

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI LONDONI

S.L.P. 621

SONGEA

TAREHE.....

SIMU Na.0769061488/0679899336

Mzazi/Mlezi wa.....

S.L.P.....

.....

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LONDONI KIDATO CHA TANO 2018

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018. Shule ya sekondari Londoni iko umbali wa kilometa nane kutoka stendi kuu ya mabasi ya zamani kusini magharibi mwa manispaa ya Songea, kata ya Lizaboni, barabara ya kuelekea Peramiho mbele kidogo ya **TANESCO POWER STATION**. Usafiri wa pikipiki au taksi unapatikana kutoka standi kuu mpaka shuleni. Pikipiki si zaidi ya shilingi 2000/=, taksi si zaidi ya shilingi 10000/=

Muhula wa masomo unanza tarehe **02/07/2018**. Hivyo, mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe Mwisho wa kuripoti ni tarehe

1. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1.1 SARE YA SHULE

Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule wakati wote wa masomo, anapokwenda Hospitali, mjini au anapokuwa kwenye shughuli zozote za kishule na nje ya eneo la shule. Aidha, lipo vazi la kazi za nje ambalo huvaliwa na wanafunzi wanapokuwa katika kazi za mikoni nje ya masomo.

- (a) Shati nyeupe (blauzi mbili au zaidi za mikono mifupi na mikono mirefu kwa waislamu).
- (b) Sketi mbili (2) rangi ya kijivu pamoja na Tai ya kijivu yenye alama "V nyeupe". Sketi iwe na marinda ya kupanga yasiyopungua 12 na yasiyozidi 14. Belti ya sketi iwe nchi 2 au 1.5. Urefu wa sketi ufike kwenye kifundo cha mguu.
- (c) Raba nyeupe za kamba zisizo na mchanganyiko wa rangi, zisiwe na visigino virefu (High heels) jozi 2.
- (d) Sweta moja au zaidi la kuvaa wakati wa baridi, la kijivu sawa na rangi ya sketi, lisiwe la kufumwa (**liwe la mkenya**).
- (e) Soksi nyeupe ndefu jozi au zaidi.
- (f) Hijabu nyeupe kwa waislamu.

NB: ILI KUEPUSHA KUCHANGANYA RANGI YA KITAMBAA CHA SKETI, TUNASHAURI UJE USHONEE KWA MAFUNDI WA SONGEA BAADA YA KURIPOTI SHULENI KWA WALE WANAO PAKUA FOMU MTANDAONI.

1.2 VAZI LA KAZI

Gauni la kazi “Light purple” (koshibo) liwe refu lenye marinda ya kupanga na suruali yake. Waislamu washone na hijabu rangi sawa na vazi la kazi (**tunashauri uje ushonee kwa mafundi wa Songea baada ya kuripoti shuleni kwa wale wanaopakua fomu mtandaoni kuepusha kuchanganya rangi**).

1.3 SARE YA MICHEZO

- (i) Track suit nyeusi (**adidas**) yenye mistari ya rangi nyeupe .
- (ii) T-shirt yenye kola na nembo ya shule 1 au zaidi (zinapatikana Songea).
- (iii) Bukta pamoja na fulana nyekundu 1 na bluu 1.
- (iv) Raba nyeusi za kamba.

NB: SARE ZOTE ZA SHULE MSHONO NA RANGI ZAKE ANGALIA UKURASA WA 10

1.4 MAVAZI YA MSIKITINI (KWA WAISLAMU)

- (i) Suruali nyeusi na pana (ii) Blauzi nyeupe ndefu na pana yenye mikono mirefu (nusu kanzu)
- (iii) Hijabu nyeupe

1.5 SARE YA SHULE ISIVALIWE PAMOJA NA VITU VIFUATAVYO:-

- Kofia;
- Hereni; Bangili; Pete; Mikufu
- Viatu vya ghorofa
- Vibanio vya nywele
- Saa zenye marembo marembo (iwe na mkanda wa kawaida wa chuma, ngozi au plastiki).

NB: KAMWE MWANAFUNZI ASIJE NA NGUO NYINGINE ZISIZO ELEKEZWA.

2 ADA NA MICHANGO YA SHULE

2.1 ADA YA SHULE

Ada ya shule kwa mwaka ni Tshs. 70,000/=. Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000/= kwa muhula. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule Na. **61801200163** katika benki ya **NMB**. Jina la akaunti ni **Londoni Secondary School** (tafadhari andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip).

2.2 MICHANGO MINGINE

- (i) Ukarabati wa samani TShs. 15,000/= kwa mwaka
- (ii) Kitambulisho na picha TShs.6,000/= (**isilipwe benki, njoo nayo shuleni**)
- (iii) Taaluma TShs. 20,000/= kwa mwaka
- (iv) Wapishi, walinzi na vibarua wengine TShs. 30,000/= kwa mwaka
- (v) Tahadhari ni Tshs. 5,000 (mara moja tu na haitarejeshwa)
- (vi) Mitihani ya kujipima Tsh. 20000/=
- (vii) Huduma ya kwanza Tsh. 5000/= (**isilipwe benki, njoo nayo shuleni**)
- (viii) Bima ya afya (CHF) Tsh. 5000/= (**isilipwe benki, njoo nayo shuleni**)

Fedha hizo **zilizo ainishwa kipengele Na. 2.2** zilipwe kwenye akaunti ya shule Na. **61806600005** katika benki ya **NMB**. Jina la akaunti ni **Londoni Secondary School** (tafadhari andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip).

3 MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI

- (i) Ndoo mpya ya lita 20 moja.
- (ii) Ream 2 za karatasi (A4) kwa mwaka.
- (iii) Mfagio wa nje (chelewa) 1, mopper 1 na brashi ngumu yenye mshikio mrefu 1.

(iv) Jembe moja lililonolewa na mpini wake.

(v) Kwanja (slasher) moja lililonolewa.

4 MAHITAJI BINAFSI YA MWANAFUNZI

(i) Sanduku linalofunga vizuri kwa kuhifadhi nguo na vitu vyake (Trunker).

(ii) Godoro la ft 2½ upana.

(iii) Chandarua.

(iv) Mto na foronya yake rangi nyeupe au pinki.

(v) Blanketi 1.

(vi) Bed cover 2 rangi ya pinki iliyoiva.

(vii) Shuka za kulalia 2

(viii) Taulo 1

(ix) Mwamvuli 1

(x) Kandambili umoja nyekundu

(xi) Ndoo 1

(xii) Vyombo vya chakula, sahani, bakuli, kikombe na kijiko

(xiii) Daftari zaidi ya ishirini (Counter Books)

(xiv) Mathematical set 1

(xv) Seti ya kalamu za rangi

(xvi) Scientific Calculators (isiyo programmable) fx-991MS (kwa wanaosoma EGM, HGL na HGK)

(xvii) Graph pad (kwa wanaosoma EGM, HGL na HGK).

(xviii) Vitabu mbalimbali kulingana na masomo anayosoma.

NB: SIMU ZA MKONONI HAZIRUHUSIWI KABISA HAPA SHULENI. MWANAFUNZI ASIRUHUSIWE KUJA NA SIMU. ADHABU KALI IKIWA NI PAMOJA NA KUFUKUZWA SHULE ITACHUKULIWA KWA ATAKAYEPATIKANA NA SIMU.

5 FEDHA ZA MATUMIZI KWA MWANAFUNZI

Mzazi anashauriwa akupe fedha za kutosha kwa matumizi yako binafsi, kuna duka la shule ambalo huwauzia wanafunzi mahitaji yao. Aidha, hairuhusiwi kuweka fedha nyingi bwenini. Hivyo anatakiwa kufungua akaunti Benki ya Posta, NMB, NBC au CRDB zilizopo hapa Songea kwa ajili ya kutunzia fedha zake. **Pia fedha za matumizi zinatakiwa zitumwe kupitia simu ya shule namba 0769061488 au 0679899336 kisha andika ujumbe kiasi ulichotuma na jina la mwanafunzi husika. Namba zote zimesajiliwa kwa jina la shule.**

6. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

A. HESHIMA

1. Mwanafunzi asimame na kumsalimia Mwalimu au mtu yeyote anayemzidi umri anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mkutano.
2. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya wakati wowote kati yake na wenzake, kwa mwalimu wake na kwa watu wengine.
3. Mwanafunzi awaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wake.
4. Mwanafunzi ashirikiane na kusaidiana na wenzake katika kazi.
5. Mwanafunzi ahamini na kuheshimu kazi za aina zote.
6. Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mambo yafuatayo:-
 - (a) Kuvuta sigara.
 - (b) Kufuga kucha ndefu.
 - (c) Kuwa na nywele zisizowekwa katika hali ya usafi.
 - (d) Kufuga ndefu.
 - (e) Kuvaa mavazi yasiyo na heshima.
 - (f) Kugombana.

7. Mwanafunzi aitike mara moja na kukimbilia aliko Mkuu anayemwita.
8. Mwanafunzi aheshimu Bendera ya Taifa (Serikali), picha za viongozi wa wakuu wa Serikali, Nembo ya Taifa (Coat of Arms), Wimbo wa Taifa na fedha za Taifa.
9. Mwanafunzi aheshimu na kutunza ukumbi wa mikutano, mahali pa kuliachakula, ofisi za shule, mali binafsi na mali ya umma.
10. Mwanafunzi anatakiwa kusimama katika mstari wakati wa kupokea huduma.
11. Mwanafunzi awe mfano mzuri wa heshima na tabia njema mahali popote alipo.
12. Mwanafunzi anyooshe mkono juu na kusimama anapoulizwa na kujibu maswali.
13. Mwanafunzi akae kimya wakati wote anapokuwa darasani, asitoke bila ya ruhusa ya mwalim au kiongozi aliyeko.

B. MAHUDHURIO

1. Mwanafunzi ahudhurie shule kwa muda wote wa masomo.
2. Mwanafunzi ahudhurie vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa ikiwa ni pamoja na kuhudhuria maandalio ya masomo (preparation).
3. Mwanafunzi ahudhurie katika kazi zote za mikono.
4. Mwanafunzi ahudhurie mikutano ya shule kama Baraza la shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha bendera ya Taifa, mikutano mingine.
5. Kila mwanafunzi atapaswa kufuata **Dini** ambayo wazazi wake wanaikubali. Kubadili dini ukiwa shuleni haitaruhusiwa.
6. Mwanafunzi anaposhindwa kuhudhuria masomo au shughuli nyingine ya kishule kwa sababu ya **UGONJWA** lazima atoe taaria kwa mwalimu wa malezi ili ampatie kibali kwenda kutibiwa na lazima aoneshe cheti cha mganga kwa mwalimu wa malezi baada ya kutibiwa.

C. KUWAHI

1. Kuwahi kuripoti mara shule inapofunguliwa.
2. Mwanafunzi awahi katika shughuli zote za shule kama zilivyopangwa katika ratiba ya kila siku.
3. Mwanafunzi atii mlio wa kengele na kuwahi anapohitajika.

D. MAWASILIANO

Mwanafunzi anapaswa kutumia lugha ya kiingereza wakati wote awapo shuleni, isipo kuwa wakati wa somo la Kiswahili, au anapo wasiliana na wafanyakazi wasio walimu pamoja na wageni.

E. SARE ZA SHULE

1. Kila mwanafunzi atavaa sare ya shule:
 - (a) Wakati wote wa masomo ya darasani.
 - (b) Wakati wote wa mihadhara ya shule (Baraza).
 - (c) Wakati wa kwenda hospitalini, mjini au maandamano.
 - (d) Wakati wote anapokuwa katika shughuli zozote za kishule nje ya eneo la shule.
2. Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa vitu vifuatavyo pamoja na sare ya shule:
 - (a) Viatu vya ghorofa.
 - (b) Kofia isipokua waislamu wakati wa kwenda msikitini kuswali.
 - (c) Mapambo mengine yoyote kama bangili, pete, mkufu, heleni, kupaka wanja, rangi ya mdomo na ya kucha.
 - (d) Saa zenye marembo marembo (iwe na mkanda wa kawaida wa chuma, ngozi au plastiki).
3. Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa viatu vya wazi jikoni.

F. MIPAKA YA SHULE

1. Mwanafunzi haruhusiwi wakati wa kuwa shuleni kuwa nje ya mipaka ya shule bila kibali maalum.
2. Mwanafunzi atatembelea sehemu zifuatazo kwa kibali maalumu:
 - (a) Ofisi za shule.
 - (b) Maabara.
 - (c) Jikoni.
 - (d) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu.
3. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo:-
 - (a) Vilabu vya pombe.
 - (b) Majumba ya starehe.
 - (c) Majumba ya kufikia wageni.

G. USAFI

Usafi ni wajibu wa kila mwanafunzi na ni sehemu muhimu ya maisha yake ya kila siku. Kwahiyo kila mwanafunzi atazingatia yafuatayo:-

- (a) Usafi wa mwili wake na nguo zake.
- (b) Usafi wa ukumbi wa chakula.
- (c) Vyakula viliwe ndani ya bwalo la chakula tu.
- (d) Usafi wa vyoo, madarasa, maabara, viwanja na barabara.
- (e) Awe na nywele fupi – **njiti ya kiberiti ikichomekwa kwenye nywele ionekane. Haruhusiwi kusuka nywele.**

H. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE

1. Wizi wa vitu na wizi wa kalamu (forgery).
2. Uasherati, ubakaji na uhusiano wa jinsia moja.
3. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
4. Uvutaji wa sigara na bangi.
5. Makosa ya Jinai.
6. Kupigana au kupiga.
7. Kuharibu kwa makusudu mali ya umma.
8. Kudharau Bendera ya Taifa na Nembo zingine za Taifa.
9. Kuoja au kuolewa.
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
11. Kutoa mimba.
12. Kugoma, kuchochea na kuongeza au kuvuruga amani.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi.
14. Kulala nje ya bwani bila ruhusa na kutoroka bweni.
15. Kumiliki siraha ya aina yoyote.
16. Kumiliki kipasha joto (heater), pasi ya umeme, Radio, TV, Camera.
17. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule na kifaa chochote kinacho husiana na simu.
18. Kuto hudhuria masomo zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
19. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
20. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
21. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayo vunja sheria za nchi.
22. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
23. Kufanya jaribio lolote la kujiua, kuua, au kutishia kujiua kwa sumu, n.k.

6 VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU

Pamoja na barua hii pokea:

- A. Fomu Namba B ya kupimwa afya yake. Apimwe kwenye hospitali ya serikali, hakikisha anapimwa siyo kujaziwa fomu tu. Na umweleze mganga matatizo ya afya aliyonayo. Kwani hatutapokea hoja zozote kinyume na ripoti ya daktari.
- B. Fomu Namba C ya kuonyesha ndugu wa karibu na ahadi ya utekelezaji wa wajibu.
- C. Fomu Namba D ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- D. Uje na nakala za cheti cha kuzaliwa/affidavit certificate, Leaving certificate na result slip.
- E. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi walioorodheshwa kwenye Fomu namba C.

NB: Uje na faili ndani ukiweka fomu Na. B, C, D na Viambatisho vilivyotajwa kwenye D na E hapo juu.

❖ **Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.**

**NAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA NA SAFARI NJEMA KUJA KUJIUNGA NASI.
KAULI MBIU (MOTTO WA SHULE) NI: “ELIMU BORA KWA MAISHA BORA”**

KARIBU SANA LONDONI SEKONDARI



**GABRIEL MBUNDA
MKUU WA SHULE**

**HEADMASIER
LONDONI SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 621 SONGEA**

KIAMBATISHO "B"

PRESIDENT'S OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

LONDONI SECONDARY SCHOOL,
P. O. B02OX 621,
SONGEA.

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine Miss _____ as to her physical and mental fitness for admission as a form FIVE at Londoni Secondary School for the Academic year 2018/2019. Yours Sincerely,



.....
THE HEADMASTER

**HEADMASTER
LONDONI SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 621 SONGEA**

The Headmaster, I have examine Miss _____ as shown below and consider that she is physically and mentally fit/unfit for admission to pursue a full – time secondary school education.

1. Vision with/without glasses. Right _____
Left _____
2. Blood pressure _____
Hemoglobin _____
3. Hearing _____
4. (a) Urine Albumen _____
(b) Sugar _____
5. (a) Venereal disease _____
(b) Bilharzias _____
6. Pregnancy _____
7. Neurosis _____
8. Is there any abnormality of:-
(a) The heart _____ (b) Lungs _____
(c) The spleen _____
9. Are there any serious disease e.g. leprosy, asthma, diabetes, etc

Date _____
Station _____

Signature of medical officer
Designation _____

KIAMBATISHO ‘C’ Ndugu wa karibu: Hakikisha unaandika majina na anwani zao. Hii inaisaidia shule kutoa taarifa endapo tatizo linatokea. Hatutaki majina ya ndugu wa bandia.

1. (a) Jina..... (b) Uhusiano
(c) Anuani:.....
(d) Kata:..... (e) Mtaa.....
(f) Namba ya simu (g)Balozi.....

2. (a) Jina..... (b) Uhusiano
(c) Anuani:.....
(d) Kata:..... (e) Mtaa.....
(f) Namba ya simu (g)Balozi.....

3. (a) Jina..... (b) Uhusiano
(c) Anuani:.....
(d) Kata:..... (e) Mtaa.....
(f) Namba ya simu (g)Balozi.....

4. (a) Jina..... (b) Uhusiano
(c) Anuani:.....
(d) Kata:..... (e) Mtaa.....
(f) Namba ya simu (g)Balozi.....

Sahihi ya mzazi.....
Tarehe.....

AHADI YA KUTEKELEZA WAJIBU

- Mimi nakubali nafasi niliyopata katika shule ya sekondari ya Londoni kuendelea na masomo.
- Nafahamu kuwa ninagharamiwa na Taifa linalothamini kazi na juhudi.
- Naahidi mbele ya mzazi/mlezi wangu kuwa nitajitahidi kwa upeo na uwezo wangu kuwa mwanafunzi mwema.
- Ninaahidi kutoshiriki katika mambo yatakayosababisha mwanafunzi kuachishwa shule.
- Naahidi kuwa nitashirikiana na walimu/walezipamoja na wanafunzi wenzangu katika kila jambo lenye manufaa kwa shule yangu na Taifa kwa ujumla.

.....
Sahihi ya Mwanafunzi

Mimi.....
Mzazi/mlezi wa nimesoma maelekezo yote na kuelewa. Naahidi kwamba nitampatia mahitaji yote kama ilivyoagizwa katika barua. Ripoti na barua zote zinazohusu mtoto wangu ziletwe kwangu kwa anuani hiyo hapo chini:-

S. L. P
.....
.....

Jina la mzazi..... Namba ya simu.....
Mtaa..... Balozi.....
Sahihi ya mzazi..... Tarehe.....

KIAMBATISHO 'D' FOMU YA MKATABA

A. KATI YA MWANAFUNZI NA SHULE

1. Jina kamili kama alivyoandikishwa kwenye mtihani
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Mahali alipozaliwa.....
4. Dini..... Dhehebu.....
5. Shule alipomaliza elimu ya msingi..... Wilaya.....
Mkoa..... Mwaka aliomaliza.....
6. Shule alipomaliza elimu ya sekondari (kidato cha nne).....
Wilaya..... Mkoa..... Mwaka.....

Mimi..... ninaahidi kutoshiriki mgomo, fujo na makosa ya jinai kama yalivyoainishwa katika sheria za shule na za nchi kwa ujumla.

Sahihi..... Tarehe.....

B. KATI YA MZAZI NA SHULE

Mimi.....

Mzazi/Mlezi wa.....

Ninakiri na kukubaliana na sheria za shule kama ambavyo zimeainishwa kuwa mwanangu hatashiriki mgomo, fujo na makosa mengine ya jinai.

Aidha, nitakubaliana na hatua za kisheria atakazochukuliwa mwanangu.....
endapo atakiuka taratibu za shule.

Sahihi..... Tarehe.....

SARE ZA SHULE, MISHONO PAMOJA NA RANGI ZAKE

SHAMBA DRESS NA RABA ZA MICHEZO



SWETA, SKIRT, RABA NYEUPE PAMOJA NA TAI



TRACK SUIT



T-SHIRT NYEKUNDU



T-SHIRT YA BLUU

