

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA SONGWE**

**SHULE YA SEKONDARI MAWENI,
S.L.P 111,
MKWAJUNI- SONGWE.
14/05/2018.**



**MOB: 0756-713490..... HEAD OF SCHOOL
0752 -197225SECOND MASTER
0752 360350..... PATRON
BLOG; mawenisecondary.blogspot.com**

**KUMB NA. SDC/ MWN/ ADM/VOL./09
Ndugu
S.L.P.....**

**MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAWENI KWA MWAKA WA
MASOMO 2018/2019**

1. Awali ya yote,napenda kutumia fursa hii kukupongeza kwa kufaulu Mtihani wako wa Kidato cha Nne, kitendo ambacho kimekuwezesha kujiunga na Shule ya Sekondari ya Maweni Kidato cha tano kwa mwaka wa masomo 2018/2019 tahasusi ya.....

Ni matumaini yangu kwamba bahati hii utaitumia vizuri kwa namna yeyote ile ili uweze ktimiza ndoto zako na ndoto za shule pia.

Aidha ni tegemeo langu pia kuwa utakuwa na nidhamu nzuri na utatekeleza na kufuata Sheria, Taratibu na kanuni zote za shule kama yalivyoorodheshwa hapa chini.

MAHALI SHULE ILIPO.

Shule ya Sekondari Maweni ipo **Wilaya ya Songwe** katika **Mkoa mpya wa songwe** . ili uweze kufika kwa urahisi fika stendi kuu ya mabasi ya mbeya ,kisha panda mabasi madogo maarufu kwa majina ya mzunguko yaendayo mbalizi na nauli ni shilingi mia nne hamsini(450/=) tu hapo utakuta mabasi yaendayo mkwajuni nauli shilingi elfu sita(6,000/=)tu.

Kwa kawaida mabasi hayo yanpatikana kuanzia saa sita mchana hadi saa saa tisa alasiri na ukifika stendi ya mkwajuni maarufu stendi mpya utapta usafiri wa bodaboda wa kukufikisha shuleni kwa shilingi elfu moja tu.

Ndugu mzazi, muhula wa masomo utaanza tarehe 02/07/2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 01/07/2018. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 14/07/2018.

2.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:-

- a) Alipe karo na michango mingine kwenye akaunti husika.
- b) Arudishe fomu ya ahadi ya mzazi na mwanafunzi
- c) Arudishe fomu ya uandikishaji
- d) Arudishe fomu za kupimwa ya afya, uraia n.k

Nakutakia maandalizi mema, na safari njema.

.....
OLEKIMANI EZ
MKUU WA SHULE
(0756-713-490.)

.ADA NA MICHANGO YA SHULE.

A. Karo ya Shule kwa mwaka ni shilingi **70,000/=**. Lipa kwenye **A/C 607066135 NMB** bank
Jina la akaunti ni Maweni sekondari. Pia unaweza kulipa nusu ya ada ambayo ni shilingi 35,000/=.

Ada kwa muhula ni Tsh.**35,000/=** Mwanao ataruhusiwa kuingia darasani iwapo tu atakuwa Amekamilisha ada hiyo.

NB: Fika na BPS (BANK PAYING SLIP) kwa matumizi ya Ofisi ikiwa na Jina kamili la Mwanafunzi na kidato.

B. Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

1. Fedha ya tahadhari shilingi	5,000/=
2. Fedha kwa ajili ya kitambulisho shilingi.....	6,000/=
3. Matibabu shilingi	10,000/=
4. . Mchango kwa ajili ya ukarabati wa samani Tsh.....	15,000/=
5 Fedha kwa ajili ya Taaluma Tsh.....	20,000/=
6. Fedha kwa ajili ya Ulinzi,wapishi na vibarua wengine Tsh.....	30,000/=
8. Shilingi.....	20,000/=
(mitihani ya kujipima ya pamoja.)	
9.Afya	10,000/=
10.Nembo.....	2000/=
Jumla.....	118,000

Jumla kuu ya B tajwa hapo juu weka kwenye akaunti namba **60710000061**, jina la akaunti ni **Maweni sekondari** .

C..Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

1. Bunda moja ya karatasi (Ream DP) A4 kwa muhula
 2. Vifaa vyote vya usafi vinapatikana duka la shule kwa jumla ya shilingi elfu ishirini(**20,000/=**)
 3. Shilingi elfu shirini..... (**20,000/=**)
kwa ajili ya maji (Tunapata maji kwa gharama kubwa sana)
 4. Ndoo mbili kubwa zenye mifuniko kwa ajili ya maji na usafi.
 - 5.. Cheti cha kumaliza Elimu ya Sekondari (Result slip) Kidato cha nne
 - 6.. Kurejesha fomu zilizoainishwa ukurasa wa kwanza
 - 7..Cheti cha kuzaliwa.
- Jumla kuu ya michango ya sehemu C.....40,000/=**

Michango ya sehemu C tajwa hapo juu lipa kwenye akaunti namba **60710000061 NMB bank, jina la akaunti ni Maweni sekondari .**

NB; Tafadhali njoo na bank –paying –slip ya michango yote baada ya kuweka bank.(pesa taslimu haziruhusiwi)

SARE ZA SHULE .

a. Wasichana.

I. Mashati mawili (2) rangi nyeupe tetroni mikono mirefu.

II. Brazia nyeupe au nyeusi .

III. Sketi mbili (2) light blue na dark blue (**FUNDI AMEANDALIWA KWA AJILI YA KUSHONA SKETI HIZO KWA MUUNDO UNAOKUBALIKA KWA BEI SAWA NA UNGESHONA MWENYEWE, KILA SKETI MOJA NI ELFU ISHIRINI NA MBILI NA MIA TANO TU MAWASILIANO YA FUNDI MTEULE 0756540824**)

IV. Jozi mbili(2) za viatu vya ngozi vyeusi visivyo na visigino virefu vya kufunga na kamba.

V. Jozi mbili (2) AU zaidi ya soksi nyeupe ndefu .

VI. Sweta rangi ya light Blue na dark blue .

VII. Nguo ya kazi za nje SHAMBA DRESS ni gauni mshono solo na suruali isiyobana vyote tetron ya light blue ya drafti ndogondogo GHARAMA NI SHILINGI ELFU ISHINI NA TANO TU WASILIANA NA FUNDI TAJWA HAPO JUU. NA T shirt yenye nembo ya shule INAPATIKANA SHULENI KWA BEI YA SHILINGI KUMI NA TANO ELFU TU (**15,000**) .

VIII. Kwa msichana wa kiislamu kwa darasani sketi mbili light blue na dark blue WASILIANA NA FUNDI TAJWA HAPO JUU@ 22,500 , Hijabu iwe nyeupe .

X. Nguo za michezo raba n.k

XI. Tracksuit rangi light blue ni lazima iwe pana tafadhali.

XII. Begi la kubebea madaftari “School Bag” rangi Nyeusi .

XII.Tai mbili @ moja 2,500/=

b).wavulana.

- i) Mashati mawili rangi nyeupe tetron mikono mirefu.
- ii) Suruali mbili rangi light blue na dark blue SHULE IMEANDAA FUNDI WA KUSHONA KWA MUUNDO UNAOKUBALIKA KWA GHARAMA NAFUU YA SHILINGI 20,000/= KWA @ MOJA.(WASILIANA NA FUNDI TAJWA HAPO JUU)
- ii) Viatu vyeusi jozi mbili kisigino kifupi view vya kamba.
- iii) Socks mbili au zaidi rangi nyeusi.
- iv) Sweta mbili light blue na dark blue
- v) Nguo za kushindia rangi nyeusi kwa shilingi 20,000/= TU.
- Vi) T-shirt rangi yenye nembo ya shule inapatikana shuleni kwa bei ya shilingi elfu kumi na tano 15,000/=
- Vii) Tracksuti rangi ya light blue
- Vii) Nguo za michezo raba n.k
- Viii) Begi la kuba madaftari.
- ix) Tai mbili @ 2,500/=

MAHITAJI YA MWANAFUNZI WA BWENI KWA MATUMIZI BINAFSI.

- 1: Godoro moja (1) la futi 2 ½ kwa futi 6
- 2: Blanketi nyepesi kwa ajili ya majira ya baridi
- 3: Shuka mbili za kulalia rangi ya light blue na pinki .
- 4: Mto, foronya rangi ya blue na chandarua
- 5: Taulo, Mswaki, Sabuni, mafuta n.k
- 6: Sahani na kikombe vyote vya bati.
- 7: Ndoo mbili za ujazo wa lita 20 .
- 8: Tranka (Sanduku la chuma/ bati) kuwekea vifaa vyake
- 9: Shule inatumia umeme wa Grid unashauriwa mwanao kuja na Taa ya solar au taa inayotumia betri endapo umeme ukikatika kwa ajili ya kujisomea usiku.
- 10: Madaftari counter books idadi isio pungua 10, scientific calculator kwa watakasoma masomo ya sayansi.
- 11: Fedha zake za matumizi binafsi
- 12: Vitabu vinavyomfaa kulingana na tahasusi yake kununua inapobidi rejea ukurasa wa mwisho.
- 13. Pasi ya Mkaa kwa ajili ya kunyoshea nguo.
- 14. science kit kwa wanaochukua masomo ya science au aje na shilingi elfu thelathini na mbili na mia tano ambayo ndio bei yake.(aje nayo mkononi)

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE KWA WANAFUNZI WOTE

A: MAHUDHURIO

Kuthamini muda wa kuwepo mahali unapotakiwa kwa mujibu wa ratiba au maelekezo kutoka uongozi wa shule.

- i) Kuwahi kufika shuleni na kuwepo mstarini kwa muda uliopangwa
- ii) Kuhudhuria Shuleni kwa muda wote wa masomo
- iii) Kuhudhuria vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa
- iv) Kuhudhuria kazi zote za mikono na michezo
- v) Kuhudhuria mikutano ya shule(mfano Baraza la Shule, Ukaguzi kupandisha bendera ya Taifa, Maandamano, Vikao vya Madarasa na Vikundi mbalimbali vinavyo tambulika kisheria (mfano vilabu vya masomo (Subject clubs) , dini n.k)
- vi) Kuitika miito ya dharura mara moja
- vii) Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni (MWANAFUZI ATANYOA NYWELE KATIKA SALOON YA SHULE TU(ni marufuku kunyoa nywele nje ya shule).

B. HESHIMA

- (i) Kuwathamini na kuwaheshimu wana jumuiya wote bila kuangalia umri wao
- (ii) Kusimama na kumsalimu mwalimu au mtu yeyote anayekuzidi umri anapopita au kuingia mahali ulipo
- (iii) Kutumia lugha nzuri wakati wote
- (iv) Kushirikiana na kusaidiana na wanafunzi wengine katika kazi
- (v) Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote
- (vi) Kuitika na kukimbilia aliko mkuu aliyekuwa
- (vii) Kuheshimu Bendera ya Taifa, picha za viongozi wa Serikali na Nembo ya Taifa
- (viii) Kuheshimu taratibu za Mikutano, Ofisi za Shule, mali ya binafsi na mali ya umma
- (ix) Kukaa kimya darasani na kutoka nje kwa rufusa ya Mwalimu au Kiongozi aliyekuwepo darasani
- (x) Kusimama kwenye mstari wakati wakupokea huduma
- (xi) Kuwa mfano mzuri wa heshima na tabia njema mahali popote ulipo ndani au nje ya Shule
- (xii) Baadhi ya tabia ambazo haziruhusiwi kwa Mwanafunzi ni kama zifuatazo:-
 - a) Kufuga kucha ndefu, nywele ndefu, kupaka rangi kucha, wanja, kujichubua
 - b) Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima au yasiyokubalika
 - c) Kugombana, kutukukanana, n.k
 - d) Nguo fupi au nguo ya kubana yenye kuonesha maumbile ni marufuku hapa shuleni

E. MAKOSA YANAYO WEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULENI

- a) Wizi
- b) Uvutaji wa sigara au bangi na madawa ya kulevya
- c) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- d) Kuwekwa unyumba au kuolewa
- e) Utoro wa Shule wa muda mrefu
- f) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja au ugoni.
- g) Makosa ya jinai
- h) Kupata mimba au Kutoa mimba
- i) Ulevi wa aina yoyote
- j) Kupigana au kupiga au kugombana au kutukanana
- k) Kudharau Bendera ya Taifa
- l) Utovu sugu wa nidhamu kwa ujumla
- m) Kufanya makosa ya kujirudia rudia
- n) Kugoma au kuchochea au kushawishi mgomo wa aina yoyote kwa Wanafunzi au Wanajamii wanaomzunguka
- o) Kufanya jaribio lolote la kujiua
- p) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- q) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yote yanayovunja sheria za nchi.
- r) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

C. SARE

Unapaswa kuwa na sare za Shule kwa mshono unaokubalika na kwa wakati kama utakavyopangiwa kwa muda husika.

- (i) Wakati wa masomo darasani
- (ii) Safari zote za nje kwa jina la Shule
- (iii) Wakati wa kwenda Hospitali
- (iv) Wakati wa mashindano
- (v) Unatakiwa kuwa na nguo za michezo na vazi la kazi za mikono,

D. MIPAKA YA SHULE

- (i) Unapaswa kufahamu mipaka ya Shule na kutokutoka nje ya mipaka hiyo bila kibali maalumu, baada ya kufika shuleni
- (ii) Kibali maalumu cha kutolea ruhusa kitatolewa na mwalimu wa zamu au walimu wa malezi
- (iii) Wanafunzi wasitembelee a) chumba cha walimu b) ofisi ya shule
- c) maabara d) nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu bila kibali cha wahusika hususani walimu wa zamu n, k

(iv) Huruhusiwi kabisa kwa mwanafunzi kutembelea;

- a) Vilabu vya pombe
- b) Majumba ya starehe
- c) Majumba ya kufikia wageni

F. MAGONJWA

Wagonjwa wote watapata kibali cha kwenda Hospitali kupitia Ofisi ya malezi au mwalimu wa afya. Kila mwanafunzi antakiwa kuja kadi ya afya ili kupunguza gharama za matibabu endapo mwanafunzi hana bima ya afya inashauriwa mzazi amplipie kadi huduma ya afya ya jamii gharama yake ni shilingi elfu hamsini na nne kwa mwaka , ni muhimu sana kwa matibabu rahisi ya mwanao.

G.USAFI

Usafi ni jukumu la kila mwanafunzi kama sehemu ya maisha yake ya kila siku,hivyo utashughulikia;

- a) Usafi binafsi wa mwili na mavazi yako
- b) Usafi wa maeneo yafuatayo kama utakavyopangiwa; ukumbi wa chakula, mabweni, vyoo, madarasa,maabara, viwanja na barabara.
- c) Vyakula viliwe sehemu husika tu.

H. MAANDALIZI YA KUBORESHA TAALUMA

Kila mwanafunzi ajiandae kitaaluma (sambamba na combination ya masomo) na kuwa na mahitaji muhimu ya darasani kama; **Daftari (counter books 10), kalamu , Scientific calculator**, na ni vizuri pia kama utaweza kupata vitabu vya kukusaidia katika masomo yako.**Vitabu muhimu kwa kila somo vimeorodheshwa na kuambatanishwa na maelezo haya.**

MENGINEYO:

1.Ikipita **tarehe 14/07/2018** kama haujaripoti Shuleni utakuwa umepoteza nafasi yako.

2.Mzazi wa mwanafunzi anayo haki ya kufuatilia **mahudhurio, maendeleo, tabia na mwenendo**

wa mwanafunzi Shuleni kwa kuwasiliana na Ofisi ya Mkuu wa Shule.

3.Wageni wa wanafunzi wakati wapo Shuleni lazima waonane kwanza naMwalimu wa zamu/wa Darasa/Bweni au Matroni ambaye amepewa uwezo wa kukubali au kutokubali kuonanana Mwanafunzi.

4. Huruhusiwi kuja na vitu vifuatavyo shuleni;

a) Simu ya mkononi

b) Pasi ya umeme

c) Masanduku makubwa (hakuna nafasi bwenini)

d) Nguo zisizo za shule

e) Ukija navyo utarudisha nyumbani kwa gharama zako mwenyewe au vitachukuliwa.

MATUMIZI YA UTUNZAJI WA MALI YA SHULE NA MAZINGIRA

a) kila mwanafunzi anatakiwa kutumia na kutunza mali ya Shule kama vile; majengo, viti, meza,

madawati, majembe, ndoo, vitabu, vifaa vya maabara, n.k

b) Hakikisha kwamba taa za umeme zimezimwa wakati wote mchana.

c) Kisima cha maji kifunikwe baada ya matumizi

d) Weka mazingira ya Shule kuwa safi na ya kuvutia. Okota karatasi na uchafu wote. Pita kwenye

njia za miguu, Usikatishe katishe ovyo na kukanyaga maua au majani yaliyootehwa.

UTORO

Mwanafunzi ambaye hatahudhuria Shuleni bila taarifa atahesabiwa kuwa ni mtoro. Taarifa kuhusu

mwanafunzi asiyehudhuria Shuleni kutokana na matatizo yoyote lazima ziwasilishwe Shuleni siku

hiyo ya matatizo kwa Mwalimu wa zamu au Walimu wa malezi na Mzazi/Mlezi anayetambuliwa

na Shule kulingana na fomu za usajili.

MASHARITI YA KUJIUNGA NA BWENI

Pamoja na sheria na kanuni muhimu za shule unapaswa;

1. Kukubaliana na sheria na kanuni zote za shule

2. Kufuata ratiba ya siku kwa mwanafunzi wa bweni

3. Kuhudhuria “**Roll-calls**” zote kama inavyopangwa na walezi

4. Kuhudhuria “**Preps**” na vipindi vyote vya darasani

5. Kuishi kwa amani, upendo na ushirikiano wa kidugu na wanajumuiya wote

6. Kula “**Menu**” iliyoandaliwa na Shule bila kuleta usumbufu wa kujichagulia chakula.

NB

CHAKULA KIKUU HAPA NI UGALI NA MAHARAGWE.

7. Kuchangia gharama za matengenezo ya uharibifu wowote inapolazimu.

8. Kutomleta au kumwingiza mgeni yeyote ndani ya bweni (wanafunzi wa kutwa ni miongoni mwao)

9. Kutoleta au kukaa ndani ya bweni bila ruhusa ya walezi wakati wa masomo

10. Huruhusiwi kupika chochote
11. Ni marufuku kwa wanafunzi wavulana kuingia bweni la wasichana
12. Kutokulala nje ya Shule bila kibali cha **Mkuu wa shule**
13. Kutoka nje ya shule bila kibali maalumu cha **utawala**
14. Kuvaa sare ya shule wakati wote wa vipindi na awapo nje ya mipaka ya shule
(kwa shughuli binafsi, shule au kidini)
15. Kuvaa sare ya nje (shamba dress) baada ya saa za masomo ndani ya mipaka ya shule.
16. Zingatia **UHURU WA KUABUDU “Kumcha MUNGU ni chanzo cha maarifa, hekima, busara, utu wema, uadilifu, upendo, amani na uaminifu.** Unaruhusiwa kuabudu kwa kadri ya dini yako ila usivunje sheria na taratibu zilizowekwa hapa shuleni.

FOMU YA KUKUBALI (FOMU HII IRUDISHE SHULENI)

1. Mimi.....kidatocha.....nimekubali kujiunga na shule ya sekondari Maweni nikiwa mwanafunzi wa bweni.
2. Ninakubali masharti yote ,nina ahidi kufuata sheria zote za shule.

3. Niko tayari uongozi wa shule kuchukua hatua za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunirudisha

kwa mzazi/mlezi endapo nitakiuka masharti yaliyomo.

4. Sahihi

ya mwanafunzi.....tarehe.....
.....

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

1. Mimi.....nina kubali mtoto

wangu.....wa kidato cha

.....mwaka.....kujiunga na sekondari ya Maweni kuanzia tarehe

.....akiwa mwanafunzi wa bwani.

2. Ninakubali masharti yaliyomo katika kujiunga na bwani ikiwa ni pamoja na kulipa karo

yote ya shule na kumtimizia mahitaji mengine ya shule.

3. Nitakuwa tayari kumpokea mtoto wangu wakati wowote endapo atakiuka masharti yaliyomo au kubainika kuwa na afya isiyoridhisha ambayo itahitaji ukaribu wa matunzo ya

mzazi /mlezi mwenyewe.

4. a) Anuani yangu ya kudumu ni

.....
.....
.....
.....
.....
.....

b) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu ni

1.....

..... 2

3

.....
.....

4.....

.....

c) Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

5. Sahihi ya
/mlezi.....tarehe.....

mzazi

FOMU YA KUPOKELEWA SHULENI

1. Jina
kamili.....
2. Mahali
ulipozaliwa.....
3. Tarehe ya
kuzaliwa.....
4. Uraia.....
.....
5. Anuani ya
nyumbani.....

6. Jina la mzazi /mlezi.....
7. Anuani ya mzazi/mlezi (kama tofauti na hiyo hapo juu).....
8. Ndugu wa karibu. Anuani yake, kitongoji/mtaa.....

Jina Picha	Uhusiano	Anuaniyake	Simu
1.....
2.....
3.....
4.....
..			

9. Dini

10. Kidato alichopokelewa.....

11. Shule uliyotoka.....

12. Shughuli unazopendelea mbali na masomo kama mpira wa miguu, mpira wa mikono, riadha, kuimba, n.k.....

13. Wilaya unakotoka..... mtaa..... kata.....

14. Sahihi ya mwanafunzi..... tarehe.....

15. Sahihi yamzazi/mlezi..... tarehe.....

Matumizi ya ofisi

Namba ya shule.....

Namba ya mtihani.....

**FORM FOR MEDICAL EXAMINATION
MAWENI SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 111 MKWAJUNI SONGWE**

To be completed by medical officer.

Full name.....
.....

Age..... Years.....

...Sex.....

Blood count (Red and White).....

Stool examination.....

...
Urine analysis.....

...
Syphilis test.....

Eye test.....

...
T.B test.....

...
Ears.....

...
Chest.....

...
Spleen.....

...
Abdomen.....

...
ADDITIONAL INFORMATION eg physical or chronically family disease,etc.....

.....
.....
.....

.....
.....

I certify that the above named student is fit to peruse studies

Signature.....

Designation.....

Section.....

Date.....

NOTE: Medical officer at the time of examination the individual for any ailments you note.

PUPILS:

You must bring this complete form when you come to school , no pupil may enroll without certificate of physical fitness.

.....
HEAD OF SCHOOL
MAWENI SECONDARY SCHOOL
0756-713-490

MAWENI SECONDARY SCHOOL

ESSENTIAL REFERENCE BOOKS/TEXT BOOKS FOR A-LEVEL STUDENTS.

A.HISTORY

1. Major issues in Africa History-ICD
2. Major Events in Africa History-Mwaijage
3. The Political Economy, Imperialism-by Nabudere
4. Africa since 1800-4th edition-by Roland Oliver and Atmore
5. The making of modern Africa Vol .1
6. How Europe underdeveloped Africa- W.Rodney
7. The 20th century –by Duff.M.N
8. Europe from 1815 –by Peacock

B.GEOGRAPHY

1. Certificate Geography (Oxford) Form 3-by Mary Mugo , Robert Karuggah and Paul Kibuuka.
2. General Geography in diagrams –by R.B.Bunnet
3. Regional Geography-by Nyambali/Nyangwine
4. Photography Interpretation and Elementary Surveying for Secondary Level New Edition-by S.E.Dura
5. Certificate Human and Economics Geography-by Morgan and Leong Chang

C.KISWAHILI

USHAIRI

1. Kimbunga-G.Gora (Taasisi ya Uchunguzi wa Kiswahili –TUKI) 1994
2. Chungu Tamu-T.A.Mvungi. (Tanzania Publisher House) 1985
3. Mapenzi Bora-S.Robert (Mkuki na Nyota) 2003
4. Fungate ya Uhuru-M.S. Khatibu (Macmillan and Aidan)

RIWAYA

1. Vuta n’Kuvute-Shafi .A.Shafi (Mkuki na Nyota)1999
2. Kufikirika –S.Robert (Mkukin a Nyota) 2003
3. Mfadhili –Hussein Tuwa (Mathew B/W and Stationery) 2007
4. Usiku utakapokwisha- Mbunda Msokile (Macmillan and Aidan) 2007

TAMTHILIYA

1. Morani-E.Mbogo (DUP)
2. Kivuli kinaishi-Said Mohamed (Oxford University Press)2007
3. Kwenye Ukingo wa Thim-E.Hussein (University Press)
4. Nguzoya Mama-DUP(1982)

D. GENERAL STUDIES

1. General Studies (Communication Skills for A-Level –M. Kadeghe)
2. General Studies notes(for A-Level Fir V & VI) G. Mshiu and N. Nyagwine

E. ENGLISH LANGUAGE

1. A Complete course for Form V & VI –Michael Kadeghe
2. English for Form V &VI – by Michael Kadeghe
3. Teaching English as a Foreign Language – G. Broughton et. Al
4. A grammar of Contemporary English – Quirk, et. Al
5. Longman English Grammar- L. G Alexander
6. The real English textbook for Advanced Level- by M. Kadeghe
7. Advance English Dictionary

PART II

A. NOVEL

1. The Beautiful One Are Not Yet Born- A. K Amah
2. A Man of the People – C. Achebe
3. Divine providence- Mkuki na Nyota
4. Encounters from Africa – Macmillan
5. The Rape of the Peal- Macmillan

B. PLAYS/ DRAMA

1. An Enemy of the People – H. Ibsen
2. I will marry when I want- EAEP
3. Rwanda Magere- by Okot Omtatah (1991)- Heinemann,Kenya
4. The Bride – EAEP
5. Black Mamba – EAEP

C. POETRY

1. Selected Poem from institute of Education
2. The Wonderful Surgeon and other Poem – Mkuki na Nyota

D. ECONOMICS

1. AMBILIKILE – NEW SYLLABAS -200
2. MORDEN ECONOMIC –ROBERT MUDIDA
3. ECONOMIC 1 ACTIVE - ZISTI KAMILI 2010 SYLLABUS
4. ECONOMIC 1I ACTIVE - ZISTI KAMILI 2010 SYLLABUS

5. ECONOMIC A/LEVEL PAPER 1 AND PROFESSIONAL STUDIES –
C.M.AMBIKILE NEW SYLABUS
6. ECONOMIC A/LEVEL PAPER 1I AND PROFESSIONAL STUDIES –
C.M.AMBIKILE NEW SYLABUS