

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA SENGEREMA



SHULE YA SEKONDARI YA NYAMPULUKANO
S.L.P 104
SENGEREMA
17/05/2018

Kumb. Na.NY/SS/JI/F5/04

Simu. Na;SHULE. 028 – 2590065

MKUU WA SHULE; 0763199736

MAKAMU MKUU WA SHULE ;0757328611

Jina la mwanafunzi.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA
NYAMPULUKANO WILAYA YA SENGEREMA MKOA WA
MWANZA KWA KIDATO CHA TANO MWAKA 2018/2019**

1.0. UTANGULIZI.

Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na **kidato cha tano (5)** katika shule hii **mwaka 2018/2019** Shule ya sekondari ya Nyampulukano ipo umbali wa km $2\frac{1}{2}$ Kaskazini Magharibi kutoka mji mkuu wa halmashauri ya wilaya ya Sengerema . Nauli kutoka mjini ni Tsh 4000 kwa taksi na Tsh 1000 kwa pikipiki . Muhula wa kuanza masomo unaanza **02/07/2018** unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **01/07/2018** mwisho wa kuripoti ni tarehe **12/ 07/2018** kabla ya saa 11:00 jioni.

2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1. ADA NA MICHANGO YA SHULE

2.1. Ada ya shule ni Tsh **70,000/=** kwa mwaka. Ilipwe kwa mkupuo Tsh **70,000/=** au Tsh **35,000/=** mwanzoni mwa kila muhula. Fedha za ada zilipwe kwenye akaunti **Na. 31601200072** NMB tawi lolote Tanzania. Jina la akaunti hiyo ni **NyampulukanoSecondary School Recurrent Account.**

2.2. Michango ya shule.

Fedha za michango ya shule zilipwe kwenye akaunti **Na. 31602300144 NMB** tawi lolote Tanzania. Jina ni: **Elimu yaKujitegemea Nyampulukano Sekondari na stakabadhi ya benki iandikwe jina la mwanafunzi na tahasusi yake kwa juu na nyuma mgawanyo wa malipo yaliyofanyika.**

2.3. FEDHA KWA AJILI YA MICHANGO MBALIMBALI

Tahadhari (hazitarudishwa)	10,000/=
Uendeshaji wa mitihani ya kujipima	20,000/=
Huduma ya kwanza	15,000/=
Bima HCIF	5,000/=
Kitambulisho na nembo	10,000/=
Ukarabati	20,000/=
Wapishi & walinzi	40,000/=
Gharama ya maji na umeme	35,000/=
Mahafali	5,000/=
Taaluma	35,000/=
Uzio	20,000/=
Dawati (MEZA + KITI)	55,000/=
Godoro	25,000/=
JUMLA	295,000/=

2.4. SARE YA SHULE

1. kwa mwanafunzi wa kike.

- (a) Sketi mbili (2) ndefu za rangi ya kijanibluu(aquagreen) namba 1 zenye rinda box mbele na nyuma na marinda matatu kila upande kwa matumizi ya darasani.
- (b) Sketi mbili ndefu za rangi ya kaki namba 1 zenye rinda box mbele na nyuma na marinda matatu kila upande kwa matumizi baada ya vipindi.
- (c) Shati mbili zenye mikono mirefu za rangi nyeupe zisizo na urembo za kufungwa kwa vishikizo vya kawaida.
- (d) Fulana 2 za rangi ya darkblue zenye ukosi wa kaki wenye mistari ya darkblue zisizo na maandishi (kwa matumizi baada ya vipindi vya darasani).
- (e) Fulana 1 rangi ya kijani zisizo na ukosi na zisizo na maandishi kwa matumizi ya michezo.
- (f) Viatu vyeusi jozi mbili(2) vya ngozi vyenye kutumia rangi na vinavyofungwa na kamba.
- (g) Soksi nyeupe zisizo na marembo jozi mbili
- (h) Sweta 1 rangi ya kijani
- (i) Tai mbili (2) za rangi ya sketi (bluu kijani – aqua green).
- (j) Track suit nyeusi zenye michirizi nyeupe kwa ajili ya michezo.
- (k) Raba nyeupe pair 1 kwa ajili ya michezo na baada ya vipindi vya darasani na michezo.

NB: Wanafunzi wa kiislamu watatumia hijabu nyeupe wakati wa vipindi na mitandio ya rangi ya pinki na blue bahari baada ya vipindi.

2. Kwa wanafunzi wa kiume.

- (a) Suruali mbili (2) zenye marinda 2 kila upande na mifuko 3 za rangi ya kijani bluu (aqua – green) namba 1 zisizobana mwili kwa ajili ya darasani
- (b) Suruali 2 zenye marinda 2 kila upande na mifuko 3 za rangi ya kaki namba 1 zisizobana mwili kwa matumizi matumizi baada ya vipindi.
- (c) Shati mbili (2) zenye (2) zenye mikono mirefu za rangi nyeupe zisizo na urembo za kufungwa kwa vishikizo vya kawaida.
- (d) Fulana 2 za rangi ya darkblue zenye ukosi wa kaki wenye mistari ya darkblue zisizo na maandishi (kwa matumizi baada ya vipindi vya darasani.
- (e) Fulana 1 rangi ya kijani zisizo na ukosi na zisizo na maandishi kwa matumizi ya michezo.
- (f) Viatu vyeusi jozi mbili(2) vya ngozi vyenye kutumia rangi na vinavyofungwa na kamba.
- (g) Soksi nyeusi zisizo na marembo jozi mbili
- (h) Sweta 1 rangi ya kijani
- (i) Tai mbili (2) za rangi ya sketi (bluu kijani – aqua green).
- (j) Track suit nyeusi zenye michirizi nyeupe kwa ajili ya michezo.
- (k) Raba nyeupe pair 1 kwa ajili ya michezo na baada ya vipindi vya darasani na michezo.

NB:- Ili kuondoa usumbufu Sare za shule zinapatikana shuleni kwa gharama zifuatazo

Suruali 2 kwa wavulana (Zinapatikana shuleni). @ 18,000/=	36,000/=
Suruali 2 kwa wavulana kwa kazi za nje ya darasa (Zinapatikana shuleni). @ 18,000/=	36,000/=
Sketi 2 kwa wasichana (Zinapatikana shuleni). @ 23,000/=	46,000/=
Sketi 2 kwa wasichana kwa kazi za nje ya darasa (Zinapatikana shuleni). @ 23,000/=	46,000/=
Flana 2 zenye ukosi kwa matumizi baada ya vipindi vya darasani. @ 10,000/=	20,000/=
Tai @ 3,000/=	6,000/=
Flana za michezo 1 @ 5,000/=	5,000/=
Sweta 1 @ 12,000	12,000/=
JUMLA. TSH.115,000/= kwa wavulana na TSH.135,000/= Kwa wasichana	

❖ Ataruhusiwa kuja na sare ya shule atokayo pamoja na track – suit 1 wakati akisubiria kupewa sare za shule yetu.

❖ Taa ya kuchaji kwa jua(solar) inaruhusiwa.

- 2.5. **Shule haipokei fedha taslimu.** Fedha zote zilipwe kwa kupitia Benki ya NMB, tawi lolote, kwa kutumia namba za akaunti husika na stakabadhi za malipo (Bank pay-in-slips) zenye jina la mwanafunzi ziletwe shuleni siku ya kuripoti. Mwanafunzi hatapokewa shuleni endapo hatakamilisha jumla ya fedha zote kama ilivyoainishwa katika jedwali hapo juu.

3. MAHITAJI MENGINE

- 3.1. Mabunda mawili (2) ya karatasi. (*Ream 2 Double A*) kwa mwaka.
- 3.2. Bukta 1 rangi ya bluu
- 3.3. Mashuka 2 rangi ya bluu bahari kwa wavulana na pinki kwa wasichana.
- 3.4. Mto na foronya (foronya rangi ya shuka).
- 3.5. Taulo
- 3.6. Kanga kwa wasichana (jozi moja)
- 3.7. Kandambili jozi moja
- 3.8. Mswaki na dawa ya meno.
- 3.9. Ndoo 1 (Lita 20), na dumu 1 dogo (Lita 5) kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa.
- 3.10. Kijiko, sahani ya shaba, bakuli la shaba na kikombe kwa ajili ya uji.
- 3.11. Taa ya betri kwa tahadhali ya umeme ukikatika (ISIWE YAKUCHAJI KWA UMEME)
- 3.12. Madaftari makubwa (Counter books) angalau kumi (10) au zaidi
- 3.13. Kikokotozi (SCIENTIFIC CALCULATOR) kwa wanafunzi wa sayansi
(kwa kuepuka kuuziwa scientific calculator feki mwanafunzi/mzazi unashauriwa kuleta kiasi cha Tshs. 45,000/= shuleni ili kupewa calculator original ambayo haitamsumbua katika kujifunza)
- 3.14. Blanketi la kujifunika na chandarua rangi ya bahari (*light blue*).

4. VIFAA VYA USAFI

- 4.1. Mfagio wa ndani wenye mpini (*Soft broom*) 1
- 4.2. Mfagio mgumu wa chooni wenye mpini mfupi (*Hard broom*) 1
- 4.3. Chelewa ndefu ya nje (fagio la wima) 1. Iliyofungwa kwa wire.
- 4.4. Mpira wa kukaushia maji (Squeezer) 1.
- 4.5. Jembe na mpini wake (wavulana) na ndoo ya lita 20 (wasichana).
- 4.6. Kwanja 1

5. MAELEKEZO MENGINE

- 5.1. Tarehe ya kufungua shule imeoneshwa hapo juu, ukichelewa kuripoti shuleni ndani ya siku kumi na nne utapoteza nafasi yako.
- 5.2. Uje na nakala ya hati halisi ya uraia au cheti cha kuzaliwa.
- 5.3. Uje na nakala ya hati yako ya matokeo ya kidato cha NNE (*CSEE results slip*) .
- 5.4. Uje na barua hii na viambata vyake vyote vikiwa vimejazwa vema. Fomu ya uchunguzi wa afya ijazwe na daktari wa wilaya au wa hospitali teule.
- 5.5. **Nguo za nyumbani haziruhusiwi, mwanafunzi atavaa sare za shule muda wote awapo shuleni na safari ajapo shuleni au aendapo nyumbani.**
- 5.6. Kila mzazi /mlezi anapaswa kugharamia usafiri wa mwanae kuja shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo na kumpa fedha za kutosha kwa ajili ya matumizi. Mzazi unakumbushwa kuwa kumpa mwanao fedha inayopita kiasi, kwaweza kuchangia kuporomoka kwa elimu yake. Ruhusa ya kufuata fedha za matumizi haitolewi.
- 5.7. Asiyetimiza maelekezo tajwa hapo juu hatapokewa.
- 5.8. **Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki simu akiwa shuleni. (HARUHUSIWI KUMILIKI SIMU SHULENI)**

5.9. **Gharama za matibabu hospitali ya rufaa ama haspitali binafsi kila mwanafunzi atajigharamia. Hivyo kama mwanao kama ana bima ya afya aje nayo.**

6.0. **VIFAA VYA MASOMO**

- Daftari(counter books quire 3) kwa ajili ya notisi, daftari za saizi ya kati 10 kwa ajili ya mazoezi,kalamu za wino na za mkaa, mkebe wa hisabati,kikokotozi cha sayansi(scientific calculator) kwa wanafunzi wa sayansi na Mkebe wa zana za upimaji na sahani yake(Disecting kit)& tray kwa wanafunzi wa Elimu ya viumbe(Biology).
- Kila mwanafunzi aje na vitabu vya masomo yake. Orodha ya vitabuimeambatishwa.

7.0. **SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha na Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi,yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa maelekezo zaidi mara baada ya kuripoti shuleni.

NI LAZIMA KUFANYA MAMBO YAFUATAYO.

- (a) Heshima kwa viongozi ,wazazi , wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila kazi ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule.
- (c) Kushiriki kufanya maandalio ya jioni [Preparation], shuleni na usiku..
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii,
- (f) Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya shule,
- (g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- (h) Kutunza mali ya umma
- (i) Kutii wito,kuheshimu ofisi za shule,mali binafsi na mali ya umma. Kutofanya hivyo nikosa.
- (j) Nywele zisizidi 0.5cm na ndevu zinyolewe wakati wote.
- (k) Kutoharibu kwa makusudi mali ya umma.
- (l) Huruhusiwi kwenda kwenye nyumba za walimu bila idhini.
- (m) Kuwa na nywele fupi wakati wote mwanafunzi awapo shuleni (kwa jinsia zote)

7.1. **Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kusimamishwa masomo /kufukuzwa shule;-**

- i) **Uvutaji wa sigara na ugoro**
- ii) Wizi wa aina yoyote.
- iii) Uasherati na ushoga.
- iv) Ubakaji
- v) Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kuberi n.k
- vi) Kupiga ama kupigana.(**mwanafunzi vs mwanafunzi , mwanafunzi vs mwalimu,nk.**)
- vii) Kudharau bendera ya taifa.

- viii) Kuoia ama kuolewa.
- ix) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
- x) Kutoa mimba.
- xi) Kugoma,kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa shule.
- xii) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- xiii) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.
- xiv) Kuonekana kwenye nyumba za sitarehe na kumbi mbalimbali mfano: Nyumba za kulala wageni na baa.
- xv) Kuwa na pasi ya umeme, jiko la umeme na vifaa vingine vinavyoweza kusababisha ajali ya moto.
- xvi) Kufanya jaribio lolote la kuua au kujiua au kutishia kujiua kwa kunywa sumu,kujichoma kisu, n.k
- xvii) Kumiliki au kukutwa na simu ya mkononi shuleni.
- xviii) Kutohudhuria masomo Zaidi ya siku 90 bila taarifa.
- xix) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi, viongozi na jamii kwa ujumla.
- xx) Kusuka nywele, kufuga ndevu ama sharubu.
- xxi) Kushiriki matendo ya uhalifu,siasa na matendo yoyote yanayovunja sharia za nchi.

ONYO

Mwanafunzi haruhusiwi kufanya yafuatayo:-

- (i) Kubana sare ya shule
- (ii) Kuja shule na nguo za nyumbani (**Ataruhusiwa kuja na sare ya shule atokayo pamoja na track – suit 1 wakati akisubiria kupewa sare za shule yetu.**)
- (iii) Kunyoa mitindo (Panki, kiduku n.k)
- (iv) Ni mwiko kuleta vifaa vya umeme kama vile pasi.
- (v) Ni mwiko kuleta simu, pesa, vidani, vipodozi na perfume.
- (vi) Ni mwiko kuleta vyakula vilivyopikwa.
- (vii) Ni mwiko kutoka nje ya shule bila kibali. Endapo umeruhusiwa, rudi shuleni kwa wakati ulioelekezwa.
- (viii) **MUDA WA KUIINGIA SHULE MWISHO NI SAA 11:30 JIONI.**

8.0. **Mambo mengine muhimu;**

- 8.1. Fomu ya uambatisho wa afya(Medical examination form), ijazwe na Mganga wa Hospitali ya wilaya au Hospitali teule.
- 8.2. Fomu ya taarifa muhimu,ijazwe kikamilifu na kusainiwa na mzazi na mwanafunzi
- 8.3. Fomu ya mkataba wa kutokushiriki migomo, fujo na makosa ya jinai,ijazwe na kusainiwa na mzazi na mwanafunzi.
- 8.4. Ulete kivuli cha cheti cha kuzaliwa.

NB. Tafadhali fomu hizi ziletwe siku ya kuripoti shuleni.

MOTO WA SHULE: ELIMU KWA MAENDELEO

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII



MKUU WA SHULE

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA SENGEREMA
SHULE YA SEKONDARI YA NYAMPULUKANO**

**FOMU YA MZAZI/MLEZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA NA KANUNI NA
MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA SHULE**

1 .Jina kamili la mzazi/mlezi-----

2. Mahali anapoishi kwa sasa-----

3. Anwani ya mzazi/mlezi huyo ni -----

4 .Namba yake ya simu ni -----

5 .Kabila lake-----

6. Dhehebu/Dini-----

7.Jina la mwenyekiti wa kitongoji.....sahihi na Muhuri.....

Mimi [mzazi/mlezi atakayeandikishwa shuleni].....ambaye ni
mzazi/mlezi wa[Jina la mwanafunzi] wa kidato.....mwaka.....

Nakiri kuwa nitakubaliana na kufuata sheria, kanuni na maelekezo mengine ya shule kadri yatakavyotolewa na uongozi wa shule.

.....

.....

mzazi/mlezi

Tarehe

SHULE YA SEKONDARI NYAMPULUKANO

FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE

1. Jina kamili (Kama ilivyo kwenye *TSM 9/SEL - FORM*)
2. Anwani ya nyumbani S.L.P WILAYA
3. Tarehe ya kuzaliwa
4. Mahali ulipozaliwa, Kijiji Kata Tarafa
5. Mahali unapoishi kwa sasa WILAYA
6. Shule ya msingi/sekondari ulikotoka.....Anwani.....
7. Dini/Dhehebu Kabila
8. Jamaa katika familia ambao wanaweza kupelekewa taarifa zako muhimu kwa masuala yahasuyo shule:
 - (i) Jina la Baba Namba ya simu Hai /Si hai (kama hai) kazi yake Anwani
 - (ii) Jina la mama Namba ya simu Hai /Si hai..... (kama hai) kazi yake Anwani
 - (iii) Jina la Mlezi Uhusiano Namba ya simu kazi yake Anwani S.L.P..... WILAYA

NB: BANDIKA PICHA ZA WANAOHUSIKA HAPO JUU KWENYE VIBOMA

PASIPOTI
BABA

PASIPOTI
MAMA

PASIPOTI
MLEZI

Mimi (Mwanafunzi) nathibitisha kuwa taarifa nilizojijaza hapo juu ni za kweli. Ahadi yangu nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii na ninaahidi kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule.

.....
Saini ya Mwanafunzi

.....
Tarehe

Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi) ambaye ni Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi nimeyasoma masharti na sheria za shule ya Sekondari Nyampulukano ambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Naahidi kwamba nitamhimiza mwanangu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoielezwa. Aidha, naahidi kushirikiana na uongozi katika malezi bora ya mwanangu ili baadaye awe raia bora na mwema wa Taifa letu.

.....
Saini ya Mzazi/Mlezi

.....
Tarehe

SHULE YA SEKONDARI NYAMPULUKANO

**AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE, KUTOSHIRIKI MIGOMO ,FUJONAMAKOSA
YA JINAI**

Mimi [mwanafunzi] -----wa kidato----- mwaka-----
naahadi kufuata sheria na taratibu zote za shule kadri zilivyotolewa na
zitakavyotolewa na uongozi wa shule muda wote niwapo shuleni na kwamba
sitashiriki migomo, fujo wala makosa yoyote ya jinai. Pia naahidi kuwa nitakuwa
mwaminifu kwa uongozi wa shule na jumuiya nzima ya Nyampulukano Sekondari.

Saini ya mwanafunzi

Tarehe

.....

.....

.....

Jina la mzazi/mlezi

saini ya mzazi/mlezi

tarehe

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
SENGEREMA DISTRICT COUNCIL

NYAMPULUKANO SECONDARY SCHOOL

MEDICALEXAMINATIONFORM

(TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER IN RESPECT OF ALL FORM I ENTRANTS)

Student's full name.....

Age.....years sex.....

Stool examination.....

Urinalysis.....

Blood count(red &white).....

Syphilis test.....

Spleen.....

Mental condition.....

Sight.....

Chest (T.B).....

Pregnancy

ADDITIONAL INFORMATION (e.g. physical defects, impairments or chronic disease requiring special treatment/attention)

.....
.....
.....
.....
.....

I certify that I have examined the above student and recommend that he/she is fit/unfit to pursue his/her secondary education studies

Signature.....

Designation.....

Official stamp.....

Date.....

ORODHA YA VITABU

PHYSICS A - LEVEL

1. S. CHAND'S PRINCIPLE OF PHYSICS FOR CLASS XI AND XII
2. ROGER MUNCHASTER
3. NELKON AND PARK. PRINCIPLE OF PHYSICS
4. UNIVERSITY PHYSICS (UP)
5. TOM DUNCAN

BIOLOGY A – LEVEL

1. COMPLETE ADVANCED BIOLOGY FORM 5 AND 6(Respicius Rwehumbiza)
2. ADVANCED LEVEL BIOLOGY TEXT FOR FORM 5 AND 6 (ERNEST KIRA)
3. BIOLOGY FOR SECONDARY SCHOOLS FORM FIVE (TIE)
4. NEW UNDERSTANDING BIOLOGY (GLEEN AND SUSAN TOOLE)
5. BIOLOGICAL SCIENCE 3RD EDITION (D.J TAYLOR; N.P.O GLEEN)

CHEMISTRY A – LEVEL

1. PRINCIPLES OF CHEMISTRY – BY CHAND CLASS XI, AND XII

KISWAHILI

1. FASIHI KWA UJUMLA
2. MAYOKA, J(1986) MGOGORO WA USHAIRI NA DIWANI YA MLOKA, DSM;TPH.
3. MDEE SEKONDARI; J.S (1988) SARUFU YA KISWAHILI SEKONDARI VYUO: DSM EDUCATION SERVICE CENTRE
4. VITABU TEULE
 - A. RIWAYA
 - (i) VUTA N'KUVUTE
 - (ii) MFADHILI
 - (iii)USIKU UTAKAPOKWISHA
 - (iv)KUFIKIRIKA
 - B. TAMTHILIYA
 - (i) MORANI
 - (ii) KIVULI KINAISHI
 - (iii) KWENYE UKINGO WA THIM
 - (iv) NGUZO MAMA.
 - C. USHAIRI
 - (i) CHUNGUTAMU
 - (ii) KIMBUNGA
 - (iii)FUNGATE YA UHURU
 - (iv)MAPENZI BORA

ENGLISH LANGUAGE

1. KADEGHE,M (2010). THE REAL ENGLISH TEXT BOOK FOR ADVANCED LEVEL
2. (ASHELI, N (20100 2ND EDITION. ADVANCED LEVEL ENGLISH: A PRACTICAL APPROACH
3. PLAYS:
 - A. BETRAYAL IN THE CITY, (FRANCIS IMBUGA)
 - B. I WILL MARRY IF I WANT (NGUGI WA THIONG'O
 - C. THE BRIDE (AUSTINE BUKENYA)
 - D. LWANDA MAGERE (OKOIT OMTATAH)

- E. AN ENEMY OF THE PEOPLE (HENRIK IBSEN)
 - F. BLACK MAMBA (JOHN RUGANDA)
4. NOVELS AND SHORT STORIES
- A. ENCOUNTERS FROM AFRICA(MACMILLAN PUBLISHERS)
 - B. THE BEAUTIFUL ONES ARE NOT YET BORN (AYI KWEI ARMAH)
 - C. A MAN OF THE PEOPLE (CHINUA ACHEBE)
 - D. DEVINE PROVINCE (SEVERINE NDUNGURU)
 - E. THE RAPE OF THE PEAR(MAGALA NYAGO)
 - F. VANISHING SHADOWS (NA MIGE KAYANDO)
 - G. HIS EXCELLENCE THE HEAD OF STATE (DANNY SAFO)
 - H. A SEASON OF WAITING (DAVID OMOWALE)
5. POEM
- A. SELECTED POEMS (INSTITUTE OF EDUCATION)
 - B. THE WONDERFUL SURGEON AND OTHER POEM (CHARLES MLOKA)

GEOGRAPHY

- A. MSABILA, D.T (2003). A COMPREHENSIVE APPROACH TO PHYSICAL GEOGRAPHY FOR SECONDARY SCHOOL
- B. MSABILA, D.T (2008) . AN INTEGRATED REGIONAL STUDY ON HUMAN AND ECONOMIC GEOGRAPHY.
- C. NJIKU, J.W & SALASU, J.F.K (2008) THE ESSENTIALS OF PRACTICALS GEOGRAPHY ADVANCED LEVEL FORM 5 & 6.
- D. TRURAN, H.C . A PRACTICAL GUIDE TO STATISTICAL MAP AND DIAGRAMS.
- E. KAMIL, Z. PRACTICAL GEOGRAPHY ALIVES

HISTORY

- A. KATO, A.K (2010) MASTERING ADVANCED LEVEL HISTORY PAPER 1
- B. KATO, A.K (2011) MASTERING ADVANCED LEVEL HISTORY PAPER 2
- C. CHIKU, M.D.J (2010) ADVANCED LEVEL HISTORY PAPER TWO ALIVE AFRICA AND CRISIS OF CAPITALISM.
- D. MWIJAGE, J.F.K (2004). MAJOR EVENTS IN AFRICA HISTORY.
- E. RODNEY WALTER (1972. HOW EUROPE UNDERDEVELOP AFRICA.
- F. NYERINDA, H.D. TOPICS IN AFRICA HISTORY FOR ADVANCED LEVEL CERTIFICATE, NOTES, HISTORY PAPER 1.

GENERAL STUDIES.

- A. KADEGHE, M (2005). MODERN COMMUNICATION SKILLS (THEORY AND PRACTICALS)
- B. NYAMBARI C.M et al. CONTEMPORARY APPROACH FOR ADVANCED LEVEL GENERAL STUDIES

ADVANCED MATHEMATICS

- A. PURE MATHEMATICS 1 (L. BOSTOCK, S CHANDLER)
- B. S.CHAND'S MATHEMATICS FOR CLASS XI (H.K DASS & DR. RAMA VERMA)

BASIC APPLIED MATHEMATICS

- A. RESPICIUS KIIZA & LUGANDO MWANDIGE & KITANGITA