

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS – TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI KIUTA

S. L. P 188

NEWALA – MTWARA

TAREHE 11/5/2018

Namba za simu

Mkuu wa shule 0753288498

Makamu mkuu wa shule 0718372288/ 0622087388.

YAH : MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIUTA
HALMASHAURI YA MJI NEWALA, MKOA WA MTWARA MWAKA 2017/2018

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka huu 2018. Tahasusi ya Shule ya Sekondari ipo umbali wa kilometa 12 kusini mashariki mwa mji wa Newala, usafiri wa basi kutoka mjini Unapatikana katika kituo cha mabasi Newala nauli ni shilingi 3000 na bodaboda Tsh 6000 kutoka stendi kuu hadi shuleni.
Muhula wa masomo unaanza tarehe 10/9/2018, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 10/9/2018 mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/9/2018
2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-
 - a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule Na 70801200053 Kiuta secondary school current account katika benki ya NMB (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay slip).
 - b) Lipa Michango ifuatayo kupitia Akaunti Na 70802302449 iitwayo Kiuta Secondary school Self Reliance Account :-
 - (i) Shilingi 15,000/= kwa ajili samani mpya
 - (ii) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho
 - (iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
 - (iv) Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
 - (v) Shilingi 2,000/= nembo ya shule.

- (vi) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza.
 - (vii) Shilingi 20,000/= mitihani ya kujipima mock.
 - (viii) Shilingi 10,000/= Ukarabati wa Miundo mbinu
 - (ix) Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa).
- Angalizo:-

NB; Lipa ADA kwenye Akaunti ya ADA, na MICHANGO kwenye Akaunti ya michango (usichanganye). **Mwanafunzi aje na Bank paying slip yenye jina lake inayoonesha malipo husika.**

2.1 sare ya shule.

- a) Sketi mbili ndefu za light blue cm 30 au zaidi kutoka chini ya magoti kwenda chini zinapatikana shule kwa gharama ya Tsh 44,000/=(atalipa shule)
- b) Mashati mawili mawili (tetron) rangi nyeupe mikono mifupi (aje nazo).
- c) Sweta moja kwa gharama ya Tsh 12000,zinapatikana shuleni na atalipia shuleni.
- d) Gauni mbili ndefu za kazi cm 30 au zaidi kutoka chini ya magoti kwenda chini zinapatikana shule kwa gharama ya Tsh 30,000=(atalipa shule)
- e) Viatu vya ngozi nyeusi jozi mbili –visigino vifupi (aje nazo)
- f) Track rangi ya blue aje nayo
- g) Raba nyeupe jozi mbili (aje nazo)
- h) Socksi nyeupe jozi mbili ndefu (aje nazo)
- i) Kanga doti moja (aje nazo)
- j) Taulo za kike za kutosha (aje nazo)
- k) Tshirt zinapatikana shulenim kwa gharama ya Tsh 15,000/ (atalipia shule).
- l) Shuka mbili za rangi ya pink aje nazo

2.2 VIFAA VYA KAZI

- 1. Panga na kwanja
- 2. Fagio laini
- 3. Reki yenye mpini
- 4. Jembe lenye mpini

2.3 MAHITAJI MUHIMU KWA WANAFUNZI WA BWENI;

- 1. Godoro, chandarua na mto kwa gharama ya Tsh 42,000/= zinapatikana shule
- 2. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe).
- 3. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
- 4. Mopper (drier) moja

5. Dawa ya chooni 1 @ mwaka
6. Sanduku imara la bati (tranka la bati) aje nalo
7. Taa kwa ajili ya kujisomea wakati umeme unapokosekana
8. Taulo na kandambili
9. Blanketi moja
10. Fedha za kutosha kwa matumizi binafsi ya mwanafunzi ambayo ni muhimu ni muhimu kama vile; sabuni, mafuta, pamba (pads) pamoja na fedha za kutumia awapo safarini ili asipate matatizo na vishawishi visivyo vya lazima.
11. Nguo za ndani za kutosha na galoni la lita tano la kihifadhi maji ya kunywa.
12. Ream A4 mbili kwa mwaka.
13. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika (orodha iambatishwe)

2.5 Viambatisho na fomu muhimu.

- a) Fomu ya uchunguzi wa afya (medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jina.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembeleamwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
- e) Cheti cha kuzaliwa(copy)
- f) Cheti cha matokeo ya o-level(copy)
- g) Leaving certificate(copy)

Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Saini ya mkuu wa shule

Jina la mkuu wa shule

Mhuri wa mkuu wa shule

UJE NA KAMILISHA TAARIFA ZIFUATAZO:

- (i) Cheti cha kuzaliwa au kivuli chake (Birth Certificate)
- (ii) Fomu ya maelezo ya historia ya Mwanafunzi.
- (iii) Cheti cha Hospitali – kuhusu Afya yako (Medical Examination Certificate).
- (iv) Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, gvurugu au makosa ya jinai.
- (v) Fomu ya mzazi / mlezi kukiri, kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na huduma za kishule kwa motto wake.

VIFAA VYA DARASANI.

- (i) Daftari kubwa (Counter Book Quire 3 & 4 zisizopungua 8 – 10 na daftari za kawaida kwa Summary zisizopungua 5 – 7).
- (ii) Rula kubwa Cm 30 moja.
- (iii) Penseli na peni za kutosha.
- (iv) Mkebe wenye vifaa vyote.
- (v) Kwa wanafunzi wa tahasusi za HGK na HGL waje na Scientific calculator.

Barua hii imeambatanishwa na sheria, kanuni na taratibu muhimu za shule. Taarifa binafsi ya mwanafunzi, fomu ya Hospitali na fomu ya mkataba ya kutoshiriki migomo. Fomu hizi ni lazima zijazwe na kurudishwa shuleni

Saini ya mkuu wa shule

Jina la mkuu wa shule

Mhuri wa mkuu wa shule

KWA NIABA YA WANAJUMUIYA YA SHULE YA SEKONDARI YA KIUTA

NINAKUKARIBISHA SHULENI HAPA.

KARIBU SANA

TAARIFA BINAFSI KUHUSU MWANAFUNZI.

(fomu hii ijazwe na mzazi / mlezi wa mwanafunzi na kuleta shuleni)

1. Jina la mwanafunzi :
.....
2. Kabila la mwanafunzi :
.....
3. (a) Wilaya aliyozaliwa mwanafunzi :
.....
(b) Mkoa :
.....
4. Dini ya mwanafunzi :
.....
5. Tatizo la mwanafunzi kiafya
:.....
.....
.....
6. Tatizo la mwanafunzi kitabia:
.....
.....
7. Jina kamili la Baba mzazi :
.....
.....
Anuani kamili :
.....
.....
Kazi yake : Umri
.....
8. Jina kamili la mama mzazi :
.....
Anuani kamili :
.....
.....
Kazi yake : Umri
.....
9. Jina kamili la mtu/ mlezi anayehudumia mwanafunzi kama ada na vitu vingine
.....
.....

10. Uhusiano wa mwanafunzi na mlezi

.....
Kazi yake : Umri
.....

11. Orodha ya ndugu aliozaliwa nao mwanafunzi wakianza na wa kwanza kuzaliwa:-
(Kama anasoma ataja darasa na shule)

Na	JINA KAMILI	UMRI	KAZI	ANUANI YAKE
01				
02				
03				
04				
05				
06				

12. Baba na mama wa mwanafunzi wanaishi pamoja / wametengana (kata isiyotakiwa).

13. Taja majina ya watu watatu (3) wasiozidi watatu ambao wataruhusiwa kumtembelea mwanafunzi kila jumapili ya mwisho wa mwezi pamoja na picha zao (passport size) za rangi moja.

AHADI:

Mimi

Ambaye ni mzazi/ mlezi wa

..... kutoka shule ya

..... wilaya ya

Mkoa nimeyasoma na kuyaelewa maagizo ya kujiunga na shule hii na ninaahidi kulipa ada na mishango na kumpa mahitaji mengine mwanangu aliyetajwa hapo juu mpaka anamaliza ELIMU YA SEKONDARI.

MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

FROM
THE HEADMASTER,
KIUTA HIGH SCHOOL,
P. O BOX 188,
NEWALA – MTWARA.

DATE

TO:
The medical Officer,
.....
.....
.....

Re: NAME

Please examine the above as to her/ his Physical and mental fitness for full time course of secondary Education At Kiuta Secondary School.

Signature Rubber stamp
stamp

MEDICAL CERTIFICATE.

I have examine the above named students and consider that she / he is Physically and mentally fit/ unfit for a full time course of secondary Education at Kiuta Secondary school.

- 1. Eye sight
- 2. Hearing
- 3. Speech
- 4. Venereal diseases
- 5. Neurosis
- 6. Pregnancy
- 7. Any other health problem

Doctor Remarks
.....

Doctor's advice

Doctor's Name

Signature Rubber stamp

Date

MKATABA WA KUTOSHIRIKI MIGOMO NA FUJO / VURUGU.

(Fomu hii ijazwe na kurudishwa shuleni).

Mimiambaye ni mwanafunzi wa kidato cha Katika shule hii naahidi kutojikusisha kwa namna yoyote katika migomo, fujo au kosa lolote la jinai ambalo litahatarisha amani au litakalokuwa kinyume cha sheria, kanuni na taratibu za shule.

Endapo ilithibitika kuwa nimetenda kosa au makosa tajwa hapo juu sitakuwa na pingamizi juu ya hatua za kinidhamu zitakazochukuliwa dhidi yangu.

Jina la mwanafunzi

Sahihi ya mwanafunzi

Tarehe

Jina la mzazi / mlezi

Sahihi ya mzazi/ Mlezi

Tarehe

Anuani

.....

.....

Tarehe

Mkuu wa shule,

Shule ya Sekondari Kiuta,

S. L. p 188,

NEWALA – MTWARA.

YAH: BARUA YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE.

Ahsante kwa barua yako Kumb. Na ya terehe
.....

- (a) Nakubali / sikubali nafasi niliyopewa ya kidato cha tano kwa mwaka
.....
- (b) Niko tayari / siko tayari kufuata sheria, maagizo na masharti yote ya Kiuta sekondari.
- (c) Nitahudhuria / sitahudhuria masomo yote ninayotakiwa kusoma hgapa shuleni.
- (d) Nikishindwa kuhudhuria bila sababu ya msingi nifukuzwe shule.

- (e) Nitaleta / sitaleta
 - (i) Uthibitisho wa uraia / cheti cha kuzaliwa.
 - (ii) Vitu vinavyohitajika kwa matumizi yangu.
 - (iii) Cheti cha afya.
 - (iv) Fomu ya kuandikisha na habari zangu za mzazi / mlezi wangu.

Ahsante.

.....
JINA NA SAHIHI YA MWANAFUNZI

.....
JINA NA SAHIHI YA MZAZI / MLEZI

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

1. Shule yetu inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978, aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana na Elimu hapa Tanzania. Kwahiyo mwanafunzi unatakiwa mambo ya msingi yafuatayo ambayo utapewa ufafanuzi baaada ya kuripoti shuleni.
 - A. Uwe na heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, walimu wote na wanafunzi kwa ujumla.
 - B. Ni lazima uwe na mahudhurio mazuri katika kazi zote za shule
 - C. Ni lazima na muhimu kuwahi katika shughuli na kazi zote za shule.
 - D. Ni lazima kuifahamu mipaka ya shule na kuheshimu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya eneo la mipaka hiyo.
 - E. Kutunza usafi binafsi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
 - F. Kuvaa sare sahihi ya shule na kwa usahihi wakati wote inapotakiwa.
 - G. Ni lazima uweke mkazo katika masomo, usome kwa bidii na jitihada zako zionekane kwa walimu na wazazi wako.
 - H. Utoro shuleni, darasani na kwenye kazi ni kosa kubwa.

1. UKITHIBITIKA UMETENDA MOJAWAPO YA MAKOSA YAFUATAYO UTAFUKUZWA SHULE MARA MOJA.

- (I) Wizi.
- (II) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro
- (III) Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- (IV) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
- (V) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule.
- (VI) Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni .
- (VII) Kufuga ndevu.
- (VIII) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- (IX) Uvutaji wa sigara.
- (X) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo au kuolewa.

- (XI) Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- (XII) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (XIII) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (XIV) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (XV) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (XVI) Kudharau bendera ya Taifa.
- (XVII) Kufanya jaribio lolote la kujiua kama kunywa sumu n.k
- (XVIII) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.
- (XIX) **NI MARUFUKU KUMILIKI, KUTUMIA SIMU YA MKONONI AKIWA HAPA SHULENI.**

2. WAJIBU WA MZAZI/MLEZI

Mzazi/mlezi unaowajibu wa kutoa malezi kwa mwanao kwa kutekeleza yafuatayo;

1. Kumpatia mwanao mahitaji yote ya shule kama kama yalivyoorodheshwa kwenye barua hii.
2. Kufuatilia kwa karibu maendeleo ya kila siku ya mwanao, tabia, mwenendo na taaluma.
3. Kupokea na kufanyia kazi taarifa kutoka shuleni zinazomhusu mwanao na kuzifanyia kazi kwa wakati.

KWA NIABA YA WANAJUMUIYA YA SHULE YA SEKONDARI YA KIUTA

TUNAKUKARIBISHA SANA KIUTA

AHSANTE

.....

MKUU WA SHULE.