

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MPWAPWA

SHULE YA SEKONDARI MPWAPWA
S.L.P 03
MPWAPWA

Simu ya Ofisini: 026 - 2324 074
Simu ya Mkononi: 0784-714334
0756-606 442

KUMB.NA:MPW/SS/aL/JI/12

16 Mei, 2018

Kwa Mzazi wa:.....
.....
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO MWAKA 2018 SHULE YA
SEKONDARI MPWAPWA.**

Napenda kukuarifu kuwa kijana wako amechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Mpwapwa Kidato cha tano mchepuo wamwaka 2018. Nakupongeza sana kwa kijana wako kufaulu na hatimaye kujiunga na shule hii.

Shule itafunguliwa tarehe 02/07/2018 na ndiyo siku ambayo kijana wako anatakiwa awe ameshafika shuleni na mwisho kabisa wa kuripoti ni tarehe 31/07/2018.

A.MAHALI SHULE ILIPO:

Shule yetu ipo Mkoa wa Dodoma, Wilaya ya Mpwapwa, mjini Mpwapwa. Mji wa Mpwapwa unafikika kwa mabasi ya moja kwa moja kutoka Dodoma. Upo usafiri wa kila siku kutoka Dodoma ambao hufanya safari zake kuanzia saa 03:00 asubuhi na saa 09:00 alasiri. Usipopata usafiri wa aina hii, unaweza kupanda mabasi yanayoelekea Gairo, Morogoro au Dar Es Salaam na kushuka kituo cha **Mbande** , mahali ambapo ni njia panda ya kuelekea Mpwapwa na Kongwa. Tafadhali sana usipande gari au basi linaloekea Kongwa, subiri linaloelekea Mpwapwa.

Endapo unatokea Dar Es Salaam au Morogoro unashauriwa kutumia basi lolote kati ya mabasi yanayofanya safari zake kuja Mpwapwa moja kwa moja; usafiri huu upo kila siku.Ukikosa basi la moja kwa moja tumia basi lolote linaloelekea Dodoma na uteremkie Mbande na kupata usafiri wowote unaolekea Mpwapwa. Unatahadharishwa tena kutotumia magari yanayoishia Kongwa.

Kwa wale watakaotumia usafiri wa treni, tunashauri kuteremkia Dodoma mjini ambapo ni rahisi kupata usafiri wa kuelekea Mpwapwa Mjini moja kwa moja. Mabasi yanayokuja mpwapwa huanzia safari zake Dodoma Mjini kwenye kituo kitiwacho **Nanenane**.

Unapokaribia Shule ya Sekondari Mpwapwa teremkia kituo kitiwacho **Ujenzi** ambacho ni mita 40 tu kufika lango kuu la kuingilia shuleni. Ukiingia ndani ya eneo la shule, upande wako wa kushoto utaona

Jengo la Utawala(Administration Block), Ukumbi wa Shule na Ofisi za Walimu, hapo utakuwa umefika Shule ya Sekondari Mpwapwa.

Tafadhali sana katika kumleta au kumsafirisha kijana wako zingatia sana siku na muda wa kazi.(Siku za Jumamosi, Jumapili na Siku Kuu za Kitaifa siyo siku za kazi)

Ukiwa umetimiza maagizo yaliyoko kwenye barua hii mtoto wako atapokelewa Ofisi ya Taaluma na walimu wahusika na mambo ya Taaluma.Mwanafunzi atapokelewa rasmi pale atakapokuwa ametimiza yafuatayo:

B. MICHANGO MBALIMBALI

01. Ada ya shule (Tshs 35,000/= kwa muhula).....	Tshs 70,000/= (kwa mwaka)
02. Fedha ya tahadhari (hairudishwi).....	Tshs 5,000/=
03. Kukodi godoro kwa muhula.....	Tshs 10,000/=
04. Mchango wa Taaluma kwa muhula.....	Tshs 10,000/=
05. Mchango wa Mlinzi na Wapishi kwa muhula.....	Tshs 10,000/=
06. Ukarabati wa samani kwa mwaka.....	Tshs 10,000/=
07. Kitambulisho	Tshs 6,000/=
JUMLA.....	Tshs. 86,000/= au 121,000/=

- Fedha za ada ya shule ziwekwe katika akaunti namba **50401200041(MPWAPWA SECONDARY SCHOOL REVENUE COLLECTION)**
- Mchango wa ukarabati wa samani iwekwe kwenye akaunti namba **504010000833 (MPWAPWA SECONDARY SCHOOL DEVELOPMENT ACCOUNT)**
- Fedha nyingine zote ziwekwe kwenye akaunti namba **50401200040 (MPWAPWA SECONDARY SCHOOL SELF RELIANCE)**

Akaunti hizo zote ni za NMB. Andika jina la mwanafunzi kwenye bank- pay- inslip na kuja nayo shuleni (bank – pay – inslip original tu ndiyo itapokelewa shuleni na siyo photocopy)

C.TAALUMA:

Katika kuhakikisha kuwa wanafunzi wanaendeleza ufaulu waliokuja nao hapa shuleni kila mwanafunzi anatakiwa kufaulu vizuri kila somo kwa ***kiwango kisichopungua alama 55***. Endapo atashindwa kufikia alama hizo katika mitihani au majaribio mawili mfululizo itabidi mzazi au mlezi uliyeandikishwa uje shuleni kushauriana na uongozi wa shule njia sahihi ya kumsaidia kijana wako.

D. VIFAA VYA KUJA NAVYO

01. Bunda moja la karatasi ya photocopy (A4) kwa kila muhula kwaajili ya matumizi ya mazoezi na mitihani. Wanafunzi wanaojiunga kwa mchepuo wa **PCM** waje na scientific Calculator, HKL waje pia na Oxford Advanced learners Dictionary.
02. Picha 04 (nne) za **“Passport size”** kwa matumizi ya ofisi.
03. Raba, bukta na T- Shirt 2 za rangi nyekundu mpya kwa ajili ya michezo na muda usiyo wa darasani.
04. Kalamu na Daftari za kutosha kulingana na masomo yaliyo kwenye mchepuo alichaguliwa pamoja na somo la General Studies.
05. Jembe jipya lenye mpini imara na mzuri.
06. Fyekeo
07. Ufagio imara wa chelewa wenye mshikio wa mti.
08. Reki imara yenye mpini wa chuma ya kutengenezwa kwa mafundi welding (iliyochomelewa)

09. Soft broom 01 kwa ajili ya usafi (kwa aliyechaguliwa mchepuo wa HGK au HKL)

10. Squeezer kwa ajili ya kusukumia maji (kwa aliyechaguliwa mchepuo wa PCM)

NB: Ili kuwa na sare moja inayofanana kwa wanafunzi wote na sisi walezi kurahisisha suala letu la malezi T shirts zinapatikana hapahapa Mwapwa Mjini kwa ndugu Sisty Karia wa namba 0784 427439.

E.SARE YA SHULE:

1.WAVULANA:

Mashati meupe mawili ya tetroni ya mikono mifupi mawili, suruali mbili za heshima za rangi ya damu ya mzee(siyo za kubana),viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba (vya kupigwa na rangi) na sweta la rangi ya damu ya mzee na tai ndefu ya damu ya mzee, koti la suti lenye rangi ya damu ya mzee, soksi nyeusi. Au sweta la rangi ya damu yam zee. ***Jacket haliruhusiwi kabisa.***

2. WASICHANA:

Shati/blauzi nyeupe mbili za tetroni ya mikono mifupi, sketi mbili za heshima za rangi ya damu yam zee zenye marinda makubwa yanayoelekea sehemu moja, viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba (vya kupigwa na rangi) na sweta la rangi ya damu yam zee na tai ndefu ya damu yam zee, koti la suti lenye rangi ya damu yam zee, soksi nyeupe. ***Muislamu akiona inafaaa”Hijab” inaruhusiwa ambayo atavalia na sketi ndefu yenye marinda mpaka chini. jacketi haliruhusiwi kabisa.*** Na suruali kwa wasichana.

3. SARE BAADA YA MASOMO:

Baada ya masomo wavulana wanatakiwa kuvaa suruali nyeusi (mbili) zenye heshima na maadili ya Kitanzaia. Wasichana nao watavaa sketi za Kijani ndefu kupita magoti au tracksut ya rangi ya kijivu kwa wote wakati wa michezo au kazi za mikono. Nguo hizi pia zitavaliwa hata usiku wakati wa maandalizi ya jioni.

4. VIFAA VINGINE: : Vifaa vingine ni kama ifuatavyo:

i. Shuka mbili rangi ya sky bluu au rangi ya pink.

ii.Mto kwa ajili ya kulalia

iii.Sanduku (trunk) imara la kuhifadhia mali yake kwa usalama bwenini.

iv. Vyombo safi vya chakula : sahani, bakuli, kikombe na kijiko.

v. Ndoo mpya plastiki ya lita 10 kwa ajili ya kuhifadhia maji ya kuoga, kufulia na matumizi mengine binafsi.

vi. Galoni au chombo kidogo cha kuhifadhia maji ya kunywa.

vii. Fedha kiasi cha uwezo wako kwa ajili ya matibabu yake mwenyewe kwenye hospitali ya Wialya ambayo iko pembeni mwa shule (inapakana na shule).

viii. Neti kwa ajili ya kujikinga na mbu

ix. Blanketi moja kwa ajili ya kujikinga na baridi.

x. Godoro la kulalia lenye unene wa kutosha ($2\frac{1}{2} \times 6$)

F.MATIBABU:

Hospitali ya Wilaya ipo jirani kabisa na shule ambako huduma za afya hutolewa kwa kuchangia gharama fulani au kwa kutumia Kadi ya Bima ya Afya (NHIF). Kwa mzazi au mlezi ambaye hujamkatia bima kijana wako unatakiwa kumpatia fedha kwa ajili ya matibabu au fedha ya kujiunga na Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF) ambayo ni Tshs 2,000/= kwa mwaka ambapo shule itafanya utaratibu wa kuunda kaya ya watoto watano ili aweze kupata kadi ya CHF itakayodumu kwa mwaka mmoja tu.(Hatutunzi fedha ya mwanafunzi yeyote Yule shuleni).. Fedha hizo atazitunza mwanafunzi mwenyewe kwa aidha kufungua akaunti ya akiba katika Benki ya NMB au CRDB zote zipo jirani na shule au kwa kujiwekea mwenyewe .

G.Mwanafunzi HARUHUSIWI KUMILIKI SIMU YA MKONONI, CAMERA na LAP TOP hapa shuleni.Tafadhali sana tena sana na kwa heshima kubwa mzazi/mlezi mwenzetu usimruhusu kijana wako kuja nayo simu ya mkononi kwa namna yeyote ile. Kumruhusu kuja nayo ni kumtafutia matatizo kama inavyojieleza katika sheria za shule ambazo nimekuletea mzazi ili uzisome na kuzijadili na kijana wako.

Mwanafunzi afike na barua hii pamoja na fomu ya kukubali kujiunga na Shule ya Sekondari Mpwapwa na cheti cha Daktari wa hospitali ya Serikali kuthibitisha afya yake(tafadhali usifiche kama mwanao ana tatizo fulani la kiafya) na Results slip ya kidato cha Nne. Vitu hivi pamoja na vingine alivyoagizwa atavionesha au kuvikabidhi wakati wa kuripoti Shuleni.

Karibu sana Shule ya Sekondari Mpwapwa

“Kwa Juhudi na Uthabiti”

.....

OMAR T. OMAR

Kny: MKUU WA SHULE

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MPWAPWA

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI MPWAPWA

Shule ya Sekondari Mpwapwa inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 pamoja na marekebisho yake. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Kijana anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na kupewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- Heshima kwa viongozi, wazazi/walezi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa jumla ni jambo la lazima.
- Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu na lazima.
- Kutimiza kwa makini maandalizi ya jioni(Night Preparation)
- Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa.
- Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- Kutunza usafi wa mwili pamoja na mazingira ya shule kwa jumla.
- Kuvaa vizuri huku ukiwa umechomekea sare ya shule wakati wote.
- Kuzingatia ratiba yote ya shule wakati wote kuanzia asubuhi wakati wa kuamka hadi usiku wakati wa kwenda kulala.
- Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kunywa pombe,kuvuta sigara, kufuga kucha na nywele ndefu.
- Ni lazima mwanafunzi aheshimu na kukubali tofauti za ki dini, ki utamaduni na siasa zilizomo katika jumuiya yetu.

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kijana kufukuzwa shule:

- 01.Wizi
- 02.Uasherati na ushoga
- 03.Ubakaji
- 04.Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocane, mirungi, kubeli nk
- 05.Kupigana au kupiga, kutukana au kutukanana na mtu/mwanafunzi yeyote yule
- 06.Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- 07.Kudharau Bendera ya Taifa au/na Wimbo wa Taifa na Wimbo wa Shule.
- 08.Kuo au kuolewa au kuwekwa kimada
- 09.Kumpa mimba msichana,kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
- 10.Kutoa mimba
- 11.Kugoma,kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au/na watu
- 12.Kukataa adhabu kwa makusudi.
- 13.Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi**
- 14.kuwepo nje ya shule muda wowote ule wa shule bila kibali cha kumruhusu kutoka nje (kutoroka)

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MPWAPWA

A. Mimi mwanafunzi.....(majina matatu) wa SLP;.....nimesoma maagizo ya kujiunga na Shule ya Sekondari Mpwapwa pamoja na Sheria na Kanuni zake. Nimeelewa vema nami naahidi kuwa mtiifu na mwaminifu wakati wote nitakapokuwa shuleni na mahali pengine popote. Nitajitahidi kwa kadri ya uwezo wangu wote na kwa Juhudi na uthabiti nitajifunza kwa bidii ili nipate elimu bora. Nitakuwa mfano mzuri wa kuigwa kwa ajili ya maendeleo yangu,ya shule na Taifa zima kwa jumla.

Sahihi

Tarehe:...../...../ 2017

B. Mimi.....Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi:nimesoma maagizo ya kujiunga na Shule ya Sekondari Mpwapwa pamoja na sheria na kanuni za shule. Naahidi nitamsaidia \ mwanafunzi huyu kwa hali na mali ili aweze kukamilisha masomo yake ya sekondari bila kipingamizi chochote.

Na nipo tayari kufikishwa kwenye vyombo vya dola endapo nitashindwa kumtimizia kijana wangu mahitaji yake ya msingi yaliyoorodheshwa kwenye barua ya kujiunga na Kidato cha Tano. Na maandishi haya yatumike kama ushahidi dhidi yangu.

Nitashirikiana na Uongozi wa Shule ili kutimiza azma hii. Kama sitapatikana tafadhali wafuatao (ndugu watatu) waitwe shuleni pakitokea tatizo au kitu kingine chochote kitakachohitaji uwepo wangu.

i.....

Namba ya simu

Uhusiano wake na mwanafunzi(**kaka,dada,shangazi,mjomba,shemeji...**)

.....

ii.....

Namaba ya Simu

Uhusiano wake na mwanafunzi.....

iii

Namba ya Simu.....

Uhusiano wake na mwanafunzi.....

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MPWAPWA DISTRICT COUNCIL**



**MEDICAL EXAMINATION FORM
FROM HEADMASTER MPWAPWA SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 03, MPWAPWA**

TO THE MEDICAL OFFICER

NAME OF STUDENT:.....AGE.....YRS

MEDICAL HISTORY

	YES	NO
Tuberculosis		
Asthma		
Heart disease		
Jaundice		
Peptic ulcers		
Epilepsy		
Diabetes mellitus		
Kidney problem		
Anaemia		
Neurosis		

PHYSICAL EXAMINATION:

- Respiratory system -
- Cardiovascular system -
- Gastrointestinal system -
- Urinary system -
- Reproductive system -
- Eye: R:-
- L:-
- E.N.T-

INVESTIGATION

1. Blood -HB.....
- WBC.....
- ESR.....
- VDRL Test.....
2. Urine – Pregnancy.....
- Sed.....
- Stool.....

I have examined the above student and considered that he/she is physically and mentally fit/ not physically and mentally fit for further studies.

Date;.....

Signature;.....

Station;.....

Designation;.....