

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI



Namba za simu

Shule ya Sekondari Sumve,
S.L.P 44,
Mantare – Mwanza.

24/05/2018

Mkuu wa shule **0769292871, 0655292872**

Makamu wa Mkuu wa shule (1) 0753730493, 0786545270 au

Makamu wa Mkuu wa shule (2) 0658408818, 0766122757

Matron1(0767419328), Matron2 (0764765370) na Patron 0769112705

Kumb. Na: SHS/F.5/Vol.1/2018

Mzazi wa

S.L.P.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SUMVE HALMASHAURI
YA WILAYA YA KWIMBA MKOA WA MWANZA MWAKA 2018

- i. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha **Tano** katika shule hii mwaka 2018 julai katika tahasusi ya **“HONGERA SANA”**. Mwanao anatakiwa kuripoti hapa shuleni tarehe 17/07/2018 bila kuchelewa. Tafadhali zingatia maelekezo yote kwa umakini ili mwanao asije akapoteza nafasi yake. Pindi mwanao atakapokuja alete kivuli cha cheti cha matokeo “Result Slip” na kivuli cha cheti chake cha kuzaliwa. Kama hana cheti cha kuzaliwa, ajaziwe fomu ya uraia (ithibitishwe na **WEO** au **VEO** wa eneo atokalo). Pia ajaziwe fomu ya vipimo vya afya na fomu ya maelezo juu ya mwanafunzi. Fomu zote hizi zimeambatanishwa pamoja na barua hii. Hakikisha zimejazwa kikamilifu kwa mujibu wa maelekezo, kisha mwanafunzi aje nazo siku ya kuripoti.

MAHALI SHULE ILIPO.

Shule ya sekondari SUMVE (**Sumve High School**) ipo katika wilaya ya Kwimba, Mkoa wa Mwanza kiasi cha kilometa zipatazo 45 kusini – mashariki mwa jiji la Mwanza. Endapo utatumia usafiri wa basi, kwa watakaotokea njia ya shinyanga kuelekea Mwanza, teremkia kituo kikuu cha basi cha NYEGEZI, au popote pale utakapoteremshiwa mjini utakuta daladala ziendazo IGOMA au KISESA, au NYAKATO MECCO/SOKONI. Panda na teremkia stendi ya mabasi BUZURUGA. Hapo Buzuruga stendi, utapata usafiri wa SUMVE, utateremshiwa shuleni SUMVE HIGH SCHOOL.

Kwa watakaosafiri kwa meli au vivuko vya ziwani, mara tu watakapowasili bandarini, wataoneshwa hizo daladala za IGOMA, KISESA au NYAKATO MECCO/SOKONI.

Ukitumia njia kutokea Musoma kuelekea Mwanza, uteremshiwe kituo cha mabasi cha Buzuruga moja kwa moja.

Iwapo utatumia usafiri wa Ndege, ukifika Airport ya Mwanza, panda teksi hadi Buzuruga stendi. Pia unaweza kutumia usafiri wa daladala ziendazo Igoma, Kisesa au NYAKATO MECCO/SOKONI. Panda na teremkia stendi ya basi Buzuruga, ili upate usafiri wa kuja Sumve. Kwa kawaida, usafiri wa kuelekea Sumve kutoka Stendi ya Buzuruga upo wakati wote, na usafiri wa mwisho ni saa 11:00 jioni

*****KARIBUNI SANA *****

2. Mambo muhimu ya kuzingatia: -

2.1 Sare ya shule

- Sare ya shule sketi 2 za rinda box - kitambaa cha suti rangi ya dark blue. (za darasani) ziwe ndefu kuvuka magoti, unaweza kushona moja kwa moja au uje ushonewe shuleni ili ziweze kuleta ulinganifu na kuondoa utofauti. Bei ya sketi moja ni 13,000/=
- Sketi mbili za marinda za kushindia kitambaa cheusi cha suti. Ziwe ndefu kuvuka magoti, unaweza kushona moja kwa moja au uje ushonewe shuleni ili ziweze kuleta ulinganifu na kuondoa utofauti. Bei ya sketi moja ni 13,000/=
- Shati 2 nyeupe zenye mikono mirefu (Tomato) zinapatikana duka la shule @ Tsh 12,000/= Hijabu 2 zilizoruhusiwa kisheria ifanane na sare ya shule (kwa waislam).
- Aje na shimizi au sidiria (rangi nyeupe au nyeusi tu).
- Sare za michezo raba jozi moja rangi nyeupe na soksi za bluu, track suit ya bluu au bluu bahari
- T shirt 2 za kijivu za kushindia (zinapatikana shuleni @ Tsh 7000/=)
- Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi visivyokuwa na mapambo ya aina yoyote.
- Soksi ndefu (stocking) jozi mbili nyeupe. (zinapatikana duka la shule kwa kila jozi Tsh 2,000/=.
- Sweta 1 la bluu
- Tai 1 (Zinapatikana shuleni kwa Tsh 3,000/=)
- Suruali nyeusi ya kitambaa (sio jeans) kwa ajili ya kusomea wakati wa 'prep' usiku, na sio vinginevyo.

NB: Kama mwanafunzi atapenda kushona sare zake za shule hapa shuleni aje na pesa taslimu kwa ajili ya kumlipa mshonaji.

2.2 Ada na michango ya shule

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= kwa wanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa kiasi cha 35,000/= kwa muhula au kulipa ada yote kwa maramoja. Fedha hizo zilipwe

kwenye Akaunti ya shule katika Benki ya **NMB A/C 31501100461 (jina la A/C SUMVE HIGH SCHOOL)** (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip).

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:

- i. Sh. 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- ii. Sh. 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
- iii. Sh. 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
- iv. Sh. 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi, mpiga chapa na vibarua wengine
- v. Sh. 2,000/= nembo ya shule
- vi. Sh. 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza na (kama mwanao ana magonjwa ya kudumu au ya mara kwa mara, tunakushauri umkatie BIMA ya afya ya mwaka ya TAIFA (NHIF) ambayo itamuwezesha kutibiwa sehemu yoyote ile ndani ya nchi na huduma hiyo inapatikana ofisi za BIMA YA AFYA KWA WILAYA ZOTE)
- vii. Sh. 20,000/= mitihani ya kujipima mock
- viii. Fedha ya tahadhari sh.5,000/= (haitarejeshwa).

HIVYO: Jumla ya ada na michango kwa wanafunzi wa bwani ni

Tshs 188,000/= Na ilipwe kwenye tawi lolote la NMB A/C N0 tajwa hapo juu.

Mzazi/mwanafunzi alete pay- in – slip ya Benki halisi na sio kivuli cha pay in – slip.

- c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:
- i. Ream ya karatasi 1(kwa mwaka) aina ya double A. zinapatikana kwenye duka la shule kwa bei ya Tsh 12,000/=
 - ii. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika
 - iii. Scientific calculator kwa michepuo ya EGM na HGE
 - iv. Godoro 1 la sponji lenye upana wa futi 2 ½. mzazi/mlezi akipenda anaweza kupata huduma hii kwenye duka la shule kwa bei nafuu.
Aina ya godoro: Comfy Bei ya godoro 55,000/= au Super Banco 50,000/=
 - v. Mashuka 2 ya pinki, blanketi 1, foronya1, chandarua 1(mashuka yanapatikana katika duka la shule bei ni Tsh 8,000/=
 - vi. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe). Vinapatikana duka la shule
 - vii. Ndoo 2 moja lita 20 na ndogo ya lita 10 zenye mifuniko. (zinapatikana duka la shule)

Vifaa vya kujifunzia darasani kama vile kalamu, madaftari, penseli, mathematical set.

- Mfuko au begi dogo la kubebea madaftari na vitabu.
- Ni marufuku kubeba madaftari mkononi au kwa kutumia gazeti.
- Na kama mwanao tahasusi yake ni EGM aje na scientific calculator (pia inapatikana duka la shule kwa TSH. 50,000/=).

HESHIMA, KANUNI, NA SHERIA ZA SHULE

A. HESHIMA.

Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo:

- i. Anatakiwa kusimama na kusalimia mwalimu, mfanyakazi na mtu yeyote anayemzidi umri.
- ii. Anatakiwa kuheshimu wafanyakazi wote, wanafunzi wenzake na jamii yote anayoweza kukumbana nayo.
- iii. Anapaswa kuthamini, kuheshimu na kutekeleza kazi zote anazopewa ndani na nje ya darasa.
- iv. Anatakiwa kuvaa mavazi ya heshima wakati wote.
- v. Kuheshimu ratiba nzima ya shule.
- vi. Ni marufuku mwanafunzi kujipikilisha au kupeleka chakula bwenini bila ruhusa ya mwalimu.
- vii. Anatakiwa kutii amri au wito wa viongozi au walezi wake wakati wote na mahali popote.
- viii. Anatakiwa kuheshimu Bendera ya Taifa, Picha za viongozi, Nembo ya Taifa, Wimbo wa taifa na Fedha ya Taifa.
- ix. Haruhusiwi kuingia katika nyumba za wafanyakazi/walimu, ofisi za walimu, maktaba na maabara n.k bila ruhusa.
- x. Ni marufuku kupiga makelele mabwenini na madarasani wakati wote awapo shuleni.
- xi. Anatakiwa kuheshimu na kukubali tofauti za kidini na kiutamaduni zilizopo katika jamii.
- xii. Ni marufuku kushiriki au kuendekeza imani za kishirikina.
- xiii. Ni marufuku mwanafunzi kutumia lugha chafu, kugombana mahali popote na kwa mtu yeyote.
- xiv. Anatakiwa kuheshimu na kuitika wito toka kwa walezi/walimu pamoja na viongozi wake (viranja), hii ikiwa ni pamoja na mwitiko wa kengele wakati wote anapohitajika.
- xv. Ni **marufuku mwanafunzi kumiliki simu hapa shuleni**. Akikamatwa na simu awapo shuleni, **atafukuzwa shule**.

NB: Shule inatoa huduma ya mawasiliano yaliyo rasmi, ya lazima na yenye umuhimu tu.

“Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvuta sigara, kufuga kucha, kuwa na nywele ndefu (hawaruhusiwi kusuka wala kufunga rasta), kunyoa kipara, kuvaa wigi, kunyoa mtindo, (mf. Panki) na kamwe asiweke dawa wala piko kwenye nywele. Pia asipake rangi kwenye kucha, midomo, kope na asinyoe nyusi wala kutumia madawa ya kuchubua ngozi”.

B. MAHUDHURIO

- i. Kila mwanafunzi anatakiwa kuwahi popote anapotakiwa na kuhudhuria vipindi vyote vya masomo darasani na nje ya darasa ikiwa ni pamoja na “morning parade”, “evening roll call” “afternoon prep, “evening prep”, “emergence calls”, n.k. kumezuka mtindo wa baadhi ya wanafunzi kwenda kusomea porini ambapo ni makao ya viumbe hatari kama nyoka. Ni marufuku kwenda kusomea porini.
- ii. Kila mwanafunzi anatakiwa kutoa taarifa ya kutohudhuria shule au kipindi chochote ndani na nje ya darasa kwa mwalimu wa darasa/ mwl. Wa zamu na siyo kiongozi wa darasa yaani (monita).
- iii. Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano ya shule kama baraza la shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha bendera ya Taifa, mikutano ya mabweni na madarasa.

C. UVAAJI WA SARE

- i. Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule ya darasani muda wote awapo darasani, anapokwenda kanisani au misikitini, kwenda hospitali, na sare ya nje wakati wa shughuli mbalimbali za shule. Ni marufuku kuchanganya sare.
- ii. Ni lazima mwanafunzi avae sare iliyo safi na nadhifu muda wote.

ANGALIZO

- Mwanao atavaa sare ya shule kwa kipindi chote atakapokuwa hapa shuleni na hataruhusiwa kuvaa nguo za nyumbani, hivyo hairuhusiwi kuja na mzigo mkubwa wa nguo ambazo hatapata nafasi ya kuzivaa awapo shuleni.
- Vipodozi, pafyum, radio, kamera, simu pamoja na nguo za nyumbani haviruhusiwi shuleni. Ukaguzi utafanyika kabla ya kuingia bwenini na pia unafanyika kwa kushitukiza. Akipatikana navyo, hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake.
- Hakikisha mwanao ajapo shuleni, awe amepimwa afya na kujaza fomu ya afya kikamilifu. Hii itatusaidia kuwatambua wanafunzi wenye mahitaji maalumu kimalezi. Aidha, kutakuwa na upimaji afya wa dharura wanafunzi wawapo shuleni
- Kwa wale watakaoshonewa sare zao hapa shuleni watatakiwa kuja na sketi za shule zao za awali kwa ajili ya kuvaa wakati wanasubiri kushonewa sare za shule.

ONYO.

Mapambo ya aina zote kama pete, heleni, bangili, mikufu, virembo, n.k. haviruhusiwi kuvaliwa pamoja na sare ya shule. Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa kofia, nguo fupi zenye mipasuo, kupaka rangi kucha na midomo, nguo za kubana na viatu vyenye visigino virefu.

D. MIPAKA YA SHULE

Mwanafunzi asitoke nje ya mipaka ya shule bila kibali maalumu kwa muda wote anaotakiwa kuwepo shuleni. Ni marufuku mwanafunzi kutembelea salon wakati wote wa vipindi.

Ni marufuku mwanafunzi kutembelea nyumba za kulala wageni (Guest houses), vilabu vya pombe (Bar) au majumba ya starehe (Recreation houses).

Mwanafunzi haruhusiwi kuingia ofisi ya walimu (Staff room) bila kibali maalumu.

E. USAFI.

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi yeye mwenyewe na kutunza mazingira ya shule, hivyo anatakiwa kuleta vifaa vya usafi: jembe na mpini wake, mfagio mmoja wa kuti (chelewa) pamoja na kimojawapo kati ya hivi (soft broom, hardbroom, squizer, moper).

F. KUTEMBELEWA NA NDUGU (VISITING DAY)

Shule kwa sasa haina utaratibu wa wanafunzi wa bweni kutembelewa na ndugu na jamaa wakati wote wawapo shuleni. Pia kwa siku za jumapili, hakuna ruhusa ya kwenda kufanya mahemezi, kwani mahitaji yote ya msingi yanapatikana katika duka la shule. Kwa mwanafunzi atakayekiuka haya na kukaribisha wageni nje ya utaratibu, ATAWAJIBISHWA. Daima mwanafunzi atumie muda wake vizuri kitaaluma awapo shule.

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu / walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- viii. Uvutaji wa sigara
- ix. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo au kuolewa.
- x. Kupata ujauzito au kutoa mimba
- xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- xii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- xiii. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xiv. Kudharau Bendera ya Taifa.
- xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- xvi. Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

4. VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU

- a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.

- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
- **ZINGATIA**, *Shule ina program na taratibu zake zenye kulenga kuinua na kuendeleza Taaluma shuleni. Mwanafunzi ni LAZIMA azifuate na kuzitekeleza. Hizi ni pamoja na kutumia lugha yaKiingereza katika mawasiliano yote muda wote awapo shuleni. Kuhudhuria prep wakati wa mchana na hat usiku kwa nujibu wa ratiba. Pia kuhudhuria mihadhara mbalimbali ya masomo, yaani “DEBATES” na “SUBJECT CLUBS”. Hii sio hiari ni LAZIMA.*
- ** KAULI MBIU** ya shule ni “lenga mbali”. Hii ni kwa kila Nyanja. Daima Lenga Mbali katika Elimu, Uchumi, Jamii na Utamaduni. Hii itaweza kufikiwa tu kwa kufuata masharti, sheria, taratibu na kanuni za shule. Nakutakia kila KHERI katika safari yako ya kitaaluma uwapo shuleni.

5. TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.

KARIBUNI SANA!!!

IMMACULATA L. KAIZA
MKUU WA SHULE

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

Shule ya sekondari Sumve,
S. L. P 44,
Mantare – Mwanza.

**FOMU YA KUKIRI KWA MZAZI/MLEZI KUKUBALIANA NA SHERIA,
TARATIBU, KANUNI NA MAELEKEZO MBALIMBALI YA SHULE JUU YA
MWANAFUNZI.**

Mimi ambaye ni mzazi/mlezi wa
mwanafunzi Nakiri kuwa
nimezisoma mbele yake na kuzielewa vyema sheria, taratibu, kanuni na maelekezo
mbalimbali atakayopewa mtoto wangu hapa shuleni.

Nimekubaliana nazo na endapo atafanya kunyume sitamtetea, badala yake nitakubaliana
na kuheshimu maamuzi yatakayotolewa na uongozi wa shule au walezi wake.

Jina la mzazi/mlezi.....
Saini.....
Tarehe

Jina la mwanafunzi.....
Saini
Tarehe

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION



(FRMF) F1

Please examine the student, (named)..... To her fitness to undergo training, studying and subsequently work.

MEDICAL CERTIFICATE

I have examined the following student named above and consider her fitness for re – engagement as above: this is certified by the following results of my examination:

- 1. Bilharzias
- 2. Jaundice.....
- 3. Scabies.....
- 4. Typhoid.....
- 5. Tropical ulcer.....
- 6. Abscesses.....
- 7. Asthma.....
- 8. Leprosy.....
- 9. Small pox.....
- 10. Heart failure.....
- 11. Cystitis.....
- 12. Diabetes.....
- 13. Epilepsy.....
- 14. STDs.....
- 15. Headache.....
- 16. Osteomyelitis.....
- 17. Bronchopneumonia.....
- 18. Skin disease.....
- 19. TB.....

OTHER EXAMINATIONS

- 1. Eyes.....
- 2. Chest.....
- 3. Abdomen.....
- 4. Hemoglobin.....
- 5. Any abnormalities noted.....
- 6. Any chronic complaints not noted.....

NOTE: in case of TB and Bilharzias it is recommended that a student should attend a clinic/medical treatment before she come to school.

Name and signature of Medical officer / Examiner.....

Designation and official Stamp,.....

Date

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



FOMU YA URAIA

1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa mwezi Mwaka.....
3. Jina la Baba
4. Mahali alipozaliwa:
 - (a) Kijiji/ mtaa
 - (b) Wilaya
 - (c) Mkoa
5. Ni raia wa Tanzania
6. Nambari na tarehe ya Hati ya Uraia iwapo si kwa kuzaliwa:
.....
7. Si raia wa Tanzania ni raia wa
8. Jina la Mama
9. Mahali alipozaliwa:
 - (a) Kijiji/ mtaa
 - (b) Wilaya
 - (c) Mkoa
10. Ni raia wa Tanzania
11. Nambari na tarehe ya Hati ya Uraia iwapo si kwa kuzaliwa:
.....
12. Si raia wa Tanzania ni raia wa
.....

Saini ya Afisa mtendaji wa Kijiji/mtaa au saini ya Afisa mtendaji wa Kata
.....

Muhuri Tarehe

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
SHULE YA SEKONDARI SUMVE
FOMU YA MAELEZO JUU YA MWANAFUNZI

MATUMIZI YA OFISI TU
NA. YA USAJILI
TAREHE YA KURIPOTI

1. Jina kamili (ulilotumia katika shule uliyotoka).
2. Dini yako/Dhehebu.....
3. Tarehe ya kuzaliwamwezi.....mwaka.....Wilaya.....Mkoa.....
4. Shule uliyotokaWilayaMkoa.....
5. Michezo uipendayo au shughuli (hobbies) uzipendazo:
.....
.....
6. Ulemavu au historia ya ugonjwa (Tafadhali taja).....
7. Unaishi na nani, mzazi au mlezi?..... Taja jina lake,.....
Kama unaishi na mlezi, taja uhusiano:
8. Kazi ya Mzazi/Mlezi.....
9. Mahali anapoishi
WilayaMkoa.....
AnwaniSimu.....
10. Jina na anwani ya mtu atakayetumiwa ripoti yako ya maendeleo ya masomo na mambo mengine:
Jina lake kamili.....
Uhusiano.....
Anwani Simu
11. Ndugu wanne (4) watakaokutembelea hapa shuleni na namba zao za simu:

JINA	UHUSIANO	ANAPOISHI	NAMBA YA SIMU

12. Jina la mji na kituo cha usafiri (uwanja wa ndege, bandari, stesheni ya reli na kituo cha basi) utakachoshukia wakati wa likizo zako

.....

Tamko la mwanafunzi:

“nimezisoma na kuzielewa Sheria na Kanuni za Shule, ninaahidi kuzifuata na kuzitekeleza”

Sahihi ya Mwanafunzi Tarehe

Sahihi ya Mzazi/Mlezi Tarehe

PICHA ZA YUNIFOMU ZA WANAFUNZI WA SHULE YA SEKONDARI SUMVE



1. Wa kwanza kutoka kushoto ni mfano wa sare za darasani kwa wanafunzi Waislam.
2. Wa pili kutoka kushoto ni mfano wa sare za darasani kwa wanafunzi Wakristo.
3. Wa tatu kutoka kushoto ni mfano wa sare za michezo kwa wanafunzi wote (ndani ya tracksuit atavaa t-shirt ya rangi ya kijivu na yenye nembo ya shule na si vinginevyo.
4. Wa nne kutoka kushoto ni mfano wa sare za kushindia kwa wanafunzi Wakristo.
5. Wa tano kutoka kushoto ni mfano wa sare za kushindia kwa wanafunzi Waislam.