

# JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

## OFISI YA RAIS – TAMISEMI



Namba za simu

**SHULE YA SEKONDARI PIUS MSEKWA**

Mkuu wa shule - 0784 444 015 , 0622 444 015.

S.L.P 243,

Makamu mkuu wa shule – 0758 102 320/0623151270

**NANSIO - UKEREWE**

Patron - 0624 480 085

24 Mei, 2018

Email: pmsekwa2006@gmail.com

Mzazi/Mlezi wa .....

.....

S.L.P .....

.....

### **YAH:MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI PIUS MSEKWA ILIYOPO HALMASHAURI YA UKEREWE MKOA WA MWANZA MWAKA 2018/2019**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018/2019 tahasusi ya PCB/HGK.
2. MAHALI SHULE ILIPO  
Shule ya Sekondari PIUS MSEKWA ipo wilaya ya UKEREWE Mkoa wa MWANZA, umbali wa km 10 kaskazini mwa mji wa Nansio ambao ndiyo makao makuu ya wilaya hii. Unaweza kufika Ukerewe kwa njia mbili.
  - a) **KUTOKEA MWANZA:** kuna meli mbili za **asubuhi** (zinaondoka saa 2:30 asubuhi) na moja ya **saa nane mchana** siku zote za juma kutoka mwanza kuja Nansio - Ukerewe ( nauli ni kati ya tsh 5,000/= na 7,000/=).
  - b) **KUTOKEA WILAYA YA BUNDA MKOA WA MARA(BUNDA):** kuna mabasi ya abiria vanavokuia Nansio- Ukerewe kupitia kivuko cha serikali Rugezi kutoka standi kuu ya mabasi Bunda mjini ( nauli ni kati ya tsh 6,400/= na 7,400/=) ikiwa ni pamoja na nauli ya kivuko.
  - c) **KUTOKA NANSIO HADI SHULENI PIUS MSEKWA SEKONDARI:**  
Shule ipo kijiji cha Bugombe , kata ya Murutunguru kabla ya kufika chuo cha ualimu Murutunguru. Unaweza kufika shuleni kwa kutumia usafiri wa Pikipiki au “hiace” kwa nauli ya tsh 3,000/=

3. Muhula wa masomo unaanza tarehe 02/07/2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 02/07/2018. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 14/07/2018. Hakuna mwanafunzi wa chaguo la kwanza atakaye pokelewa kuanzia tarehe 15/07/2018.

#### 4. Mambo muhimu ya kuzingatia:

##### 4.1 Sare ya shule

**a)** Suruali; ataoneshwa kitambaa shuleni (Gharama ya kitambaa na kushona suruali mbili za darasani si zaidi ya tshs 28,000/= Gharama halisi atakubaliana na fundi yeye mwenyewe.

##### **b) (nunua uje navyo havipatikani shuleni)**

- ❖ Shati mbili nyeupe kitambaa cha tetron mikono mirefu
- ❖ Viatu vyeusi vya ngozi vya kung'aarishwa kwa kiwi vya kufunika miguu na vinavyofungwa kwa kamba visigino vya kawaida.
- ❖ Soksi nyeupe jozi mbili
- ❖ Suruali mbili **nyeusi** za kushindia zisiwe modal ( za kubana mwili)
- ❖ Raba za michezo rangi yoyote .
- ❖ Bukta moja ya michezo .
- ❖ T – shirt moja rangi ya NJANO isiyo na ukosi(kola) kwa ajili ya michezo( isiwe na maandishi au picha)
- ❖ T-shirt mbili rangi ya (light blue) zenye ukosi (kola) kwa ajili ya kushindia zisizo na maandishi au picha yoyote.(plain). Aje na fedha ya kuweka maandishi na nembo ya shule.
- ❖ Track suit nyeusi kwa ajili ya kuvaa hasa wakati wa maandalizi ya usiku na asubuhi wakati wa kukimbia mchakamchaka.
- ❖ Sweta moja rangi ya kijivu.
- ❖ Mkanda wa kuvalia suruali mweusi wa ngozi.
- ❖ Tai moja – Rangi ya kijani jeshi yenye michirizi nyeupe.

#### 4.2 Ada na michango ya shule

S/NO	MAHITAJI	MHULA I	MHULA WA II	JUMLA
1.	ADA	35,000/=	35,000/=	70,000/=
2	UKARABATI WA SAMANI	15,000/=		15,000/=
3.	HUDUMA YA KWANZA	5,000/=	-	5,000/=
4	<b><i>Bima ya afya (CHF) kwa wasio na bima ya afya tu (MWANAFUNZI AKILAZWA HOSPITALI GHARAMA ZOTE ZA MATIBABU NI ZA MZAZI KWA WANAFUNZI WENYE KADI ZA BIMA YA CHF)</i></b>	<b><i>(5,000/=)</i></b>		<b><i>(5,000/=)</i></b>
5	KITAMBULISHO NA PICHA	6,000/=	-	6,000/=
6	NEMBO ( sare za darasani)	2,000/=	-	2,000/=
7	WAFANYAKAZI WA MUDA	30,000/=	-	30,000/=
8	MTIHANI YA KUJIPIMA (MOCK)	20,000/=		20,000/=
9	TAHADHARI( HAIREJESHWI)	5,000/=	-	5,000/=
10	TAALUMA	20,000/=	-	20,000/=
	JUMLA	143,000/=	35,000/=	178,000/=

**NB: WANAFUNZI WASIO NA BIMA YA AFYA WATAPATIWA BIMA YA AFYA YA CHF AMBAYO ITAMRUHUSU KUPATA MATIBABU KAMA MGONJWA WA NJE TU. BIMA HII HAITUMIKI KWA ATAKAYE ANDIKIWA KULAZWA HOSPITALI. GHARAMA ZOTE ZA MATIBABU KWA MWANAFUNZI ATAKAYELAZWA ZITAKUWA NI JUU YA MZAZI.**

#### **UTARATIBU WA MALIPO.**

Shule haipokei fedha tasilimu. Malipo yote yafanyike kwenye akaunti za shule kupitia tawi lolote la NMB TANZANIA kama ifuatavyo:

- a) Ada ilipwe kwenye akaunti: PIUS MSEKWA SECONDARY SCHOOL CAPITATION; A/C No 31403700131 NMB NANSIO.
- b) Michango mingine yote ilipwe kwenye akaunti: PIUS MSEKWA SECONDARY SCHOOL EK a/c No 31402300326 NMB NANSIO.

#### 4.3. Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:

- ❖ Ream moja ya karatasi
- ❖ Dissecting kit kwa wanafunzi wa biolojia
- ❖ Scientific calculator kwa wanafunzi wa PCB

- ❖ Godoro futi 2½ x 6 na net (mosquito net) rangi nyeupe.
- ❖ shuka mbili rangi ya “pink” , blanketi na mto wenye foronya.
- ❖ Taulo , ndala, tochi au taa ndogo ya sola itatumika umeme ukikatika.
- ❖ Dawa ya meno, mswaki, sabuni , kiwi , brush na mafuta ya kujipaka
- ❖ Njoo na bakuli, sahani, kikombe aina ya “mug” cha uji /chai, na kijiko.
- ❖ Ndoo mbili ndogo za lita 10 kwa ajili ya kufulia na kuogea.
- ❖ Dumu moja dogo lita 5 kwa ajili ya maji ya kunywa.
- ❖ Kila mmoja alete mfagio wa ndani mmoja na jembe lenye mpini.
- ❖ **Vitabu vya masomo ya tahasusi.**

- **TAHASUSI YA PCB**

**A. VITABU VYA KEMIA**

1. BY S. chand conceptual chemistry for class XI and XII
2. BY Tanzania institute of education ADVANCED LEVEL INORGANIC CHEMISTRY part I and II
3. Advanced chemistry review (2000) – (2012)

**B. VITABU VYA BIOLOJIA**

1. Taylor at el (1999) biological science, third edition. Tong printing press hong kong
2. Genn and Tod,s (1999) Understanding biology 4th Ed. Stanley Thomes Ltd UK.

**C. VITABU VYA PHYSICS:**

1. S. CHAND – conceptual physics XI na XI
2. NELKON AND PARKER
3. RANSDEN PHYSICS

- **TAHASUSI YA HGK**

**A -HISTORY** - (a) Mastering History by Carto pp 1 & 2 b) (Major events in the world History by Gervas Zombwe (c) Advanced level History (form 5 & 6) oxford university press

**B - GEOGRAPHY** - (a) Contemporary issue in Geography by Msabila (b)Intergrated approach Geography 2 (c)Essential of practical Geography Advanced level (Form 5 & 6 ) (d)Economics and Human Geography 2

**C - KISWAHLI – Riwaya:** Vuta ni kuvute, Usiku utakapokwisha na Mfadhili

**Ushairi:** Kimbunga, Na Chungu Tamu.

**Tamthilia:** Nguzo mama, Kwenye ukingo wa thim, Morani

❖ **DICTIONARY – Kiswahili ya TUKI**

**5. VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU**

Kabla ya mwanafunzi kufika shule ni lazima viambatisho vifuatavyo viwe vimejazwa kikamilifu.

- a) Fomu ya uchunguzi wa afya ya mwanafunzi ( medical examination form) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.
  - b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo , fujo na makosa ya jinai.
  - c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
  - d) Picha nne za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
  - e) Aje na “Result slip- NER” va matokeo vake va kidato cha nne 2017.
  - f) Nakala va cheti halisi cha kuzaliwa chenye majina kama yalivyo kwenye vyeti vwako na “sel-form”
6. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

kabla ya kuja kuanza masomo tarehe **17/07/2018**

**MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUMILIKI AU KUTUMIA SIMU SHULENI**

**MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUMILIKI LAINI YA SIMU SHULENI**

*ATAKAYE BAINIKA ATAFUKUZWA SHULE MUDA HUOHUO KWANI HATOFIKISHWA KWENYE KAMATI YA NIDHAMU YA SHULE, HIVYO ASIJE NA SIMU WALA LAINI YA SIMU SHULENI*  
**(MAWASILIANO NA WAZAZI ATAFANYA KWA KUTUMIA SIMU YA MAKAMU MKUU WA SHULE BILA MALIPO)**

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

  
SUDI R GEWA  
MKUU WA SHULE  
PIUS MSEKWA SEKONDARI  
S.L.P 243 NANSIO  
UKEREWE

**HISTORI YA MWANAFUNZI.**

1. Jina la Mwanafunzi(majina matatu aliyofanyia mtihani)  
.....
2. TAHASUSI .....
3. Shule ya sekondari aliyosomea  
.....
4. Tarehe ya kuzaliwa  
.....
5. Dini/Dhehebu lake  
.....
6. Jina la Baba.....  
..... (amefariki/yu hai)
7. Jina la mama.....  
..... (amefariki/yu hai)
8. Anwani ya mzazi/wazazi  
.....
9. Jina la Mtaa/Kijiji  
.....
10. Jina la kitongoji.....  
.....
11. Jina la Kata  
.....
12. Kazi aifanyayo baba  
.....
13. Simu ya baba.....
14. Kazi aifanyayo mama  
.....
15. simu ya mama.....

16. Namba ya simu ya nyumbani.....

**Kama haishi na wazazi/mzazi.**

17. Jina la Mlezi  
.....
  18. Uhusiano na mlezi.....
  19. Anwani ya mlezi  
.....
  20. Simu Na.....
  21. Jina la mtaa/Kijiji.....  
.....
  22. Jina la kitongoji.....  
.....
  23. Jina la Kata .....
  24. Kazi aifanyayo mlezi  
.....
  25. Namba ya simu ya nyumbani  
.....
  26. Namba ya simu ya kazini/jirani  
.....
- Namba nyingine ya familia yako.....

	<b>JINA LA DADA/KAKA</b>	<b>JINSIA</b>	<b>UMRI</b>	<b>KAZI AIFANYAYO</b>	<b>ANAPOISHI</b>
<b>27</b>					
1					
2					
3					

1. Wewe ni mtoto wa ngapi katika familia yenu? .....
  2. Jina la mlezi wako atakayepelikwa taarifa ya maendeleo yako ya taaluma na tabia kama si Baba au Mama .....
- Uhusiano wako na Mlezi .....
- Anwani yake .....
- Simu Na. ....

## SHERIA ZA SHULE

### MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- a) Wizi
- b) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku tisini bila taarifa/utoro
- c) Kugoma , kuchochea au kukataa adhabu na kuhamasisha mgomo
- d) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzako,walimu,walezi na jamii kwa ujumla.
- e) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi,kumpiga mwalimu au mtu yeyote.
- f) Kufuga ndevu.
- g) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- h) Uvutaji wa sigara.
- i) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa.
- j) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- k) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- l) Kutembelea najumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- m) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule au yanayozunguka shule .
- n) Kudharau bendera ya Taifa.
- o) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu nk.
- p) Uharibifu wa mali ya umma kwa mkusudi.
- q) Kutoroka na kwenda nje ya eneo la shule bila ruhusa.
- r) Kugushi saini ya mzazi au mtu mwingine kwa lengo la kudangaya taarifa ipokelewe.

**Mimi ..... Wa kidato cha ..... tahasusi  
ya ..... Nimesoma sheria za shule na kuzielewa na nitakapo zivunja  
nitakuwa nimetenda kosa hivyo niadhibiwe kwa mujibu wa kanuni na taratibu za  
shule.**

**Jina ..... sahihi..... tarehe.....**

**MKATABA WA KULIPA KARO NA MAHITAJI MENGINE YA SHULE.**

Mimi ..... ambaye ni Mzazi/mlezi wa ..... ambaye ni (uhusiano) ..... nakiri kukubaliana na sheria, kanuni, na taratibu za kulipa ada, michango na maelekezo mengine yaliyotolewa na shule na kwamba natambua kuwa mwanangu anatakiwa kuhudhuria shule jumla ya siku 194 bila kukosa na pale atakapokuwa na tatizo nitaleta taarifa shuleni mara moja bila kuchelewa. Pia nitafuatilia maendeleo yake kitaaluma shuleni mara kwa mara (***Mwanafunzi atakaye gushi sahihi ya mzazi/mlezi ataadhibiwa naikiwezekana atafukuzwa shule kabisa , hivyo mzazi/mlezi aweke sahihi yake mwenyewe badala ya sahihi kuwekwa na mwanafunzi ili kuepusha usumbufu utakao jitokeza )***)

JINA LA MZAZI/MLEZI.....SIMU Na.....

**SAINI YA MZAZI ..... TAREHE .....**

.....

**UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI KUKUBALIANA NA MAAGIZO NA SHERIA ZA SHULE.**

Mimi ..... (Jina la Mwanafunzi). Tahasusi ..... Nakubaliana na sheria na maagizo yote yaliyotolewa katika barua hii ya maelekezo. Naahidi kwamba kwa muda wote nitakaokuwa **MWANAFUNZI WA SHULE YA SEKONDARI PIUS MSEKWA** nitatii na kutekeleza sheria na taratibu zote za shule kwa dhati

**JINA LA MWANAFUNZI ..... SAHIHI .....**

**JINA LA MZAZI/MLEZI ..... SAHIHI .....**

**SAHIHI YA MKUU WA SHULE..... MHURI.....**

**TAREHE .....**



**MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI.**

Mimi..... wa Kitongoji cha .....

Kijiji cha.....Kata ya .....

Wilaya ya..... Mkoa wa .....Ambaye ni Mhitimu  
Elimu ya sekondari toka Shule ya sekondari .....Naahidi mbele ya  
Wazazi/ Walezi wangu ambao ni.

(a) Jina.....Uhusiano.....

( b) Jina.....Uhusiano.....

Kuwa kwa kipindi chote cha miaka miwili ninachotarajia kuwepo **shule ya Sekondari Pius Msekwa** nikiwa Mwanafunzi kwa njia yeyote ile sitoanzisha wala kushiriki katika Migomo, fujo na kujihusisha katika makosa ya jinai, kwa kisingizio chochote kile; Kwani natambua kuwa matendo hayo husababisha hasara kubwa kwa Taifa, hivyo nitakuwa m mbele kuhakikisha kunakuwepo na amani na utulivu shuleni na pale nitakapooni haki haitendeke nitatumia taratibu zilizowekwa ili haki itendeke na si vinginevyo.

Endapo nitakiuka ahadi hii natambua nitakuwa nimetenda kosa na nitastahili kufukuzwa shule kwani nitakuwa nimetenda kwa makusudi.

Jina la Mwanafunzi.....sahihi.....

Jina la mzazi.....sahihi.....

**SAHIHI YA MKUU WA SHULE.....**

Tarehe.....

**MHURI.....**

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

**PART A:**

DATE .....

TO THE MEDICAL OFFICER

.....  
.....  
\*MR/ MISS .....  
(Name in full)

Please examine the above named as to his/ her physical and mental fitness for enrolment as a secondary school student. The examination should include the following categories:

- I. (a) Eye – sight.  
(b) Hearing.  
(c) Limbs.  
(d) Speech.  
(e) Veneral diseases.  
(f) Leprosy  
(g) Epilepsy  
(h) Abdomen  
(i) TB
- II. Neuroses
- III. Pregnancy.
- IV. Other serious diseases

**PART B:**

**MEDICAL CERTIFICATE**

(To be completed by Government Medical Officer).

I have examined the above named and consider that \*he/ she is physically fit and mentally fit for enrolment as a secondary school student.

- I (a) Eye – sight .....
- (b) Hearing .....
- (c) Limbs .....
- (d) Speech .....
- (e) Veneral diseases .....
- (f) Leprosy .....
- (g) Epilepsy .....
- (h) Abdomen .....
- (i) TB .....
- II Neuroses .....
- III Pregnancy .....
- IV Other serious diseases .....

Medical Officers recommendations .....

Date ..... Signature .....

Station ..... Designation .....

*\*Delete as necessary.*