

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS (TAMISEMI)
MKOA WA DODOMA
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHEMBA**

Fax:
Simu: **0784414072;**
0755533274/0784482216;
Email: patricksspeter@yahoo.com



Shule ya Sekondari Farkwa,
S. L. P. 340
CHEMBA
0769661546

Kumb. Na. FRKSS/ADMN/FV 2018/201

15/05/2018

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi.....

S. L. P

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI FARKWA
KIDATO CHA TANO MWAKA 2018**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka **2018/2019** tahasusi (combination) ya
2. Shule ya Sekondari **Farkwa** ipo umbali wa **Kilometa 110**, Kaskazini mwa manispa ya **Dodoma**, ukifika Dodoma stendi Kuu (stendi ya Mikoani) uliza **stendi ya Jamatini**, hapo utapata daladala za kukupeleka stendi ya **Chang'ombe Juu** ukifika huko, uliza mabasi ya **Farkwa (stendi ya mabasi ya Usandawe)**, nauli ni **Tsh 6000/=** kwa mtu mmoja hadi unafika Farkwa Sekondari, ukiingia katika basi mwambie Kondakta akushushe **Farkwa Sekondari kibaoni**, jengo la utawala lipo umbali wa mita 200 kutoka Kibao cha shule. Penye utata wowote piga namba hizo hapo juu, **karibu sana Farkwa Sekondari**. Muhula wa masomo unanza tarehe **02/7/2018**. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **02/7/2018**. Mwisho wa kuripoti ni wiki mbili baada ya kufungua shule.
3. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare za shule.

a) Sare ya shule hii ni

- Sketi mbili rangi ya kijani kibichi **(Dark green)** ndefu zenye mshono wa umbo la A na yenye V kwa mbele wakati wa masomo.
- Sketi mbili rangi ya **"dark blue"** ndefu zenye mshono wa umbo la A na yenye V kwa mbele baada ya masomo. (kwa kazi za nje).
- T-shirt 2 rangi nyekundu kola ya duara zisizo na maandishi (kwa kazi za nje).
- Truck suit 2 rangi nyekundu zenye michirizi nyeupe zinazopwaya mwilini.
- Shati mbili nyeupe mikono mirefu
- Sweta 1 rangi ya kijani kibichi **(Dark green)**
- Hijabu 2 (kijuba) nyeupe zisizokuwa na urembo na zifunike viwiko vya mikono kwa watakao vaa hijabu.
- Viatu vyeusi jozi 2 vya kufunga na kamba, visigino vifupi wakati wa masomo.
- Socks nyeupe jozi 2 wakati wa masomo na jozi 2 za kijivu wakati wa michezo.

- Viatu aina ya raba jozi 1 kwa ajili ya michezo.
- Kandambili za kuogea, kanga au kitenge jozi moja (zitumike bwenini tu).

3.2 Ada na michango ya shule.

a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi elfu sabini (Tsh 70,000.00/=) kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa elfu thelathini na tano (Tsh 35,000/=) kwa Mwanafunzi wa bweni kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule nambari A/C- **50201200097 (NMB) FARKWA SECONDARY SCHOOL**, katika Benki ya **NMB**. Tafadhali **andika jina la Mwanafunzi na sio jina la mzazi kwenye pay-in slip ambayo ataiwasilisha shuleni.**

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila Mzazi ni:-

- Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
- Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
- Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine hapa shuleni.
- Aje na bima ya afya NHIF au CHF, gharama zingine za matibabu ni wajibu wa mzazi au mlezi.
- Shilingi 20,000/= mitihani ya kujipima ya ndani.
- Shilingi 20,000/= mchango wa kupampu maji kwa mwaka.
- Fedha ya tahadahari Tsh 5,000/= fedha hiyo hairudishwi.
- Michango mahafali ya kidato cha nne na kidato cha sita mtajulishwa.

Jumla ya michango ni Tsh 116,000/=

Jumla ya ada na michango mingine kwa mwaka ni Tsh. 186,000/=

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni ni:-

- Ream ya karatasi nyeupe isiyo na mistari bunda mbili (02) kwa mwaka.
- Vitabu vya masomo kulingana na tahasusi aliyopangwa.
- Scientific calculator.
- Aje na mahitaji yote ya kitaaluma kama daftari (counter book), kalam na mkebe (mathematical set).
- Aje na faili mbili kwa ajili ya kuhifadha kumbukumbu zake binafsi na za kiofisi.
- Aje na picha mbili passport size.
- Godoro lenye foronya. Urefu futi 6, upana futi $2\frac{1}{2}$, (mbili na nusu) unene wa inchi nne (4").
- Mashuka pair 2 rangi ya pink au blue. Blanket 1 (Kuna baridi kali), chandarua 1 rangi ya blue.
- Vyombo vya chakula (sahani ya mfupa, bakuli ya mfupa, kijiko na kikombe).
- Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.
- Reki 1 (kwa HGE), jembe 1 (kwa EGM) na kwanja 1 kwa wote HGE na EGM.
- Ufagio wa ndani 1 (soft broom 1) na ufagio wa nje wa cherewa 1 kwa wote EGM na HGE. Pia hard bloom kwa EGM na Squeezer kwa HGE.

4. MAKOSA YATAKAYO SABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi
- ii. Kutokuhudhuria masomo kwa zaidi ya siku tisini (90) bila taarifa/utoro.
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana na mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- vi. Kusuka nywele, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevyaya.
- viii. Uvutaji wa sigara.
- ix. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuolewa.
- x. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- xii. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
NB. Huruhusiwi kuja na simu shuleni, hatuna utaratibu wa kupokea na kuhifadhi simu za wanafunzi.
Mwanafunzi atatumia simu ya shule tu ambayo anakuwa nayo matroni kufanya mawasiliano na mzazi au mlezi kwa siku za jumamosi na jumapili tu.
Pia mzazi/ mlezi awasiliane na mwanafunzi kupitia simu ya shule tu.
- xiii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- xiv. Kudharau Bendera ya Taifa.
- xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua mfano, kunywa sumu.
- xvi. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.
- xvii. Kwenda nyumbani kwa walimu bila sababu maalum.
- xviii. Kuja na nguo zilizo nje ya maelekezo ya sare za shule, nguo za nyumbani mwanafunzi hatakiwi kuwa nazo.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

TUNAKUTAKIA SAFARI NJEMA KUPIKA FARKWA SEKONDARI.

Jina la Mkuu wa Shule INOCHENSA D. GUTTA.

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT'S OFFICE**

**REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
CHEMBA DISTRICT COUNCIL**

FARKWA HIGH SCHOOL

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

(To be completed by Medical Officer in respect of all Form V entrants)

Pupil's full name: _____

Age: _____ Years. Sex: _____

Blood count (Red and White) _____

Stool Examination _____

Syphilis and other venereal diseases test _____

T. B Test _____

Eye Test _____

Ears Test _____

Spleen _____

Abdomen _____

Urine for plamotest _____

Test for pregnancy (For girls only) _____

ADDITIONAL INFORMATION

(If any) e. g physical defects impartment,

Infections, chronic or family diseases etc _____

I certify that the above pupil is fit to pursue studies at Farkwa Secondary School.

Station _____ Signature _____

Date _____ Designation _____

NB: This form should be completed and submit to school on arrival