

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS - TAMISEMI**

Namba za simu;  
Mkuu wa shule 0768475883  
Makamu mkuu wa shule 0754542233  
Patron 0752017239  
Email: [secondarysamala@yahoo.com](mailto:secondarysamala@yahoo.com)



SHULE YA SEKONDARI MSAMALA,  
S. L. P 599,  
**SONGEA**

Tarehe.....

**Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi**

.....

**S. L. P. ....**

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MSAMALA HALMASHAURI YA  
MANISPAA YA SONGEA, MKOA WA RUVUMA MWAKA 2018/2019**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018/2019 tahasusi ya..... Shule ya Sekondari Msamala ipo umbali wa kilometa sita (6) kaskazini mwa mji wa Songea. Usafiri wa pikipiki unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi kilichopo Msamala, nauli ni shilingi 1,000/= mpaka shuleni. Muhula wa masomo unaanza tarehe ..... Hivyo, mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ..... Mwisho wa kuripoti ni tarehe .....
2. Mambo muhimu ya kuzingatia;
  - 2.1 Sare ya shule
    - i. Sare ya shule hii ni rangi ya kahawia ambayo imebandikwa juu ya fomu hii, na mshono wa suruali uwe wenye marinda matatu.
    - ii. Sare ya michezo ya shule hii ni 'track suit' ya bluu pia aje na bukta ya michezo pamoja na fulana yake rangi yoyote.
    - iii. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
    - iv. Soksi jozi mbili nyeusi.
    - v. Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi.
    - vi. Sweta angalau 1 rangi ya bluu yenye shingo la V mbele.
    - vii. Nguo za kushindia (shamba dress) ni Tshirt ya **dark blue** (form six) ambayo ina nembo ya shule yenye ufito mweupe shingoni na mikononi, na suruali rangi ya blue. (zinapatikana Songea).
    - viii. Tai isiyopungua 1 yenye rangi ya suruali na ikiwa na alama "V" (**alama ya "V" iwe ya rangi ya kijani**)

**NB: Nguo nyingine ambazo ni nje ya maagizo haziruhusiwi kabisa. Hatua kali za kisheria zitachukuliwa kwa yeyoye atakayekutwa nazo. Pia, tunashauri mwanafunzi afike kushona sare za shule baada ya kusajiliwa ili kuepuka mkanganyiko wa rangi na mitindo ya ushonaji.**

2.2 Ada na michango ya shule.

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi **70,000/=** unaweza kulipa shilingi **35,000** kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule namba. **61801200088** katika benki ya NMB (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip). Jina la akaunti **Msamala Sekondari**.

(b) Michango ifuatayo ilipwe katika akaunti ya benki ya NMB namba **61803500056** (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip) ambayo ni :-

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- ii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma alipe shilingi 10,000 kwa muhula.
- iii. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine. (alipe shilingi 15,000/= kwa muhula)
- iv. Shilling 20,000/= mitihani ya kujipima.
- v. Fedha ya tahadhari shilingi 5,000/= (haitarejeshwa)

**Michango ifuatayo iletwe fedha taslimu shuleni;**

- i. Shilingi 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule.
- ii. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza, Tsh. 5,000/= na Bima ya Afya Tshs. 5,000/= CHF kikaya)
- vi. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.  
Jumla ya ada na michango kwa Mwanafunzi ni **shilingi 178,000/=** kwa mwaka

(c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni;-

- (ii) Ream ya karatasi 1
- (iii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika.
- (iv) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia.
- (v) Scientific calculator
- (vi) Godoro 1
- (vii) Mashuka pair 2, blanketi 1, foronya 1, chandarua 1, mashuka mawili (2) rangi ya blue bahari.
- (viii) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
- (ix) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.
- (x) Soft broom 1, hard broom 1 na drier 1, jembe 1 na fyekeo 1

### **3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE**

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
- (vi) Kufuga nywele na ndevu.
- (vii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- (viii) Uvutaji wa sigara.
- (ix) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoja au kuolewa.
- (x) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xi) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xiii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xiv) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xv) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xvi) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

### **4. Pamoja na maelekezo hayo tumeambatisha na;-**

- (a) Fomu ya uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.
  - (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
  - (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
5. Mwanafunzi aje na picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa Mwanafunzi wanaoweza kumtembelea shuleni pamoja na namba zao za simu.
6. Aje na result slip kwa ajili ya usajili.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**

.....

**IRENE B. CHITIMBE  
MKUU WA SHULE**

**KIAMBATISHO A  
MEDICAL EXAMINATION FORM  
SONGEA MUNICIPAL COUNCIL**

MSAMALA SECONDARY SCHOOL,  
P. O. BOX 599,

**SONGEA**

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

Please examine Mr/Miss..... as to his/her physical and mental fitness for admission as a form FIVE student for the Academic year 2018/2019.

Yours sincerely,

.....  
**THE HEADMISTRESS**

The Headmistress, I have examined Mr/Miss..... as shown below and consider that he/she is physically and mentally fit/unfit for admission to pursue a full time secondary school education.

- 1. Vision with/without glasses. Right .....  
Left.....
- 2. Blood pressure.....  
Hemoglobin.....
- 3. Hearing.....
- 4.(a) Urine Albumen.....  
(b) Sugar.....
- 5. (a) venereal diseases.....  
(b) Bilharzias.....
- 6. Pregnancy.....
- 7. Neurosis.....

8. Is there any abnormality of:-

- (a) The heart..... (b) Lungs.....
- (c) The spleen.....

9. Are there any serious disease e.g. leprosy, asthma, diabetes, etc

.....

Date: .....

Station: .....

Signature of Medical Officer

Designation.....

**KIAMBATISHO B**

**KUMBUKUMBU MUHIMU ZA MWANAFUNZI**

1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa..... Mahali.....
3. Jina la baba/Mlezi.....hai/amefariki.....
4. Mahali anakoishi:Kijiji/Mji.....Wilaya.....Mkoa.....
5. Kazi ya baba/Mlezi.....
6. Namba yake ya simu.....
7. Jina la mama/mlezi.....
8. Mahali anakoishi:Kijiji/Mji.....Wilaya.....Mkoa.....
9. Kazi ya Mama/Mlezi.....
10. Namba yake ya simu.....

**NDUGU WA KARIBU WA MWANAFUNZI**

NA	JINA	UHUSIANO	NAMBA YA SIMU

**KIAMBATISHO C**  
**AHADI YA KUTEKELEZA WAJIBU**

- Mimi ..... nakubali nafasi niliyopata katika shule ya sekondari ya Msamala kuendelea na masomo.
- Nafahamu kuwa ninagharamiwa na Taifa linalothamini kazi na juhudi
- Naahidi mbele ya mzazi/mlezi wangu kuwa nitajitahidi kwa upeo na uwezo wangu kuwa mwanafunzi mwema.
- Ninaahidi kutoshiriki katika mambo yatakayosababisha mwanafunzi kuachishwa shule.
- Naahidi kuwa nitashirikiana na walimu pamoja na wanafunzi wenzangu katika kila jambo lenye manufaa kwa shule na Taifa kwa ujumla.

.....

Saini ya Mwanafunzi

Mimi.....

Mzazi wa ..... nimesoma maelekezo yote na kuelewa. Naahidi kwamba nitampatia mahitaji yote kama ilivyoagizwa katika barua. Ripoti na barua zote zinazohusu mtoto wangu ziletwe kwangu kwa anuani:-

.....

.....

Jina la mzazi.....Mtaa..... Saini ya  
mzazi..... Mwenyekiti wa mtaa .....

Tarehe..... Namba ya Simu.....