

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NZEGA**

SHULE YA SEKONDARI KILI,
S.L.P 4,
BUKENE-NZEGA,
TABORA.

Kumb. Na. KSS/JIF.5/04

17/5/2018.

Kwa
S.L.P

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA TANO KATIKA
SHULE YA SEKONDARI KILI.**

Nafurahi kukutaarifu kuwa UMECHAGULIWA kujiunga na masomo ya Sekondari katika Shule ya Sekondari KILI iliyopo Tarafa ya Bukene Wilaya ya Nzega Mkoani Tabora.

Utajiunga na masomo ya HGK/HGL KIDATO CHA TANO KWA MWAKA WA MASOMO WA 2018/2019 HONGERA SANA.

Shule itafunguliwa tarehe fika tarehe hiyo bila kukosa. Utakuwa mwanafunzi wa BWENI.

Barua hii imeambatanishwa na:-

1. Fomu ya kujiunga na mahitaji ya shule
2. Medical examination form
3. Form ya Mzazi kukiri taratibu za shule

KARIBU SANA KILI SEKONDARI

.....
**ESTON KATIRIGE
MKUU WA SHULE
0787 295 714/0769 590 997**

1.0 SARE ZA SHULE

- (a) Shati mbili nyeupe zenye mikono mirefu. Zitakaguliwa
- (b) Viatu pair mbili vya ngozi vyeusi vyenye kisigino kifupi vya kufunga na kamba
- (c) Soksi nyeupe ndefu pair 2

2.0 MAVAZI MENGINE (nguo za michezo)

- (a) Nguo za michezo (Track suit rangi ya Blue Bahari)
- (b) T-shirt ya rangi ya kijivu (anunue mwenyewe)
- (c) Raba jozi moja
- (d) Sketi nyeusi
- (e) Aje amevaa sketi nyeusi na T-shirt ya kijivu

3.0 VYOMBO VYA CHAKULA

- (a) Sahani ya bati
- (b) Bakuli ya bati
- (c) Kijiko na umma
- (d) Kikombe cha bati
- (e) Ndoo za plastiki 2

1. MATANDIKO

- (a) Blanketi moja
- (b) Mto mmoja na foronya
- (c) Godoro la sponji futi $2\frac{1}{2}$ kwa 6
- (d) Chandarua kimoja cha $3\frac{1}{2}$ kwa 6

2. KARO YA SHULE

Ada (karo ni Tsh. 70,000/= kwa mwaka. Lipa ada hiyo Benki ya NMB A/C 5111200037 jina la Akaunti Kili Sekondari.

3. MAHITAJI MENGINE

- (a) Tsh. 15,000/= kwa ajili ya mchango wa ukarabati
- (b) Tsh. 10,000/= kwa ajili ya mchango wa Taaluma, lipa A/C 5111200037
- (c) Ream moja ya karatasi A4 kila mwaka aje nayo
- (d) Fedha za tahadhari Tsh. 20,000/= ambazo hazirudishwi
- (e) Matibabu mwanafunzi anashauriwa kuja na BIMA ya Afya na fedha ya matibabu ambayo atakaa nayo yeye mwenyewe.

4. MAHITAJI MENGINE YANAYOPATIKANA SHULENI

Njoo na pesa Taslimu Tsh. 93,000/= hii italipwa shuleni

- (a) Sketi mbili kwa ajili ya shule
- (b) Nek tai 1
- (c) Shuka mbili
- (d) T-shirt 2
- (e) Kitambulisho
- (f) Nembo
- (g) Sweta ya kujikinga na baridi

5. VIFAA VYA DARASANI

- (a) Daftari kubwa 7 (counter books)
- (b) Kalamu ya penseli na biki
- (c) Kamusi ya Kiswahili kwa wanaosoma Kiswahili au Advanced Learners Dictionary (English)
- (d) Kila mwanafunzi aje na Kitabu kimoja kutokana na mchepuo wake (kitakaguliwa wakati wa kuripotii)

6. VIFAA VINGINE

- (a) Jembe moja na mpini
- (b) Slesher
- (c) Mfagio wa nje (wenye mpini)
- (d) Mfagio wa ndani (soft bloom) kwa wanafunzi wa HGL
- (e) Mopa kwa wanafunzi wa HGK

7. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.

Kila mwanafunzi anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi ambayo yatafafanuliwa kwa ufasaha zaidi atakapofika shuleni.

- (a) Heshima kwa Uongozi, Wazazi na Wafanyakazi kwa ujumla.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule ni muhimu
- (c) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine zote utakazopewa.
- (d) Kuheshimu kengele.
- (e) Kufahamu na kuheshimu mipaka ya shule na kutoka nje ya shule kwa ruhusa ya maandishi.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (i) Kuheshimu na kusimama wima bendera ya Taifa inapopandishwa / kushushwa na wimbo wa Taifa unapoimbwa.
- (j) Kuishi maisha ya ushirikiano na upendo
- (k) Kutotoa matusi, lugha chafu, kuzomea, kuanzisha au kushiriki migomo
- (l) Kusimama na kumsalimia Mwalimu au yeyote anayestahili anapopita ndani au nje ya darasa.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

1. Wizi
2. Uasherati
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyaa
4. Kupiga au kupigana
5. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
6. Kudharau bendera ya Taifa
7. Kuolewa
8. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule
9. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
10. Kukataa adhabu kwa makusudi
11. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NZEGA
SHULE YA SEKONDARI KILI**

STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Government Medical Officer and returned to the
Headmaster Kili Secondary School)

NAME

(please examine the student named above and comment on his/her health
Recording to the following items. Kindly put a tick in out of either YES or NO
whichever is applicable)

1. Does the student have problem in connection with
- A: Sight? 1. NO
If YES state 2. YES
- B: Hearing? 1. NO
If YES state 2. YES
- C:TB 1. NO
If YES state 2. YES
- D: Blood pressure 1. NO
If YES state 2. YES
- E: Any other Health problems 1. NO
If YES state 2. YES
- F: Syphilis and other venereal diseases 1. NO
If YES state 2. YES
- L: No please state

Name and signature Designation
..... Date Official stamp

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NZEGA
SHULE YA SEKONDARI KILI**

**FOMU YA MZAZI NA MWANAFUNZI KUKIRI KUKUBALIANA
NA SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

Sehemu A Ijazwe na Mwanafunzi na Sehemu B ijazwe na Mzazi/Mlezi. Fomu hii irudishwe shuleni baada ya kujazwa.

- A: Jina rasmi la Mwanafunzi
- Masomo: (Tahasusi) uliyochaguliwa kusoma
-
- Mahali utokapo Wilaya Mkoa
 - Dhehebu lako
 - Naahidi kusoma kwa bidii na maarifa yangu yote pia nimesoma na kuelewa kanuni za shule na mahitaji ya shule naahidi kutekeleza

 - Sahihi ya Mwanafunzi
 - Tarehe
- B: Mzazi
- Jina la Mzazi
 - Anwani
 - Namba ya simu
 - Baada ya kusoma na kuelewa Sheria, Kanuni na mahitaji ya shule:-
Naahidi yafuatayo:-

(i) kumhimiza mwanangu kuheshimu na kufuata sheria na kanuni za shule
(ii) Kulipa ada na mahitaji yote ya shule
(iii) Kushirikiana na shule katika kulea mwanangu
- Sahihi ya Mzazi
 - Tarehe