

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS-TAMISEMI

Namba za simu

Shule ya Sekondari Mwendakulima,

Mkuu wa shule: +255756-521089. /

S.L.P 23,

Makamu Mkuu wa Shule: +255767-950130 OR +255765-841338. Kahama.

Matron: +255758-968080.

Tarehe

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi:

S.L.P:

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA TANO
MWAKA 2017 SHULE YA SEKONDARI MWENDAKULIMA ILIYOPO
HALMASHAURI YA MJI KAHAMA MKOA WA SHINYANGA.**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2017 tahasusi ya Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 17/07/2017. Mwisho wa kuripoti ni siku 14 baada ya tarehe ya kuripoti kama ilivyoelekezwa na **TAMISEMI.**

Shule ipo mkoani Shinyanga, Halmashauri ya mji wa Kahama kilomita 5½ kutoka Kahama mjini na kilomita 1½ kutoka barabara kuu iendayo Shinyanga kando kando ya mgodi wa Buzwagi na karibu sana na shule ya sekondari ya wasichana Queen of Family.

Kwa kutokea kituo cha mabasi Kahama mjini chukua usafiri wa pikipiki na uingilie kulia kilipo kibao cha shule sambamba na kibao cha shule ya wasichana Queen of Family. Kutoka hapo ni mwendo wa kutembea kilomita 1½. Wale wanaotokea Mwanza, Shinyanga, Dar es Salaam, hawana haja ya kufika Kahama mjini, baada ya mzani wa Buzwagi telemkia kilipo kibao cha shule sambamba na kile cha shule ya Queen of Family kutoka hapo ni kilomita 1½ kushoto kwako.

**KURIPOTI NI KUENZIA SAA 2:00 ASUBUHI NA MWISHO WA KURIPOTI NI SAA
11:30 JIONI.**

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare ya shule

- a) Sare ya shule hii ni sketi mbili (02) za kijani iliyoiva(**dark green**) ndefu hadi kwenye kisigino, mshono linda box (malinda matatu pembeni, nyuma na mbele) na shati mbili (02) mikono mirefu za rangi nyeupe (Kwa maelezo zaidi kipande cha kitambaa cha sketi na picha ya mshono vimeambatanishwa).
- b) Rangi ya hijab nyeupe (kijuba) ifanane na sare ya shule (Kwa maelezo zaidi mshono umeambatanishwa).
- c) Sweta moja la mikono mirefu rangi ya kijani iliyoiva (Imeambatanishwa kwenye picha).
- d) Tisheti moja yenye nembo ya shule (Imeambatanishwa kwenye picha).
- e) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
- f) Tai moja ya shule ina mistari ya kijani(Imeambatanishwa kwenye picha).
- g) Gauni mbili (**02**) za kushindia (shamba dress), (rangi na mshono vimeambatanishwa katika picha).angalia sampo ya kitambaa iliyoambatanishwa na fomu.
- h) Soksi nyeupe jozi mbili (**02**) (ndefu).

NB:Kwa ufafanuzi/msaada zaidi wa uniform wasiliana na matron wa shule hasa wale wa mikoa ya mbali na shinyanga kwa namba hiyo hapo juu.

2.2 Ada na Michango ya Shule

a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi **70,000/=**. Unaweza kulipa kiasi cha shilingi **35,000/=** kwa muhula au kulipa ada yote kwa maramoja.

b) Michango Mengine ya Shule.

- i) Shilingi **15,000/=** kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- ii) Shilingi **6,000/=** kwa ajili ya kitambulisho na picha.
- iii) Shilingi **20,000/=** kwa ajili ya taaluma.

- iv) Shilingi **30,000/=** kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
- v) Shilingi **2,000/=** nembo ya shule.
- vi) Shilingi **10,000/=** kwa ajili ya huduma za afya/ matibabu (Yaani Tsh **5,000/=** ni kwa ajili ya huduma ya kwanza na Tsh **5,000/=** nyingine ni kwa ajili ya Bima ya Afya).
- vii) Shilingi **20,000/=** ni kwa ajili ya mitihani ya kujipima (**Mock**).
- viii) Fedha ya tahadhari Shilingi **5,000/=** (**Haitarejeshwa**).

Angalizo: Jumla ya michango yote ni shilingi **178,000/=** (**Yaani 70,000/=** kwa ajili ya ada na **108,000/=** kwa ajili ya michango mingine ya shule). Fedha ya Ada Shilingi **70,000/=** ilipwe kwenye Akaunti ya shule **A/C NO: 3061200127** Katika benki ya **NMB**, na fedha ya michango yote mingine ya shule jumla ya Shilingi **108,000/=** ilipwe kupitia Akaunti ya shule **A/C NO: 3061100250** Katika benki ya **NMB** (**Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip**).

N.B: Ili mwanafunzi apokelewe shuleni ni lazima awe na risiti ya benki inayoonesha malipo husika kama ilivyoelekeza hapo juu.HATUPOKEI FEDHA MKONONI.

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- i) Form four result slip.
- ii) Ream moja (**01**) ya karatasi (kwa mwaka).
- iii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika kulingana na tahasusi ya mwanafunzi.
- iv) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia.
- v) Scientific calculator na madaftari makubwa (counter books) za kutosha.
- vi) File **01**, Tochi (umeme unapokuwa umekatika), pamoja na sanduku imara/ loka.
- vii) Godoro **futi 3½**, chandarua moja nyeupe ya pembe nne, mto na foronya.
- viii) Shuka mbili (**02**) za rangi ya blue bahari, shuka moja (**01**) jeupe la kutandika siku ya usafi.
- ix) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe).

- x) Ndoo mbili (02) ndogo zenye mifuniko.
- xi) Kwanja 01, Jembe 01, Reki 01, mifagio ya ndani na nje (hard and soft blooms).
- xii) Kanga/ Kitenge.
- xiii) Sare ya Michezo (trucksuite ya rangi ya blue) pamoja na raba ya michezo.

3) Msimamo wa Shule:-

- ▶ Nidhamu ya hali ya juu nyakati zote – Exemplary Discipline
- ▶ Taaluma kiwango cha juu – Academic Excellence
- ▶ Usafi wa hali ya juu – High standard of smartness
- ▶ Uongejaji wa lugha ya kiingereza nyakati zote – English speaking

4) Makosa yatakayosababisha mwanafunzi kufukuzwa shule:-

- i) Wizi
- ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro.
- iii) Kugoma/ kuhamasisha mgomo.
- iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
- v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- vi) Kusuka nywele. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
- vii) Kufuga ndevu
- viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- ix) Uvutaji wa sigara.
- x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo au kuolewa.
- xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba.

- xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xvi) Kudharau Bendera ya Taifa.
- xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

5) Viambatanisho na fomu muhimu za kujaza na kuja nazo siku ya kuripoti:-

- a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d) Picha nne (04) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

6) Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo yote na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBUNI SANA MWENDAKULIMA SEKONDARI

Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa Shule NEEMA DANIEL MFUMYA

Mhuri wa Mkuu wa Shule

MEDICAL CERTIFICATE FORM

To be completed by a Government Medical Officer in respect of:-

Pupil's full name:

Blood count (Red and White):

Stool Examination:

Analysis:

Syphilis Test:

Eye Test:

Ears:

Chest:

Spleen:

Abdomen:

ADDITIONAL INFORMATION: E.g Physical defects or impairments infections, chronic or family disease e.t.c

.....

I certify that the above is fit/ unfit for admission into a boarding secondary school

Signature:

Designation:

Station:

Date:

MAELEZO BAYANA (IJAZWE NA MZAZI/ MLEZI)

1. Jina kamili la mwanafunzi:
2. Tarehe ya kuzaliwa:
3. Jina la baba/ mlezi:
4. Jina la mama:
5. Kazi afanyayo baba:
6. Kazi afanyayo mama:
7. Anuani ya baba/ mama:
8. Mwanafunzi ana kilema chochote?
9. Anapendelea kushiriki michezo gani?
-
10. Taja ndugu wanne (4) wa karibu wanaoweza kutoa msaada/ kumtembelea mwanao awapo shuleni. Picha zao (passport size) ziambatanishwe.

S/N	JINA LA MZAZI/ NDUGU	KAZI AFANYAYO	NAMBA ZA SIMU
1.			
2.			
3.			
4.			

FOMU YA KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA ULIPAJI WA ADA

SEHEMU A: MWANAFUNZI

Mimi ninakiri kuzisoma sheria, kanuni, na taratibu zote za shule hii na ninakubali kuzitekeleza katika kipindi chote nitakapokuwa mwanafunzi wa shule ya sekondari Mwendakulima. Na endapo nitakwenda kinyume cha taratibu zilizopo, hatua kali za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu ikiwemo kufukuzwa shule kulingana na uzito wa kosa kwa mujibu wa sheria, kanuni na taratibu zilizopo.

Sahihi (isiyo ya kukoroga):

Tarehe:

SEHEMU B: MZAZI/ MLEZI

Mimi mzazi/ mlezi wa mwanafunzininakiri kukubaliana na sheria, kanuni, na taratibu za shule. Pia nikiwa kama mzazi/ mlezi wa mwanafunzi husika; ninakiri kukubali kumlipia ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Jina la mzazi/ mlezi:

Sahihi:

Tarehe: