

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
HALMASHAURI YA MANISPAA IRINGA**

Anuani ya Simu:
Simu Na 0282702555

Shule ya Wasichana Iringa,
S.L.Pekee,
IRINGA.



Kumb,Na IGS/J/5/2018

15/05/2018

Ndugu,
Mzazi / Mlezi wa

.....
.....

**YAH:- MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO SHULE YA SEKONDARI YA
WASICHANA IRINGA, HALMASHAURI YA MANISPAA YA IRINGA MWAKA 2018:**

1.0:UTANGULIZI.

Nafurahi kukutarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2018. Shule ya Sekondari ya Wasichana Iringa ipo umbali wa km 2.6 kutoka stendi kuu ya mabasi Iringa, kando kando ya barabara kuu iendayo Dodoma. Usafiri wa basi kutoka mjini Iringa kwenda shuleni unapatikana katika kituo cha mabasi cha Miyomboni Nauli ni Tshs 400/=. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 14/07/2018 unatakiwa kuripoti shuleni kabla ya saa kumi jioni, mwisho wa kuripoti ni tarehe 21/07/2018 yaani ndani ya siku saba.

1.1: MOTTO WA SHULE:

“JUHUDI NA MAARIFA HULETA USHINDI” (Struggle for success)

Hii ndio kauli mbiu (Motto wa shule). Ni matumaini yangu utaitakafari na utaitumia nafasi hii Kwa manufaa yako, jamii na taifa kwa ujumla.

2.0: MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1: Sare za Shule.

(i) Sare za kawaida.

- (a) Sketi mbili zenye marinda na ndefu rangi ya orange
- (b) Shamba sketi mbili zenye marinda dark blue ndefu.
- (c) Tracksuit mbili rangi dark blue
- (d) Sweta mbili rangi ya damu ya mzee (maruni)
- (e) Shati nyeupe mikono mifupi mbili
- (f) T-Shirt rangi dark blue mbili zenye kola

(ii) **Sare ya Hijabu.**

- (a) Sketi mbili za marinda orange ndefu hadi chini
- (b) Shati mbili ndefu za mikono mirefu (nusu kanzu) nyeupe
- (c) Vitambaa vya kichwani (Hijab) viwili visivyo na mapambo yoyote vyeupe
- (d) Sketi mbili zenye marinda dark blue ndefu hadi chini
- (e) T-shirt rangi dark blue mbili zenye kola

(iii) **Sare nyingine.**

- (a) Soksi nyeupe ndefu jozi nne.
- (b) Raba nyeupe pea mbili (zisizo na mchanganyiko wa rangi yoyote) za kamba zisizo na kisigino kirefu) kwa ajili ya kuvaa darasani.
- (c) Raba nyeusi pea moja (zinawaliwa baada ya kutoka darasani) zenye kamba.

2.1: ADA.

Ada ya shule kwa wanafunzi wa bweni kwa mwaka ni Tsh 70,000/= utatakiwa kulipia

katika akaunti Na **6052300346** – **NMB-jina la akaunti IRINGA GIRLS PROJECT popote Tanzania uje na risiti.**

2:2: MICHANGO MINGINE.

1. Utatakiwa kulipia Tsh 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
2. Utatakiwa kulipia 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
3. Utatakiwa kulipia 20,000/= kwa ajili ya Taaluma
4. Utatakiwa kulipia 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
5. Utatakiwa kulipia 2,000/= nembo ya shule.
6. Utatakiwa kulipia 5,000/= fedha ya tahadhari
7. Utatakiwa kulipia 10,000/= fedha za matibabu.

NB: Michango mingine yote pia utatakiwa kulipia katika akaunti Na 6052300346 – NMB-jina la akaunti IRINGA GIRLS PROJECT popote Tanzania uje na risiti.

2.3: Mahitaji Mengine muhimu kwa matumizi binafsi ya mwanafunzi.

- a. Godoro la futi 2.5
- b. Blanketi 1
- c. Mto 1
- d. Shuka za pinki 2 na foronya 2
- e. Ndoo ya kuogea ya lita 10 moja.
- f. Picha za wazazi au walezi (Passport size) kwa kila mzazi/mlezi na mwanafunzi (mbili) zibandikwe kwenye fomu iliyoambatishwa
- g. Chandarua nyeupe futi 3
- h. Mfagio wa chelewa 1
- i. Mfagio 01 wa kukaushia maji baada ya kudeki (sqzuza) moja/ Mfagio laini
- j. Vyombo vya chakula sahani, bakuli, kikombe, kijiko na vyote viwe vya aluminiumu.
- k. Nguo za ndani za kutosha
- l. Kandambili za kuogea.
- m. Taulo1, Toilet paper 5, taulo za kike (Pads) si chini ya paketi 5
- n. Kanga jozi mbili
- o. Vifaa vya masomo (taaluma) **(i)** Scientific Calculator **(ii)** Madaftari makubwa (counterbooks quare 4), **(iii)** Kamusi ya kiingereza-kiingereza, **(iv)** kalamu za kutosha bluu au nyeusi, kalamu za risasi, **(v)** rula cm 30 **(vi)** vifutio na vichonge, Ream ya karatasi 1 A.4, (kwa mwaka), Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia, Begi la kubebea madaftari
- p. Sabuni za kufulia na kuogea (medicated soap) za kutosha
- q. Fedha za kutosha za matumizi binafsi ya mwanafunzi
- r. Faili (flat file) file dogo la kutunza kumbukumbu za mwanafunzi 01
- s. Jembe 1, na kwanja 1 (slesher) zilizonolewa.

2.4: Uhuru wa Kuabudu.

Utaruhusiwa kuabudu kwa kufuata sheria, ratiba na taratibu za shule na za nchi.

2:5: Kubadili Dini.

Hutaruhusiwa kubadili dini, ukiwa shuleni.

2.6: Kubadili jina.

Hautaruhusiwa kubadili jina. Jina lako linatakiwa kuwa kama ilivyotumika wakati wa mitihani wa kidato cha nne kwenye **SELF – FORM** yako. Ili kupunguza usumbufu wa usajili kutoka kipengele hiki, mwanafunzi anaporipoti shuleni, anatakiwa kuja na nakala (Photocopy) ya cheti chake cha kuzaliwa na Result slip. Hii itasaidia kuepuka matatizo yanayoweza kujitokeza wakati wa usajili wa mitihani wa taifa.

2.7: Kuwatembelea wanafunzi/siku ya wageni shuleni.

Wazazi/walezi wataruhusiwa kuwatembelea wanafunzi mara moja kwa muhula kwa tarehe itakayopangwa itakuwa siku ya Jumapili kuanzia saa 4.00 asubuhi mpaka 10.00 jioni. Mwalimu wa darasa atakuwepo kuonana na wazazi ili kujadiliana kuhusu maswala ya kitaaluma na nidhamu ya mwanafunzi. Hairuhusiwi kumletea mwanafunzi aina yoyote ya chakula. Aidha, mawasiliano mengine muhimu yapitie kwa mkuu wa shule kwa anuani iliyopo hapo juu au simu Namba **0262702555/ 0767175810 / 0655175810**

N.B:- Hairuhusiwi kumletea simu, line, au chaja siku hiyo, ikibainika hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa.

2.8: Mpango wa Usafiri.

Unapokuja na kurudi nyumbani wakati wa likizo utajilipia nauli. Usafiri wakufika Iringa ni kwa njia ya mabasi. Mwalimu wa usafiri atakusaidia kufanya mpango wa usafiri wakati wa kwenda na kurudi likizo. Mzazi unatakiwa kumlipia mtoto wako nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani mapema, ili mipango ya usafiri ifanyike mapema. Ni lazima mwanafunzi asafiri akiwa amevaa sare ya shule kila anapokwenda nyumbani na kurudi shuleni

2.9: Vitu visivyoruhusiwa shuleni.

- (a) Simu za mkononi (charger, line za simu, vocha na vyote vinavyoendana na simu)
Mawasiliano muhimu baina ya mzazi/Mlezi na mwanafunzi yafanyike kupitia kwa Mkuu wa Shule kwa anuani tajwa hapo juu.
- (b) Pasi za umeme, heater, birika la umeme
- (c) Kusuka nywele au kuweka dawa za aina yoyote ile
- (d) Nguo za nyumbani zisizo sare ya shule.

3.0: Sheria na Kanuni muhimu za shule.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu chini ya ofisi ya Waziri Mkuu – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleini.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni na asubuhi (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shuleni na nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa wanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- i) Kutunza mali za umma
- j) Mwanafunzi anatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote awapo shuleni.

3.2: Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha KUFUKUZWA au KUSIMAMISHWA shule

- (a) Wizi.
- (b) Uasherati na ushoga.
- (c) Ubakaji.
- (d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- (e) Kupigana na kupiga.
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- (g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (h) Kuwa mjamzito / kupata mimba.
- (i) Kutoa mimba.
- (j) Kuo au kuolewa.
- (k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
- (l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- (m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0: Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.

- (a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

- (b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wakutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0: Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII YA SEKONDARI YA WASICHANA IRINGA!

.....
NKONDOLA B.D
MKUU WA SHULE

Nakala kwa:- - Katibu Mkuu, - Tamisemi
- Mkurugenzi Manispaa,
IRINGA

4.1: (a) MEDICAL EXAMINATION.

**PRESIDENT’S OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
IRINGA MUNICIPAL COUNCIL**

Tel. No
0282702555

Iringa Girls Sec School,
Private Bag,
IRINGA.



Ref. No IGS/MED/VOL.I/2017

.....

To The Medical Officer,

.....
.....
.....
.....

**REF:- REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF
..... STUDENT**

Please examine the above named student for her fitness to pursue her advanced secondary education.

.....
Signature and official stamp.

MEDICAL CERTIFICATE (To be completed by the Medical officer)

STUDENTS’ NAME:

.....

I have examined the above named student and I recommend the following

.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....

.....
Date

.....
Designation

.....
Sig and Official stamp

Fomu hii ijazwe kikamilifu na daktari na mwanafunzi aje nayo siku ya kuripoti shuleni.

4.1: (b) TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI:

1. Jina kamili la mwanafunzi
 Mahali alipozaliwa
 Anuani ya nyumbani
2. Jina kamili la Baba
 Kabila Dhehebu
 Umri Simu Na..... Kazi.....
3. Jina kamili la mama
 Kabila Dhehebu
 Umri Simu Na Kazi
4. Jina kamili la Mlezi
 Kabila Dhehebu
 Umri Simu Na Kazi
5. Je, wewe unaishi na nani? Jina
 Uhusiano
 Anuani
6. Je, uliwahi kuwa kiongozi? Ndiyo/Hapana
 Kama ndiyo taja nafasi ilikuwa ipi?

7. Utakuwa unakwenda wapi wakati wa likizo?
 (Wakati wa likizo unatakiwa kwenda kwa mzazi au mlezi aliyetajwa tu. Kama utabadilisha mahali pa kwenda likizo, mzazi/mlezi atoe idhini kwa maandishi mwezi mmoja kabla)
8. Taja ndugu watatu (3) wanaoweza kuja kukuona shuleni. Bandika picha (Passport size) zao hapa chini, na uhusiano na mawasiliano yao.

- | | | |
|---|---|--|
| <ol style="list-style-type: none"> 1. Jina Uhusiano Namba ya simu..... | <ol style="list-style-type: none"> 2. Jina Uhusiano Namba ya simu..... | <ol style="list-style-type: none"> 3. Jina Uhusiano..... Namba ya simu..... |
|---|---|--|

4:1 (c) AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi

Anuani

Simu

Mzazi/Mlezi

Nakubali mtoto wangu (Jina)

1. Asume katika shule ya Sekondari ya Wasichana Iringa, kadiri alivyopangiwa.
2. Nimempa fedha ya mahitaji inayotakiwa na nitashirikiana na walimu katika suala zima la malezi ya mwanangu na maendeleo yake kitaaluma.

Jina

Sahihi

Tareh e.....

Namba ya simu.....

Mimi (Jina la Mwanafunzi)

Nimekubali nafasi hii, ninafanya bidii kufuata sheria za shule na kuwatii walezi na wakubwa, tena nitafanya bidii kujifunza ili nifaulu vyema masomo yangu .

Jina

Sahihi

Tarehe