

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
(TAMISEMI)



HALMASHAURI YA MANISPAA YA MUSOMA
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MUSOMA.

S.L.P 54 Musoma.

Simu:0768 173225, 0713 573458.

E-mail:musomatechsecondaryschool@gmail.com



**YAH: MWANAO KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE
YA SEKONDARI YA UFUNDI MUSOMA MWAKA 2018.**

Ninayo furaha kukujulisha kuwa mwanao
amechaguliwa kujiunga na Kidato cha V mwaka **2018** katika shule hii ambapo atapata elimu na hatimaye kulumikwa Taifa. Kama Mzazi/Mlezi unapaswa kumuasa mwanao azingatie masomo pamoja na taratibu zote za shule na kumpa mahitaji yote ya shule ili aweze kufanikisha azma hii.

Shule ya Musoma Sekondari ya Ufundi iko katika Halmashauri ya Manispaa ya Musoma Mkoani Mara, umbali wa Kilomita 4 kutoka Makao Makuu ya Halmashauri ya Manispaa ya Musoma. Kutokea Stand kuu ya Mabasi ya Bwari, barabara iendayo Musoma Mjini, kuna kibao kinachoitambulisha shule upande wa kushoto.

Shule itafunguliwa Muhula wa kwanza tarehe **2/07/2018**. Muda wa kuripoti ni kuanzia saa **2:00 asubuhi** hadi saa **9:30 mchana siku za kazi tu**. Mwanafunzi anatakiwa kuwa ameripoti shuleni si zaidi ya wiki mbili tangu shule kufunguliwa. Mara mwanafunzi afikapo shuleni **aripoti Ofisini kwa Makamu Mkuu wa Shule kwa mapokezi na usajili**. Makamu Mkuu wa shule atahakikisha kwamba mwanafunzi amekuja na "Pay in Slip" tatu zilizolipiwa kwenye **Akaunti za Shule zilizoko katika Benki ya NMB kama ifuatavyo; Ada ya Shule ilipwe kwenye Akaunti Namba 3031100105 yenye jina MUSOMA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL (RECURRENT ACCOUNT)**, fedha za michango mingine ya shule zilipwe kwenye **Akaunti Namba 3031100043 yenye jina MUSOMA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL na fedha kwa ajili ya Ukarabati wa Miundo mbinu na Samani zilipwe kwenye Akaunti Namba 3031200414 yenye jina MUSOMA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL (DEVELOPMENT ACCOUNT)**. Fedha za matumizi binafsi ya mwanafunzi zisiwekwe kwenye Akaunti za Shule bali aje nazo mkononi au aweke kwenye Akaunti yake binafsi.

Pia mwanafunzi ajapo shuleni ni muhimu aje na vitu vifuatavyo;

- i. Cheti cha Kuzaliwa kinachotolewa na Serikali (Birth Certificate).
- ii. Fomu iliyojazwa na Daktari kuhusu Afya ya Mwanafunzi (Medical Examination Form).
- iii. Fomu iliyojazwa ya maelezo binafsi ya mwanafunzi (Personal Particulars Form).
- iv. Fomu ya kukubali masharti ya shule. Wewe na mwanao muisome kwa kina pamoja na sheria za shule mkizikubali, msaini fomu hizo na ziwasilishwe shuleni hapa wakati wa kuripoti.
- v. Kivuli cha Cheti cha kumaliza Kidato cha Nne, (Leaving Certificate)
- vi. **Picha nne (04) za Wazazi na ndugu wa karibu wa Mwanafunzi wanaoweza kumtembelea Mwanafunzi au kuitwa wakati wa Matatizo mbalimbali pamoja na namba zao za Simu.**
- vii. Kivuli cha matokeo ya Mtihani wa Kidato cha Nne (Result Slip)

Ndugu Mzazi/Mlezi, Shule hii haina utaratibu wa chakula maalum (Special diet) kwa mwanafunzi mmoja mmoja tofauti na kile kinachoandaliwa kwa ajili ya wanafunzi wote. Vile vile shule ina mihula miwili (02) mirefu ya masomo na kila muhula unapokwisha shule huwa inafungwa (Juni na Desemba). Hivyo mzazi unatakiwa kumtumia mwanao nauli ya kurudi nyumbani kwa ajili ya mapumziko. Shule hairuhusu mwanafunzi kubaki shuleni wakati wa likizo. Pamoja na barua hii naambatanisha orodha kamili ya vifaa vya lazima mwanafunzi anavyopaswa kuja navyo na fomu mbili anazotakiwa kujaza na kuja nazo wakati wa kuripoti shuleni.

MKUU WA SHULE

**ORODHA KAMILI YA MAHITAJI YA LAZIMA KWA KILA MWANAFUNZI FEDHA TASILIMU
ZIWEKWE KWENYE AKAUNTI ZA SHULE**

i. Karo ya Shule Tsh. 70,000/= kwa mwaka au TSh. 35,000/= kwa muhula – Ziwekwe Akaunti Namba. 3031100105 NMB.

ii. Taaluma Tsh. 20,000/= kwa kila mwaka.

iii. Matibabu Tsh. 10,000/= kwa kila mwaka.

iv. Ulinzi, Wapishi na vibarua wengine 30,000/= kwa kila mwaka

v. Fedha za Kitambulisho na Picha Tsh. 6000/=

vi. Tsh. 2,000/= kwa ajili ya Nembo ya Shule .

vii. Fedha ya Tahadhari Tsh. 5,000 (Hairudishwi)

viii. Tshirt mbili za kushindia baada ya Masomo @Tsh.10,000/=

ix. Ukarabati wa Miundo mbinu na Samani Tsh. 15,000/= ziwekwe Akaunti Namba 3031200414 - NMB

Akaunti Namba. 3031100043 - NMB

SARE YA SHULE. Sare ya shule hii ni;

- Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi.
- Suruali mbili nyeusi zenye mifuko miwili ya pembeni na mmoja nyuma kulia zisizobana na zisiwe “Jeans” wala “Modo”. Upana wa chini usipungue inchi “15”
- Viatu vya ngozi vyeusi jozi 2 visiwe na kisigino kirefu wala shingo ndefu.
- Soksi jozi 2 rangi nyeusi.
- Sweta ya rangi ya kijani ya mimea yenye shingo ya “V”.
- Suruali ya rangi ya damu ya Mzee– huvaliwa baada ya saa za masomo.
- Aje na viatu na nguo za michezo. Bukta na Tshirt vya rangi ya Blue.
- Mkanda wa ngozi rangi nyeusi au ugolo wa ukubwa wa kati usio na “bicross” kubwa.
- Tai mbili nyeusi.

NB. Mwanafunzi wa shule hii hapaswi kuja na nguo nyingine yoyote tofauti na hizo hapo juu. Nguo za nyumbani hazitakiwi kabisa shuleni hapa.

VIFAA VYAKE BINAFSI VYA KUTUMIA BWENINI

1. Godoro la “Sponge” la 2.5ft
2. Shuka mbili mpya rangi moja ya bluu bahari (Light blue)
3. Mto na foronya
4. Chandarua
5. Ndala/Kandambili
6. Taalo
7. Sanduku la bati kwa ajili ya kutunzia vifaa vyake ni (lazima)
8. Ndoo moja ya kuchotea maji na dumu la lita 5 kwa ajili ya kutunzia maji yake ya kunywa (Lazima).
9. Mwanafunzi aje na Toilet paper walau 10 kwa matumizi yake.
10. Sahani, bakuli, Kijiko na Kikombe cha nusu lita .
11. Fedha za matumizi yake muhimu ya kila siku na nauli ya kurudi nyumbani wakati wa likizo au dharura.

VIFAA VYA KUTUMIA DARASANI NA WAKATI WA MITIHANI

1. Ream ya Karatasi A4 (AINA YA DOUBLE “A”. Ni lazima kila mwaka).
2. Mathematical set.
3. Kamusi (English Dictionary).
4. Madaftari makubwa (Counter Books) yasiyopungua 10.
5. Scientific calculator ya “ function kuanzia fx – 82MS to fx – 991MS (Kwa michepuo ya PCM, PGM, EGM, CBG na HGE).
6. Dissecting Kit” (Kwa Mchepuo wa CBG)

ZINGATIA: HATUPOKEI MWANAFUNZI SIKU ZA JUMAMOSI NA JUMAPILI.

SHERIA ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.

A. KILA MWANAFUNZI WA SHULE HII NI LAZIMA AZINGATIE MAMBO YAFUATAYO;

- a) Heshima kwa viongozi wazazi wafanyakazi wote na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Kuhudhuria katika kila shughuli ndani na nje ya shule pale unapohitajika.
- c) Kuhudhuria bila kukosa kwenye maandalio ya jioni (Night Preparation).
- d) Kufahamu mipaka ya shule na kuepuka kuwa nje ya mipaka ya shule bila ruhusa.
- e) Kutunza usafi na mazingira ya shule wakati wote.
- f) Kuvaa sare ya shule wakati wote mwanafunzi anapokuwa nje ya shule na nje ya shule.
- g) Kufuata ratiba ya shule wakati wote.

B. MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA

- a) Kuvuta sigara.
- b) Kufuga kucha ndefu, nywele ndefu na ndevu.
- c) Kuvaa mavazi yasiyo sare rasmi ya shule ndani ya eneo la shule na nje ya shule.
- d) Kupigana/ kuchochea ugomvi au kumpiga mtu yeyote.
- e) Kuiga mitindo ya kihuni isiyofaa katika jamii.
- f) Kwenda nje ya shule bila ruhusa kutoka kwa mwalimu.
- g) Kumiliki simu shuleni.
- h) Kula chakula nje ya Bwalo la chakula bila ruhusa.
- i) Kupeleka mgeni Bwenini ama sehemu nyingine isiyohusika tofauti na maeneo yaliyoelekezwa.
- j) Kwenda kwenye yumba za walimu ama watumishi wasio walimu bila ruhusa au sababu ya muhimu.
- k) Kuingia au kutembelea maeneo ya kuuzia vileo na majumba ya starehe.

C. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUJWA SHULE MARA MOJA NI:

1. Wizi
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/Utoro.
3. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
4. Kutoa lugha chafu kwa Wanafunzi wenzake, Walimu/Walezi na Jamii kwa ujumla.
5. Kupigana Mwanafunzi kwa Mwanafunzi, kumpiga Mwalimu au mtu yeyote Yule.
6. Kusuka/Kunyoa nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wakati wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo Shuleni.
7. Kufuga ndevu.
8. Ulevi au unywaji wa Pombe na matumizi ya madawa ya kulevyaa.
9. Uvutaji wa Sigara.
10. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa.
11. Kushiriki matendo ya uhalifu, Siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
12. Kusababisha Mimba au kumpa mimba msichana.
13. Kudharau bendera ya Taifa.
14. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
15. Uharibifu wa Mali ya Umma kwa makusudi.
16. **Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi au kifaa chochote kinachohusiana na simu ya mkononi katika mazingira ya Shule bila ruhusa.**

ZINGATIA: MWANAFUNZI ATAKAYEPATIKANA NA SIMU SHULENI ATAFUKUJWA SHULE MARA MOJA.

PIA SHULE YETU KWA SASA IMEFANYIWA UKARABATI MKUBWA NA SERIKALI. HIVYO MWANAFUNZI AKIJIHUSISHA NA UHARIBIFU WA MALI YA UMMA IKIWEMO KUCHAFUA KUTA KWA MAANDISHI, KUVUNJA TAA, VIOO, MILANGO N.K ATALAZIMIKA KUFIDIA GHARAMA ZA UHARIBIFU HUO NA ATAFUKUJWA SHULE MARA MOJA.



MKUU WA SHULE

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MUSOMA FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA
MWANAFUNZI PAMOJA NA AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE**

1. Jina kamili (Kama ilivyo kwenye TSM 9/ Sel Form).....
2. Anwani ya nyumbani
3. Tarehe ya kuzaliwa
4. Mahali ulipozaliwa, Kijiji.....
Kata..... Tarafa..... Wilaya.....
5. Mahali unapoishi kwa sasa
6. Shule ya misingi/Sekondari
ulikutoka.....
Anwani.....
7. Dini/Dhehebu.....
8. Kabila.....
9. Taifa (Mtanzania/Si Mtanzania.....

10. Jamaa katika familia ambao wanaweza kupelekewa taarifa zako muhimu kwa masuala yahasuyo shule (Ni lazima kujaza sehemu zote nne)

- i) Jina la Baba..... Namba ya Simu
- Anaishi/ Haishi..... Kazi yake
- Anwani.....
- ii) **Jina la Mama**..... Namba ya Simu
- Anaishi/ Haishi..... Kazi yake
- Anwani.....

- iii) **Jina la Mlezi (1)**..... Uhusiano..... Namba ya Simu
- Kazi yake
- Anwani.....

- iv) **Jina la Mlezi (2)**..... Uhusiano..... Namba ya Simu
- Kazi yake
- Anwani.....

Mimi (Mwanafunzi)..... nathibitisha kuwa taarifa nilizojaza hapo juu ni za kweli. Ahadi yangu, Nakubali kwa dhiti kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii na ninahaidi kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule.

Sahihi ya Mwanafunzi..... Tarehe

Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi)..... ambaye ni Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi nimeyasoma masharti na sheria za shule ya Sekondari Musoma ambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Nahaidi kwamba nitamuhimiza mwanagu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoielezwa. Aidha nahaidi kushirikiana na uongozi katika malezi bora ya mwanagu ili baadae awe raia bora na mwema wa Taifa letu.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi..... Tarehe

ZINGATIA: HATUPOKEI MWANAFUNZI SIKU ZA JUMAMOSI NA JUMAPILI.

**MUSOMA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM
MUSOMA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL, P.O.BOX 54, MUSOMA.
Date.....**

To Medical Officer,
Ref..... (Name of Student)

Please examine the named Student as per Medical examination form below,



MUTTA V. JEREMIAH - HEADMASTER

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by Government Medical Officer) Full Name.....
Age.....Height.....(cm)Weight.....(Kg)

1. Blood count (Red and White).....
2. Stool Examination.....
3. Urinary analysis.....
4. STDs and other V.D.....
5. T.B and Leprosy test.....
6. Eye test.....
7. Ear test.....
8. Chest
9. Abdominal test.....
10. Blood Group (**Must be Checked**).....
11. Spleen.....

Any additional defects or impairments, infections, chronic or family diseases (e.g Sickle cell),
.....
.....
.....

I have examined the above named student and I certify that he is FIT/NOT FIT to pursue Secondary Education.

Signature.....Date.....

Station.....

Designation and Official Stamp.....

THANK YOU

**VIFAA VYA USAFI ANAVYOPASWA KUNUNUA MWANAFUNZI KULINGANA NA
TAHASUSI ALIYOCHAGULIWA.**

Na.	TAHASUSI	JINA LA KIFAA.	IDADI
1	PCM	SOFT BLOOM	01
		HARD BLOOM	01
		SQUIZER.	01
2	PGM	SOFT BLOOM	01
		HARD BLOOM	01
		SQUIZER.	01
3	CBG	SOFT BLOOM	01
		HARD BLOOM	01
		SQUIZER.	01
4	EGM	SOFT BLOOM	01
		HARD BLOOM	01
		SQUIZER.	01
5	HGE		
		SHOKA LENYE MPINI	01
		NDOO YA CHUMA	01
6	HGK	“BRUSH” NDOGO YA KUSUGULIA CHOO.	01
		KOLEO LA CHUMA	01
		MFAGIO WA KUONDOLEA BUIBUI	01
7	HGL	“BRUSH” NDOGO YA KUSUGULIA CHOO.	01
		KOLEO LA CHUMA	01
		MFAGIO WA KUONDOLEA BUIBUI	01

**VIFAA VYOTE VYA USAFI VINAPATIKA KWENYE MADUKA YALIYO JIRANI
NA SHULE.**

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MUSOMA.