

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA

SHULE YA SEKONDARI NYAMUNGA,

S. L. P 1295,

MUSOMA,

SIMU: H/M 0764313796

S/M 0784830136

TAREHE.....

KUMB. NA. NYSS/FV/JOINT/VOL.1/2018

NDUGU

.....

S. L. P

.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA
SEKONDARI NYAMUNGA MWAKA 2018

1. UTANGULIZI :

Hongera kwa kuchaguliwa kujiunga na shule hii kwa mwaka 2018 kwa kidato kilichotajwa hapo juu. Nimatumaini yangu kuwa utatumia vizuri nafasi hii kwa kusoma kwa bidii, nidhamu na maarifa ili ufaulu vizuri mitihani ya Taifa kidato cha sita mwaka 2019 hivyo kudhihirisha kuwa haikuwa makosa wewe kuchaguliwa.

2. MAHALI SHULE ILIPO :

Shule ya sekondari Nyamunga ipo Wilaya ya Rorya, Mkoa Mara, umbali wa kilometa kumi na moja (11) kutoka Musoma hadi shuleni. Ukitoka Mwanza shuka Musoma stendi ya Bweri panđa daladala hadi stendi ya zamani Musoma mjini, chukua usafiri wa boda boda hadi kivukoni Mwigobero kisha panda feri ya Musoma-Kinesi. Ukifika Kinesi kuna usafiri wa bodaboda, gari, miguu mpaka shuleni.

3. KUFUNGUA SHULE:

Shule itafunguliwa siku ya Jumatatu tarehe 16/07/2018 kuanzia saa 2:00 asubuhi. Siku hiyo ufike shuleni ukiwa na mahitaji yako yote mhimu ya shule. Tambua kuwa kama utashindwa kuripoti shuleni ifikapo tarehe 29/07/2018, nafasi yako atapewa mwanafunzi mwingine. Mara mwanafunzi afikapo shuleni aripoti katika Ofisi ya MAKAMU Mkuu wa Shule kwa mapokezi na Usajili, afike na nakala ya hati ya kuzaliwa ya Serikali (Birth Certificate) pamoja na Result Slip au Academic Certificate ya kidato cha Nne pamoja na stakabadhi halali ya Michango aliyolipia benki.

NB: Shule haipokei mwanafunzi siku ya Jumamosi na Jumapili

4: KARO NA MICHANGO MINGINE YA SHULE:

Mwanao anatakiwa kulipa ada na michango mingine ya shule kama ilivyoainishwa hapa chini na malipo yote ni LAZIM A yafanyike benki na si vinginevyo. (Hatutapokea fedha ambazo zinatakiwa zilipwe benki). Malipo yote yalipwe NMB na yafanyike kwa kutumia jina la Mwanafunzi tu. Karo na michango yote ilipwe kwenye Akaunti Namba 30401200109 Jina la Akaunti Nyamunga Secondary School recurrent A/C.

Ili kuepusha usumbufu unaoweza kujitokeza kwa kutokukamilisha michango yote ya shule, hakikisha kwamba unakamilisha michango na mahitaji yote ya shule. Baada ya malipo wasilisha risiti halisi ya malipo shuleni kwa Mhasibu wa shule.

Ndugu Mzazi/Mlezi, shule hii haitoi kabisa chakula tofauti na kile kinachotumiwa na wanafunzi wote kwa mwanafunzi mmoja mmoja (Special Diet). Vyakula vinavyotumika hapa shuleni ni Ugali na Maharage, Wali Maharage, pia Nyama kadiri tatiba yao atakavyoikuta hapa shuleni.

Pamoja na barua hii naambatanisha orodha kamili ya vifaa vya lazima mwanafunzi anatakiwa kuja navyo pamoja na form nne.

ORODHA KAMILI YA MAHITAJI YA LAZIMA KWA KILA MWANAFUNZI

A. Fedha ambayo inatakiwa iwekwe benki halafu awasilishe Stakabadhi ya Malipo (Pay in Slip) katika Ofisi ya Makamu Mkuu wa Shule.

- 1) Karo ya shule Tsh. 35,000/= kwa muhula mmoja au Tsh. 70,000/= kwa mwaka
- 2) Michango kwa malipo ya walenzi, Wapishi na vibarua wengine ni Tsh. 30,000/=

- 3) Fedha za Matibabu **Tsh. 10,000/=** kwa mchanganuo kwamba ni mchngo wa huduma ya kwanza **Tsh. 5,000/=** na Bima ya Afya **Tsh. 5,000/=** kama mwanafunzi ana Bima atatoa **Tsh. 5,000/=** ya huduma ya kwanza.
 - 4) **Tsh. 15,000/=** kwa ajili ya ukarabati wa Samani.
 - 5) **Tsh. 20,000/=** kwa ajili ya taaluma.
 - 6) **Tsh. 20,000/=** Mitihani ya Mwaka.
 - 7) Fedha ya tahadhari **Tsh. 5,000/=** (haitarejeshwa).
 - 8) **Tsh. 10,000/=** Umeme
- Jumla 180,000/= (Mia moja themanini elfu) kwa Mwaka**

NB: Fedha hizo hapo juu zilipwe kwenye Akaunti ya shule na tafadhali andika jina la Mwanafunzi, kidato na Tahasusi kwenye Pay-in Slip na kuiwasilisha siku ya kuripoti shuleni.

- 9) **Tsh. 6,000/=** kwa ajili ya kitambulisho na picha.
 - 10) **Tsh. 2,000/=** Nembo ya shule
- Jumla Tsh.8,000/= aje nazo mkononi.**

B. SARE ZA SHULE

- 1) Suruali moja (01) rangi ya kijivu rangi ya kitambaa (namba -02) yenye marinda mawili pande zote, mifuko mitatu (Mmoja wa nyuma na miwili mbele) Mguu 16cm. Aje nayo.
- 2) Suruali Moja (01) rangi ya dark blue (rangi ya kitambaa namba-01) yenye marinda mawili pande zote, mifuko mitatu (Mmoja wa nyuma na miwili mbele) Mguu 16cm. Aje nayo.
- 3) Shati mbili (02) au zaidi nyeupe za **MIKONO MIREFU** na zenye mfuko mmoja tu, Aje nazo.
- 4) T-shirt moja (01) rangi ya kijivu namba -02 yenye kora nyeusi, Aje nayo.
- 5) T-shirt moja (01) rangi ya blue yenye kora nyeupe, Aje nayo.
- 6) Sweta moja la kuvaa (special) wakati wa baridi rangi ya kijivu namba -01.
- 7) Viatu vya ngozi nyeusi vya kamba jozi mbili (0) na visiwe na visigino virefu na muundo wa wa "boot", Aje navyo.
- 8) Soksi nyeusi jozi nne (04) na zisiwe na misitari au madoadoa, aje nazo.
- 9) Mkanda mweusi wa kiuno (Upana inchi 1.5) kufungia suruali, aje nao.
- 10) Bukta na fulana ya bluu kwa ajili ya michezo, aje nazo.
- 11) Viatu vya raba vya michezo na shughuli za nje, aje navyo.
- 12) Track suit nyeusi/blue, aje nayo.

- 13) Suruali mbili (02) za kushindia ya rangi nyeusi na kaki iwe na marinda mawili (02) pande zote mbili. Mguu 16cm (Ndio avae siku ya kuripoti, asije kabisa na nguo ya nyumbani).

C. VIFAA VYAKE VYA KUTUMIA BWENINI

- 1) Godoro la 'sponge' la upana wa futi 2.5 x 6. aje nalo.
- 2) Shuka mbili (02) rangi ya blue bahari (light blue), aje nazo.
- 3) Ndara/kandambili aje nazo.
- 4) Sanduku la bati na kufuli kwa ajili ya kutunza vitu vyake (ni lazima) aje nayo.
- 5) Chandarua aje nayo.
- 6) Ndoo ya kuchotea maji ya lita ishirini (20) aje nayo.
- 7) Taulo aje nayo.
- 8) Dumu la lita tano (05) la kutunzia maji ya kunywa, aje nayo.
- 9) Sahani, bakuli, kijiko na kikombe cha nusu lita, aje navyo.
- 10) D-light ndogof ya solar ya kutumia umeme ukikatika.
- 11) Pia usisahau kumpa mwanao fedha kidogo kwa ajili ya matumizi yake binafsi.

Mzaza/mlezi kumbuka kwamba, ili mwanafunzi aweze kufikia malengo yake ya kitaaluma, anapaswa pia awe anasoma vitabu. Shule haina vitabu vya kutosha. Hivyo basi, unaagizwa na BODI YA SHULE kumunulua mwanao vitabu visivyopungua vitano (05) vya masomo tofauti kati ya masomo hayo ni :-

- i. Biolojia.
- ii. Hesabu
- iii. Kemia
- iv. Fizikia
- v. Jiografia
- vi. General Stuties
- vii. Scientific Calculator

D. VIFAA VYA KUTUMIA DARASANI:

1. Ream Mbili Ya Karatasi Za Photocopy (Double A4) Aje Nazo.
2. Madaftari Makubwa Counter Book Quire 3 Au 4 Yasiyopungua Saba(7) Na Pia Daftari Ndogo Ya Mazoezi Yasiyopungua (07) Aje Nayo.
3. Spring File Moja.

E. VIFAA VYA KUFANYIA USAFI:

1. Squizer Yenye Mpini Moja Aje Nayo

2. Jembe Na Mpini Wake Aje Nalo
3. Ufagio Laini Wa Ndani Wenye Mpini Aje Nao (Soft Broom)
4. Fyekeo Moja Aje Nalo
5. Ufagio Wa Nje Aina Ya Chelewa Yenye Mpini Aje Nao.
6. Ndoo Lita 20 Aje Nayo.

SHULE YA SEKONDARI NYAMUNGA:

A. MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HATAKIWI KUFANYA KABISA AKIWA SHULENI.


1. Kuvuta sigara
2. Kufuga kucha ndefu na nywele ndefu
3. Kufuga ndevu
4. Kuvaa mavavi yasiyo sare rasmi ya shule
5. Kugombana/ugomvi
6. Kuiga mitindo ya kihuni isiyofaa mfano kuvaa kata – K.
7. Kuchubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa
8. Kwenda nje ya shule bila ruhusa
9. Kwenda nje ya shule bila ruhusa
10. Kuvaa kofia/bangili na mapambo mengine yasiyo sehemu ya sare ya shule
11. Kuwa na simu, kamera na radio kubwa shuleni
12. Kutembelewa na wageni zaidi ya mara moja kwa mwezi (siku ya jumamosi na jumapili ya kila mwisho wa mwezi)
13. Kula chakula nje ya bwalo bwalo bila ruhusa na kupika bwenini.
14. Kukiuka ratiba au utaratibu wa shule
15. Kupeleka wageni bwenini
16. Kwenda mjini/sentani bila ruhusa maalumu
17. Kwenda kwenye nyumba za waalimu au wafanyakazi wengine bila ruhusa/sababu ya muhimu
18. Kula darasani/bwenini
19. Kunywa pombe ya aina yoyote
20. Kunyoa kipara

B: MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA NI:

1. Wizi
2. Uasherati/ubakaji na ushoga
3. Uvutaji bange
4. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya/mihadarati

5. Makosa ya jinai
6. Kupigana au kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kudharau bendera na wimbo wa taifa
9. Kuoa/kuolewa
10. Kusababisha mimba ndani na nje ya shule
11. Kusaidia kutoa mimba
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza fujo zenye kuvuruga amani, usalama wa watu na mali ya umma
13. Kutoingia katika vipindi/darasani au kukataa kufanya mitihani na mazoezi
14. Kukataa adhabu kwa makusudi
15. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

NB. Mzazi/mlezi soma kwa makini sana sheria hizo juu na ukae na kijama wako ukisisitiza kuzifuata awapo shuleni hasa suala la umiliki wa simu na mgomo.


.....
ELIZABETH S. NYANTO
MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI NYAMUNGA
B.L.P 1295 MUSOMA

MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING

NYAMUNGA SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be filled by an Authorized Government Medical Officer)

Full name (Student)

Age Height (in cms) Weight (in

kgs).....

1. Blood count (Red and White)
2. Stool Examination
3. Urine analysis
4. Syphilis and other V.D.
5. T.B. and Leprosy Test
6. Eye Test
7. Ear Test
8. Chest Test
9. Abdominal Test
10. Blood Group (very crucial)
11. Spleen.....
12. H.I.V. Test, Positive Negative

(Tick where necessary)

Additional information eg Physical defects or impairment, infections, chronic or family Diseases (eg Sickle cell)

.....
.....
.....

I (full name) certify that the above student is fit/is not fit pursue Secondary Education.

Designation

Station

Signature

Date..... Rubber Stamp

HALMASHAURI YA WILAYA YA RORYA
SHULE YA SEKONDARI NYAMUNGA
HISTORIA/TAARIFA YA MWANAFUNZI

1. Jina la UkooJina la kwanza
 Jina la Kati
2. Jina la Mzazi/Mlezi
3. Kama ni Mlezi: Uhusiano Namba ya simu.....
4. Anwani ya Kudumu ya Mzazi/Mlezi
5. Mahali mwanafunzi alipozaliwa: Mtaa Wa/Kijiji cha
 Kata ya Wilaya ya
 Mkoa wa
6. Dini Dhehebu
7. Unaingia Kidato cha Tarehe/Mwaka
8. Kutoka shule ya Sekondari
 Wilaya Mkoa
9. Mzazi wako anafanya kazi ya ajira/Mkulima/Biashara
 Mahali
10. Usafiri kutoka hapa shuleni hadi nyumbani kwenu ni: (Toa Maelezo).
 (1)
 (2)
 (3)
11. Ndugu Wengine ambao wanaweza kupelekewa habari nzuri juu yako/Maswala ya shule ni:-
 (i) uhusiano namba za simu
 (ii) uhusiano namba za simu
 (iii) uhusiano namba za simu
12. Kabla hujaja hapa shuleni umepimwa na daktari? Ndiyo/Hapana.
 Ni ugonjwa upi ni wa kudumu kwako?
13. Sifa maalumu kama unazo/yo.....
14. Unalipiwa/Utalipiwa Karo na: (Taja jina anwani yake na namba za simu)

15. Taarifa za Wazazi wako: Wapo
 Wamefariki (Weka alama ya vyema panapohusika).

Nakiri kuwa maelezo yaliopo hapo juu ni sahihi.

.....
SAINI YA MWANAFUNZI

.....
SAINI YA MZAZI/MLEZI