

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Namba za simu

Mkuu wa Shule **0765779151**

Makamu Mkuu wa Shule **0766011167**

Patron **0787977848**

Shule ya Sekondari Magoto

S.L.P 72

TARIME

14/05/2018

Mzazi/Mlezi wa

S.L.P

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAGOTO HALMASHAURI YA
WILAYA TARIME MKOA WA MARA MWAKA 2018**

1. Nafurahi kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2018 tahasusi ya Shule ya sekondari Magoto ipo umbali wa Kilometa 25 kutoka Tarime mjini barabara kuu iendayo Nyamwaga. Shule hii ni Bweni kwa wavulana kidato cha Tano na Sita, na kutwa kwa kidato cha kwanza hadi cha nne. Ukitokea Mwanza unashuka Tarime mjini, ukifika Tarime mjini (stand kuu) kuna magari yaendayo Magoto (nauli tsh 3000) AU panda gari zinazokwenda Nyamongo (nauli tsh 5000) kisha shuka Kemakorere utapata usafiri wa kufika Magoto Sekondari (nauli tsh 1500). Muhula wa masomo unaanza tarehe **02/07/2018** hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe iliyotajwa hapo juu.

TANBIHI: Mwanafunzi hatapokelewa endapo atachelewa zaidi ya wiki mbili tangu tarehe ya kufungua shule kama ilivyotajwa hapo juu.

Mara mwanafunzi afikapo shuleni aripoti kwa Makamu Mkuu wa Shule kwa mapokezi na usajili. Makamu Mkuu wa shule atahakikisha kwamba mwanafunzi amekuja na stakabadhi iliyolipiwa kwenye **A/c 30401000046** yenye jina la **Magoto Secondary School**.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE YA SHULE

- a) Suruali mbili (02) au zaidi zenye marinda mawili pande zote, mifuko mitatu. Moja nyeusi na nyingine kijivu nyeupe (vitambaa viwe namba MOJA) na lazima zishonwe kwa mishono ya kawaida na iwe lap indo (turn up), Chini size 18
- b) Tai mbili (02) moja nyeusi na nyingine kijivu nyeupe.
- c) Shati mbili (02) au zaidi nyeupe za mikono mifupi na zenye mfuko mmoja tu.
- d) T – shirt moja (01) au zaidi zenye colar zitapatikana hapa shuleni (Tsh 10,000/= kwa T – shirt moja).
- e) Sweta mbili za kuvaa wakati wa baridi (moja blue na nyingine kijivu). Kila sweta litakua na siku yake ya kuvaliwa.
- f) Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba jozi mbili (02) visiwe na kisigino kirefu au muundo wa **“BOOT”**.
- g) Soksi nyeusi jozi mbili (02) na zisiwe na mistari au madoadoa.
- h) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi
- i) Trak suit nyekundu, Bukta ya bluu au nyekundu na Raba kwa ajili ya michezo.

ANGALIZO: Nguo zote za kiraia haziruhusiwi kabisa kuvaliwa shuleni, hivyo mwanafunzi aje na sare (uniform) za kutosha kwa matumizi yake ya kila siku awapo shuleni. Wakati wote mwanafunzi awapo shuleni, katika mazingira na wakati husika, mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule tu.

2.2 ADA NA MICHANGO YA SHULE

AINA YA MALIPO		MUHULA WA I	MUHULA WA II	JUMLA KWA MWAKA
a) Ada		Tsh 35,000/=	Tsh 35,000/=	Tsh 70,000/=
b) Michango Inayotakiwa Kulipwa na Kila Mzazi				
i	Ukarabati	Tsh 15,000/=	-	Tsh 15,000/=
ii	Kitambulisho na picha	Tsh 6,000/=	-	Tsh 6,000/=
iii	Taaluma	Tsh 20,000/=	-	Tsh 20,000/=
iv	Wapishi, Walinzi na Wafanyakazi wengine	Tsh 30,000/=	-	Tsh 30,000/=
v	Nembo (02)	Tsh 4000/=	-	Tsh 4000/=
vi	Huduma ya kwanza na Bima ya afya	Tsh 10,000/=	-	Tsh 10,000/=
vii	Tahadhari	Tsh 5000/=	-	Tsh 5000/=
viii	Joint exams (Mock)	-	Tsh 20,000/=	Tsh 20,000/=
JUMLA		Tsh 125,000/=	Tsh 55,000/=	Tsh 180,000/=

2.3 MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI

- i. Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka)
- ii. Jembe 1
- iii. Fyekeo 1
- iv. Soft broom 1
- v. Ndoo ya lita 20 (1)
- vi. Dawa ya choo lita 5

2.4 MAHITAJI AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KUWA NAYO KWA MATUMIZI YAKE BWENINI

- i. Shuka mbili (02) moja ya rangi ya pink na nyingine bluu (light blue) aje nazo.
- ii. Mto na foronya aje nao.
- iii. Ndala/ kandambili aje nazo.
- iv. Sanduku la bati kwa ajili ya kutunzia vifaa vyake (ni lazima aje nalo toka nyumbani).
- v. Chandarua aje nacho
- vi. Taulo aje nayo.
- vii. Ndoo ya kuchotea maji na Dumu la lita 5 la kutunzia maji yake ya kunywa. (aje navyo).
- viii. Fedha kidogo za matumizi yake muhimu ya kila siku (aje nayo)
- ix. Toilet paper 10 kwa matumizi yake (aje nazo).
- x. Sahani, bakuli, kijiko na kikombe cha nusu lita aje navyo.

- xi. Aje na blanketi lake la kujifunika kwa sababu ya baridi (Mashuka ya kimasai, vikoi n.k hayataruhusiwa kabisa, na mwanafunzi akikutwa nayo atachukuliwa hatua za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kuteketezwa mashuka hayo).
- xii. Aje na godoro futi 3 super banko.
- xiii. Cheti cha ugonjwa kama anacho.

2.5 VIFAA VYA KUTUMIA DARASANI (AJE NAVYO).

- i. Kikokotozi (calculator) aje nacho ni lazima kitakaguliwa
- ii. Mathematical set (aje nalo ni lazima litakaguliwa)
- iii. Rula, kalamu na penseli.
- iv. Madaftari makubwa (counter book) yasiyopungua kumi 10.
- v. Kwa **HGL** waje na Dictionary (Oxford Advanced Learner's Dictionary)
- vi. Pia unashauriwa kununua vitabu kulingana na Tahasusi unayosoma.

3. SHERIA ZA SHULE

3.1 MAKOSA YAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku **90** bila taarifa/utoro
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule
- vii. Kufuga ndevu
- viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- ix. Uvutaji sigara
- x. Uasherati, mahusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa
- xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba
- xii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
- xiii. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- xiv. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- xvi. Kudharau bendera ya taifa
- xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama vile kunywa sumu n.k
- xviii. Uharibifu wa mali ya umma

3.2 MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA AWAPO SHULENI .

- i. Kufuga kucha ndefu na nywele ndefu
- ii. Kufuga ndevu
- iii. Kuvaa mavazi yasiyo sare rasmi ya shule
- iv. Kugombana/ ugomvi
- v. Kuiga mitindo ya kihuni/isiyofaa
- vi. Kuchubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa

- vii. Kwenda nje ya shule bila kuvaa sare ya shule
- viii. Kwenda nje ya shule bila ruhusa
- ix. Kuvaa kofia, bangili, na mapambo mengine yasiyo sehemu ya sare ya shule.
- x. Kuwa na simu, kamera na redio shuleni.
- xi. Kutembelewa na wageni zaidi ya mara moja kwa mwezi.
- xii. Kula chakula nje ya bwalo bila ruhusa.
- xiii. Kukiuka ratiba au utaratibu wa shule.
- xiv. Kupeleka wageni bwenini.
- xv. Kwenda kwenye nyumba za walimu au wafanyakazi wengine bila ruhusa/sababu muhimu.

4. VIAMBATANISHO NA FOMU MUHIMU

- a) Fomu ya kiapo cha Mwanafunzi na kiapo cha Mzazi/Mlezi.
- b) Fomu ya historia ya mwanafunzi na maelezo binafsi kuhusu mwanafunzi.
- c) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.
- d) Nakala za **Result slip** na **cheti cha kuzaliwa**.

N:B Fomu hizi baada ya kujazwa kikamilifu lazima zirejeshwe shuleni wakati mwanafunzi anaporipoti na zitakaguliwa.

MUHIMU:

- i) Shule haipokei fedha taslimu. Malipo yote yalipwe benki na mwanafunzi aje na stakabadhi ya malipo ya benki **NMB A/c 30401000046** yenye jina la **Magoto Secondary School**.
- ii) Mzazi/Mlezi hakikisha kuwa mwanao anakuja na vitu anavyotakiwa kuwa navyo. Hatutampokea mwanafunzi yeyote ambaye hatakuja na vifaa vinavyotakiwa na kutokulipa michango kikamilifu kama inavyoonyesha katika “Joining instruction) (fomu ya kujiunga).
- iii) Simu za mkononi/ kiganjani, pasi na redio haziruhusiwi kabisa shuleni kwa mwanafunzi. Mwanafunzi asiye navyo. Akija na simu na akakamatwa nayo, sheria itachukua mkondo wake ikiwemo kufukuzwa shule pamoja na kuteketezwa simu.
- iv) Mzazi /Mlezi kumbuka kwamba ili mwanafunzi aweze kufikia malengo yake ya kitaaluma, anapaswa pia awe anasoma vitabu. Shule haina vitabu vya kutosha vya A – Level. Hivyo basi unaagizwa kumnunulia mwanao vitabu vya masomo atakayosoma kulingana na silabasi ya sasa.
- v) Ndugu Mzazi/Mlezi, shule hii haitoi kabisa chakula tofauti na kile kinachotumiwa na wanafunzi wote, kwa mwanafunzi mmoja mmoja (special diet), vyakula vinavyotumika hapa ni ugali, wali, maharage pia nyama na mboga za majani kadri vitakavyopatikana kulingana na mazingira yenyewe.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
GISIRI MAKUBO CHACHA
MKUU WA SHULE

Kiambatanisho A

KIAPO CHA MWANAFUNZI.

Mimi (jina la mwanafunzi) nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii. Naahidi kufuata sheria za shule na taratibu zote kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule.

Jina la mwanafunzi

Saini Tarehe

KIAPO CHA MZAZI/ MLEZI.

Mimi (Jina la mzazi/mlezi) Ambaye ni Mzazi/Mlezi wa (Jina la mwanafunzi) nimeyasoma na nimekubaliana na masharti na sheria za Shule ya Sekondari Magoto ambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Naahidi kwamba nitamhimiza mwanangu kufuata sheria na taratibu zote za shule. Pia naahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika malezi bora ya mwanangu ili baadae awe raia bora na mwema wa Taifa letu.

Aidha naahidi kuwa nitamlipia na kumpatia mwanangu huduma muhimu za shule kama vile; Ada na Michango; Sare za shule na michezo; Matibabu; Vifaa vya kujifunzia ikiwa ni pamoja na madaftari, kalamu, vitabu n.k

Jina la Mzazi/Mlezi;..... Namba ya simu

Mtaa (Kitongoji) Kijiji

Anuani: S.L. P Wilaya

Sahihi ya Mzazi/Mlezi Tarehe

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI MAGOTO

HISTORIA/TAARIFA YA MWANAFUNZI.

1. Jina la kwanza Jina la kati
Jina la mwisho
2. Jina la Mzazi/Mlezi
3. Kama ni Mlezi: uhusiano
4. Namba za simu za Mzazi/ Mlezi
5. Anwani ya kudumu ya Mzazi/Mlezi
6. Mahali mwanafunzi alipozaliwa: Kijiji cha Kata ya
Wilaya Mkoa
7. Dini Dhehebu
8. Unaingia kidato cha Tarehe/Mwaka
9. Kutoka shule ya Msingi/Sekondari Wilaya
..... Mkoa
10. Kazi anayofanya Mzazi/Mlezi wako ni Mahali
11. Usafiri kutoka hapa shuleni hadi nyumbani kwenu ni: (Toa maelezo)
❖
❖
12. Ndugu wengine ambao wanaweza kupelekewa habari muhimu juu yako au masuala ya shuleni ni:-

Jina la ndugu	Uhusiano	Namba za simu
i)		
ii)		
iii)		

13. Unalipiwa/utalipiwa karo na: Taja jina na anwani yake, au namba za simu
.....
14. Taarifa za wazazi: A. Wapo B. Wamefariki (weka vema (\checkmark) panapohusika)
15. Kabla hujaja hapa shuleni umepimwa na daktari? ndiyo/hapana. ni ugonjwa upi ni wakudumu kwako?
.....
16. Sifa maalumu kama unazo

17. Nakili kuwa maelezo niliyotoa hapo juu ni sahihi.

.....

Saini ya Mwanafunzi

.....

Saini ya Mzazi/Mlezi

**MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING
MAGOTO SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM.**

Full name

Age Height (in cms) Weight (in kgs)

1. Blood count (Red and White)
2. Stool Examination
3. Urine Analysis
4. Syphilis and other V.D
5. T.B and Leprosy Test
6. Eye Test
7. Ear Test
8. Chest test
9. Abdominal Test
10. Blood Group (very crucial)
11. Spleen
12. H.I.V Test, Positive Negative (Tick where necessary)

Additional information e.g Physical defects or impairments infection chronic or family Diseases (eg Sickle cell).

.....
.....
.....

I certify that the above student is fit/pursues Secondary Education

Signature

Designation

Station

Date