

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO**

Namba za simu
Mkuu wa shule: 0620585470
Makamu mkuu wa shule: 0767 354607

SHULE YA SEKONDARI UYUMBU,
S. L. P 151,
URAMBO

11. 05. 2018

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI:

S. L. P

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA TANO SHULE
YA SEKONDARI UYUMBU MWAKA 2018**

Nafurahi kukutaarifu kuwa UMECHAGULIWA kujiunga na masomo ya kidato cha tano katika shule ya sekondari UYUMBU. Shule ya sekondari Uyumbu ipo katika Mkoa wa Tabora Wilaya ya Urambo Tarafa ya Usoke Kata ya Uyumbu. Shule hii ipo umbali wa km 50 kutoka mjini Urambo na km. 18 kutoka Usoke. Shule ya sekondari Uyumbu ni ya mchanganyiko. Kwa wanafunzi wote watakaopanda treni au basi wanashauriwa washuke kituo cha treni/basi Usoke. Kutoka Usoke watapata usafiri utakaowafikisha shuleni. Shule itafunguliwa tarehe 09/07/2018, fika tarehe hiyo bila kukosa. Barua hii imeambatanishwa na:-

1. Fomu ya kujiunga na mahitaji ya shule.

2. Medical examination form.
3. Fomu ya kukubali kujinga na shule.
4. Historia ya mwanafunzi.

KARIBU SANA UYUMBU SEKONDARI



**ELIAS S. SHILOTI
MKUU WA SHULE.**

**HEADMASTER
UYUMBU SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 151 URAMBO**

1. ADA

Ada ya shule kwa mwaka ni Tshs. 70,000/= na kwa muhula ni Tshs. 35,000/=, fedha ilipwe benki ya **NMB A/C 51301100031 UYUMBU SEC. SCHOOL REV. COLLECTION A/C**. Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye fomu ya kuweka fedha (pay in slip) na iwasilishe shuleni siku ya kufika shuleni kwa mhasibu.

2. MICHANGO MINGINE.

- i. Fedha ya kitambulisho Tshs. 6,000/=
- ii. Fedha ya ukarabati wa samani Tshs. 15,000/=
- iii. Ulinzi, wapishi na vibarua wengine Tshs. 30,000/=
- iv. Taaluma Tshs. 20,000/=
- v. Huduma ya kwanza Tshs. 10,000/=
- vi. Mitihani ya majaribio na ujirani mwema Tshs.20,000/=
- vii. Nembo ya shule Tshs.2000/=. Michango hii pia ilipwe kupitia benki ya NMB **A/C 51301100031 UYUMBU SEC. SCHOOL REV. COLLECTION A/C**
- viii. Fedha ya tahadhari Tshs. 5,000/= (haitarejeshwa)

KUMBUKA KUWASILISHA FOMU YA KUWEKA FEDHA (PAY IN SLIP) SHULENI KWA MHASIBU.

3. SARE YA SHULE

WASICHANA

- Sketi mbili (2) linda box ya malinda rangi ya kijivu (gray) zivuke magoti na kitambaa kiwe kizito
- Mashati meupe mawili (2) mikono mirefu.
- Sweta moja la kijivu kwa ajili ya baridi.
- T shirt 2 @ 12,000/= zinapatikana shuleni
- Viatu vyeusi vya Kamba kisigino kifupi na sokisi nyeupe jozi mbili.
- Tai ya kijivu
- Sketi nyeusi mbili za kushindia
- Mashuka mawili bluu bahari na neti ya mbu
- Mwanafunzi mwenye tatizo la kifua aje na traki suti ya kijivu,

WAVULANA

- Suruali mbili (2) rangi ya kijivu (gray) zenye malinda, **ISIWE MODO**
- Mashati meupe mawili (2) mikono mirefu.
- Sweta moja la kijivu kwa ajili ya baridi.
- T shirt 2 @ 12,000/= zinapatikana shuleni
- Viatu vyeusi vya Kamba kisigino kifupi na sokisi nyeusi jozi mbili.

- Tai ya kijivu
- Suruali nyeusi mbili za kushindia
- Mashuka mawili bluu bahari na neti ya mbu
- Mwanafunzi mwenye tatizo la kifua aje na traki suti ya kijivu,

4. MAHITAJI MENGINE

- Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
- Godoro 2.5 x 6 kwa matumizi binafsi
- Mifagio miwili ya ndani (soft bloom) na chelewa (matumizi ya nje)
- Ndoo moja lita 10 kwa matumizi binafsi (zinapatikana shuleni)
- Rimu moja A4 kwa matumizi ya ofisi
- Panga 1 au shoka 1 na jembe moja lenye mpini (yanapatikana shuleni)

5. VIFAA VYA MICHEZO

- Bukta na T – shirt rangi ya bluu (wavulana)
- Traki suti ya bluu (wasichana)
- Viatu vya michezo

ZINGATIA: Mwanafunzi anashauriwa kuwa na mahitaji yake ya darasani yenye kutosheleza. Mahitaji hayo ni pamoja na daftari, kalamu, kitabu walau kimoja kila somo kulingana na tahasusi aliyochaguliwa, scientific calculator fx 991.

6. SHERIA ZA SHULE

Mwanafunzi uwapo shuleni utatakiwa kufuata sheria zifuatazo.

A. NIDHAMU.

- i. Kuheshimu walimu wote, watumishi wengine pamoja na wanafunzi wenzako uwapo ndani na nje shule.
- ii. Kushemu bendera ya Taifa na nembo zote za Taifa.
- iii. Kushirikiana na wanafunzi wengine Katika maasomo na shughuli zingine
- iv. Kuvaa mavazi ya heshimu muda wote uwapo shule na nje ya shule.
- v. Kutii sheria zote shule
- vi. Kutunza mali zote za shule
- vii. Kuwa mvumilivu.

B. MAHUDHURIO.

- i. Kufuata ratiba ya shule kikamilifu
- ii. Kuhudhuria darasani siku zote za masomo
- iii. Kufika kwa wakati pale unapohitajika
- iv. Utatakiwa kuhudhuria pared kulingana na ratiba ya shule

C. SARE ZA SHURE

- i. Kuvaa sare sahihi za shule mahali sahihi
- ii. Sare zote za shule zishone kulingana na utaratibu kama inyoonesha kipengele cha 3 hapo juu.

D. USAFI

Utatakiwa kuwa msafi muda wote ikiwa ni pamoja na mwili, nguo, mazingira yote yanayokuzunguka.

7. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi
- ii. Uasherati, ubakaji, ushoga, ulawiti na usagaji
- iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yote ya kulevya.
- iv. Makosa mengine ya jinai
- v. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi
- vi. Kuharibu mali ya umma nay a watu wengine
- vii. Kudharau Bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa Taifa, Nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa na fedha za taifa
- viii. Kuo au kuolewa
- ix. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- x. Kutoa au kushawishi kutoa mimba
- xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na usalama wa watu shuleni
- xii. Kukataa adhabu halali na
- xiii. Kujiachisha shule mwenyewe.

Tafadhali soma kwa makini maagizo / maelekezo hayo na kuyatekeleza kikamilifu. Vilevile tumeambatanisha fomu 3, nazo zinatakiwa kujazwa kabla ya mwanafunzi kuripoti sehemu husika.

KARIBU SANA UYUMBU SHULE YA SEKONDARI.

HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO

SHULE YA SEKONDARI UYUMBU

KIAMBATANISHO (A)

Nenda na fomu hii kwa mganga wa serikali akupime na kukujazia.

.....
.....
.....
Tarehe

Mganga wa wilaya/ mkoa

S. L. P

.....

MEDICAL CERTIFICATE

Jina la Mwanafunzi

Tafadhari mpime mwanafunzi tajwa hapo juu na eleza hali yake afya kama inavyoonekana hapa chini:-

- a. Kifua
- b. Masikio
- c. Macho
- d. Akili
- e. Choo
- f. Mimba
- g. Mkojo
- h. Shinikizo la damu
- i. Pumu
- j. Ngozi

Nathibitisha kuwa nimempima / sijampima mwanafunzi tajwa hapo juu na kuwa afya ni nzuri/ si nzuri kuendelea na masomo kwa sababu

.....

Jina la Mganga Sahihi Mhuri

Tarehe

HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO

SHULE YA SEKONDARI UYUMBU

FOMU B: HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi
2. Tarehe kamili ya kuzaliwa
3. Jina la baba
4. Jina la mama
5. Jina la mlezi
6. Anuani kamili ya mzazi/mlezi
7. Uhusiano wa mlezi
8. Kazi ya mzazi / mlezi (Mkulima, mfanyakazi, mfanyabiashara)
9. Kama ni mfanyakazi, kazi yake
10. Kama mkulima zao muhimu analolitegemea
11. Kama mfanyabiashara, biashara yake ni
12. Afya yake (maelezo kama mwanafunzi anayomatatizo ya kiafya na hivyo anastahili huduma maalumu)
13. Dhehebu la dini la mwanafunzi
14. Jamaa / ndugu wanaoruhusiwa kumtembelea mwanafunzi kwa ruhusa ya mzazi/mlezi ni:-

| Jina kamili | Uhusiano | Anuani yake |
|-------------|----------|-------------|
| a. | | |
| b. | | |
| c. | | |

15. Uthibisho wa mzazi:
Mimi Nathibisha kuwa maelezo yaliyotolewa hapo juu ni sahihi.
Anuani ya mzazi / mlezi
- Tarehe

HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO
SHULE YA SEKONDARI UYUMBU
FOMU (C). KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

1. Jina la mwanafunzi
2. Jina la mzazi/ mlezi

Mimi nimechaguliwa kuwa mwanafunzi wa shule ya sekondari Uyumbu, nakubali nafasi hii niliyopewa na Umma wa Tanzania. Naamini kabisa nimetunukiwa nafasi hiyo ili nijiendeleze kwa manufaa ya watanania. Hivyo ninaahidi kuwa nitajibidisha kadri ya uwezo wangu wote katika kazi zote nitakazopewa shuleni, nje na ndani ya darasa.

Ili kutimiza shahada hii ninakubali na niaahidi kwa hiari yangu mwenyewe kuwa nitafanya kazi kwa BUSARA, MAARIFA, NIDHAMU YA HALI YA JUU na UTII kwa viongozi wote kwa sheria, kanuni na taratibu za shule.

Sahihi ya mwanafunzi tarehe

Mimi Nikiwa mzazi/mlezi wa mwanafunzi naahidi kuwa nitatimiza wajibu wangu kama mzazi/ mlezi wa mtoto huyo na kushirikiana na shule.

Sahihi ya mzazi/ mlezi tarehe

HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO

Shule ya sekondari uyumbu,
S.L.P 151,
URAMBO.

KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE.

1. Jina la
mwanafunzi.....
.....
2. Jina la
mzazi/mlezi.....

Mimi

.....nimechaguliwa
kuwa mwanafunzi wa shule ya sekondari Uyumbu, nakubali nafasi hi niliyopewa Umma wa Tanzania. Naamini kabisa nimetunukiwa nafasi hiyo ili nijiendeleze kwa manufaa ya watanzania. Hivyo ninaahidi kuwa nitajibidiisha kadri ya uwezo wangu wote katika kazi zote nitakazopewa shuleni, nje na ndani ya darasa.
Ili kutimiza shabaha hii ninakubali na ninaahidi kwa hiari yangu mwenyewe kuwa nitafanya kazi kwa BUSARA, MAARIFA, NIDHAMU YA HALI YA JUU na UTII kwa viongozi wote kwa sheria na amri za shule. Nikiwa na maoni au malalamiko ninaahidi nitayafikisha panapohusika kwa njia na taratibu zinazokubalika.
Sahihi ya mwanafunzi.....tarehe.....

Mimi..... nikiwa mzazi/mlezi wa
mwanafunzi.....naahidi kuwa nitatimiza
wajibu wangu kama mzazi/mlezi wa mtoto huyo na kushirikiana na shule.

Sahihi ya
mzazi/mlezi.....tarehe.....
.....