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Mwanafunzi

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO SHULE YASEKONDARI
NYALANJA HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU MKOA WA SIMIYU
MWAKA WA MASOMO 2018/2019.

01.Ninayofuraha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii
Mwaka wa masomo 2018/2019. Tahasusi ya HKL shule ya sekondari NYALANJA. Shule

inapatikana upande wa kaskazini-magharibi mwa makao makuu ya wilaya ya meatu.Muhula wa



ANGALIZ0O

Kushindwa kuripoti shuleni katika muda uliopangwa tangu tarehe rasmi ya kuripoti bila taarifa
rasmi Kwa mkuu wa shule,utakuwa umepoteza nafasi yako ya masomo.

USAFIRI

Ukiwa Shinyanga panda gari : Shinyanga — Meatu nauli Tsh. 7,000/= -Meatu — Mwabuzo nauli

Tsh 3000/= - Mwabuzo —Nyalanja nauli ya pikipiki Tsh 2000/=



Ukiwa Mwanza panda gari: Mwanza — MeatunauliTsh. 10,000/=
Ukiwa Bariadi panda gari: Bariadi — Meatu nauliTsh. 8,000/=
Ukiwa Meatu (Mwanhuzi) panda gari : Mwanhuzi - MwabuzonauliTsh. 3,000/=

Ukiwa igunga panda gari ya Igunga-Mwabuzo nauli 10000/=

02.MAMBO YA KUZINGATIA
(a) Sare za Shule
(1) Sketi 2 rangi ya bilinganya kwa ajili ya darasani.

Mshono linda box

(it) Magauni mawili (shamba dress) rangi ya maji ya bahari (light blue), mshono gauni la solo
linalovuka magoti kwa ajili ya kazi za nje .

(iii) mashati 2 meupe mikono mirefu (tetron) na tai rangi ya bilinganya

(iv) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye visigino vifupi na vya kufunga na kamba,soksi jozi 4 rangi
nyeupe.

(v) Sare za michezo raba jozi 1. Track suit 2,bukta 1 na t- shirt 2(rangi ya bluu moja na

nyekundu moja).



(vi) Tshirt yenye rangi ya dark blue yenye kola nyeupe moja.

(vii) Sweta rangi ya dark blue

(viii) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea

mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

TANIBIHI

Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za Nyumbani,Unatakiwa kuja na nguo zilizoelekezwa tu.
03.ADA NA MICHANGO YA SHULE
Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70.000/= na kwa muhula ni 35.000/= fedha hizo zilipwe

katika akaunti ya shule NA. 30901100010 NMB SHULE YA SEKONDARI NYALANJA

Pamojanamichangoifuatayo:-

I) ADA YA SHULE

I1) TAALUMA

[11) ULINZI/WAPISHI NA
VIBARUA WENGINE

IV) UKARABATI WA SAMANI

V) HUDUMA YA KWANZA TSH.

5,000/=, BIMA VI) YA AFYA TSH.

5,000/=, (CHF)
VIIl) FEDHA YA TAHADHARI
JUMLA NDOGO YA KULIPA

BANK

70,000/= kwa mwaka
20,000/= kwa mwaka

30,000/= kwa mwaka

15,000/=

10,000/=

5,000/= (Non refundable fee)

150,000/=

Jumla ya ada na michango kulipwa benki kwa muhula wa kwanza ni Tsh 135,000/= jumla kuu

ndogo



Fedha hii lazima ilipwe benki ya NMB) pay in slip (stakabadhi ya benki ya
NMB)iletwekwambhasibu wa shule.Tafadhaliandikajina la mwanafunzi kwenye pay slip.

04. MICHANGO INAYOLIPWA MOJA KWA MOJA KWA MHASIBU WA SHULE
(DIRECT PAYABLE TO SCHOOL BURSAR)

KITABULISHO 6,000/=

NEMBO 2,000/=

MOCK 20000/=

JUMLA NDOGO 28,000
YA KULIPA

SHULENI

JUMLA KUU YA 178,000/=
BENKI NA

SHULENI

05. MAHITAJI MENGINE MUHIMU NA YA LAZIMA

Godoro futi 2%/, na neti yenye dawa.

Shuka 2 za rangi ya bluu na shuka mbili rangi ya pinki,blanketil(LAZIMA) mto na taulo.
Vyombo vya chakula-Sahani ,bakuli,kijiko na kikombe.

Counter book Q4 kulingana na idadi ya masomo x2(masomo ya combination + 2 ya ziada
yaani GS na jumla ni 8 counter books) na English Dictionary 1(Oxford).

Dawa ya meno (colgate),sabuni ya kufulia na kuogea pamoja na deltol ya maji.

Sanduku la chuma lenye kufuri la kuaminika

Vitabu kulingana na masomo uliyochaguliwa kusoma na faili 2 (spring files).



Bunda la karatasi (A4 Ream paper — 500 sheets) kwa mwaka

Mifagio miwili ya ndani na ya nje yenye mpini (soft and hard broom)

Ndoo 2(lita 10)

Jembe jipya lenye mpini

Panga

Reki mpya yenye mpini,tochi inayotumia betri au mwanga wa jua kwa matumizi ya dharura
Dekio la kisasa (moper )

Mahitaji ya kike (pedi za kutosha, mafuta ya kujipaka.

TANIBIHI: Mwanafunzi hatapokelewa shuleni endapo hata kamilisha mahitaji muhimu ya
shule yaliyoelekezwa kwenye fomu hii.Njoona mabhitaji yote na michango yote ili kuepuka
usumbufu.Vile vile Mwanafunzi aje na cheti cha kuzaliwa na result slip.

06. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978.Aidha inazingatia
miongozo Yyote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yamefafanuliwa kwamaandishi na

utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa uongozi,wazazi,wafanyakaziwote, wanafunzi wengine serikali ya wanafunzi na

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu
(c) Kutimiza kwa makini maandalizi ya jioni(preparation).

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa



(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje

ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii

(F) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.

(9) Kuvaa sare za shule wakati wote uwapo shuleni au nje ya shule

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

07.MAKOSA YAFUATAYO YAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE

(a) Wizi

(b) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.

(c) Ulevi na matumizi ya dawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kubeli n.k
(d) Ubakaji na ulawiti

(e) Kupigana au kupiga

(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma AU mali ya mwenzako

(9) Kudharau bendera na wimbo wa Taifa

(h) Kuoa au kuolewa

(i) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

() Kusaidia kutoa mimba

(k) Kugoma,kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
(I) Kukataa adhabu kwa makusudi

(m) Mwanafunzi kuwa na SIMU

(n) Kusuka nywele kwa mitindo usiokubalika.Wanafunziwotewanatakiwa kuwa na nywelefupi

wakati wotewawapo shuleni.

(o) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro



(p) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yale yanayovunjasheria za nchi.
(g) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

(r) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu.

VIAMBATANISHO NA FOMU MUHIMU

a) Fomu ya uchunguzi waafya (medical examination form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu

wa hospitali ya serikali.



b) Fomu ya  maelezo  binafsi  kuhusu historia  ya
mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na
makosa ya jina

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada,
michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

d) Picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi

wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba
zao za simu

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza
kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
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OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU

SHULE YA SEKONDARI NYALANJA

S.LP 141

MEATU - SIMIYU

FOMU YA KUANDIKISHWA SHULE NA AHADI ZA UTII

ljazwe kwa herufi kubwa na irudishwe kwa Mkuu wa Shule

1.(a) Jina kamili

ooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

2. Jina Kamili 12 BADA/IMIEZL «eeuuuniiiereeenniiiieeeeeeneeseesseessessseesssssssssssosssssssssssssssssses
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ANWANT YAKE «tviniiniieiiiriiiniiettertietiessestsnssssesssssnsssssssssssssssssssssssssssssnssnsssssssnsss
Kazi ya Baba/MIeZi...c.covuiiniiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiicietiieciecisccsecsscnes

AHADI ZA MWANAFUNZI

Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote ambayo ni pamoja na sheria za shule.
Nayakubali na niko tayari kuwa mwanafunzi wa NYALANJA sekondari
Naahidi kwamba:

(i)Nitatimiza masharti yote ya shule

(if)Nitatii sheria za shule.Nikikiuka ahadi zangu nitachukuliwa hatua za
kinidhamu.lkiwanipamoja na kufukuzwa shule

Tarehe ...ccoevvvviinniinnna.. Sahihi ya mwanafunzi ...........ccccoeeenaeenen.

AHADI ZA MZAZI

MM ciiiniiiiiniiiiinetieiinettesenstessnsscossssscsssassossssscssnsssossnsscsssasscsnnnses (mzazi/Mlezi)
wa
MWaNATUNZI c.vvviiniiniiiiniiniieiieiiiiiietiesersnssnsessessnsonsossscnses nimeelewa maelekezo ya

shule kwa mwanafunzi huyu.

Hivyo naahidi kwamba:

(i)nitashirikiana kikamilifu na uongozi mzima wa shule katika kuelimisha na kumlea
ipasavyo.

(i) nitatimiza mabhitaji yake ya shule.
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(iii) sitamkatiza masomo kwa minajiri ya shughuli za kifamiliakumuoza au mambo kama
hayo yawezayo kumfanya aache shule

(iv) nitafanya kila jitihada kumwezesha mwanangu kuwahi shule kila siku na kufika shule
siku ya kufungua shule bila kuchelewa

TAREHE ....cccovvviiiiniiiiiininnnnnnen. Sahihi ya mzazi .....................

MEDICAL REPORT FOR STUDENT

PART 1: STUDENT PERSONAL DETAILS

PART 2: MEDICAL REPORT

1. TUDEICUIOSES cevvreeenenneieeeereeeneesseeerecessessseeseennnnns

. N 3 1 1 11 T

3. RheUmMAtiC fEVET ovvveeennireeeeeeeenesseeeeeeessesseeeseesssesscossannee

4. Allergic diSOrder ......ccovveiiieiiiniiiieiiinieinisinrcinrcsescenscsnnsens

5. Heart diSEASE veeeeeereeeeeeneeseeeseessssssssessessssssssssssssssssssasssssssssson

6. DYSENLEIY «oouviiinriiiniiieiiinieineissareesecsnessessssssssnssssssssnssssnsoonss

7. VISCOSE VEIIIS vevuurnreereeeeseeeseesessssesssessasssssssssssasssssssssssasssssssssnns

8. Kidney disease.....ccceveiiiniiiiiiiiniiinniiieiiiriiietiiercinetcenscsnsconsen

IR D) 1 <] (P PN
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10. EPIlEPSY tinviiiniiiiiiiiiiiiiiiiieiiiiiiiietiieiiieetcentcsestossscsnscsnsonnses

0 T D 23 (00 111

12, MeNtAl IIINESS cvverernniieeeeeeeneeeeeeeeeeenseesoesesessssssoossssasssssnone

13. EYE ISOrAEr c.uuineinernnrieenereneenecearenseensansenacansonsennsansannes

14. Ear N0OSe OF Throat.....eeeeeuuiiieeeeeeeneeiseereeeeneseseoecsessssonnns

15. SKiN dISEASE vvverrrrireereeeeeneereeeeeesssssssoesscsssssssscssssssssssoones

T16. ANCINIA oevvuniiieereennnsieeereeeeeeesseesessssssssoosssssssssssosssssssssnnnn

17. Gynecological disorder ........cccoeeviiuiiiieiiiniiiieiiinrcineeensnes
PART 3: CONCLUSION
I have personally examined Mr/Miss .......cccceeiveennnnnn. and cosinder that he/she is

physically and mentally fit/not fit to be admitted to the school for studies.

QUALIFICATION ...cccovviniiniiniinnnecnennn

SIGNATURE ......ccccevviiiiiiiniiniiniieinnnnen.
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