



SHULE YA SEKONDARI KIBAHA
S.L.P 30053, KIBAHA
SIMU NA. 023-2402143
e-mail –Kibaha Secondary@kec.or.tz
www.kec.or.tz

Kumb.Na.KSS/.....

Tarehe:.....

Ndugu:.....

.....

.....

TAARIFA YA KUCHAGULIWA KUIINGIA KIDATO CHA TANO 2019

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kuingia kidato cha **V** mwaka wa masomo wa 2017 Unatakiwa kufika hapa shuleni tarehe Nafasi yako atapewa mtu mwingine kama hutafika shuleni baada ya

Shule iko Kilometa 40 kutoka Dar es Salaam karibu na Kiwanda cha TANCHIN zamani TAMCO Scania kilicho upande wa kulia mwa barabara inayoelekea Morogoro). Fuata barabara iliyo kushoto ukitokea Dar es Salaam hadi Tumbi Hospitali kilipo kituo cha mabasi nje ya Geti dogo la Hospitali. Uliza njia ya kuelekea shule ya Sekondari Kibaha.

Yafuatayo ni maelezo na maagizo ambayo unashauriwa kuyatumia kabla hujafika hapa shuleni.

1. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:

- (i) Fika shuleni ukiwa na cheti cha kuzaliwa.
- (ii) Fika na Fomu ya kupimwa ikiwa imejazwa kikamilifu na Daktari wa serikali.
- (iii) Fika na result slip ya kidato cha nne.
- (iv) Lete File/Jalada la kutunzia mitihani yako.
- (v) Fika shuleni ukiwa na kadi ya **BIMA** ya afya.

2.SARE YA SHULE:

- (i) Anatakiwa awe na suruali mbili (DARK-BLUE) na mashati mawili (MEUPE) yenye mikono mifupi yenye nembo ya shule, tai na fulana (T-shirt) ya Shule. Pia mwanafunzi anatakiwa awe na nguo rasmi za kushindia(shamba wear). **Hivi vinapatikana shuleni.**
- (ii) Viatu jozi moja au zaidi visivyochongoka wala kuinuka mbele. Hivi viwe vya ngozi rangi nyeusi (vyenye **gidamu**) vya kufungwa kwa kamba. Ndala hazitaruhusiwa kuvaliwa pamoja na sare ya shule.
- (iii) Soksi fupi jozi mbili za rangi nyeusi na zisizo na mapambo yoyote.
- (iv) Aje na mkanda mweusi wa ngozi wa suruali wenye "buckle" ndogo.
- (v) Bukta au kaptura kwa ajili ya michezo na kazi za mikono.
- (vi) Raba za michezo jozi moja (01)
- (vii) Aje na sweta (dark-blue) yenye shingo ya herufi '**V**'
- (viii) Aje na nguo za michezo. (track suit na bukta mbili za rangi ya Blue)

TANBIHI: Nguo utakazopewa baada ya kulipia zinatoshwa,hivyo usije na nguo za nyumbani .

3.MAHITAJI MENGINE:

- (i) Kila mwanafunzi awe na Sahani, Bakuli, Kikombe, Kijiko kwa ajili ya chakula.
- (ii) Lete Shuka tatu za Bluu, mto na Foronya mbili, pamoja na Chandarua. (ukipenda unaweza kuleta blanketi moja ingawa hali ya hewa ya Kibaha ni ya joto. Vile vile ulete taalo moja ya kuogea na vifaa vingine vya usafi wa binafsi.
- (iii) Ndoo 2 kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa na kuogea.
- (iv) Fika shuleni ukiwa na kwanja kwa ajili ya matumizi ya shule.
- (v) Fika shuleni ukiwa na Mfagio laini 1, Mfagio Mgumu (hardbroom) 1, na Mpira

- wa kupigia deki 1 (Rubber squeezer), na Fagio la Chelewa lenye mkono.
- (vi) Dawa ya kusafishia choo Lita tano (**AINA YA CARELINE**).
- (vii) Toilet Paper kumi (10) au zaidi kwa matumizi binafsi.
- (viii) Godoro moja lenye Futi 2½ kwa 6 kwa matumizi binafsi (**Yanapatikana Maduka yaliyo jirani na shule**)
- (ix) Trunker kwa ajili ya kuhifadha vitu.
- (x) Nguo za kushindia zinapatikana shuleni. (Suruali Mbili na Tshirt mbili zenye Nembo). **Hairuhusiwi kuja na nguo za nyumbani**
- (xi) Uniform zinapatikana shuleni (Suruali mbili na Tshirt mbili na mashati mawili yenye Nembo).
- (xii) Unatakiwa ulete Mathematical set (Mkebe wa vifaa vya Mahesabu) moja.
- (xiii) Kwa upande wa masomo unatakiwa kuleta daftari kubwa (counter books 4 Quire) zisizopungua 10.
kwa muhula za kutosha kuandikia katika masomo yako yote
- (xiv) Shule yetu inafanya majaribio mengi. Leta "ream" mbili za karatasi za "Photocopy" Upeleke Ofisi ya Taaluma.
- (xv) Alete "scientific calculator" kwa ajili ya wanafunzi wa kidato cha tano na sita
- (xvi) Kwa watakasoma "Biology" A-Level waje na "Dissecting Kit" ambayo wataitunza wenyewe.
- (xvii) Fika shuleni na Jembe na mpini wake kwa ajili ya bustani ya shule.
- (xviii) Jitahidi mnunulie mwanao vitabu vifuatavyo kwa ajili ya rejea:-
1. Physics advanced Level by **Chand**
 2. Chemistry advanced level by **Chand**
 3. Understanding Biology advanced level.
 4. Principle of Biology form V – VI.
 5. Modern ABC Physics volume 1 and 2.
 6. Modern ABC Biology volume 1 and 2
 7. Business accounting 2 by Frank wood 11 edition
 8. Advanced mathematics by **Chand**.
- (xix) Mfungulie mwanao akaunti kwa ajili ya kutunza fedha za matumizi.
- (xx) Mwanafunzi akabidhi stampu na bahasha kwa ajili ya kutuma fomu ya maendeleo ya kitaaluma kwa muhula.
- (xxi) Aje na koti/kanzu ya maabara nyeupe kwa ajili ya masomo ya sayansi kwenye kazi za maabara (**Laboratory Coat**).

4. FEDHA ZA MUHIMU KULIPWA

a) Za kulipia benki Akaunti namba 21201100007 Kibaha secondary school subvention account nmb bank

- (i) Shilingi 70,000/= kwa ajili ya Ada kwa mwaka au shilingi 35,000 kwa muhula.
- (ii) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya tahadhali (Caution money) (hazitarejeshwa)
- (iii) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya gharama za Uanachama na matumizi ya Maktaba kwa mwaka.
- (iv) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya Fomu ya kujiunga na shule.
- (v) Shilingi 65,000 kwa ajili ya samani za Shule.

TANBIHI: Malipo yalipwe kupitia benki ya NMB na Stakabadhi ya malipo iletwe shuleni Na iandikwe jina la Mwanafunzi na kidato chake kwenye pay in slip ya Benki na si jina la mzazi.

b) Za kuleta taslimu shuleni

- (vi) Shilingi 150,000 kwa ajili ya nguo za sare na nguo za kushindia (suluari 4, mashati 2, T shirts 3 na tai 1).
- (vii) Shilingi 8,000/= kwa ajili ya Kitambulisho cha shule na usajili.
- (viii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya maboresho ya Taaluma.
- (viii) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya usafi wa nywele/ndevu kwa muhula.
- (x) Shilingi 50,000 kwa ajili ya kuchangia ujenzi wa uzio wa shule (makubaliano vikao vya wazazi).

5. MAELEKEZO MENGINE MUHIMU:

- (i) Unapofika shuleni uripoti kwa mwalimu wa zamu ukiwa na "Pay in Slips" za Benki ambazo utazionyesha kwa msarifu msaidizi na yeye atakupatia risiti kwa malipo uliyolipia benki. Mwanafunzi hatapokelewa shuleni ikiwa hatakamilisha malipo ya Ada na michango mingine.
- (ii) **Unatakiwa uwe na nauli ya kurudia nyumbani wakati wa likizo. Haturuhusu mwanafunzi kubaki shuleni wakati wa likizo.**
- (iii) Pasi inaruhusiwa shuleni na ni lazima ijulishwe kwa mwalimu mlezi wa nyumba.
- (iv) Utakapofika hapa shuleni utasomewa sheria za shule na utaratibu mzima wa shule hii na utalazimika kuufuata. Ukikosa, hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yako.
- (v) Mwanafunzi wetu haruhusiwi kuendelea na masomo ya muhula kama **hajakamilisha malipo yote**. Itabidi arudi nyumbani kwa gharama za mzazi/mlezi wake ili kufuata michango hiyo.
- (vi) **Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki Simu, Laptop na "Ipod" shuleni. Akipatikana na vitu hivyo atasimamishwa masomo au kufukuzwa shule na simu itaharibiwa.**
- (vii) Endapo mwanafunzi/mzazi/mlezi atakuwa na dharura awasiliane kwa kutumia simu ya shule.
- (viii) Mzazi anaruhusiwa kuja kumsalimia mtoto wake kila jumapili ya mwisho wa mwezi kwa miezi ya Februari, Aprili, Augasti na Oktoba tu.

6. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULENI.

- (i) Kumiliki simu ya mkononi na laini shuleni.
- (ii) Wizi, uasherati, ubakaji na ushoga.
- (iii) Ulevi, uvutaji bangi na matumizi ya madawa ya kulevya.
- (iv) Makosa ya jinai.
- (v) Kupigana au kupiga
- (vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- (vii) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (viii) Kuo
- (ix) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama.
- (x) Kukataa adhabu kwa makusudi.

7. KIKAO CHA WAZAZI

Shule ina utaratibu wa vikao vya wazazi ambavyo hufanyika kila mwaka. Lengo kuu la vikao hivyo ni kupanga na kusimamia mipango mbalimbali ya kuboresha taaluma, nidhamu na miundombimu ya shule. Mwaka huu kikao **kitafanyika tarehe 25.8.2018** kuanzia saa tatu kamili. Unatakiwa usikose kuhudhuria

8. HITIMISHO

Mwisho natumia fursa hii kwa niaba ya walimu, wafanyakazi na wanafunzi wote wa shule hii kukukaribisha hapa shuleni na naamini utatumia vizuri nafasi hii uliyopewa na Taifa ya kukuongezea elimu yako.

Karibu sana.



Ambilikile, C.M,
Mkuu wa Shule,

SHULE YA SEKONDARI KIBAHA.
SIMU YA MKONONI: 0752 453639/0717 054360



Nakala kwa: Maafisa Elimu (M)

MIKOA YOTE YA TANZANIA BARA – Taarifa kwa wanafunzi

Anuani.....
.....
.....

Tarehe:.....

Mkuu wa Shule,
Shule ya Sekondari Kibaha,
S.L.P. 30053,
KIBAHA

YAH: BARUA YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE HII

Aksante kwa barua yako Kumb.Na..... ya tarehe

- (a) Nakubali/sikubali nafasi niliyopewa ya Kidato cha Tano kwa mwaka
- (b) Niko tayari/siko tayari kufuata sheria, maagizo na masharti yote ya Kibaha Sekondari
- (c) Nitahudhuria/Sitahudhuria masomo yote ninayotakiwa kusoma hapa shuleni
- (d) Nikishindwa kuhudhuria bila sababu ya msingi nifukuzwe shule.
- (e) Nitaleta/Sitaleta
 - (i) Uthibitisho wa Uraia/Cheti cha kuzaliwa (Affidavit hairuhusiwi)
 - (ii) Vitu vinavyohitajika kwa matumizi yangu
 - (iii) Cheti cha Afya
 - (iv) Fomu ya kuandikisha na habari zangu za mzazi/mlezi wangu.
 - (v) "Result slip" ya kidato cha nne.

Aksante.

.....
JINA NA SAHIHI YA MWANAFUNZI

.....
JINA NA SAHIHI

FOMU YA KUANDIKISHA SHULENI NA HABARI ZA WAZAZI WA MWANAFUNZI

SEHEMU A: (HABARI ZA MWANAFUNZI):

1. Jina kamili (Kama kwenye mtihani).....
2. Tarehe ya kuzaliwa DiniDhehebu
3. Mahali na Wilaya ulipozaliwa
4. Shule ulipomaliza Kidato cha IV.....,
Mwaka uliomaliza
5. Kidato unachokuja kuingia hapa shule ya Sekondari ya Kibaha
6. Namba yako ya mtihani Kidato cha nne ilikuwa
7. Michezo unayopendelea:

TANBIHI: Hairuhusiwi kubadili dini ukiwa shuleni au kushawishi wanafunzi wengine kubadili dini.

	JINA LA MCHEZO	MAHALI/SHULE	MWAKA
1			
2			
3			

8. Kazi yeyote ya uongozi uliyowahi kufanya kama vile kiongozi wa michezo, kwaya, ngoma, kiranja, maktaba n.k.

MADARAKA AU UONGO	SHULE/MAHALI	MWAKA

9. Mambo unayopendelea kufanya nje ya masomo (kama vile michezo, mpira, bustani, ushonaji viatu, nguo, michezo ya kuigiza). kuimba
1.....2..... 3.....
10. Ndugu wa karibu wa mwanafunzi (wa kiume/wa kike) k.m. Mjomba, mama, shangazi, kaka, dada kufuatana na umri wao wa kuzaliwa.

	JINA LA NDUGU	KAZI ANAYOFANYA	UHUSIANO NA MWANAFUNZI	KIWANGO CHA ELIMU	ANUANI	NAMBA YA SIMU
1.						
2.						
3.						
4.						
5.						
6.						
7.						
8.						

Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni kweli. Naahidi kuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.

Tarehe:..... Sahihi ya Mwanafunzi

SEHEMU B: (HABARI ZA MZAZI/MLEZI):

1. Jina kamili.....
2. Kazi yake.
3. Mahali anapoishi
Anwani ya nyumbani
KijijiKata
TarafaWilayaMkoa
4. (a) Anwani ya Mahali pa kazi ya mzazi/mlezi
(b) Nambari ya simu
5. Dini ya mzazi Madhehebu
6. Anwani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda siku za likizo.
.....
7. Anwani ya kazini (ikiwa inatofautiana na hiyo hapo juu na kila mara inapobadilika tunaomba utuarifu rasmi kwa barua kupitia Mkuu wa Kata, Tarafa au wa Kijiji chako).....
8. Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni za kweli.
9. Naahidi kushirikiana na walimu kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.

Tarehe.....Sahihi ya Mzazi/Mlezi

**MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
KIBAHA SECONDARY SCHOOL
P.O BOX 30053,
KIBAHA**

SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

The Medical OfficerFrom Headmaster,(GOVERNMENT M.O)
Kibaha Secondary School,

Date:

Name of Student Date Term
Year I shall be very grateful if you will kindly examine the above
named student and give us a report regarding his fitness to undertake studies
well in our school.

A: PRELIMINARY INFORMATION: MEDICAL HISTORY

NO	DISEASE	YES	NO		DISEASE	YES	NO		DISEASE	YES	NO	
1.	Tuberculosis			7	Kidney/ trouble			13	Operation			19
2.	Asthma			8	Diabetes			14	Eye disorder			20
3	Pneumonia			9	Neveous breakdown			15	V.D			21
4	Heart trouble			10	Ear/Noise/Throat trouble			16	Disabled			22
5	Recurrent indigestion			11	Skin disorder/ disease			17				
6	Jaundice			12	Anaemia			18				

B: VITAL STATISTICS

Age Height Weight Blood group
Blood pressure Pulse rate
Systolic Diastolic

C: MEDICAL EXAMINATION:

	REMARKS/TREATMENT	
EAR	RT.	LT.....
VISION	RT. EYE	LT. EYE
THROAT		
CHEST EXAMINATION		
ABDOMINAL EXAM.	LIVER	SPLEEN
	OTHER COMMENTS	
M.S. SYSTEM	UPPER LIMBS	
	LOWER LIMBS	
	SKIN	
ANY OTHER FINDING		

D: LABORATORY EXAMINATIONS/INVESTIGATION:

- (1) STOOL: - OvaLeucocytes
- (2) URINALYSIS: PROTEIN
- GLUCOSE
- SEDIMENT: - OVALeucocytes
- (3) Hb
- (4) B/S
- (5) VDRL
- (6) WBC ——— Total
- Differential: N L ... M ... E ... B
- (7) X-ray Chest (If necessary).....
- (8) ANYOTHERINVESTIGATION.....

MEDICAL CERTIFICATE:

We request the medical officer to complete the following:

I have examined the above named student and considered that he is physically fit/unfit for most activities taken at the school as my findings indicated above.

Date:StationDr’s Name:Signature

Thank you in advance.



Ambilikile C,M,
Headmaster,

KIBAHA SECONDARY SCHOOL.

