

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA IRINGA

SHULE YA SEKONDARI TAGAMENDA,
S.L.P 1632,

IRINGA

Tarehe.....

NAMBA ZA SIMU:

MKUU WA SHULE - 0756145796.

MAKAMU MKUU WA SHULE -0755842033

MATRONI -

Kumb.Na.TAGS/IRA/JOINING. V/

Ndugu,

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA
SEKONDARI TAGAMENDA HALMASHAURI
YA MANISPAA YA IRINGA MKOA WA IRINGA MWAKA 2018

1. Ninafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika shule hii mwaka..... Tahasusi ya.....shule ya Sekondari Tagamenda ipo umbali wa km 2 ½ kutoka kituo cha mabasi cha Ipogolo kilicho karibu na barabara kuu itakayo Mbeya kwenda Dar es salaam.

Muhula wa masomo unaanza tarehe.....Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe.....mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe.....

2. Mambo muhimu ya kuzingatia

2:1 Sare ya shule

i. Zinazo patikana shuleni

a) T -shirt 1 rangi ya kijivu 10,000/=

b) T - shirt 1 rangi ya blue 10,000/=

Jumla 20,000/=

ii. Sare anazotakiwa kuja nazo

a) Sketi mbili rangi ya khaki rinda box ndefu kitambaa kimeambatanishwa.

b) Sweta 1 rangi ya kijani jeshi lenye alama ya V

c) Mashati 2 meupe mikono mirefu

d) Tracksuit 1 rangi ya dark blue

e) Shamba dress sketi rangi ya dark blue rinda box ndefu kitambaa kimeambatanishwa.

f) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na kisigino.

g) Soksi nyeupe jozi mbili

h) Tai 1

i) Kwa Waislamu suruali ya heshim rangi ya khaki shoti kanzu na Vitambaa viwili (Hijab)

visivyo na mapambo yoyote.

2:2 ADA YA SHULE

a) Ada ya shule ya bweni mpaka sasa ni Tshs. 70,000/= (elfu sabini) kwa mwaka. Unaweza kulipa sh.35,000/= kila muhula au sh. 70,000 kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti namba **60501100063NMB MKWAWA IRINGA. Jina la akaunti ni**

Tagamenda Sekondari(Malipo yanaweza kufanyika katika tawi lolote la NMB nchini). Ni lazima mwanafunzi aje shuleni na stakabadhi halisi ya malipo ya benki(BPS – Bank Pay Slip) iandikwe jina kamili pamoja na kidato chake kionekane kwenye stakabadhi hiyo. Fedha taslimu haitapokelewa.

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi/mlezi ni;-

- i. Sh. 15,000 kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- ii. Sh. 6,000 kwa ajili ya kitambulisho na picha.
- iii. Sh. 20,000 kwa ajili ya Taaluma
- iv. Sh. 30,000 kwa ajili ya wapishi, walinzi na vibarua wengine.
- v. Sh. 2,000 kwa ajili ya nembo ya shule.
- vi. Huduma ya kwanza Tsh. 5,000/=
- vii. Sh. 10,000/= kwa ajili ya Bima ya Afya (TIKA) kwa ambao hawana bima ya afya
- viii. Sh. 20,000 mitihani ya kujipima Mock.
- ix. Sh. 5,000 Tahadhari (haitarudishwa).
- x. Ream 02 kwa mwaka, kila muhula Ream 01

NB: Jumla ya Ada na michango kwa mwanafunzi ni sh. 183,000/=

c) MAHITAJI MENGINE MUHIMU

- a) Godoro la futi 2.5
- b) Blanketi 1
- c) Mto 1
- d) Shuka za pinki 2 na foronya 2.
- e) Ndoo 2 za lita 10
- f) Picha za wazazi au walezi (passport size)kwa kila mzazi/mlezi zibandikwe kwenye fomu iliyoambatanishwa.
- g) Chandarua nyeupe futi tatu 1.
- h) Jembe 1, Kwanja 1, Reki 1.
- i) Mfagio 1 mrefu wa brash wa kufagilia ndani au mfagio wa brush ngumu ya kusugulia sakafu.
- j) Vyombo vya chakula, sahani, bakuli, kikombe, na kijiko.
- k) Nguo za ndani za kutosha.
- l) Kandambili za kuogea.
- m) Taulo, toilet paper 5, taulo za kike (pads)si chini ya paketi 5
- n) Kanga jozi mbili.
- o) Vifaa vya masomo kama vile mathematical set, Madaftari makubwa (counter

books) kumi na tano na Kamusi ya kingereza.

p) Scientific calculator.

q) Begi la kubebea madaftari

r) Sabuni za kufulia na kuogea za kutosha.

s) Fedha za matumizi binafsi ya mwanafunzi ya kutosha.

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

a) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

b) Wizi

c) Kugoma na kuhamasisha mgomo.

d) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla..

e) Kupigana, mwanafunzi kwa mwanafunzi au kumpiga mwalimu.

f) Utoro, ulevi, uasherati, na utumiaji wa madawa ya kulevywa.

g) Uvutaji wa sigara.

h) Kuwa na mimba au kutoa mimba.

i) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

j) Kumiliki simu ya mkononi shuleni.

k) Kudharau bendera ya Taifa.

l) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

m) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

n) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.

4. SHERIA ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingaita miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Raisi **TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yako mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni(preparation).

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya shule na kutunza mali za Umma.

5. AFYA

Unatakiwa kupima afya yako katika hospitali ya serikali kabla ya kuripoti shuleni. Fomu maalumu imeambatanishwa kwa ajili hiyo na utatakiwa kukabidhi fomu hiyo iliyokamilika mara tu ufikapo shuleni.

6. UHURU WA KUABUDU

Utaruhusiwa kuabudu kwa kufuata sheria, ratiba na taratibu za shule na za nchi.

7. KUBADILI JINA

Hautaruhusiwa kubadili jina. Jina lako linatakiwa kuwa kama lilivyotumika wakati

wa mtihani wa kidato cha nne na katika *Sel- form yako*. Ili kupunguza usumbufu wa usajili katika kipengele hiki, mwanafunzi anaporipoti shuleni anatakiwa kuja na nakala (photocopy) ya cheti chake cha kuzaliwa na "*Result slip*". Hii itasaidia kuepuka matatizo yanayoweza kujitokeza wakati wa usajili wa mtihani wa Taifa.

8. KUWATEMBELEA WANAFUNZI

Wazazi/walezi wataruhusiwa kuwatembelea wanafunzi mara moja kwa muhula kwa tarehe itakayopangwa. Ambayo kwa muhula huu itakuwa tarehe.....itakuwa siku ya jumapili kuanzia saa 4:00 asubuhi mpaka 10:00 jioni. Hairuhusiwi kumletea mwanafunzi aina yoyote ya chakula, aidha, mawasiliano mengine muhimu yapitie kwa mkuu wa shule kwa anuani iliyopo hapo juu au simu namba **0756 145796**.

NB: Hairuhusiwi kumletea simu, line au chaja siku hiyo, ikibainika hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa.

9. MPANGILIO WA USAFIRI

Unapokuja na kurudi nyumbani wakati wa likizo utajilipia nauli. Usafiri wa kufika Iringa ni kwa njia ya mabasi. Mwalimu wa usafiri atakusaidia kufanya mpango wa usafiri wakati wa kwenda likizo. Mzazi unatakiwa kumlipia mtoto wako nauli ya kurudi nyumbani mapema ili mipango ya usafiri ifanyike mapema. Ni lazima mwanafunzi asafiri akiwa amevaa sare ya shule kila anapokwenda nyumbani na kurudi shuleni.

10. VITU VISIVYORUHUSIWA SHULENI

- a) Simu za mkononi(charger, line za simu, vocha na vyote vinavyoendana na simu).
- b) Pasi za umeme, heater, birika la umeme.
- c) Masanduku makubwa hayaruhusiwi kwani hakuna nafasi ya kuyaweka bwenini.
- d) Nguo za nyumbani zisizo sare ya shule
- e) Hairuhusiwi kufuga nywele, kusuka au kuziweka dawa.
- f) Hereni,mikufu, shanga, kupakaa kucha rangi, bangili,wanja n.k haviruhusiwi shuleni.

11. VIAMBATANISHO NA FOMU MUHIMU ZA KURUDISHA SHULENI

FOMU YA AFYA

MAELEZO BINAFSI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Sainiya Mkuu wa Shule:

Jina la Mkuu wa Shule: JOHN T. CHULLA

Muhuri wa Shule

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi.....

Anwani.....

Simu.....

Mzazi/mlezi wa.....

Ninakubali mtoto wangu(Jina).....

1. Asume katika shule ya Sekondari Tagamenda kadri alivyopangiwa. Nimempa fedha ya mahitaji inayotakiwa na nitashirikiana na walimu katika suala zima la malezi ya mwanangu na maendeleo ya kitaaluma.

Jina.....

Sahihi.....

Tarehe.....

Mimi (Jina la mwanafunzi).....

Nimeikubali nafasi hii, nitafanya bidii kufuata sheria za shule na kuwatii walezi na jamii kwa ujumla, tena nitafanya bidii kujifunza ili nifaulu vyema masomo yangu.

Jina

Sahihi.....

Tarehe.....

**TAGAMENDA SECONDARY SCHOOL P.O BOX 1632,
IRINGA**

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by medical officer in respect of all form I entrants

Full name.....

Age.....years. Sex.....

Blood count (red and white).....

Stool examination

Urine analysis.....

Syphilis test.....

Eye test.....

Ears

Chest

Spleen.....

Abdomen.....

UPT

ADDITIONAL INFORMATION, eg physical or chronicle of family diseases.

Etc.....I certify that the above is fit to pursue studies.

Signature.....

Designation.....

Section.....

Date.....

NOTE: Medical: others at the time of examination the individual for any you note.

PUPILS : You must bring the complete form when you come to school.

Pupils

without certificate of physical fitness will not be accepted.

.....

HEADMASTER

0756 145796

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI TAGAMENDA
TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI**

1. Jina kamili la mwanafunzi.....
Utaifa.....Dhehebu.....
Mahali alipozaliwa.....
Anuani ya nyumbani.....
2. Jina kamili la baba.....
KabilaDhehebu.....
Umri.....Simu.....
Kazi
3. Jina kamili la mama.....
Kabila.....Dhehebu.....
Umri.....Simu.....
Kazi.....
4. Jina kamili la mlezi.....
Kabila.....Dhehebu.....
Umri.....Simu.....
Kazi.....
5. Je? Wewe unaishi na nani?Jina.....
Uhusiano.....
Anuani.....
6. Je? Uliwahi kuwa kiongozi? Ndiyo/Hapana
Kama ndiyo taja nafasi ilikuwa ipi.....
.....
7. Utakuwa unakwenda wapi wakati wa likizo?.....
(Wakati wa likizo unatakiwa kwenda kwa mzazi/mlezi aliyetajwa tu. Kama utabadilisha mahali pa
kwenda likizo mzazi/mlezi atoe idhini kwa maandishi mwezi mmoja kabla.
8. Taja ndugu watatu wanaoweza kuja kukuona shuleni. Bandika picha (passport size) zao
hapa chini na uhusiano na mawasiliano yao.
1. Jina.....2. Jina..... 3. Jina.....
Uhusiano..... Uhusiano..... Uhusiano.....
Simu..... Simu..... Simu.....

PICHA PICHA PICHA

NB: Ninaahidi kutoshiriki katika mgomo, Fujo na makosa ya jinai.

PICHA

PICHA

PICHA

PICHA