

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Shule ya Sekondari Mpitimbi
S.L.P 878,
Songea – Ruvuma.

Kumb: Na. SO/MPSS/JO. I /VOL. 04

15.05.2018

NAMBA ZA SIMU

MKUU WA SHULE **0757 282281/0715245319**

MAKAMU MKUU WA SHULE **0763935651**

MATRON **0768329577/0765370111**

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

.....

S.L.P

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
MPITIMBI HALMASHAURI YA WILAYA SONGEA, MKOA WA
RUVUMA 2018/2019**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018/2019 tahasusi ya shule ya Sekondari Mpitimbi ipo umbali wa Kilometa 25 kusini mwa Mji wa Songea usafiri unapatikana katika kituo cha Mabasi Standi kuu Songea. Nauli Tshs. 2000/=

Muhula wa masomo unaanza tarehe..... Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe, na mwisho wa kuripoti ni tarehe

2. Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare ya shule

- (a) Sare ya shule hii sketi ni ya rangi ya orange na inatakiwa uwe na sketi mbili. Maelezo ya mshono ni sketi yenye alama ya V mbele kama ya Polisi wa kike iwe ndefu kuvuka magoti sentimeta 5 toka kwenye kisigino cha mguu
- (b) Rangi ya hijab (kijuba) ifanane na shati la shule
- (c) Sweta la shule rangi ya chokolate nunua masweta mawili
- (d) Sare ya michezo kwa shule hii ni bukta nyeupe na T-shirt kwa wote. Nunua jozi moja
- (e) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino
- (f) Soksi jozi mbili nyeupe

- (g) Nguo za kushindia (shamba dress) rangi ya blue bahari uje na jozi mbili za (shamba dress) mshono ni solo, gauni liwe refu cm 5 toka kwenye kisigino.
- (h) Fulana nyeupe ya kuvalia kwa ndani shati la shule

Ada na Michango

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= unaweza kulipa shilingi 35,000/= kwa muhula wa kwanza au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule nambari ya akaunti ni **61801200139** katika Benki ya NMB tawi lolote. Jina la akaunti ni **MPITIMBI SEKONDARI**

NB: Tafadhali andika jina la Mwanafunzi kwenye Bank pay in slip, na kisha ilete shuleni siku ya kuripoti

(b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila Mzazi/Mlezi ni

- (i) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- (ii) Shilingi 6000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
- (iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
- (iv) Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walenzi na vibarua wengine
- (v) Shilingi 2000/= nembo ya shule
- (vi) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs. 5,000/= na Tshs. 5000/= mfuko wa Bima ya afya CHF
- (vii) Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa)
- (viii) Mitihani ya kujipima 20,000/=

(c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- (i) Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka)
- (ii) Scientific calculator 1 kwa wanafunzi wa Tahasusi ya HGE
- (iii) Shuka pair 2 rangi ya Pink, Blanketi 1, foronya 1, chandarua 1
- (iv) Vyombo vya chakula sahani, bakuli, kijiko na kikombe
- (v) Ndoo mbili ndogo zenye mfuniko
- (vi) Kwanja 1, jembe 1, reki 1, kwa wote, fagio hard broom HGL, na soft broom HGE na fagio aina ya chelewa kwa wote
- (vii) Madaftari counterbook 10 (Quire 4) na Mathematics set
- (viii) Godoro 1 la 2 ½
- (ix) Saa ya mkononi
- (x) Tranksuit rangi ya dark blue ni lazima iwe pana kwa ajili ya kuvaa wakati wa Prep
- (xi) Begi la kubebea daftari (School bag)
- (xii) Fedha za matumizi binafsi
- (xiii) Taulo, mswaki, sabuni, mafuta, kitenge doti moja (1)
- (xiv) Lete cheti cha kuzaliwa na result slip
- (xv) Uje na T-shirt 1 rangi ya kijivu isiyo na kola

Huruhusiwi kuja na vitu vifuatavyo shuleni:-

- (a) Simu ya mkononi
- (b) Pasi
- (c) Masanduku makubwa nje ya Tranka.
- (d) Nguo zisizo za shule.
- (e) Helen, mikufu, pete, shanga, bangili n.k haviruhusiwi kuja navyo shuleni
- (f) Huruhusiwi kupaka rangi kucha, wanja machoni, kujichubua kwa mkorogo

MASHARTI YA KUJIUNGA NA BWENI

Pamoja na Sheria na Kanuni muhimu za Shule unapaswa:

- i. Kukubaliana na Sheria na Kanuni zote za Shule.
- ii. Kufuata ratiba ya siku kwa mwanafunzi wa bweni.
- iii. Kuhudhuria "Roll-calls" zote kama inavyopangwa na walezi.
- iv. Kuhudhuria "Prepo" na vipindi vyote vya darasani.
- v. Kuishi kwa amani upendo na ushirikiano wa kidugu na wanajumuiya wote.
- vi. Kuchangia gharama za matengenezo ya uharibifu wowote inapolazimu.
- vii. Kutomleta au kumwingiza yeyote ndani ya bweni (wanafunzi wa kutwa ni miongoni mwao).
- viii. Kutoleta au kukaa ndani ya Bweni bila ruhusa ya walezi wakati wa masomo.
- ix. Hauruhusiwi kupika chochote.
- x. Ni marufuku kwa wanafunzi wavulana kuingia bweni la wasichana.
- xi. Kutolala nje ya shule bila kibali maalumu cha Utawala.
- xii. Kuvaa sare ya Shule wakati wote wa vipindi na awapo nje ya mipaka ya shule (kwa shughuli binafsi, shule au kidini).
- xiii. Kuvaa gauni baada ya saa za masomo ndani ya mipaka ya shule.
- xiv. Zingatia UHURU WA KUABUDU "Kumcha Mungu ni chanzo cha maarifa, hekima, busara, utu wema, uadilifu, upendo, amani na uaminifu" Unaruhusiwa kuabudu kwakadili ya dini yako ila usivunje sheria na taratibu zilizowekwa hapa shuleni.

Ninakutakia maandalizi mema na kuwakaribisha wote mzazi na mwanafunzi katika jumuiya ya shule.

.....
PATRICK MATEMBO
MKUU WA SHULE

3. MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE

1. Wizi
 2. Kutohudhuria masomo zaidi ya siku 90 bila taarifa/mtoro
 3. Kugoma naa kuhamasisha mgomo
 4. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na Jamii kwa ujumla
 5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule
 6. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni
 7. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
 8. Uvutaji wa sigara
 9. Uasharati, uhusiano wa jinsi moja, kuoza au kuolewa
 10. Kupata ujauzito au kutoa mimba
 11. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
 12. Kusababisha mimba
 13. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
 14. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
 15. Kudharau bendera ya Taifa
 16. Kufanya jaribio lolote la kujua, kutishia kujua kama kunywa sumu n.k
 17. Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi
4. Viambatanisho na fomu muhimu
- (a) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical/examination form) kapimwe na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali
 - (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo makosa ya jinai
 - (c) Fomu ya Mzazi kukiri kukubali na sheria, kanuni kulipa ada, michango na madekezo mingine yatakayotolewa na shule
 - (d) Picha nne za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
PATRICK P. MATEMBO
MKUU WA SHULE

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MPITIMBI SECONDARY SCHOOL**

To the Medical Officer

.....
.....
.....

Please examine the above named student to her/his fitness to pursue secondary education course

.....
**PATRICK MATEMBO
THE HEADMASTER**

1. Eyes
2. Ears
3. Mouth
4. Heart
5. Abdomen
6. Blood
7. Urine
8. Sputum
9. Hb
10. Leucocytes
11. E.S.R
12. Pregnancy

Date: Signature:

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by the Medical Officer)

I have examined the above named and consider that she/he is mentally and physically fit for studies.

Signature: Date:

Designation: Station

JINA LA MWANAFUNZI

KIDATO CHA TAHASUSI YA

NDUGU WA KARIBU WA MWANAFUNZI

Hakikisha unaandika majina matatu na anwani zao hii itasaidia kutoa taarifa endapo tatizo litatokea. Hatutaki majina ya Ndugu bandia. Tunaomba mzingatie hilo kwa ajili ya usalama wa mtoto wako

1. (a) Jina
(b) Uhusiano
(c) Anuani
(d) Namba ya simu

*Picha
ya
mama/*

2. (a) Jina
(b) Uhusiano
(c) Anuani
(d) Namba ya simu

*Picha
ya
Baba/M*

3. (a) Jina
(b) Uhusiano
(c) Anuani
(d) Namba ya simu

*Picha
ya
Ndugu*

Sahihi ya Mzazi/Mlezi
Tarehe

*Picha
ya
Mzazi/*

AHADI YA KUTEKELEZA WAJIBU

Mimi nakubali nafasi niliyopata katika shule ya SEKONDARI MPITIMBI kuendelea na masomo ninafahamu kuwa wazazi wangu ndio watakaogharimia masomo yangu, nahaidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nitajitahidi kwa uwezo wangu wote kusoma kwa bidii na nitakuwa mwanafunzi mwaminifu katika kutimiza na kufuata sheria za shule na kushirikiana na wenzangu katika shughuli zote za shule.

*Picha
ya
Mwan*

.....
Sahihi ya Mwanafunzi

Mimi Mzazi/Mlezi wa nimesoma yote na kuelewa. Naahidi kwamba nitampa mahitaji yote kama ilivyoagizwa katika barua zote zinazomhusu mtoto wangu, nitalipa karo ya shule na michango yote inayotakiwa kwa wakati wake.

Barua na ripoti zinazomhusu mtoto wangu zitaletwa kwangu kwa anwani hii

S.L.P

Jina na sahihi ya Mzazi/Mlezi

Tarehe

Namba ya simu

FOMU NA. 3. KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI

A. MWANAFUNZI

1. Jina kamili (Matatu)
2. Shule ya O-level aliyosoma
3. Namba ya mtihani
4. Tarehe ya kuzaliwa
5. Nakubali nafasi niliyopewa/sitaki apewe mwingine (Kata lisilohusika)
6. Nakiri naahidi kutomiliki simu shuleni, kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai kama ilivyo ainishwa katika sheria za shule
7. Sahihi

B. MZAZI/MLEZI

- Nakubali mwanafunzi apate Elimu yake hapo Mpitimbi Sekondari
- Na kwamba atafuata sheria na maelekezo yote. Vinginevyo aadhibiwe
- Na kwamba mwanafunzi alelewe katika dini ya
- Sitampa simumimi binafsi na Ndugu wote wala kuafiki yeye kuwa nayo
- Na kwamba pia nitatekeleza masharti/mahitaji yote yaliyoainishwa na kwamba nitalipa michango yote kwa wakati bila usumbufu wowote
- Na kwamba sitomhamisha mwanangu bila sababu ya msingi

Jina la Mzazi/Mlezi Namba za simu

Anuani Kijiji/Mtaa Sahihi ya

Mzazi/Mlezi tarehe

.....

PATRICK P. MATEMBO
MKUU WA SHULE

FOMU NA. 4 TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI (IJAZWE NA MWANAFUNZI)

Jina la Mwanafunzi: (Matatu)

Tarehe ya kuzaliwa

Jinsia

Umri

Nyumba (Kitongoji) Wilaya Mkoa

Simu ya Mzazi/Mlezi

Jina la Baba/Mlezi Uhusiano Yupo hai?

Jina la Mama/Mlezi Uhusiano Yupo hai?

Anuani yake

Kazi ya Mzazi/Mlezi

Umechaguliwa kuingia kidato cha tano/mchepuo/Tahasusi

Shule uliyotoka Ipo Wilaya ya Mkoa

Tarehe ya kuripoti Mpitimbi shuleni

Ndugu yako wa karibu iliyopo

1. Songea Mjini ni (Jina)
Uhusiano naye
Anuani yake Simu na
2. Mbinga Mjini ni (Jina)
Uhusiano naye
Anuani yake Simu na.
3. Mahali pengine ndani ya Mkoa wa Ruvuma
Jina Namba ya simu
Uhusiano

Mimi nakiri kwamba taarifa nilizotoa ni sahihi
Sahihi tarehe

NB: ENDAPO MWANAFUNZI ATATOA TAARIFA ZISIZOSAHIMI ATACHUKULIWA HATUA ZA KINIDHAMU

FOMU NA. 6 IMPORTANTS AND ESSENTIAL REFERENCES

Vitabu hivi ni muhimu unashauriwa uwe navyo:-

A. HISTORY

1. Major issue in Africa History ICD
2. Major events in Africa History MWIJAGE
3. The Political economy Imperialism BY NABUDERE
4. Africa since 1800 4 edition BY ROLAND OLIVER ATMORE
5. The making of modern Africa Vol. 1
6. How Europe under developed Africa WALTER RODNEY
7. The 20 century by Duff M.N
8. Europe from 1815 by Peacock

B. GEOGRAPHY

1. Certificate of geography (Oxford form 3 by (1) Mary Mugo (2) Robert Karuggah (3) Paul Kibuuka
2. General Geography in diagrams RB Bunner
3. Regional Geography By Nyangwine/Msabila
4. Photography Interpretation and elementary Surveying for secondary level new edition
5. Integrate geography approach, human activities Julian Sima

BY S.E. DURA

6. Certificate Human and Economic Geography By Morgans and Leong chang
7. Principles in physical Geography By Monkhouse
8. Geography an integrate approach 2nd ed By david Waugh (2009)

C. ENGLISH LANGUAGE

PAPER 1

1. A COMPLETE English course for form six MICHAEL KADEGE
2. English for form five and six MICHAEL KADEGE
3. Teaching English as a foreign language G. Broughton, et al
4. Longman English Grammar L.G Alexander
5. Advanced learners Dictionary OXFORD

PAPER III

1. NOVICES

- (a) The beautiful one not yet born A.K. AMAH
- (b) A grain of wheat NGUNGI WATHIONGO
- (c) A man of the people CHINUA ACHEBE
- (d) Vanishing shadows N. KAYOMBO

2. POETRY

- (a) Selected poems form Institute of Education
- (b) Appreciation of poetry form 5 and 6
- (c) Comprehensive analysis of literary works novel and short stories
- (d) Analysis and interpretation of literary works plays and introduction to literature

(i) BASIC MATHEMATICS

1. K. Respicus & M. Lugano (2010) Basic and Applied mathematics (BAM), Nyamabari Nyangawine Publishers Dar – Tanzania.
2. C.J. Trauter: Advance level pure mathematics.
3. Backhouse: pure mathematics 1 & 2
4. L. Bostock: Further Pure mathematics.

D. ECONOMICS

1. Modern Economic by mudida
2. Managenal economic by oxford
3. Micro Economics by Meconnel

E. GENERAL STUDIES

- (i) General studies for level Certificate form V BY RICHARD MBALASE
- (ii) General studies for A'level certificate from vi BY RICHARD R. MBALASE