

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
HALMASHAURI YA WILAYA YA URAMBO.

SIMU Na.
MKUU WA SHULE,
0754822278
0783266061.
TAREHE

SHULE YA SEKONDARI URAMBO,
S.L.P 211
URAMBO.



Unapojibu tafadhari taja:

KUMB. NA.URB/SEC/J.1/V1/.....

Kwa

.....

.....

MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI URAMBO KIDATO
CHA TANO MWAKA 2017/2018.

Napenda kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya sekondari Urambo. Shule inakupongeza kwa kupata nafasi hii.

Shule ya sekondari Urambo ipo katika Mkoa wa Tabora katika Wilaya ya Urambo, tarafa ya Urambo. Ni umbali wa **kilometa tatu (3)** kutoka stendi ya Urambo kuelekea barabara ya Ulyankulu, kaskazini mwa mji wa Urambo.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe Na mwisho wa kuripoti ni tarehe

Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe iliyotajwa hapo juu katika ofisi ya Makamu mkuu wa shule. Utapokelewa na kuingizwa katika rejesta ya shule utakapokuwa **UMETIMIZA mahitaji/maagizo** yaliyomo kwenye viambatanisho **A mpaka D** na kukabidhi au kuwasilisha kivuli (nakala pacha) ya cheti cha kuzaliwa.

- A. MAAGIZO MAALUMU**
- B. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**
- C. FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE**
- D. FOMU YA KUPIMWA HOSPITALINI.**

Nakutakia maandalizi mema na karibu sana katika shule ya sekondari Urambo.

.....
MKUU WA SHULE.

A: MAAGIZO MAALUMU.

(1) SARE ZA SHULE.

- (i) (a) sketi za darasani mbili (02) DARK GREEN za rinda boksi (ya malinda).
(b) Sketi za kushindia mbili (02) DAMU YA MZEE zenye marinda ya kawaida.
- (ii) Shati mbili (02) nyeupe tetron za mikono mirefu, zisibane mwili wako.
- (iii) T-shirt mbili (02) za rangi ya kijivu ambazo hazina maandishi.
- (iv) Viatu nyeusi vya ngozi vya kufunika miguu vyenye kamba.
- (v) Sweta DARK GREEN. Moja (01)
- (vi) Soksi nyeupe ndefu jozi mbili au zaidi.
- (vii) Nguo za michezo (raba na track suit rangi ya bluu).

NB: Wakati wa kuja shuleni njoo ukiwa umevaa sare za shule kwani nguo za nyumbani haziruhusiwi.

(2) MICHANGO MAALUMU.

- (i) Ada ya shule Tshs 70,000/= (elfu sabini tu) unaweza kulipa kwa awamu mbili. Lipia benki ya NMB huko uliko Akaunti NA. 51301100062, URAMBO SECONDARY SCHOOL CAPITATION ACCOUNT.

(ii) Michango mingine.

• Posho ya wapishi, walinzi	–	Tshs	30,000/=
• Ukarabati (miundombinu	-	Tshs	15,000/=
• Mitihani ya utimilifu	-	Tshs	20,000/=
• Taaluma	-	Tshs	20,000/=
• Huduma ya afya	-	Tshs	10,000/=
• Kwa wasio na bima ya afya	-	Tshs	5,000/=
• Tahadhari	-	Tshs	5,000/=
• Kitambulisho	-	Tshs	6,000/=
• Nembo	-	Tshs	2,000/=
• Mahafali	-	Tshs	25,000/=

JUMLA YA MICHANGO YOTE NI TSHS 157,000/= Fedha hizi lipia NMB AKAUNTI NA. 51302300168 HEADMASTER URAMBO SECONDARY SCHOOL.

NB: Njoo na Bank pay in slip.

(3) MAHITAJI YA BWENINI.

- (i) Sanduku la chuma.
- (ii) Taa ya dharula (solar) Itatumika wakati wa katizo la umeme
- (iii) Chandarua chenye dawa rangi ya bluu
- (iv) Mswaki na dawa ya meno ya kutosha muhula.
- (v) Sabuni za kufulia na kuogea.
- (vi) Vifaa vya kulia chakula (sahani, bakuri, kikombe na kijiko) viziwe vya plasikiti.
- (vii) Ndoo mbili (02) ndogo za plasitiki kwa ajili ya kuogea na kufulia.
- (viii) Mto mmoja na foronya mbili (02).
- (ix) Shuka mbili (02) au zaidi za rangi ya bluu.
- (x) Fedha za matumizi madogomadogo pamoja na nauli ya kurudi nyumbani shule itakapofungwa.
- (xi) Godoro la nchi $2\frac{1}{2} \times 6$ kwa ajili ya kulalia

(4) MAAGIZO MENGINE.

- (i) Madaftari (Counter book 3Q) yanayotosha masomo yako yasiyopungua matano (5).
- (ii) Vitabu vya ziada kwa masomo yako.
- (iii) Njoo na “Dissection kit” (kwa wanaosoma CBG)
- (iv) Kalamu za wino za kutosha muhula mzima.
- (v) Rimu mbili (02) za karatasi (A₄)
- (vi) Vifaa vya usafi.
 - Fyekeo moja (slasher)
 - Ufagio wa ndani (soft broom mmoja (01)
 - Ufagio wa kudekia (hard broom na squzer)

ANGALIZO:

1. Huruhusiwi kuja na nguo za nyumbani .
 2. Huruhusiwi kuja na manukato (perfume)
 3. Kwa wanafunzi wanaovaa hijabu washone sketi ndefu, shati la mikono mirefu, na juba mbili (02) za darasani na mbili za kijivu kwa ajili ya kushindia.
- (5) Huruhusiwi kuja na pasi ya umeme
(6) Huruhusiwi kuja na simu shuleni.

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI URAMBO
SHERIA ZA SHULE.**

KIAMBATANISHO 'B'

1:0: HESHIMA:

- 1:1. Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, Nembo ya Taifa, wimbo wa Taifa na fedha za Taifa.
- 1:2. Mwanafunzi anatakiwa awe MFANO mzuri wa HESHIMA NA TABIA popote atakapokuwa.
- 1:3. Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu WANAFUNZI WOTE WA SHULE kujiheshimu yeye mwenyewe na kuwaheshimu wanafunzi wenzake.
- 1:4. Mwanafunzi anapaswa kusimama na kuwasalimu wakubwa mahali popote anapokutana nao.
- 1:5. Mwanafunzi AJIHADHARI NA KAULI CHAFU kwa jamii nzima.

2:0: MAHUDHURIO:

- 2:1. Mwanafunzi anapaswa kufika shuleni saa 1:10 asubuhi na kuhudhuria paredi saa 1:30 kila siku ya masomo.
- 2:2. Mwanafunzi anapaswa kufika shuleni saa 1:10 asubuhi na kuhudhuria vipindi vyote bila kutokatoka nje ya darasa wakati wa masomo pia ni marufuku kupiga kelele au usumbufu wa aina yoyote darasani.
- 2:3. Mwanafunzi anapaswa kuhudhuria na kushiriki kikamilifu katika kazi za mikono kulingana na maagizo ya shule.
- 2:4. Mwanafunzi anapaswa kutii kengele ya shule kulingana na utaratibu au ratiba ya shule.
- 2:5. Mwanafunzi HARUHUSIWI KUTOKA nje ya eneo la shule bila KIBALI CHA MAANDISHI kutoka kwa mwalimu wa zamu au wa darasa.
- 2:6. Mawasiliano yote kutoka kwa wazazi/mlezi yanayomuhusu mwanafunzi kama vile msiba/magonjwa n.k yapitie ofisi ya mkuu wa shule.

3:0: NIDHAMU.

- 3:1. Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare ya shule ya Urambo sekondari wakati wote akiwa shuleni au sehemu nyingine kama itakavyoelekezwa na viongozi wa shule. Shati ni lazima lichomekewe na viatu vivaliwe pamoja na soksi.

TANBIHI: Nywele zitunzwe na ziwe fupi. Na ni marufuku kunyoa vipara au panki, kuvaa nguo za kubana na kuonyesha maumbo ya mwili, kufuga ndevu na kucha ndefu, mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele.

4:0: MAENEO YASIYORUHUSIWA:

- 4:1. Mwanafunzi asitembelee maeneo yafuatayo ila tu kwa ruhusa maalumu maeneo hayo ni:-
 - Ofisi za shule na Idara zake kama vile sehemu ya kuchapia na kurudufishia mitihani.
 - Bohari ya shule
 - Maabara.
 - Nyumba za Walimu ila kwa kutumwa au kibali maalumu.

4:2. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea vilabu vya pombe, na nyumba za kulala wageni.

5:0: WAGENI.

Mwanafunzi haruhusiwi kutembelewa na mgeni yeyote. Atatembelewa na Mgeni siku ya Jumamosi ya mwisho wa mwezi tu. Mgeni huyo awe Mzazi au Mlezi, anayetambuliwa na uongozi wa shule, na aonane na mwanafunzi kwa ruhusa ya mwalimu wa zamu, mwalimu wa malezi au mwalimu wa bweni. Hata hivyo shule haina nafasi ya kulaza wageni wa mwanafunzi shuleni.

6:0: MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.

1. Wizi
2. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
3. Uvutaji wa bangi
4. Makosa ya jinai.
5. Unyanyasaji wa kijinsia au kimadarasa
6. Kupigana au kupiga
7. kudharau Bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa
8. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
9. Kuoja au kuolewa
10. Kupata mimba au kusababisha kupata mimba ndani na nje ya shule
11. Kutoa mimba.
12. Kutofanya mazoezi na mitihani ya shule bila sababu ya msingi.
13. Kutohudhuria shule kwa muda wa siku 90 mfululizo bila sababu ya msingi.
14. Kugoma, kuchochea au kutishia usalama wa watu au mali ya umma.
15. Kukataa adhabu halali kwa makusudi
16. Kutumia SIMU shuleni. **(Usije na simu shuleni)**

KIAMBATANISHO 'C'
FOMU YA KUKUBALI KUANDIKISHWA SHULENI.
(Ijazwe na kukabidhiwa kwa msajili wa wanafunzi siku ya kuripoti shuleni
kwa mara ya kwanza).

1. Jina kamili la mwanafunzi, kama lilivyo katika SEL-FORM (kwa herufi kubwa zote).

.....

2. Tarehe ya kuzaliwa

3. Mahali alipozaliwa (Wilaya)

4. Uraia 5. Shule anayotoka

6. Dini 7. Dhehebu

8. Nyumbani ni: Mkoa Wilaya

9. Jina kamili la mzazi/mlezi

Uhusiano na mlezi kama hana mzazi

Anuani ya mzazi/mlezi

Namba ya simu ya Mzazi/Mlezi

(Mabadiliko yawasilishwe Ofisini mara moja)

10. Ahadi ya mwanafunzi:

Mimi Nakubali nafasi ya shule hii niliyopewa. Naahidi kutii KIKAMILIFU sheria na kanuni zote za shule wakati wote niwapo mwanafunzi wa shule ya sekondari Urambo, naahidi kwamba sitashiriki katika migomo, fujo, na makosa mengine ya jinai, na kwamba UTORO KWANGU UTAKUWA NI MWIKO.

Jina kamili la mwanafunzi (Majina matatu , likiwemo la mwisho la ukoo).

.....

11. Misheni (Lengo kuu) la mwanafunzi:

.....

Saini ya mwanafunzi tarehe

12. Ahadi ya Mzazi/Mlezi:

Nakubali mwanangu ajiunge na shule ya sekondari Urambo katika kidato cha mwaka

Na ninaahidi kwamba NITAKUWA NALIPA KARO PAMOJA NA MICHANGO YOTE YA SHULE KWA WAKATI ULIOWEKWA HADI HAPO

ATAKAPOHITIMU KIDATO CHA SITA.

Jina kamili la Mzazi/Mlezi

Anuani ya mzazi/mlezi

Saini ya Mzazi/Mlezi tarehe

ILANI:

(i) Mwanafunzi hatasajiliwa kama fomu hii haitajazwa kikamilifu.

(ii) Mwanafunzi atapokewa tu kama atakuwa amefuatana na Mzazi au Mlezi wake.

KIAMBATANISHO 'D'

(To be completed by a Government Medical Officer and returned to the Headmaster)

**GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDCAL EXAMINATION**

TO: THE MEDICAL OFFICER

FROM:

.....
.....

DATE:

MR/MRS/MISS

(Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for full time of his/her training course. (Form five to six). The examination should include the following categories.

- I
 - a) Eye
 - b) Hearing
 - c) Limbs
 - d) Speech
 - e) Venereal Diseases
 - f) Leprosy
 - g) Epilepsy

- II NEUROSES
- III Pregnancy
- IV Other Serious Disease

PART B: MEDICAL CERTIFICATE:

(To be completed a Government Medical Officer)

I have examined the above named and consider that/she/he is physical fit/unfit and Mentally+ for a full time student training courses.

- I
 - a) Eye sight
 - b) Hearing
 - c) Limbs
 - d) Speech
 - e) Venereal Diseases
 - f) Leprosy
 - g) Epilepsy
- II Neuroses
- III Pregnancy.....
- IV Other Serious Disease

DATE:

SIGNATURE:

STATION:

DESIGNATION: