

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**OFISI YA RAIS**

**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**



Namba za simu 0765 810183  
Mkuu wa shule  
Makamu Mkuu wa shule 0765 114 071  
Matron 0753 990 602

Shule ya Sekondari Ibwaga  
S.L.P 57  
**KONGWA-DODOMA**  
Tarehe.....

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

.....  
S.L.P.....  
.....

**YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IBWAGA.  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KONGWA MKOA WA DODOMA MWAKA 2018**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018 tahasusi ya ..... Shule ya sekondari Ibwaga ipo umbali wa kilometa 7 mashariki mwa mji wa kongwa. Usafiri wa basi kutoka mjini Dodoma unapatikana katika kituo cha mabasi SABASABA na nauli ni shilingi Elfu 4,000/= hadi 5,000/= Ukitokea Dar es salaam kuna mabasi yanayoelekea MPWAPWA kupitia KONGWA au ukipanda mabasi yanayoelekea Dodoma kutoka Dar es salaam shukia kituo cha MBANDE kuna daladala za kuelekea Kongwa mjini nauli ni shilling 2,000/=. Kutoka stendi ya Kongwa kuna bodaboda za kuelekea shuleni na nauli ni shilingi 3,000/=.

Muhula wa masomo unaaanza tarehe **01/07/2018** Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **28/06/2018**. Mwisho wa Kuripoti **16/07/2018**.

## 2. Mambo muhimu ya kuzingatia

### 2.1 Sare ya shule

- a) Kwa wasio waislamu: Shati mbili nyeupe za mikono mirefu na mfuko upande wa kushoto. Sketi 2 mavazi ya darasani zenye rangi ya damu ya mzee (maroon). Linda mbili kubwa mbele 1 na nyuma.
- b) Kwa waislamu rangi ya hijabu (Juba) nyeupe isiyo na urembo. Suruali 2 na rangi ya damu ya mzee (maroon) na Nusu kanzu nyeupe ifike magotini.
- c) Sare za michezo kwa shule hii ni track suit nyeusi/dark blue yenye mistari myeupe pembeni na raba nyeusi/blue.
- d) Viatu vya shule nyeusi vyenye kamba na vyenye visigino vifupi
- e) Soksi jozi mbili zenye rangi ya kijani iliyokolea (darkgreen)
- f) Nguo za kushindia
  - Kwa wasio waislam Gauni 2 (shamba dress) zinapatakana shule kwa gharama ya shilling 17,000/=
  - T shirt 2 ambalo ni vazi la nje darasa yenye shingo ya mviringo iwe na rangi ya kijivu au rangi ya bluu iliyo na nembo ya shule, zinapatika shule kwa gharama ya shilling 15,000 kila moja (1@7,500).
  - Sweta Mbili ( atazinunua shuleni kwa gharama ya shilling 20,000/= 1@10,000)
- g) Tai mbili ( atazinunua shuleni kwa gharama za 12,000/= 1@6000)

### 2.2 Ada na Michango

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni Tsh 70,000/= unaweza kulipa shilling 35,000/= kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo za ada zilipwe kwenye akaunti ya shule **IBWAGA SECONDARY SCHOOL CAPITATION GRANT ACCAUNT Na 5031200044** katika bank ya NMB. (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay slip)

(b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho
- iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya Taaluma
- iv. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi,walinzi na vibarua wengine
- v. Shilingi 2,000/= nembo ya shule

- vi. Shilling 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza 5000/= na 5,000/= kwa ajili ya mfuko wa bima ya afya (CHF)
- vii. Shilling 20,000/= mtihani wa kujipima (Mock)
- viii. Fedha ya tahadhari Tsh 5000/=-haitarejeshwa
- ix. Shilling 30,000/= kwa ajili ya gharama ya dawati

**Angalizo: Jumla ya ada na michango mingine ni Tshs 208,000/= fedha zitume kwenye akaunti ya shule iliyotajwa hapo juu na uje na pay in slip iliyoandikwa jina la mwanafunzi.**

**(c) Mahitaji/Vifaa muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-**

- i. Ream ya karatasi nyeupe aina ya A4 moja (1) kwa mwaka
- ii. Picha 2 za passports size (background ya rangi ya bluu)
- iii. Mwanafunzi anatakiwa kuja na fedha kwa ajili ya ununuzi wa vitabu vya masomo ya tahasusi husika baada ya kupata ushauri wa mwalimu wa somo husika
- iv. **Dissecting kit** na **Scientific calculator** kwa wanafunzi wa CBG
- v. Godoro la futi 2.5 x 6
- vi. Mashuka jozi 2 (pink), Blanketi 1, Chandarua 1 chenye ukubwa wa futi 3 au 4 ya square ambayo ni nyeupe, taulo na jozi moja ya kanga au kitenge. (Nguo nyingine zisizo sare ya shule hazitakiwi)
- vii. Vyombo vya chakula: (Sahani, Bakuli na kikombe visiwe vya plastiki, kijiko na chombo safi cha kuhifadhia maji ya kunywa (Galoni ya lita tano kwa ajili ya kuhifadhia maji ya kunywa)
- viii. Mwamvuli
- ix. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
- x. Kwanja 1, jembe 1 lenye mpini, reki 1, mifagio ya ndani na nje ( Softboom na ufagio aina ya chelewa kwa tahasusi (combination )ya HKL na (Hardboom na Hadimopa kwa tahasusi (combination) ya CBG)
- xi. Aje na Sabuni za kuogea na kufulia, mswaki na dawa ya meno, mafuta ya kupaka, losheni, pedi za kike, skini taiti, sidiria iwe nyeupe au nyeusi pia aje na chupi za kutosha
- xii. Sanduku la chuma (trank), Torch na betri au tochi ya solar (kuonea pindi umeme utakapo katika)
- xiii. Ndala za kuogea (kandambili)

- **Vifaa vya darasani: Madaftari makubwa 12, Rula 1, Kalamu za kutosha, Penseli na Mfuto, Begi zuri jeusi la kubebea madaftari na vitabu, Mathematics**

### 3. **Makosa yatakayosababisha mwanafunzi afukuzwe shule**

- Wizi, Uasherati, Ulevi, Uvutaji sigara, Bangi na Madawa ya kulevya, au uhusiano wa jinsia moja, kuolewa au kuo.
- Kupiga, kupigana, Kutukana au Kutukanana.
- Kutoudhuria masomo kwa zaidi ya ya siku 90 bila taarifa/ utoro.
- Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu, walezi na jamii kwa ujumla.
- Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wawapo shuleni.
- Kupata ujauzito.
- Kuwa na simu ya mkononi.
- Makosa ya jinai: Kuchana au kudharau bendera ya Taifa au bendera za vyama vya siasa.
- Kukataa adhabu kwa makusudi.
- Kuharibu mali ya umma kwa makusudi.
- Kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa.

### 4. **Viambatisho na fomu muhimu**

- Formu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination form) ambayo imejazwa na mganga Mkuu wa sekali (imeambatishwa uk 5)
- Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule (imeambatanishwa uk 4)
- Picha 4 za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu (Siku ya kumtembelea mwanafunzi ni Jumamosi ya mwisho wa mwezi).

### **MUHIMU**

- Baada ya kupakuwa (Download) fomu hii, tafadhari jaza jina la mwanafunzi na anuani yako pamoja na tahasusi aliyocaguliwa kusomea hapa sekondari ya Ibwaga. Hakikisha unajaza tahasusi (Combination) aliyopangiwa na serikali. Taarifa hizi zijazwe kwenye ukurasa wa kwanza.

- Mwanafunzi atakaporipoti shuleni aje na fomu hii pamoja na result slip ya kidato channe.
  - Simu ya mkononi hairuhusiwi kabia kwa mwanafunzi.
  - Mwanafunzi ambaye hatafika na michango muhimu ya shule ikiwa na pamoja na ada hatopokelewa
6. Tafadhali soma kwa makini maelezo, maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

**KARIBU SANA IBWAGA SEKONDARI**

.....  
**REHEMA SHABANI AIMWE**  
**MKUU WA SHULE**

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KONGWA  
SHULE YA SEKONDARI IBWAGA**

**FOMU YA KUKUBALI SHULE**

**A: SEHEMU YA MWANAFUNZI**

1. . Mimi (majina kamili)  
.....  
.....

Nimekubali kuingia kidato cha .....katika shule ya Sekondari Ibwaga Kongwa kuanzia tarehe.....hadi nitakapomaliza kidato cha .....

2. . Naahidi kwamba nitatii sheria za shule na kushiriki katika shughuri zote za shule kikamilifu kulinganana na ratiba
3. Tarehe ya kuzaliwa .....  
kijiji.....Taarafa.....Wilaya.....  
.....  
Shule unakotoka .....namba ya mtihani.....
4. Kituo cha gari (bus) Gari moshi kilichopo karibuu na nyumbani kwako.....
5. Nikimaliza shule napenda kufanya kazi ifutayo.....

**B: SEHEMU YA MZAZI AU MLEZI**

1. Mimi (majina kamili).....  
Ninakubali motto wangu asome katika shule ya Sekondari Ibwaga kuanzia kidato cha .....  
Hadi atakapomaliza kidato cha .....Nakiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada michango na maelekezo mengine yatakayo tolewa na shule.
2. Jina kamili la  
Mama.....
3. Jina kamili la  
Baba.....
4. Anuani ya Mzazi/Mlezi .....
5. Wafuatao ni ndugu zake ninaowaotambua wanaishi hapa Dodoma na wanaweza kumsaidia wakati wa dharura

<b>Jina kamili</b>	<b>Mahusiano</b>	<b>Anakoishi</b>	<b>Simu yake</b>
i. ....	.....	.....	.....
ii. ....	.....	.....	.....
iii. ....	.....	.....	.....

6. Madhehebu ya Dini ya Mtoto.....

7. Ripoti zote za maendeleo ya mwanafunzi ziwe zinatumiwa kwa.

.....

.....

Saini ya Mzazi/Mlezi..... Tarehe.....

**IBWAGA SECONDARY SCHOOL  
FORM FOR STUDENT MEDICAL EXAMINATION**

**To be completed by a Medical Officer**

..... (Insert name of the government  
Medical Institution)

Name of student ..... Form .....  
Year.....

Age .....sex.....

Blood count.....Stool .....

Urine.....T.B Test.....

Eyes.....Ears.....

Chest .....Spleen .....

Abdomen.....Teeth .....

Additional information :- ( e.g Pregnancy, Physical defects, Infection, Psychological disorder,  
Chronic or diseases)

.....  
.....  
.....  
.....

I certify that above pupil is fit to continue studies in Secondary.

Name ..... of ..... medical  
officer.....Signature.....

Designation.....Station & Official Stamp .....Date.....

**Sharti mtoto apimwe kikamilifu kabla ya Daktari kujaza fomu hii, ikagunduliwa kuwa daktari alijaza fomu hii bila vipimo kufanyika. Wahusika watachakuliwa hatua za kisheria na za ukiukaji wa haki za binadamu**