
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAISI  - TAMISEMI  

 

SHULE YA SEKONDARI NYAKAHURA 
                                                                                                                               S.L.P 195 
                                                                                                                               TAREHE 12/05/2018 

 
Namba  za simu 
Mkuu wa shule . 0766235699 
Makamu mkuu wa shule . 0787201405 
 
 
Mzazi/ Mlezi wa mwanafunzi………………………………. 
………………………………………………………………….. 
…………………………………………………………………. 
S.L.P…………………………………………………………… 
…………………………………………………………………… 
 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE  YA SEKONDARI NYAKAHURA ILIYOPO HALMASHAURI YA 

BIHARAMULO MKOA KAGERA  MWAKA 2018 

Nafurahi  kukutaarifu  kuwa  mwanao  amechaguliwa  kujiunga  na kidato  cha Tano  katika shule hii mwaka  2018 

shule ya Sekondari Mubaba  ipo  umbali wa kilometa  75.  Mashariki  mwa mji  wa Biharamulo. 

Muhula wa  masomo  unaanza  tarehe 18/07/2018. Hivyo  mwanafunzi  anatakiwa   kuripoti  shule  tarehe  

18/07/2018  mwisho wa kuripoti  ni tarehe  01/8/2018 . 

Mambo  muhimu  ya  kuzingatia :- 

Sare  ya  shule 

Sare ya shule  hii ni  mashati  meupe  2 mikono mifupi na sketi 2 rangi  nyeusi  kwa  wasichana   zenye  linda  nane  

na belt  inchi  tatu  na  mashati  meupe  2  mikono  mifupi  na suruali  2 rangi  nyeusi  zenye  linda  mbili  kila  upande   

ziwe  za kuvaliwa   kiunoni  nap indo  la chini  ( Turn –up) mkanda  mweusi  wa ngozi  kwa  wavulana  usiokuwa na 

urembo wowote. 

Rangi  ya hijabu  (kijuba ) ifanane  na sare ya shule  

Sare  ya michezo  kwa shule  hiini  T- shirt /jezi za rangi ya blue , bukta ,Track suit, raba  na  soksi / stockings za 

michezo. 

Viatu  vya shule  ni vyeusi  vya  kufunga  na kamba  vyenye  visigino vifupi. 

Soski jozi  mbili  nyeupe 

Sweta ya shule  inapatikana  shuleni  

T- shirt ya  shule  inapatikana   shuleni  



Nguo za kushindia  ( shamba dress ) gauni  2 rangi  ya pink  zinapatikana  shuleni kwa  (wasichana ) na suruali ya 

rangi ya damu yam zee yenye  sifa  kama  sare ya  shule  (wavulana ) 

Ada na michango ya shule 

Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa wanafunzi 

Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000.00 kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. (Tafadhari andika jina la 

mwanafunzi kwenye PAY  IN SLIP) 

(b)Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni; 

i. Shilingi 15000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani 

ii. Shilingi  6,000/=  kwa ajili ya  kitambulisho na picha  

iii. Shilingi  20,000/= kwa ajili ya  taaluma  

iv. Shilingi  30,000/= kwa  ajili ya  kuwalipa wapishi , walinzi na vibarua  wengine. 

v. Shilingi   2,000/= kwa  nembo ya  shule 

vi. Shilingi  10,000/=  kwa  ajili ya huduma ya kwanza 

vii. Tshs.  5,000/= Bima ya  Afya  

viii. Shilingi  20,000/=  Mitihani ya kujipima  mock 

ix. Fedha ya  tahadhari  5,000/= (haitarejeshwa) 

(c) mahitaji  muhimu  ambayo  manafunzi  anapaswa kuleta  shuleni  ni :- 

i. Ream ya  karatasi  1 ( kwa  mwaka ) 

ii. Vitabu  vya masomo ya tahasisi  ( combination ) husika ya  mwanafunzi. 

iii. Dissecting  kit  kwa  wanafunzi wa Biolojia 

iv. Scientific  calculator 

v. Godoro  kwa wanafunzi  wa bweni   futi 3 

vi. Mashuka  pair 2 ya rangi ya light blue, blanketi 1, foronya  1,  chandarua 1. 

vii. Vyombo vya chakula  ( sahani , bakuli , kijiko na kikombe) 

viii. Ndoo  mbili  kubwa  zenye  mifuniko 

ix. Kwanja  1, jembe  1 na mpini , reki 1, mifagio ya ndani na nje  

x. Dawa  ya chooni  lita  5 

xi. Aje  pia  na mahitaji  mengine  muhimu kwa  wasichana . 

xii. Mwanafunzi  anatakiwa  aje  na picha 4 za wazazi, ndugu wa karibu   wanaoweza  kutembelea  shuleni  

hapa. 

(d)  Kulingana  na mazingira ya shule  yangu  bodi  ya shule  imekubaliana  mwanafunzi  anatakiwa   kuchangia  

fedha  katika  maeneo yafuatayo:- 

1. Shilingi  25,000/= kwa ajili ya kiti  na meza 

2. Shilingi  25,000/= kwa ajili ya  kitanda 

3. Shilingi  50,000/=  kwa ajili ya ujenzi  wa  miundo mbinu  

 

 

 

4. MAKOSA  YATAKAYOSABABISHA  MWANAFUNZI  KUFUKUZWA  SHULE  



 

i. Wizi 

ii. Kutohudhuria  masomo  kwa zaidi ya siku 90 bila  taarifa / utoro 

iii. Kugoma  na kuhamasisha  mgomo 

iv.  Kutoa  lugha  chafu  kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi  na jamii kwa ujumla. 

v. Kupigana   mwanafunzi kwa mwanafunzi , kumpiga mwalimu au na mtu  yeyote Yule. 

vi. Kusuka  nywele  kwa mtindo usiokubalika . Wanafunzi  wote  wanatakiwa  kuwa na nywele  fupi 

wakati wote  wawapo shuleni au  kusuka  kwa mtindo  wa ususi  uliokubalika  na uongozo wa 

shule . 

vii. Ulevi au unywaji  wa pombe  na matumizi  ya madawa  ya kulevya   

viii. Uvutaji wa sigara  

ix. Uasherati , uhusiano  wa jinsia  moja, kuoa au kuolewa  

x. Kupata  ujauzito au  kutoa mimba 

xi. Kushiriki  matendo ya uhalifu , siasa na matendo  yoyote yale  yanayovunja  sheria  za nchi. 

xii. Kusababisha  mimba  au kumpa  mimba msichana  

xiii. Kutembelea majumba  ya starehe  na nyumba  za kulala  wageni  

xiv. Kumiliki ,kukutwa  au kutumia simu  ya mkononi  katika mazingira  ya shule. 

xv. Kudharau  Bendera ya Taifa 

xvi. Kufanya jaribio lolote la kujiunga , au  kutishia  kujiua  kama  kunywa sumu. 

xvii. Uharibifu  wa mali  ya Umma  kwa makusudi. 

5. viambatanishi na  fomu  muhimu 

a) fomu ya Uchunguzi  wa Afya  (medica  Examination  Fomu ) ambayo  itajazwa   na mganga mkuu 

wa hospitali ya serikali. 

N.B   

   Ili  kuepusha  usumbufu  vitu  vifuatavyo  vinapatikana  shuleni  kwa bei  nafuu. 

i. Godoro  futi 3  

ii. Ream  ya  karatasi  

iii. Ndoo mbili kubwa zenye  mifuniko 

iv. Kwanja  1, jembe 1na mpini , reki 1,  mifagio ya ndani na nje. 

v. Scientific  calculator 

vi. Graph pad, Beseni 

vii. Nguo za  michezo truck  suit light blue 

 

 

 

 

R.ISHENGOMA 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 SHULE  YA SEKONDARI …………………… 

                                                                                       S.L.P………………………… 

                                                                                       BIHARAMULO 

                                                                                       12/07/2018 

 

FOMU 

 

MGANGA  MKUU WA KOA , WILAYA  , KITUO  CHA AFYA  

Jina ……………………………………………………………. Amechaguliwa  kujiunga  na kidato cha  

………………………………. Katika  shule hii , ili  kuendelea  na masomo  ni lazima  apimwe  

kwanza. 

Nitafurahi  iwapo  mbali na kupimwa  kijana  huyu  ataangaliwa  uwezo  wa  kuona  macho  yake. 

Kama  imeshauriwa  avae  miwani  hana   budi  kuinunua  yeye mwenyewe  kwa  fedha  yake . 

Tafadhali  nijazie  sehemu  inayohusika chini  baada ya kupima . 

 

Asante kwa ushirikiano  

 

……………………………….. 

MKUU WA SHULE 

 

MKUU WA SHULE 

SHULE YA SEKONDARI…………………………….. 

S.L.P…………………………….. 

BIHARAMULO 

 

Nimepima  mwanafunzi  aliyetajwa hapo juu  nakuona  kwamba  ana  matatizo / ugonjwa wa:- 

A. Kifua  kikuu………………………………………………………………… 

B. Macho……………………………………………………………………… 

C. Masikio…………………………………………………………………….. 

D. Akili…………………………………………………………………………. 

E. Kilema  chochote………………………………………………………….. 

F. Choo……………………………………………………………………….. 

G. Kwa wasichana  tu  nimeona / hana  mimba…………………………… 

H. Mengineyo …………………………………………………………………. 

 

SAINI  MHURI WA OFISI …………………………………………………… 

MGANGA MKUU WA MKOA / WILAYA / KITUO CHA AFYA…………………………………………… 

FOMU YA  KUANDIKISHWA – SHULE 



 

(Ijazwe kwa herufi kubwa  na irejeshwe  kwa mkuu wa shule ) 

1. Jina  kamili ……………………………………………………………………………………….. 

Tarehe  ya kuzaliwa  …………………………… Wilaya ……………………………Mkoa ……………….. 

Taifa ……………………………………Dini:Rc/Anglican /Lutheran/Muslim/Petecoste n.k 

Shule ya  sekondari  unayotaka …………………………………………….. 

2. Jina la Baba  / Mama  /Mlezi …………………………………………………. 

Anwani  yake……………………………………………….. 

Kazi ya Baba / Mama /Mlezi ………………………………………….. 

Namba ya simu………………………………………………………… 

3. AHADI YA  MWANAFUNZI  

a. Mimi  ………………………………………………..nimeyasoma  na kuyaelewa  maelekezo  yote  

ambayo  ni pamoja  na sheria  na kanuni  za shule  na nimekubali  kuingia kidato  cha tano 

katika  shule  ya sekondari ……………………………….. kuanzia   

tarehe……………………hadi  nitakapo  maliza  kidato  cha sita. 

b. Kwa  hiyo  naahidi  kwamba:- 

i. Nitazitii  sheria  zote za  shule  na kutimiza  mambo yote  muhimu  yaliyotajwa 

ii. Sitashiriki  vitendo vya  hujuma wala  vitendo ambavyo vitakuwa kinyume  na uongozi  wa 

serikali ya Jamhuri ya  muungano wa Tanzania  

iii. Nitatunza  mali ya umma  ambayo ni pamoja  na majengo,  samani , vitabu n.k 

Tarehe …………………………… saini ya  mwanafunzi……………………………….. 

4. AHADI YA MZAZI / MLEZI 

Mimi…………………………………………………….amabye ni mzazi / mlezi wa mwanafunzi  

…………………………………………………….ninahaidi  kwamba:- 

i. Nitashirikiana  na Uongozi wa shule  , walimu na watumishi wasio  walimu katika  kuhakikisha 

, mwanangu   anatii  sheria  na kanuni  za shule  ya sekondari …………………………. Na  

iwapo atashindwa  kutii sheria  hizo, nitalazimka  kumuondoa  katika hosteli. 

ii. Nitafanya  kila  niwezalo  kumwezesha  mwanangu, kusoma  kwa kulipa Ada na michango  

mingine  kama ilivyoelekezwa na shule. 

Tarehe  ………………………………… Saini…………………….namba ya  simu :………………………… 

N.B  

         Uongozi  wa shule  unakutakia  maandalizi  mema  na safari njema  ya kuja  hapa shuleni 

NACHUKUA  NAFASI  HII TENA  KUKUPONGEZA NA  KUKUKARIBISHA  

Wako katika Ujenzi wa Taifa  

R.ISHENGOMA 

MKUU WA SHULE 


