

Ofisi ya Rais
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO**



SHULE YA SEKONDARI NAINOKANOKA
S.L.P 05
NGORONGORO

17/05/2018

Kumb.Na. NSS/S.4483/J.I/VOL.I/06

MWANAFUNZI.....

S.L.P.....

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NAINOKANOKA
KIDATO CHA TANO-2018**

1.0 Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha 5 katika shule ya Sekondari Nainokanoka mwaka wa masomo 2018/2019. Hongera na karibu sana.

Shule hii ipo katika kata ya Nainokanoka Wilaya ya Ngorongoro Mkoani Arusha kilometa 265 kutoka Arusha mjini. Ukiwa unakuja Shuleni kutokea mjini au Mikoa mingine shukia Karatu Stand utapanda magari yanayoenda Nainokanoka na utashushwa Shuleni kabisa. Ni umbali wa km 65 tu kutoka karatu hadi shuleni.

2.0 Umechaguliwa kujiunga na masomo ya mchipuo wa CBG

3.0 Shule hii ni ya Bweni mchanganyiko wa wavulana na wasichana. Lakini Kwa kidato cha TANO na Cha SITA ni wavulana tu.

4.0 Tarehe ya kuripoti wanafunzi ni 17/07/2018 na mwisho wa kuripoti ni 30/07/2018. Mwanafunzi ambae hataripoti ndani ya tarehe hizo zilizotajwa hapo juu atahesabiwa kuwa amekataa nafasi hiyo.

5.0 MAHITAJI YA LAZIMA YA KUJANAYO SHULENI

5.1 KARO YA SHULE (SCHOOL FEES)

- i) Ada ya Shule ni Tshs.35,000= kwa muhula wa kwanza kwa Mwanafunzi.
- ii) Picha na kitambulisho 5,000/=
- iii) Tahadhari (caution money) 10,000/=
- iv) Uboreshaji taaluma 30,000/=
- v) Wapishi na Walinzi 30,000/=
- vi) Tiba 10,000/=
- vii) Ukarabati wa Samani 15,000/=
- viii) Ream ya karatasi 10,000/=

NB: Iwapo unafadhiliwa na Serikali kuu, Halmashauri au Shirika lolote utatakiwa kuja na uthibitisho wa Barua kabla ya kupokelewa

5.2 SARE ZA SHULE (SCHOOL UNIFORM)

- i) Shati mbili (2) nyeupe
- ii) Suruali mbili (2) za rangi ya ugoro
- iii) Koti la suti rangi sawa na suruali ya Shule
- iv) Sweta mbili (2) rangi ya ugoro
- v) Tai mbili rangi ya ugoro
- vi) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba
- vii) Soksi nyeusi jozi 2
- viii) Tracksuit za kijivu pea (2)
- ix) Koti la Maabara (Apron Coat)

NB: Sare zote zilizorodheshwa hapo juu unatakiwa uje nazo mwenyewe, na hauruhusiwi kuibana suruali kuwa mnyonyo au kuvaa mlegezo Shuleni.

5.3 MAHITAJI YA MALAZI NA BWENI

- i) Godoro la sponji upana wa futi 3
- ii) Blanket nzito (kuna baridi)
- iii) Shuka mbili (2) rangi ya pink
- iv) Sanduku la Chuma
- v) Taulo na ndala
- vi) Ndoo ya kuogea ya lita 10
- vii) Mahitaji ya usafi binafsi mf, sabuni, mafuta, mswaki, dawa ya meno na rangi ya viatu.
- viii) T-shirt ya njano isiyo na maandishi
- ix) Rubber squeezer 1

5.4 VIFAA VYA KULIA CHAKULA

- Sahani moja aluminium
- Bakuli moja aluminium
- Kikombe kimoja aluminium
- Kijiko (kila mwanafunzi aje na vyombo hivyo)

5.5 VIFAA VYA MICHEZO

- Bukta ya njano 1
- T-shirt ya njano 1
- Raba za michezo jozi 1
- Soksi za njano jozi 1

NB:Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za aina nyingine tofauti na zilizotajwa hapo juu

5.6 MAHITAJI MENGINE

- Begi zuri la kubebea madaftari
- Madaftari makubwa (counter book)ya kutosha
- Vifaa vya mahesabu(Mathematical instrument)kwa wale wa masomo ya sayansi
- Scientific calculators
- Vitabu vya ziada masomo husika

NB: JUMLA YA FEDHA ZOTE KWA MUHULA WA KWANZA NI TSH.145,000/= FEDHA ZOTE ZIWEKWE KWENYE ACCOUNT YA SHULE NO.40910000480 NMB.

Ufikapo shuleni wasilisha pay in slip kwa mhasibu vinginevyo hutapokelewa.

Mwanafunzi atasajiliwa endapo atakuwa amezingatia na kutimiza maelekezo yaliyo ainishwa kwenye form hii. Zingatia haya ili kuepuka usumbufu. Mwanafunzi atatakiwa kurudisha fomu hii ikiwa imejazwa kikamilifu.

Karibu sana Nainokanoka Sekondari

E.S.Masare
Mkuu Wa Shule
Simu: 0688 328355

TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

SEHEMU A: IJAZWE NA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....Dini.....
3. Mahali alipozaliwa(kijiji).....Kata.....
4. Tarafa.....Wilaya.....
5. Shule alipomaliza kidato cha nne(4).....
6. Nafasi za uongozi ulizowahi kushika shuleni.....
7. Michezo unayopendelea.....

SEHEMU B: IJAZWE NA MZAZI

1. Jina la mzazi/mlezi.....Simu.....
2. Kazi na anwani ya mzazi/mlezi.....
3. Mtoto anaishi na
4. a) Dini ya Baba.....Dhehebu.....
b) Dini ya Mama.....Dhehebu.....
c) Dini ya mtoto.....Dhehebu.....

Anwani kamili ya nyumba ambayo mtoto atakuwa anakwenda wakati wa likizo
Mimi.....Baba/Mama/Mlezi
wa.....

Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi na naahidi kushirikiana na Shule ili kujenga nidhamu, juhudi na maarifa ya Mwanafunzi.

Tarehe.....Saini.....

SEHEMU C: IJAZWE NA AFISA MTENDAJI WA KIJJI

Miminathibitisha kuwa ndugu.....
ni mzazi/mlezi wa

Naahidi kutoa ushirikiano wa kila namna pindi tatizo linapotokea kwa muda wote kijana awapo shuleni.

Saini ya Afisa mtendaji..... Tarehe.....

SEHEMU D: IJAZWE NA AFISA MTENDAJI WA KATA

Mimi..... ninathibitisha kwamba taarifa ya mtoto, mzazi/mlezi na Afisa Mtendaji wa kijiji ni sahihi.

Saini.....Tarehe.....

MUHIMU: Aje na cheti cha matokeo ya kidato nne (Results slip) na nakala ya cheti cha kuzaliwa.

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI NAINOKANOKA**

A. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu No. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria no 10 ya mwaka 1995. aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu, sayansi, teknolojia na ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Raisi. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- A) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi na jamii kwa ujumla ni jambo loa lazima
- B) mahudhurio mazuri kwa kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu
- C) kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparatio)
- D) kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa.
- E) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- F) kutunza usafi wa mwili mf. Asifuge kucha, ndevu na nywele ndefu mavazi na mazingira ya shule yawe safi muda wote
- G) kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
- H) kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

B. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE

- 1) Wizi wa mali ya shule au ya wenzake
- 2) Uasherati/uzinzi/ulawiti/ubakaji na ushoga
- 3) Ulevi wa aina yoyote (pombe , mirungi na na aina zingine za madawa kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, kuberi, sigara nk:)
- 4) Kupiga au kupigana na mwanafunzi au Mwalimu/Mtumishi wa Shule
- 5) Kuharibu kwa makusudi mali ya Shule au ya wenzake
- 6) Kudharau Bendera ya Taifa
- 7) Kuo au kusababisha Mimba
- 8) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo, kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- 9) Kukataa adhabu kwa makusudi
- 10) Kukutwa sehemu zifuatazo
 - makazi/ nyumba za watumishi
 - kumbi za starehe na burudani
 - vilabu vya starehe
- 11) Kukutwa au kumiliki simu ya mkononi au vifaa vyake mf. Line, charge, betri nk.
- 12) Utoro wa shule wa muda mrefu pasipo taarifa maalumu kwa uongozi wa shule
- 13) Kutoa lugha chafu ya matusi kwa wanafunzi, walimu na watumishi wengine

Baada ya kusoma na kuielewa vizuri sehemu hii mzazi/mlezi na mtoto wake watatakiwa kusaini ikiwa ni kuahidi kutoa ushirikiano wa kutosha.

SAHIHI YA MWANAFUNZI..... SAHIHI YAMZAZI/MLEZI.....

Karibu sana nainokanoka sekondari

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

To the medical officer

.....
.....
.....
.....
.....

Mr/Mrs/Miss.....

Please examine the above named candidate as to his/her physical and mental fitness for full time secondary education. The examination categories is as outlined below each of which may render or require special attention to the candidate in case of any defect(s)
pregnancy (category iv) will render a girl candidate ineligible for the secondary education.

- i) a) Eye - sight
- b) Hearing
- c) Limbs
- d) Speech
- e) Venereal Disease
- f) Leprosy
- g) Epilepsy
- ii) Neuroses
- iii) Others serious disease
- iv) Pregnancy

DATE: SIGNATURE

PART B: (To be filled by medical officer)

I have examined the above named and consider that he/she if fit/unfit time secondary education

- i) a) Eye - sight
- b) Hearing
- c) Limbs
- d) Speech
- e) Venereal Disease
- f) Leprosy
- g) Epilepsy
- ii) Neuroses
- iii) Others serious disease
- iv) Pregnancy

DATE.....SIGNATURE.....

