TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

MAELEZO KUHUSU ZOEZI LA KUCHUKUA NA KUREJESHA FOMU
ZA MAOMBI YA UTEUZI WA KUGOMBEA NAFASI ZA UONGOZI
KATIKA UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA WA MWAKA 2019

Kwa mujibu wa Kanuni ya 16(1) na (2) ya Kanuni za Uchaguzi wa Serikali
za Mitaa, Tangazo la Serikali Na. 371, Kanuni ya 17(1) na (2} ya Kanuni za
Uchaguzi wa Serikali za Mitaa, Tangazo la Serikali Na. 372, Kanuni ya
17(1) na (2) ya Kanuni za Uchaguzi wa Serikali za Mitaa, Tangazo la
Serikali Na. 373 na Kanuni ya 17(1) na (2) ya Kanuni za Uchaguzi wa
Serikali za Mitaa, Tangazo la Serikali Na. 374, Fomu za maombi ya uteuzi
wa kugombea nafasi za Uongozi katika Uchaguzi wa Serikali za Mitaa wa
mwaka 2019 zimeanza kutolewa na kurejeshwa kuanzia tarehe 29 Oktoba,

2019 na zitaendelea kutolewa na kurejeshwa hadi tarehe 4 Novemba, 2019.

Kiujumla mpaka sasa zoezi hili linaendelea vizuri katika maeneo mengi
kulingana na taarifa tulizopokea, isipokuwa kumejitokeza malalamiko
katika baadhi ya maeneo kutoka kwa baadhi ya Vyama vya Siasa kuhusu
zoezi la uchukuaji na urejeshaji wa Fomu. Malalamiko mengi yalilenga
suala la Mihuri, kutokuwepo Vituoni baadhi ya wasimamizi Wasaidizi wa
Uchaguzi, baadhi ya Wasimamizi kutofungua kwa wakati Vituo vya

kuchukulia fomu pamoja na masuala mengine ya kikanuni.



Kutokana na malalamiko hayo, Mamlaka ya Uchaguzi wa Serikali za
Mitaa inaelekeza na kusisitiza kwamba uchukuaji na urejeshaji wa Fomu
za maombi ya uteuzi wa kugombea nafasi za uongozi uzingatie Kanuni za
Uchaguzi na Miongozo iliyotolewa kwa mujibu wa Kanuni hizo. Hivyo,
Wasimamizi/Wasimamizi Wasaidizi wa Uchaguzi, Vyama vya Siasa na
Wadau wengine wa Uchaguzi wanapaswa kuzingatia masharti na

Miongozo iliyotolewa kuhusiana na uchukuaji na urejeshaji wa Fomu.

Kwa kuzingatia maelekezo haya ya kiujumla hatutarajii suala lolote la
kutozingatiwa kwa  Kanuni za  Uchaguzi  kutoka kwa
Wasimamizi/Wasimamizi wasaidizi, Vyama vya Siasa na Wadau
mbalimbali. Maelezo haya yamejumuisha hoja mbalimbali zilizowasilisha

Ofisi ya Rais - TAMISEMI.

Mamlaka ya Uchaguzi wa Serikali za Mitaa inaendelea kufuatilia kwa
karibu zoezi hili la utoaji na urejeshaji wa Fomu. Nitoe wito kwa
Wananchi kuendelea kujitokeza kwa wingi kugombea nafasi mbalimbali
za Uongozi katika Uchaguzi wa Serikali za Mitaa utakaofanyika tarehe 24
Novemba, 2019.

MUNGU IBARIKI TANZANIA, MUNGU IBARIKI AFRIKA
ASANTENI KWA KUNISIKILIZA.
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