

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI.**

**HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA**



**Namba za simu**

**Shule ya sekondari Mkingaleo**

**Mkuu wa shule:- 0716544244**

**S.L.P 1802**

**Makamu Mkuu wa shule:- 0713788225**

**Tarehe .....**

**Matroni/Patroni:- 0764435107 / 0718495791**

**Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi.....**

**S.L.P.....**

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MKINGALEO  
HALMASHAURI YA WILAYA MKINGA MKOA WA TANGA MWAKA 2018.**

1. Nachukua fursa hii kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano mwaka 2018/2019 katika shule ya sekondari Mkingaleo. Nakupongeza sana kwa kupata bahati hii na ninaamini kuwa utaitumia vizuri kwa manufaa yako wewe binafsi na kwa manufaa ya Taifa. Utakuwa mkondo .....

Shule ipo mkoa wa Tanga Wilaya ya Mkinga, ili uweze kufika utapaswa, kupanda magari yanayofika stendi kuu ya mkoa wa Tanga (Kange), hapo utapata magari yanayokwenda Mkinga na utashuka Shule ya Sekondari Mkingaleo utakuwa umefika.

2. Kwa muda wote utakaokuwa hapa shuleni unategemewa kuonesha bidii kubwa sana katika masomo. Na shughuli nyingine utakazokuwa unazifanya. Vile vile unatarajiwa kuonesha nidhamu ya hali ya juu na kuzingatia sheria za shule na kanuni za shule. Vitendo vya uvivu, utovu wa nidhamu na kutozingatia sheria na kanuni za shule havitovumiliwa kamwe.

3. Muhula wa masomo utanza tarehe .....Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ..... Mwisho wa kuripoti ni tarehe .....

## MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

### SARE ZA SHULE.

Sare za shule zinapatikana shuleni.

- ❖ Shati Tshs. 17000/=
- ❖ Sketi: Kawaida Tshs. 18000/= na ndefu Tshs. 21000/=
- ❖ Juba na nusu kanzu Tshs. 22,000/=
- ❖ Gauni la kushindia (Shamba dressing) Tshs. 26,000/=
- ❖ Sweta Tshs. 12,000/=
- ❖ Tisheti Tshs. 12,000/=

### ADA NA MICHANGO YA SHULE.

(a) Ada kwa mwaka ni Tshs. 70,000/= na Tshs. 35,000/= kwa muhula.

(b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni;-

i. Shilingi 60,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.

- ❖ Kitanda Tshs. 30,000/=
- ❖ Meza Tshs. 30,000/=

ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho.

iii. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya taaluma.

iv. Shilingi 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule.

v. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza.

vi. Shilingi 5,000/= kwa ajili ya fedha ya tahadhari { **Haitarudishwa** }.

vii. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya Jiko.

**NB:-** Michango ya shule na ada iingizwe kwenye account ya shule **A/C NO 42301200040 NMB**  
**A/C Name Mkingaleo S.S.**

(c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni;-

- i. Ream ya karatasi 1 { **kwa mwaka** }
- ii. Vitabu vya kujisomea vinavyoendana na mchepuo wake.
- iii. Scientific calculator
- iv. Godoro **2½ ft**
- v. Mashuka **mawili {2} ya pink.**

- vi. chandarua **moja {1} rangi ya blue.**
- vii. Vyombo vya chakula { **Sahani, bakuli, kijiko na kikombe** }
- viii. Ndoo **mbili {2} ndogo**
- ix. Pasi ya mkaa
- x. Ndala za kuogea.
- xi. Kanga pea mbili (2)
- xii. Sweta rangi ya kijivu
- xiii. Raba nyeupe pamoja na soksi nzito
- xiv. Track suit ya rangi ya purple (Zambarau)
- xvi. Sanduku la bati trunk / Sanduku imara analoweza kufungia vifaa vyake kwa usalama.
- xvii. Kwanja 1 na fagio moja (**Soft bloom**)
- xviii. picha passport size 2000/= atapigia shuleni.
- xix. kalamu za wino , rula ndefu na pencil
- xx. Madaftari **kumi (10)**
- xxi. Aje na cheti cha kuzaliwa na result slip original.

**NB:-** Vitu ambavyo haviruhusiwi kuwa navyo

- ❖ Simu ya viganjani
- ❖ Redio
- ❖ Laptop
- ❖ Pasi ya umeme
- ❖ Heater
- ❖ Nguo za nyumbani
- ❖ Vyakula au kinywaji cha aina yoyote.

### **3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.**

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya **siku 90** bila taarifa / utoro.
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.

- vi. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- viii. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuolewa.
- ix. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- x. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- xi. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- xii. Kudharau bendera ya Taifa
- xiii. Kufanya jaribio lolote la kutaka kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- xiv. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

#### **VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU.**

- (a) Fomu ya uchunguzi wa Afya { **Medical Examination Form** } ambayo itajazwa na Mganga wa hospitali ya Serikali.
  - (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi / mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
  - (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
  - (d) Picha nne {4} za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

#### **KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**

**Saini ya Mkuu wa Shule.....**

**Jina la Mkuu wa Shule.....**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI.**

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

**MKINGALEO SECONDARY SCHOOL**

**P.O. BOX 1802**

**DATE.....**

**MEDICAL OFFICER,**

**.....GOVN. HOSPITAL**

.....

.....

**NAME OF PUPIL .....**

Please examine the above girl to ascertain her fitness for further studies.

.....  
**HEADMISTRESS.**

**MEDICAL CERTIFICATE**

(To be completed by the medical officer)

I have examined the above named with regard to:

Skin.....

Eyes.....

Ears.....

Chest.....

Spleen.....

Abdomen.....

Urine.....

Stool.....

Hemoglobin.....

**And I considered:**

1. she is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school.
  2. She is now fit to return to school having treatment for .....
- .....

.....  
**NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER**

.....  
**DATE.**