

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI)

HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO MWAKA 2018/19
SHULE YA SEKONDARI NANGA, S.L.P. 108, IGUNGA

“Moto” wa Shule: ***Elimu ni Kazi***

Mawasiliano;

“E-Mail” ya shule: **hmngasec@yahoo.com**
Mkuu wa shule: **0755-428 626 / 0784-743-322**
Matron: **0762968347**

**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI)
HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA**

**SHULE YA SEKONDARI NANGA,
S.L.P 108,
IGUNGA .
Tar:**

KUMB.Na . HWIG/NSS/F.V-2018-19/03

Jina la Mwanafunzi;

S.L.P.

.....

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO MWAKA 2018

Ninayo furaha kukuarifu kwamba Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa **(OR-TAMISEMI)** imekuchagua kujiunga na kidato cha **TANO (Tahasusi ya.....)** katika Shule ya Sekondari Nanga, iliyoko Wilayani Igunga, Mkoa wa Tabora. **Hongera sana.**

Mahali Shule ilipo:

Shule ipo Km. 52 kutoka Nzega na Km. 32 kutoka Igunga kwenye barabara kuu ya lami ya Mwanza - Dar-es-Salaam. Shule ipo Mita 400 tu kutoka barabara kuu ya Lami kilipo kibao cha Shule (**Sign Block**).Shule hii ni ya mchanganyiko wavulana na wasichana. Wavulana wote wa Kidato cha I-IV wanasoma Kutwa.Wasichana na Wavulana wa kidato cha V&VI;Wote wanakaa Bweni.

Usafiri;

Usafiri wa kufika Nanga ni wa Mabasi yapitayo kila siku kwenda na kutoka Dar es Salaam-Mwanza.Endapo utashukia Igunga Mjini utapanda magari madogo yaendayo Nzega na utashukia Nanga kilipo kibao cha Shule; na kutoka Nzega utapanda magari madogo yaendayo Igunga na utashukia Nanga kilipo kibao cha Shule.

Unatakiwa kufika Shuleni angalau siku moja kabla ya Kufungua Shule yaani Tarehe**2018;** Kuanzia saa 01:30 asubuhi mpaka saa 12:00 Jioni.**(Epuka kufika Usiku)**

Unapofika Shuleni hakikisha kuwa unaleta mahitaji yote yaliyoelekezwa katika barua hii.

Aidha wanafunzi wote watakaokuwa wanalipiwa ada na mamlaka mbalimbali za sehemu wanazotoka; kwa Mfano:*Serikali Kuu,Halmashauri za Wilaya,Miji,manispaa,Jiji,Vijiji au Wafadhili*;Shule inaomba barua za mamlaka hizo,zikielekeza namna watakavyolipa na lini ili **wasikwamishe uendeshaji wa shughuli za Shule**.Kuleta barua tu bila mpango mahsusi unaotekelezeka mapema unaleta usumbufu mkubwa Shuleni.Ikumbukwe shule inategemea ada pamoja na michango mbalimbali kwa kila mwanafunzi ili kuiwezesha kuendesha shughuli zake za kishule katika ufanisi unaotakiwa.

Nakutakia maandalizi mema.

Karibu Sana

MAHITAJI YA SHULE UNAYOTAKIWA KUYATIMIZA

1.01: ADA NA MICHANGO MINGINE

MAELEKEZO YA ULIPAJI WA KARO NA MICHANGO MINGINE YA SHULE.

Ada na baadhi ya michango inatakiwa kulipwa kupitia **Benki ya NMB** kupitia akaunti zilizoainishwa hapo chini. Mwanafunzi lazima *alete fomu aliyotumia kuweka fedha Benk(Bank Pay in Slip)* inayoonesha umelipa mchango/ ada hiyo, jina la mwanafunzi, kidato vinapaswa kuonekana katika hiyo *Bank Pay in Slip*.

Fuata maelekezo ya mchanganuo wa malipo elekezi hapo chini na *michango ambayo haijalekezwa kupitia akaunti hizi lete shuleni fedha taslimu.*

***Ada, Taaluma, Mitihani ya Utimilifu(Mock Examinations), CHF, Nembo, Kitambulisho na Michango ya Mpishi, Ulinzi na Vibarua wengine;**

Namba ya Akaunti – 5091100022

Jina la Akaunti – NANGA SECONDARY SCHOOL REC. A/C

TAWI NMB IGUNGA

***Ukarabati wa Samani na Tahadhali**

Namba ya Akaunti – 5091100021

Jina la akaunti – NANGA SECONDARY SCHOOL – A/C

TAWI NMB IGUNGA.

NB:*(Lipa Tawi lolote la NMB lililo karibu na wewe).*

JEDWALI LA UFAFANUZI WA ULIPAJI WA KARO NA MICHANGO MINGINE YA SHULE;

NA	FEDHA KWA AJILI YA	KIASI TSHS @ MWAKA	KIASI CHA TSHS @MUHULA
1	Ada	Tshs 70,000/=	35,000/= Benki
2	Taaluma	Tshs 20,000/=	10,000/= Benki
3	Tahadhari (<i>Haitarudishwa</i>)	Tshs 5,000/=	Lipa yote Benki
4	Mchango wa <i>Upishi, Ulinzi na Vibarua wengine.</i>	Tshs 30,000/=	Lipa yote Benki
5	Ukarabati wa Samani	Tshs 15,000/=	Lipa yote Benki
6	Kitambulisho na Picha za Mwanafunzi	Tshs 6,000/=	Lipa yote Benki
7	C.H.F na Huduma ya Kwanza	Tshs 10,000/=	Lipa yote Benki
8	Nembo	Tshs 2,000/=	Lipa yote Benki
9	Mitihani ya Kujipima (Mock)	Tshs. 20,000/=	Lipa yote Benki
10	Fagio la nje	Alete	
11	Fagio la ndani. (Soft Bloom)	Alete	
12	Jembe lenye Mpini	Alete	
13	Karatasi Rimu 1 aina ya A₄ (Fax Paper,	Alete	
14	Folder file (Kwa Taarifa Zake)	Alete	
15	Picha 2 passport size za Mzazi/ Mlezi	Alete	

NB:Mwanafunzi anatakiwa aje na Vifaa vya kutosheleza vya Kujifunzia madarasani; yaani **Madaftari** Makubwa (*Counter Books*) za Kutosha masomo atakayosoma, **Vitabu** kulingana na Tahasusi atakayosoma pamoja na Vifaa vingine kama Kikokotoo(**Scientific calculator**) kwa watakaosoma masomo ya Sayansi pamoja na **Dissecting Kit** kwa wanafunzi watakaosoma somo la “*Biology*”.

Ili kuepusha usumbufu wa kubeba vifaa vingi wakati unasafiri kuja shule, tunashauri uje ununue baadhi ya vifaa hasa vya “Stationaries” **Mfano;** **Madaftari** Makubwa (*Counter Books*); **Scientific calculator** pamoja na Mahitaji Mengine kama **Masweta, Fagio la Ndani, Fagio la Nje, Rimu, Fail** pamoja na **Mahitaji mengine madogo madogo** kwa Mwanafunzi; -vinapatikana kwenye dula la shule kwa bei nafuu.

2.0:SARE

2.01: SARE YA SHULE

A) Wasichana:

- i. Sketi 2 nyeusi "**kitambaa kizito**"zenye malinda 16 (Kumi na sita)ya kupanga,ziwe zinavuka magoti,(inchi 4 kutoka usawa wa goti),zisizobana mwili, na mkanda wake usiozidi inch (2).
- ii. Mashati mawili ya mikono Mirefu meupe yasiyo na maua,yasibane mwili. Shati ichomekewe ndani ya sketi wakati wote.
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vyenye kutumia kiwi na sio petrol vyenye visigino vifupi. (Viatu vya ghorofa haviruhusiwi kabisa)
- iv. Soksi nyeupe jozi mbili
- v. Tai ndefu ya rangi nyeusi .
- vi. Sweta la mikono mirefu 1 **Rangi ya Bluu**. (Sweta Lisiwe na maua ya aina yoyote).
- vii. Wasichana wa Kiislamu wanaopenda kuvaa Hijab wakati wa masomo wanaruhusiwa. Suruali zao ziwe rangi ya sketi ya Shule (kitambaa kizito) isibane mwili ,chini iwe na upana wa 20cm,ukunjwe kwa pindo la nje (*TurnUp*) na Blauzi nyeupe mikono mirefu inayovuka magoti kwenda chini na isiyobana .

B)WAVULANA

- i. Suruali mbili (2) nyeusi kulingana na urefu wako na iwe pana ya kutosha.Upana wa chini usipungue 20cm, ukunjwe kwa pindo la nje (*TurnUp*).Isiwe ya kubana na mifuko yake iwe ya pembeni, siyo ya mbele aina ya (*Pisto*) ni marufuku uvaaji wa suruali chini ya makalio .
- viii. Mashati mawili(2) meupe ya mikono Mirefu, yasiyo na maua,yasibane mwili. Shati ichomekewe ndani ya suruali wakati wote.
- ii. Mikanda iwe ya heshima ya rangi nyeusi ya ngozi isiyokuwa na picha wala urembo wowote.
- iii. Tai ndefu rangi nyeusi .
- iv. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vyenye kutumia kiwi na sio petrol, viwe na visigino vifupi, viatu vya ghorofa haviruhusiwi.
- v. Sweta la mikono mirefu 1 rangi ya Bluu. (Sweta Lisiwe na maua ya aina yoyote).
- vi. Soksi nyeupe jozi mbili .

2.02: NGUO/SARE ZA MICHEZO NA KAZI (Shamba Dress)

(a) Wasichana

- i. **T. Shirt** (Fulana) 2 zenye nembo ya Shule Rangi ya Bluu.(Zinapatikana Shuleni kwa Tshs.8,000/= kila moja ;Jumla Tshs.16,000/=)
- ii. Sketi mbili (2) **light blue** na nyingine nyekundu (2) . Ashone kwa kufuata maelekezo kama yale ya sketi nyeusi (kitambaa kizito malinda (16) inchi 4 kutoka usawa wa goti kwa kwenda chini.
- iii. Raba za kuvaa wakati wa michezo, kazi na wakati wa masomo ya jioni- rangi yoyote.
- iv. Track suit rangi **Blue**.
- v. Bukta 1 rangi ya **Blue**.

(b) Wavulana

- i. **T. shirt** (Fulana) 2 zenye alama ya Shule **Rangi ya Bluu**.(Zinapatikana Shuleni kwa Tshs.8,000/= kila moja ;Jumla Tshs.16,000/=)
- ii. Suruali mbili za rangi ya **Bluu Bahari** (Light blue) zishonwe kwa kufuata maelekezo ya suruali nyeusi. Hatua kali zitachukuliwa kwa ambaye hatazingatia mashariti ya ushonaji
- iii. Raba za kuvaa wakati wa michezo, kazi na wakati wa masomo jioni; Rangi yoyote
- iv. Bukta 1 ya rangi ya **blue** .
- v. Track suit rangi ya **blue** .

3.0:Mahitaji ya Bweni.(Wavulana na Wasichana)

Vifaa vifuatavyo ni vya Lazima kwa Mwanafuni kuja navyo Shuleni.

(i)Godoro Moja futi (2.5-Upana), Chandarua pamoja na Mto.Rangi za foronya za mito zifanane na rangi za mashuka.

(ii)Vyombo vya chakula;Sahani yenye Vyumba-vyumba ya Chuma (**Aluminum Tray**),Kikombe na Kijiko tu!.

(iii)Shuka mbili {**Blue Bahari**(*Light Blue* na Rangi ya **Pink**)}.

(iv)Ndoo mbili (02) za Plastiki .(Lita 10 au 20).

(v)Dumu la lita 5 la maji ya kunywa.

NB:Mwanafunzi haruhusiwi kuja na Mizigo Mingi zaidi ya begi 1 dogo la Mgongoni na Sanduku 1 la Chuma (Tranka).Hakuna nafasi ya Kuhifadhi Mizigo Mingi bwenini.

4.0: SHERIA NA KANUNI ZA SHULE .

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo;-

- a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na Jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya shule ni Lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation) .
- d) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika Shule hii.
- f) Kutunza Usafi wa mwili, Mavazi na mazingira ya Shule.
- g) Kuvaa sare ya Shule **wakati wote** unapotakiwa.
- h) Huruhusiwi kunyoa kipara, kufuga nywele ndefu, kufuga kucha ndefu, kupaka midomo na kucha rangi, kutinda nyusi, kupaka wanja, kuvaa heleni, bangili, mikufu, nguo fupi na nguo zisizo na heshima na adabu
- i) Fanya kila kazi halali kwa maendeleo ya shule na Taifa. Asiyekiweza kwa sababu ya maradhi; Mzazi au Mlezi atume taarifa ya daktari inayothibitisha afya kwa Mkuu wa Shule.
- j) *Kuzingatia Ratiba ya Shule Wakati Wote, na Kutunza mali za Umma.*

5.0: MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- i.* Wizi
- ii.* Uasherati, Ubakaji na ushoga
- iii.* Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile Uvutaji wa bangi, Cocaine, Mirungi, Kubeli , n.k.
- iv.* Kupigana au Kupiga.
- v.* Kuharibu kwa makusudi Mali ya umma
- vi.* Kudharau Bendera ya Taifa.
- vii.* Kuwa Mjamzito au Kupata mimba.
- viii.* Kuoa au kuolewa.
- ix.* Kutoa mimba.
- x.* Kugoma, kuchochea na kuongoza au Kushiriki kuvuruga amani na Usalama wa Shule au watu.
- xi.* Kukataa adhabu kwa makusudi.
- xii.* *Kuwa na Simu ya Mkononi.*

6.0: MAMBO MENGINE MUHIMU:

Mwanafunzi anaporipoti, anatakiwa aje na Mzazi/Mlezi pamoja na fomu hizi za maagizo ya kujiunga na Shule zikiwa zimejazwa. Vinginevyo hatapokelewa. Fomu zote zijazwe kama ilivyoelekezwa; na atatakiwa kuzikabidhi kwa Makamu Mkuu wa Shule mara atakapo ripoti Shuleni.

- a) **Medical Examination Form** :Fomu hii itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali baada ya kukupima kwa uthibitisho halisi wa afya yako .
- b) **Fomu ya Maelekezo binafsi:** Fomu hii itahusu historia ya Mwanafunzi/ Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai .
- c) **Fomu ya Mzazi** kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, na maelekezo mengine yatakayo tolewa na Shule.
- d) **Picha Nne (04)** za wazazi/Walezi au ndugu wa Karibu wa Mwanafunzi Wanaoweza Kumtembelea Mwanafunzi Shuleni Pamoja na namba zao za simu.

NB: Shule haitoi chakula maalum (*Special Diet*); Hivyo chakula kitakachopikwa jikoni, ndicho kitakacholiwa na wanafunzi wote. Hairuhusiwi kula chakula nje ya shule; hii ni kwa usalama wa afya ya mwanafunzi.

***Soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na uyatekeleze kikamilifu.**

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....

Stephen Mzimya
MKUU WA SHULE

075428626 / 0784743322 / 0623071142

HABARI ZA MWANAFUNZI

1. JINA LA MWANAFUNZI
2. KABILA
3. TAREHE YA KUZALIWA:..... MWEZIMWAKA
4. AMEZALIWA KATIKA WILAYA YAMKOA WA
5. DINI
6. JINA LA MZAZI/MLEZI
7. ANWANI YA MZAZI/MLEZI: S.L.P KIJJI.....
KATAWILAYA.....
Namba ya/za Simu
8. KAZI YA MZAZI/MLEZI

Afya ya Mwanafunzi (Kama ana ugonjwa unaohitaji uangalizi uandikwe. Taja udhaifu wowote wa mwili au afya yake na uambatanishe cheti cha daktari)

.....
.....
.....

AHADI YA MWANAFUNZI NA MZAZI KUHUSU SHERIA ZA SHULE YA SEKONDARI NANGA.

Mimi

Kidato cha **V** Tahasusi (**CBG/HGK/HKL/HGE/HKL**) Mwaka **2018**

Nimezisoma na kuzielewa sheria na kanuni zilizoainishwa katika fomu yenu maalum. Ninakiri kuzipokea na kwamba nitazitekeleza. Endapo nitaenda kinyume na sheria na kanuni hizi, Uongozi wa Shule unichukulie hatua za kinidhamu kulingana na maelekezo ya kwenye Fomu elekezi niliyopewa.

SAHIHI YA MWANAFUNZI **TAREHE**

UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI

Mzazi/Mlezi

Ninathibitisha kuipata fomu ya Sheria za Shule yenu nimezisoma na kuzielewa kwa kina. Ninaahidi kushirikiana na Shule katika kumlea mwanangu huyu katika misingi ya sheria hizo:

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI:**TAREHE**

Sehemu za Picha za Wazazi/Walezi

Picha				
Jina				
Simu				

**THE MEDICAL EXAMINATION FORM SHOULD BE COMPLETED BY GOVERNMENT MEDICAL OFFICER
FROM THE HEADMASTER/HEADMISTRESS
NANGA SECONDARY SCHOOL,
P.O BOX 108,
IGUNGA.**

Mobile No. +255 (0) 755 428 626 / +255 (0) 784 743 322

TO THE MEDICAL OFFICER,
RE: MR/ MISS/MIS

.....

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government medical officer).

Please examine the above named person as to his/her Physical and Mental fitness for full time learning.

- a) Eye Sight.....
- b) Hearing.....
- c) Limb.....
- d) Speech.....
- e) Venereal Diseases.....
- f) Leprosy.....
- g) Epilepsy
- h) Blood Test.....
- i) Stool Examination.....
- j) T.S Test.....
- k) Asthma.....
- l) Anaemia.....
- m) Chest.....
- n) Operations
- o) Serious Accidents
- p) Any Other Infection
Neuroses.....
Other Serious Diseases
- Pregnancy

The diagnosis reveals that the above named person is physically and mentally fit/ unfit for full time studying

Name and signature of the medical Officer. _____ date _____