na ndani (Mock and National Examination).
- (i) Ninaahidi kuwa nitasahiriki bila kukosa masomo ya usiku (Night Preparation) kufuatana na ratiba ya shule darasani kwangu.

Mimi Kidato cha

Baada ya kusoma kwa makini na kuelewa sheria za shule na ahadi za mwanafunzi zilizowekwa na Uongozi wa shule. Naahidi mbele ya mzazi/mlezi wangu pamoja na Mkuu wa Shule kuwa nitazitii; kuzingatia; kutekeleza na kufuata sheria zote za shule na kwamba nikizivunja sheria za shule nijihesabu nimejifuta shule mwenyewe.

Jina kamili na sahihi ya mwanafunziTarehe

Jina kamili na sahihi ya Mzazi/mlezi wangu.....Tarehe

Namba ya simu ya mzazi/mlezi

Taja jina la mtu wa karibu ambaye shule inaweza kuwasiliana nae kwa jambo lolote iwapo mzazi/mlezi akikossekana

.....Anwani..... namba yake ya simu.....

Jina la Mkuu wa Shulesahihi.....

Tarehe

**MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
SHINYANGA SECODARY SCHOOL
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE**

(To be completed by a government Medical Officer and returned to the Headmaster, Shinyanga Secondary School)

.....
Please examine the student named above and comment on his/her health by responding to the following items. Kindly put a tick in front of box item either YES or NO.

1. Does the student have problems in connection with:-

A. Sight? 1. NO 2. YES

If YES state:

B. Hearing? 1. NO 2. YES

If YES state:

C. Speech? 1. NO 2. YES

If YES state:

D. T.B? 1. NO 2. YES

If YES state:

E. Blood Pressure? 1. NO 2. YES

If YES state:

F. Any Physical disability? 1. NO 2. YES

If YES state:

G. Any other health problem? 1. NO 2. YES

If YES state:

2. Do you therefore recommend the said student medically fit for studentship at this school

If NO. Please state

.....

.....

NAME AND SIGNATURE

DESIGNATION

.....

.....

DATE

STAMP

THIS FORM TO BE FILLED WITH LEARNERS WITH SPECIAL NEEDS ONLY

1. PERSONAL PARTICULARS



NAME: Surname:
First name:
Middle name:
Date of birth: Date: Month:Year:
Sex.....
Citizenship:
Language:
Tribe:
Religion:
Type of disability:

2. CONTACT ADDRESSES

Home address:
Current address:
Mobile number:
Email address:

3. REFEREES & CARE GIVERS

Name of parent or institution:
Address:
Email:
Phone number:

4. CERTIFICATION

I,certify that to the best of my knowledge the information given are correct.

.....
A.PANDAPANDA
HEAD OF SP. ED. DEPARTMENT

.....
D. MALELEMBA
HEADMASTER