

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.**  
**HALIMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE**



**SHULE YA SEKONDARI ISONGOLE,**  
**S.L.P 222,**  
**TUKUYU.**

**NAMBA ZA SIMU:**  
**MKUU WA SHULE; 0768 806119,**  
**MAKAMU MKUU WA SHULE: 0756099456/0753692623,**  
**MWALIMU MALEZI : 0756795177**

Mzazi /Mlezi wa mwanafunzi .....  
S.L.P .....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ISONGOLE KIDATO CHA**  
**TANO (V) WILAYA YA RUNGWE 2018/2019.**  
**(JOINING INSTRUCTIONS)**

**1.0. UTANGULIZI.**

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa na kujiunga na kidato cha tano katika shule ya sekondari ISONGOLE mwaka 2018/2019 kwa masomo ya \_\_\_\_\_ ( **HGL /HGK / HKL /HGE /EGM /CBG**). Shule ipo Mkoa wa**MBEYA**. Wilaya ya **RUNGWE**, kata ya **Isongole**, umbali wa km 35 kutoka Mbeya mjini kuelekea **Tukuyu – Kyela**. Usafiri wa basi kutoka Mbeya mjini unapatikana katika kituo cha mabasi Nanenane na nauli ni shilingi 2000/= tu. Panda basi liendalo **Tukuyu/Kyela** na ushuke kituo kiitwacho **Mchangani km 35** tu, kwa mabasi ya Dar es alaam panda mabasi yaendayo Tukuyu –Kyela na ushuke kituo cha mchangani mbele ya kijiji cha Namba One, kisha angalia upande wako wa mashariki, Shule ipo kandokando mwa barabara umbali wa nusu ½ km. hahuitaji usafiri wa boda boda na pana usalama wa kutosha na shule ni ya Bweni.

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe **2/07/2018**. Unatakiwa kuripoti ndani ya siku kumi na nne, Ukichelewa unaweza kupoteza nafasi yako. Utakapofika shuleni unatakiwa kiripoti kwa mwalimu wa zamu au ofisi ya makamu Mkuu wa Shule kwa usajili.

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**2.0.1 SARE ZASHULE:**

Sare ya shule; suruali moja nyeusi, na moja khaki America (suruali zenye marinda mawili mbele), koti jeusi la suti vifungo vitatu, sweta damu ya mzee, Mashati mawili (2) meupe ya mikono mirefu, Fulana nyeupe mkanda mweusi na Tai ndefu nyeusi na kaki, Viatu vyeusi jozi mbili vya kufunga kwa kamba visivyo na mchongoko na soksi nyeusi jozi mbili zisizo na maandishi. Na mkanda mweusi.

**2.0.2 SARE ZA MICHEZO:**

T-Shirt I rangi ya blue, Bukta 1 ya blue na jozi moja ya raba nyeupe aina ya ADIDAS kwa ajili ya Michezo,

### **2.0.3 VIFAA VINGINE**

1. Shuka mbili za rangi ya Bluu, blanketi 1, chandarua, mwamvuli pamoja na Godoro futi 2<sup>1</sup>/<sub>2</sub>.
2. T-Shirt nyeusi (aina ya form six)na
3. **Jembe 1 lenye mpini** kwa HGL, HGK,na HKL na **kwanja na sickle** kwa HGE ,CBG na EGM.
4. Ndoo 2 za lita 10.(moja kwa matumizi binafsi na moja matumizi ya shule)
5. **Mfagio (soft bloom)** kwa kidato cha tano HGL, na HGE, **drier ( rabber squizer)** kwa kidato cha tano HGK, na HKL na mfagio ( **hard bloom**) kwa CBG na EGM
6. vyombo vya chakula (sahani, kijiko, kikombe )
7. Nguo za kushindia ( shamba dress): (tracksuit blue aina ya adidas, viatu- rubber na soksi zake).
8. Tochi isiyo ya kuchaji kwa umeme kwa ajili ya matumizi ya dharula.

❖ **Vifaa vinapatikana katika duka la shule kwa bei nafuu sana**

**KUMBUKA: NGUO ZA NYUMBANI NI MARUFUKU NA HAZIRUHUSIWI SHULENI.**

### **3.0 VIFAA VINAVYOTAKIWA DARASANI.**

1. Daftari kubwa 8 (Counter book-quire 3 au 4)
2. Mafaili (5) matano (ya plastic spring file) kwa ajili ya kutunzia mitihani yako na mazoezi).
3. Kikotozi (calculator), Mkebe,rula,biki na penseli za kutosha kwa wanafunzi wa HGE, EGM, na CBG
4. Aje na **rimu** moja la karatasi A4 aina ya rotatrim kwa ajili ya mitihani ya mara kwa mara.
5. Wasilisha cheti cha kuzaliwa, leaving certificate pamoja na result slip.

### **4.0 . ADA NA MICHANGO YA SHULE**

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi elfu sabini (70,000/=) unaweza ukalipa shilingi 35,000/= kwa ajili ya muhula wa kwanza na ukamalizia 35,000/= kwa ajili ya muhula wa pili au unaweza ukalipa zote kwa mkupuo shilingi 70,000/=

(b) Michango inayotakiwa kulipwa na mzazi ni hii ifuatayo;

- i. Tshs. 5,000/= kwa ajili ya tahadhali ( haitarejeshwa),
- ii. Tshs. 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho.
- iii. Tshs.2000 Nembo ya shule
- iv. Tshs. 10,000/= kwa ajili ya matibabu ya dharula kwa mwaka( huduma ya kwanza).
- v. Tshs. 30,000/= kwa ajili ya wapishi walinzi na vibarua wengine,
- vi. Tshs. 20,000/= kwa ajili ya taaluma na
- vii. Tshs 15,000/= kwa ajili ya ukarabati na samani

**NB. Michango hiyo hapo juu pamoja na ada ilipwe benki ya NMB AC/NA. 6141200099 JINA LA AKAUNTI: ISONGOLE SECONDARY SCHOOL. tawi lolote.**

**kumbuka: fedha yote ipelekwe benki. Hatupokei fedha mkononi.**

## SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na.25 ya mwaka 1978 na inazingatia miongozo yote inayotolewa na Mafunzo ya ufundi.Unatakiwa kuzingatia mambo muhimu yafuatayo:

1. Heshima kwa viongozi, walimu, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzako na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
  2. Kushiriki au kuanzisha mgomo wa aina yoyote wala maandamano kinyume na sharia ya nchi ni kosa na hivyo utafukuzwa shule moja kwa moja.
  3. Kumpiga Mwalimu wala Mfanyakazi yoyote, mwananchi yoyote ni kosa.
  4. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
  5. Ni wajibu wako mwanafunziKuzingatia ratiba ya shule wakati wote, kutii kengele naKuwahi kila mahali utakapohitajiwa na kwa wakati.
  6. Kujua mipaka ya shule na kuzingatia maelekezo yote juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. Kukosa kufanya hivyo adhabu kali itatolewa ikiwa ni **kurudishwa nyumbani na kujenga wigo.**
  7. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
  8. Niwajibu wako mwanafunzi Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapokuwa shuleni. Kamwe nguo za nyumbani haziruhusiwi kabisa na iwapo utakiuka taratibu hizi adhabu kali itatolewa ikwa ni pamoja na kusimamishwa masomo.
  9. Ni marufuku mwanafunzi kuvaa viatu vyenye kisigino kirefu, soli ndefu au pana wala kiatu kilichochongoka mbele, mkanda usio mweusi, mkanda wenye chuma/bakuli kubwa au mapambo mengine kama heleni, mikufu, bangili. Pia ni marufuku kufuga rasta, nywele ndefu, ndefu, kupaka kucha rangi, kupaka wanja, kupaka piko, kujichubua, kunyoa kipara. Atakayepatikana na makosa haya atarudishwa nyumbani na kumwita mzazi.
  10. Huruhusiwi kuwasha moto wowote ndani ya bweni au kwenye mazingira ya shule na hata darasani. Pia ni marufuku mwanafunzi kuwasha moto jikoni. Adhabu kali zitachukuliwa dhidi yako.
  11. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki simu, DVD, kamera, pasi ya umeme, mishumaa na silaha ya aina yoyote ikiwemo vilipuzi. Kukutwa na kosa hilo utafukuzwa shule kabisa na bila huruma.
  12. Huruhusiwi kuvaa mavazi yaletayo aibu kama vile suruali/sketi ya kubana, fupi, mlegezo, wala nguo yoyote isiyo ya maadili.
  13. Enndapo mwanafunzi utafanya uharibifu wowote ndani ya shule, utachukuliwa hatua kali ikiwemo kufukuzwa shule/ kusimamishwa na kulipa gharama za uharibifu huo.
  14. Kila mwanafunzi ataheshimu tarehe ya kufungua na kufunga shule. Endapo atachelewa kufungua shule ataadhibiwa kwa kurejeshwa nyumbani na kumleta mzazi.
  15. Mwanafunzi anawajibika kuheshimu Bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa, Mwenge wa Uhuru, fedha ya nchi,picha za Viongozi pamoja na alama zingine za Taifa.
  16. Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuishi kwa amani mahali popote na kuto kupiga wa kupigana, vurugu ya aina yoyote, kupiga kelele ya aina yoyote. Kufanya hayo yatasababisha ufukuzwe shule kabisa.
  17. Ni marufuku mwanafunzi kuvuta bangi wala kukutwa na kilevi cha aina yoyote, kushiriki ulevi wa aina yoyote ama kuuza mdawa ya kulevya. Kufanya hivyo itakuwa kosa la jinai na itakupasa uvuliwe uanafunzi na kufikishwa kwenye vyombo vya sharia.
  18. Mwanafunzi haruhusiwi kubaki bweini wakati wa masomo bila kibali cha mwalimu mlezi wa bweni ama mwalimu wa zamu.
  19. Mwanafunzi hataruhusiwa kumiliki pesa bwenini isipokuwa fedha ya matumizi ya mwezi husika na isiyozidi Tshs 10,000/= tu. Fedha yote iwe kwenye akaunti ya mwanafunzi au itunzwe kwa mwalimu wa fedha na mwanafunzi utasaini makabidhiano hayo
- Kinyume na kanuni hizo hapo juu, adhabu kali zitachukuliwa dhidi yako.**

## **MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE**

1. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 60 bila taarifa,
2. Wizi wa aina yoyote.
3. Kutoa lugha ya matusi / lugha chafu.
4. Kugoma au kuhamasisha mgomo.
5. Kupigana au kupiga.
6. Utoro.
7. Uasherati, kubaka au kulawiti.
8. Kuoia ama kuolewa.
9. Kutembelea majumba ya starehe, guest house au hostel ya wasichana.
10. Kutumia kileo au madawa ya kulevya ya aina yeyote na kwa jinsi yeyote.
11. Kudharau Bendera ya Taifa.
12. Kumiliki simu ya mkononi na
13. Kosa lolote la jinai.
14. Kiripuzi cha aina yoyote.
15. Makosa mengne yafananayo na hayo hapo juu.

### **ANGALIZO – ANGALIZO**

1. *Simu ya mkononi, pasi ya umeme na hita, mshumaa, visu au silaha ya aina yoyote, shuleni na redio inayotumia umeme haviruhusiwi kabisa. Ukikamtwa utalipa faini ya uharibifu uliowahi tokea/ uliotokea, au kufukuzwa shule bila huruma.*
2. *Nguo zingine za nyumbani haziruhusiwi kabisa.*

### **KIAPO**

**NIMESOMA NA KUZIELEWA SHERIA NA KANUNI ZOTE ZA SHULE NA KWAMBA NANAKUBALIANA NAZO NA NITAZITII. IWAPO NITAKIUKA SHERIA NA KANUNI MOJAWAPO YA HIZO NICHUKULIWE HATUA SITAHIKI ZA KINIDHAMU. MUNGU NISAIDIE.**

*Jina La Mwanafunzi* \_\_\_\_\_ *JinLaMzazi/Mlezi* \_\_\_\_\_

*Sahihi au Dole Gumba* \_\_\_\_\_ *Sahihi/ Dole Gumba* \_\_\_\_\_

**“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI ISONGOLE”**

.....

**MKUU WA SHULE**

**OFISI YA RAIS - TAMISEMI  
SHULE YA SEKONDARI ISONGOLE  
S.L.P. 222 TUKUYU**

**FOMU YA KUPIMWA AFYA**

**DAKTARI:** .....

**HOSPITALI:** .....

**S.L.P.** .....

**YAH: KUPIMWA AFYA YA MWANAFUNZI** .....

Tafadhali tunaomba umpime mwanafunzi aliyetajwa hapo juu kwa gharama za mzazi/mlezi wake na uthibitisha kama ataweza kumudu mazingira ya shule hii iliyo eneo la baridi kwa vipimo vifuatavyo:

- ❖ **Urine analysis:** .....
- ❖ **Stool examination:** .....
- ❖ **Syphilis test:** .....
- ❖ **Blood count (Red and White):** .....
- ❖ **Eye test:** .....
- ❖ **T.B. Test:** .....
- ❖ **Ear test:** .....
- ❖ **Spleen test:** .....
- ❖ **Other abnormalities:** .....

Nathibitisha kuwa mwanafunzi mtajwa hapo juu ataweza/hataweza kumudu masomo ya sekondari.

.....  
**JINA LA DAKTARI**

.....  
**SAHIHI NA MHURI**

.....  
**CHEO**

**TAFADHARI:**

*mzazi/ mlezi hakikisha mwanafunzi anapimwa ili tujue afya yake na udhaifu wake ili tuweze kumpa huduma na uangalizi wa karibu katika kipindi chake cha masomo.*