

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS – TAMISEMI**



**Namba za simu**  
**Mkuu wa shule 0768488039**  
**Makamu mkuu wa shule 0755899117**  
**Matron 0758032070**

Shule ya Sekondari KASHISHI  
S.L.P 170 ULYANKULU – KALIUA  
TAREHE.....

**Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi.....**  
.....

**S.L.P.....**  
.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KASHISHI HALMASHAURI YA KALIUA MKOA TABORA MWAKA 2018.**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka ..... Tahasusi ya ..... Shule ya sekondari **KASHISHI** ipo umbali wa kilometa 145 kaskazini mwa mji wa **KALIUA**. Usafiri wa basi kutoka mjini **KALIUA** unapatikana katika kituo cha mabasi **KALIUA** nauli ni shilingi **10,000/=** hata hivyo ili kurahisisha kufika kwa urahisi unashauliwa kupitia **KAHAMA**, ambapo utapanda mabasi ya kwenda **KALIUA**, katika kituo cha mabasi **CDT** na nauli ni shilingi **6000/=** hadi **KASHISHI SEKONDARI**.

Muhula wa masomo unaanza tarehe..... Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ..... Mwisho wa kuripoti ni tarehe .....

**2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-**

**2.1 Sare ya shule**

- a) Sare ya shule hii ni sketi mbili za linda box nyuma moja na mbele moja ya rangi ya bluu nyeusi (Dark blue) kwa wasichana (ziwe ndefu) na suruali mbili, rangi ya bluu nyeusi (Dark blue) zisizobana (zisiwe modo) kwa wavulana, mashati mawili meupe ya mikono mirefu (aje nayo).
- b) Hijabu/kijuba; Rangi ya hijabu (kijuba) ifanane na sare ya shule (Dark blue au nyeupe).
- c) **Michezo:** wakati wa michezo bukta ya blue kwa wavulana (aje nayo) na minisketi ya blue kwa wasichana (aje nayo). Raba pair moja za michezo aje nayo.
- d) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
- e) Soksi jozi mbili nyeupe (STOCKING) kwa wasichana/nyeusi kwa wavulana.
- f) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi.
- g) Sweta blue nyeusi (Dark blue) yenye V Shepu.
- h) Nguo za kushindia (shamba dress) T-shirt yenye nembo ya shule inapatikana madukani jilani na shule kwa shilingi 12,000/= kila moja, na sketi Mbili nyeusi zenye

malinda kwa wasichana (ziwe ndefu na aje nazo), Wavulana suruali nyeusi mbili aje nazo (isiwe modo).

- i) Tai ndefu ya Bluu nyeusi (Dark blue)

**NB: NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI SHULENI KABISA** lakini kwajili ya baridi aje naTrack suti blue nyeusi (Dark blue) isiyo bana, hivyo ukiweza mnunulie pair za kutosha za hiyo track suti na sweta za shule

## 2.2 Ada na michango ya shule.

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi wa bwani. Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000.00 kwa mwanafunzi wa bwani kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule A/C. 51301100029 –KASHISHI SEC SCHOOL REVENUE COLLECTION, benki ya NMB (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip na aje nayo akabidhi kwa mhasibu)
- b) **Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi/mlezi ni:-**
- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
  - ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
  - iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
  - iv. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
  - v. Shilingi 2,000/= nembo ya shule.
  - vi. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza.
  - vii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima.
  - viii. Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa)
- c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-
- (i) Ream ya karatasi 1 A4 (kwa muhula)
  - (ii) Unatakiwa kuja na vitabu japo kimoja kwa kila somo kulingana na taasisi uliochaguliwa (orodha ya vitabu imeambatanishwa).
  - (iii) Dessecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia
  - (iv) Scientific calculator
  - (v) Godoro la sponji kwa ajili ya kulalia, futi  $2\frac{1}{2} \times 6$
  - (vi) Mashuka pair 2, Blanketi 1, Foronya 1, Chandarua 1 (mashuka wasichana rangi ya bluu, wavulana rangi ya pinki yasiwe na maandishi).
  - (vii) Vyombo vya chakula (sahani 1, bakuli 1, kijiko 1 na kikombe )
  - (viii) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko .
  - (ix) Jembe 1 au Reki 1 yenye mpini wa chuma.
  - (x) Mfagio wa ndani(soft bloom) na wa nje(hard bloom).
  - (xi) Picha 4 paspoti size za mwanafunzi na nakala ya result slip
  - (xii) Sanduku la chuma kwaajili ya kuwekea nguo na vifaa vingine

## 3. Makosa takayosababisha mwanafunzi kufukuzwa shule

- (i) Wizi
- (ii) Kutohuzuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana wanafunzi kwa wanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- (vi) Kusuka nyele, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nyele fupi wakati wote wawapo shuleni.

- (vii) Kufuga ndevu.
- (viii) Ulevi na unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (ix) Uvutaji wa sigara.
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoza au kuolewa.
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi kwa mazingira ya shule.
- (xvi) Kudharau bendera ya Taifa.
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

**4. Viambatanisho na fomu muhimu**

- a) Fomu ya uchunguzi wa afya (medical Examination form) FOMU A ambayo ijazwe na mganga mkuu wa hospitali ya serikali,
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiliki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai. FOMU B na FOMU C
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. FOMU D
- d) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

**5. Tafadha soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.**

***KARIBU SANA KASHISHI SEKONDARI***

saini ya mkuu wa shule .....

jina la mkuu wa shule .....

Mhuri wa mkuu wa shule .....

**HALMASHAURI YA WILAYA YA KALIUA**  
**KASHISHI SEKONDARI SCHOOL**

**FOMU B      HISTORIA YA MWANAFUNZI**

1. Jina la mwanafunzi .....Tarehe kamili ya kuzaliwa .....
2. Jina la baba .....Jina la mama .....
3. Jina la mlezi .....Anuani kamili ya mzazi/mlezi .....
4. Uhusiano wa mlezi .....Kazi ya mzazi/mlezi(mkulima, mfanyakazi, mfanyabiashara).....
5. Kama ni mfanyabiashara biashara yake ni.....
6. Kama ni mkulima zao muhimu analolitegemea ni .....
7. Kama ni mfanyakazi kazi yake ni .....
8. Afya yake (maelezo kama mwanafunzi anayo matatizo ya kiafya na hivyo anastahili huduma maalum).....
9. Madhehebu ya dini ya mwanafunzi .....
10. Jamaa ndugu wanaoruhusiwa kumtembelea mwanafunzi kwa ruhusa ya mzazi/mlezi ni;

**JINA KAMILI**

**UHUSIANO**

**ANUANI YAKE**

- |         |       |       |
|---------|-------|-------|
| 1. .... | ..... | ..... |
| 2. .... | ..... | ..... |
| 3. .... | ..... | ..... |

11. Uthibitisho wa mzazi/ mlezi.

Mimi .....nathibitisha kuwa maelezo yaliyotajwa hapo juu ni sahihi.

Anuani ya mzazi/mlezi ..... Tarehe .....

**FOMU C      KUKUBALI NAFASI (Ijazwe na mwanafunzi mwenyewe)**

1. Jina la mwanafunzi .....(kama linavyo onekana kwenye result slip)

Mimi .....nimechaguliwa kuwa mwanafunzi wa shule ya sekondari ya kashishi. Nakubali nafasi hiyo niliyopewa na umma wa Tanzania. Naamini kabisa kuwa nimetunukiwa nafasi hiyo ili nijiendeleze kwa manufaa ya watanzania. Hivyo ninaahidi kuwa nitajibidiisha kadri ya uwezo wangu wotekatika kazi zote nitakazopewa shuleni, nje na ndani ya darasa.ili kuleta ufanisi. Ili kutimiza shabaha hii, ninakubali na ninaahidi kwa hiari yangu mwenyewe kuwa nitafanya kazi kwa BUSARA, MAARIFA, NIDHAMU YA HALI YA JUU na UTII. Kwa viongozi wote kwa sheria na amri zote za shule. Nikiwa na maoni au malalamiko ninaahidi nitayafikisha panapohusika kwa njia na taratibu zinazokubalika.

Sahihi ya mwanafunzi..... Tarehe .....

## **FOMU D (ijazwe na mzazi/mlezi wa mwanafunzi)**

Mimi.....nikiwa mzazi/mlezi wa mwanafunzi ..... naahidi kuwa nitatimiza wajibu wangu kama mzazi/mlezi kwa mtoto huyo na kushilikiana na shule ikiwa pamoja na kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakatolewa na shule.

Sahihi ya mzazi/mlezi ..... Tarehe .....

❖ ILANI

Mwanafunzi hatasajiliwa kama fomu A, B, C & D hazijajazwa kikamilifu

Orodha ya vitabu vinavyo hitajika

somo	Jina la kitabu	Mwandishi/mtunzi
Fizikia	<ul style="list-style-type: none"><li>• Principle of physics for class xii</li><li>• Advance physics</li><li>• Fundamental of physics</li></ul>	S. chand.  Nelkon and parker(7 <sup>th</sup> and 5 <sup>th</sup> ) Halliday and resnick
Biolojia	<ul style="list-style-type: none"><li>• Understanding Biology</li><li>• Biological science</li><li>• Function A Approach</li></ul>	Glenn Glenn Robert
Kemia	<ul style="list-style-type: none"><li>• Advanced inorganic chemistry I and II</li><li>• Organic chemistry part A</li><li>• Organic chemistry part B</li><li>• Conceptual chemistry volume I, II, III</li><li>• A level chemistry</li><li>• Physical chemistry for advanced level</li></ul>	P.M Guire & M.G Nkun  P.M Guire S. chand
Adv Mathematics	<ul style="list-style-type: none"><li>• Pure mathematics I &amp; II</li><li>• Advance mathematics review</li><li>• Advance mathematics core series</li><li>• Advanced level pure mathematics</li><li>• Advanced mathematics</li><li>• Engineering mathematics</li></ul>	J.K Backhouse Mzumbe project Bastocks  C. J TRANTER  S. Chand

**HALMASHAURI YA WILAYA YA KALIUA  
KASHISHI SECONDARY SCHOOL**

**STUDENT'S MEDICAL CERTIFICATE**

To be completed by a government medical officer and returned to the headmaster of kashishi secondary school

To medical officer

.....  
.....  
.....  
.....

Re: **STUDENT NAMED** .....**FORM** .....**COMB**..... **AGE** ..... **SEX**.....

Please, examine the student mentioned above and comment on his/ her health by responding to the following items

1. Sight .....
2. Hearing .....
3. Speech .....
4. TB .....
5. Blood pressure .....
6. Pregnant for girls.....
7. Any other health problem.....
8. Any physical disability.....

Name and signature of medical officer .....

Designation .....

Date ..... official Stamp .....