

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA SAME

SHULE YA SEKONDARI SAME
S.L.P. 17,
SAME.

SIMU: 0675953897

TOVUTI: www.samesec.ac.tz

Unapajibu tafadhali taja

Kumb.Na. SSS/K.16/KT/VOL.I/26

TAREHE:.....

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

S.L.P.....

.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SAME, HALMASHAURI YA SAME,
MKOA WA KILIMANJARO,
MWAKA 2018/2019.

1.0 UTANGULIZI

Nafurahi kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika Shule hii mwaka 2018/2019. Shule ya Sekondari Same ipo umbali wa kilometa 2.5 kutoka kituo kikubwa cha mabasi cha Same mjini, upande wa magharibi. Usafiri toka kituo cha mabasi cha Same mjini mpaka shuleni ni aidha pikipiki au Taxi. Nauli ya pikipiki ni Tshs. 1,000/- na ile ya Taxi ni Tshs. 4,000/-

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kati ya tarehe na Mwanafunzi akichelewa kuripoti ndani ya kipindi hicho, nafasi yake itachukuliwa na mwanafunzi mwingine.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE

2.1.1 Sare ya Darasani:-

- (i) Suruali mbili za rangi ya “Dark Blue”, aina ya Tetron. Mshono wa suruali uwe kama ifuatavyo:-
 - a) Upana wa chini inchi 17 na iwe na “turn-up”.
 - b) Suruali iwe na “marinda”
Kipande cha kitambaa na picha ya mshono vimeambatanishwa kwa ajili ya rejea.
- (ii) Shati mbili nyeupe za mikono mifupi aina ya tetron.
- (iii) Viatu vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi, jozi mbili.
- (iv) Mkanda mweusi wa ngozi wenye bakoli ya kawaida.
- (v) Soksi za rangi nyeusi au Dark Blue, jozi mbili.

2.1.2 SARE ZA MICHEZO

- (i) Track suit ya rangi ya Blue.
- (ii) Raba za michezo za rangi yoyote, jozi moja.

2.1.3 SARE NYINGINEZO

- (i) Sweta la rangi ya Dark Blue kwa ajili ya kujikinga na baridi.
- (ii) T-shirt yenye “Collar” ya rangi ya njano ambayo itawekwa nembo ya shule wakati mwanafunzi atakapokuwa ameripoti shuleni na mzazi ataigharamia.
- (iii) **Tanbihi:-** Mwanafunzi anaruhusiwa kuwa na mavazi ya kushindia yenye heshima.

2.2 MALAZI.

- (i) Godoro size ya $2\frac{1}{2}$ ” x 6”.
- (ii) Shuka mbili za rangi ya pinki.
- (iii) Chandarua chenye sura ya umbo mraba, yaani “square”.
- (iv) Mto na foronya, zote ziwe za rangi ya pinki.

2.3 VIFAA VYA USAFI

- (i) Ndoo moja ndogo kwa matumizi binafsi ya mwanafunzi.
- (ii) Kwanja moja kwa wanafunzi wa Tahasusi ya PCM.
- (iii) Fagio la ndani moja aina ya “soft broom” na fagio moja la nje aina ya “chelewa” ya mti kwa mwanafunzi wa Tahasusi ya PCB.
- (iv) Fagio la ndani moja aina ya “Squeezer” na fagio moja la nje aina ya “Chelewa” ya mti kwa mwanafunzi wa Tahasusi ya HGK,HGL na HKL.
- (v) Reck yenye mpini wa chuma kwa mwanafunzi wa Tahasusi ya CBG.

2.4 VIFAA VYA KITAALUMA

- (i) Faili mbili kwa ajili ya kutunza kumbakumbu za mwanafunzi.
- (ii) Ream moja ya karatasi aina ya A4 kwa mwaka.
- (iii) Dissecting kit kwa wanafunzi wa masomo ya Bailoia.
- (iv) Scientific calculator kwa wanafunzi wa masomo ya sayansi.
- (v) Daftari (Counter Books) za kutosha kulingana na masomo ya mwanafunzi.
- (vi) Vitabu vya masomo ya Tahasusi husika ambavyo ni mali ya mwanafunzi mwenyewe.

2.5 MAHITAJI MENGINE MUHIMU

- (i) Vyombo vya kulia chakula, eg Sahani, Kikombe, Bakuli na Kijiko.
- (ii) Sanduku imara la bati kwa ajili ya kuhifadha vifaa vyake.
- (iii) Fedha ya matumizi binafsi (Pocket Money).

2.6 MICHANGO YA SHULE INAYOTAKIWA KULIPWA NA KILA MZAZI/MLEZI

- (i) Ada ya shule kwa mwaka Tshs 70,000/- (Unaweza kulipa Tshs 35,000/- kwa mhula)
- (ii) Mchango wa Taaluma Tshs 20,000/-
- (iii) Tahadhari Tshs 5,000/-
- (iv) Ukarabati wa Samani Tshs 15,000/-
- (v) Wapishi, Walinzi na Vibarua wengine Tshs 30,000/-
- (vi) Kitambulisho na picha Tshs 6,000/-
- (vii) Nembo ya shule kwa ajili ya shati Tshs 2,000/-
- (viii) Huduma ya kwanza Tshs 5,000/-
- (ix) Bima ya afya(CHF) Tshs 5,000/-
- (x) Mitihani ya kujipima (mock) Tshs 20,000/-
- Jumla Tshs 178,000/-**

Tanbihi:- Jumla ya fedha ya ada na michango mingine yote hapo juu

Tshs 178,000, iwekwe katika Benki ya NMB kwenye akaunti ya shule ijulikanayo kwa jina la **SAME SECONDARY SCHOOL, A/C No 40501100002**. Bank pay – in – slip iliyoandikwa jina la mwanafunzi iwasilishwe shuleni kwa ajili ya kuandikiwa risiti.

3.0 MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 mfululizo bila taarifa /utoro.
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu / walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- (vi) Kufuga ndevu.
- (vii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevywa.
- (viii) Uvutaji wa sigara.
- (ix) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja au kuoia.
- (x) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xiii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xiv) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xv) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xvi) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- a) Medical Examination form, “A” iliyoambatanishwa ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara Mwanafunzi anaporipoti Shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika Migomo, Fujo na Makosa ya jinai na;
- c) Fomu ya Mzazi / Mlezi kukiri kukubaliana na Sheria, Kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule.

Fomu ya Sehemu **(b)** na **(c)** hapo juu zimejumuishwa katika FOMU “B” iliyoambatanishwa. Hali kadhalika, **Fomu “B”** ikabidhiwe kwa Mkuu wa Shule mara mwanafunzi anaporipoti shule.

5.0 MWISHO

- Mwanafunzi anatakiwa kusoma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Zaidi ya hapo, mwanafunzi anapaswa kutumia akili au ufahamu wa kawaida, yaani “**COMMON SENSE**” katika kufanya maamuzi.

Karibu sana katika shule hii.

Ahsante.

.....
H.E. MGONJA
MKUU WA SHULE.

FOMU A

Shule ya Sekondari Same,
S.L.P 17,
SAME

Kumb. Na. SSS/K.16/KT/VOL.I/18

Tarehe

Mganga Mkuu (Hospitali ya Serikali)

YAH: MAOMBI YA KUMPIMA AFYA MWANAFUNZI

(JINA)

Mwanafunzi mtajwa hapo juu amechaguliwa kujiunga na Shule hii Kidato cha Tano kwa mwaka wa masomo wa 2016/ 2017. Naomba apimwe afya yake, hasa kwa kuzingatia magonjwa yaliyoorodheshwa hapa chini. Weka alama ya vema (v) panapohusika.

- 1. Kifafa (Epilepsy) NdiyoHapana.....
- 2. Ugonjwa wa moyo (Heart Disease) Ndiyo Hapana
- 3. Magonjwa ya akili (Mental Illiness) NdiyoHapana.....
- 4. Kifua kikuu (T.B) NdiyoHapana
- 5. Pumu (Asthma) NdiyoHapana
- 6. Kisukari (Diabetes) NdiyoHapana
- 7. Vidonda vya tumbo (Abdomianal Ulcers) Ndiyo Hapana
- 8. Kichocho (Bilharziasis) NdiyoHapana
- 9. Malaria sugu (Chronic Malaria) NdiyoHapana
- 10. Magonjwa ya zinaa (Venereal Diseases) Ndiyo Hapana
- 11. Magonjwa mengine (Yataje)

.....
.....

Jina la MgangaSahihi

Muhuri wa Ofisi

Iwapo Mwanafunzi anaumwa, naomba atibiwe kabla ya kuripoti shuleni.

Ahsante.

.....

**H.E. MGONJA
MKUU WA SHULE.**

FOMU B

Shule ya Sekondari Same,
S.L.P 17,
SAME

**KIAPO CHA KUTII KANUNI/ SHERIA ZA SHULE NA TAARIFA
MUHIMU ZA MWANAFUNZI.**

SEHEMU YA MWANAFUNZI

Mimininakiri na kuahidi kuwa nitatii sheria na kanuni za shule. Iwapo nitakiuka, hatua za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu kwa kadri inavyostahili. Pia naahidi kuwa nitawajibika vema katika Masomo Darasani na Kazi zote nitakazopangiwa Shuleni kwa utii wa hali ya juu na Mungu anisaidie.

Sahihi ya MwanafunziTarehe

SEHEMU YA MZAZI/ MLEZI

Mimiambaye ni Mzazi / Mlezi wa(Jina la Mwanafunzi) nakiri na kuahidi kuwa nitatoa ushirikiano mzuri kwa Uongozi wa Shule katika kumlea Kijana wangu. Hii ikiwa ni pamoja na kumlipia michango yote ya shule kwa wakati. Nitakuwa tayari kushirikiana na Uongozi wa shule katika suala zima la nidhamu ya Mwanafunzi na kwamba pale itakapolazimu kuitwa shuleni, kwa suala la Utovu wa nidhamu wa Mwanafunzi, nitakuwa tayari kuitika wito.

Sahihi ya MzaziTarehe

TAARIFA YA MWANAFUNZI

1. Jina la Mwanafunzi
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Taifa
4. Mkoa
5. Wilaya
6. Tarafa
7. Kata
8. Kijiji
9. Jina la Mzazi/ Mlezi
10. Anuani kamili ya Mzazi/ MleziNamba yake ya Simu
11. Taarifa ya kubaini Wanafunzi yatima. Weka alama ya vema (v) panapohusika.

Baba na mama wote wamefariki	()
Baba yupo na mama alifariki	()
Mama yupo, na baba alifariki	()

12. Jina la shule ya Sekondari aliyotokaWilaya shule hiyo ilipo

13. Kazi ya Mzazi/ Mlezi

14. Jina la Mzazi/ Mlezi mbadala (iwapo Mzazi/ Mlezi hatapatikana)
.....Anuani kamiliNamba ya Simu
.....