

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAISI – TAWALA ZA MKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA**

SHULE YA SEKONDARI OSHARA

S.L.P. 31

SANYA JUU SIHA

14/05/2018

Namba za simu

Mkuu wa shule 0756024950

Makamu mkuu wa shule 0765165398

Matron 0756776029/0714229664

Mzazi /Mlezi wa .....

S.L.P.....

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI OSHARA ILIYOPO HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA MKOANI KILIMANJARO MWAKA 2018.

Nafurahi kukutaarifu kuwa, mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya sekondari Oshara, iliyopo wilaya ya Siha mkoani Kilimanjaro. Kanda ya kaskazini.

MAHALI SHULE ILIPO.

Ukitokea Moshi mjini panda magari yanayoelekea Sanya – Juu shuke kituo cha Fuka jirani na Fuka sekondari kwa nauli ya Tsh 2000, kiasha waweza chagua usafiri binafsi kati ya Tax Tsh 300 au pikipiki Tsh 1000 kuelekea shule ya sekondari Oshara. Ukitokea Bomang’ombe unaweza kupanda gari la kuelekea Sanya – Juu na shuke kituo cha Fuka kwa Tsh.1000.

Muhula waa masomo unaanza tarehe.....hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ..... Mwissho wa kuripoti ni tarehe.....

## 2. Mambo muhimu ya kuzingatia

### 2.1.SARE YA SHULE

(i) SKETI MBILI – rangi na aina ya mshono utaelekezwa utakapofika hapa shuleni

Hivyo uje na fedha kwaajili ya kushona sketi @ sketi ni sh 20000 sketi mbili ni sh 40000 sweta moja ni sh 16000 na tai moja ni sh 5000. Jumla ya fedha za sare ni sh 61000/=

**-SHATI MBILI – Rangi nyeupe mikono mifupi kwa wote hizi aje nazo.**

(ii) Sare ya michezo kwa shule hii ni - sketi 2 ya rangi ya pingi

- T-shirt nyeupe na raba za michezo

(iii) Viatu vya shule viwe vyeusi vya kufunga na kamba vyenye kisigino vifupi

(iv) Soksi mbili nyeupe na nyeu

(v) Nguo za kushindia mbili drafti ndogo ya rangi ya pinki mshono wa solo ndefu.

### 2.2.ADA NA MICHANGO YA SHULE

a. Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70000/= kwa mwaka unaweza kulipa shilingi elfu thelathini na tano kwa muhula au kulipa yote mara moja . Fedha hizo zilipwe kwewnye akaunti ya shule Na. 40102300327. Katika Benk ya NMB. Jina la akaunti ni ELIMU YA KUJITEGEMEA OSHARA SEKONDARI. (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)

b. MICHANGO INAYOTAKIWA KULIPWA NA KILA MZAZI NI:

(i) Ukarabati wa samani sh. 15,000/=

(ii) Kitambulisho na picha sh. 6000/=

(iii) Taaluma sh. 20000/=

(iv) malipo kwa wapishi, walinzi na vibarua wengine sh. 30000/=

(v) Nembo ya shule sh. 2000/=

(vi) Shilingi 10000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza sh. 5000 na Bima ya afya sh.5000/=

(vii) Mitihani ya kujipima mock sh.20000/=

(viii) Tahadhari sh. 5000/= (haitarudishwa).

(ix) Kukodisha godoro Sh. 10000/=

HIVYO JUMLA YA FEDHA NI SHILINGI

188,000/=

### 3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- (i) Wizi
- (ii) kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa /uroro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu / walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- (vi) Kusuma nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nwele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuma kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya ulevya
- (ix) Uvutaji wa sigara
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo au kuolewa
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- (xiii) Kusabisha mimba au kumpa mimba msichana
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi

### 4. Viambatisho na Fomu Muhimu

- (a) Fomu ya uchunguzi wa Afya (medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jina.
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- (d) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi pamoja na nambas zao za simu.

### 5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa shule.....

Jina la Mkuu wa shule.....

Mhuri wa mkuu wa shule.....

C. MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI NI;

- i. Ream moja ya karatasi (plain paper) kwa mwaka
- ii. Mashuka pair mbili rangi ya pinki, blanketi moja, foronya mbili, chandarua moja nyeupe.
- iii. Godoro size 2 na nusu x 4
- iv. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
- v. reki 1 mpini wa chuma ,brush ngumu yenye mpini mrefu, squizer, brush ya kusugulia choo.
- vi. Vyomba vya chakula sahani, bakuli kijiko na kikombe.

**THE PRESIDENT'S OFFICE  
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT  
SIHA DISTRICT COUNCIL**

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

To be completed by medical officer in respect of all form five who join the school.

**PART ONE**

**NAME OF THE STUDENT** .....

**TO THE MEDICAL OFFICER,**

Please examine the above named person as to be admitted to secondary school education

Signature *A. A. Kilawe* designation HEADMASTER .....

Name of the head of school and Official stamp

A. A. KILAWÉ HEADMASTER  
OSHARA SECONDARY SCHOOL

**PART B: TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER.**

Blood count (red & white) .....

Stool examination ..... Urine analysis.....

T.B test .....

Eye test ..... Ears test .....

Abdomen test ..... Chest test .....

Spleen test .....

Pregnancy test .....

Addition information .....

Infection, chronic or family disease .....

Please certify that the above is fit to be enrolled at OSHARA SECONDARY SCHOOL.

Signature .....

Designation .....

Station .....

Date .....

**NB: TO MEDICAL OFFICER AT THE TIME OF EXAMINATION, PLEASE TREAT THE INDIVIDUAL FOR ANY AILMENT NOTED**

## 5. TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI.

Mimi mwanafunzi..... umri.....

Jina kamili la Baba au Mlezi .....

Kata .....

Tarafa .....

Wilaya .....

S.L.P.....

Namba ya simu .....

Dini .....

Dhehebu .....

Mimi mwanafunzi.....

Ninakiri kukubaliana na kufuata sheria zote za shule .

Sahihi.....

Tarehe .....

Mimi mzazi/mlezi wa.....ninakubali /sikubali jukumu la  
ulipaji wa ada na michango ya shule.

Jina la mzazi/mlezi .....

Sahihi .....

Tarehe .....

**N.B mwanao anapaswa kujaza fomu ya matibabu iliyoambatanishwa na kuiwasilisha shuleni siku atakapofika.**