

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS –TAMISEMI
HALMAHSURI YA WILAYA YA NKASI

Namba za simu
Mkuu wa shule 0756781097
Makamu mkuu wa shule 0758502216
Matron/patron0754895422

Shule ya Sekondari Nkasi
S.L.P119
Tarehe.....

Mzazi/mlezi wa mwanafunzi.....
.....
S.L.P.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
NKASIHALMASHAURI YA NKASI MKOA WA RUKWA MWAKA 2018/2019

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018/2019 tahasusi ya HKL, HGL, PCB, PCM, na CBG shule sekondari NKASI ipo umbali wa kilometa 100 kusini magharibi mwa mji wa SUMBAWANGA usafiri wa basi kutoka mjini SUMBAWANGA unapatikana katika kituo cha mabasi SUMBAWANGA (SOKOMATOLA) nauli ni shilingi 6000/=

Muhula wa masomo unaanza tarehe 02/07/2018 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 02/07/2018. mwisho wa kuripoti ni tarehe 19/07/2018

2. Mambo muhimu ya kuzingatia
 - 2.1 Sare ya shule
 - a. Sare ya shule hii ni **DAMU YA MZEE NA NYEUSI** kwa wasichana na kwa wavulana (**MOJA KWA KILA RANGI**) TSH.34,000/=(SKETI 2 NA SURUARI 2 ZINAPATIKANA SHULENI) shati nyeupe mikono mirefu
 - b. Rangi ya hijab ni nyeupe
 - c. Sare ya michezo kwa shule hii ni **TRACKSUIT YA BLUU MOJA** kwa wasichana na kwa wavulana
 - d. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na **kamba** vyenye visigino vifupi
 - e. Soksi jozi nyeupe/nyeusi/khaki za shule
 - f. Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi
Sweta **BLUU SHINGO YA V**
 - g. Nguo za kushindia (shamba dress) **GAUNI LA BLUU WASICHANA**
SULUARI YA DARK BLUU NA T-SHIRT YA BLUU WAVULANA T.SHIRT
TSH.12000/=
 - i. **Tai YA DAMU YA MZEE/NYEUSI KWA WOTE**
 - 2.2 **Ada na michango ya shule**
 - a. Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 20,000.00 kwa mwanafunzi wa kutwa na shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni unaweza kulipa kiasi cha shilingi 10,000.00 kwa mwanafunzi wa kutwa na shilingi 35,000.00 kwa

mwanafunzi wa bweni kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule na. **62001100001 NKASI SEKONDARI** NMBkatika benki ya (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in s lip)

b. Michango inayotakiwa na kila mzazi ni:

- shilingi 15,000/= kwa jili ya ukarabati wa samani
- shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
- shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
- shilingi 30,000 kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
- Shilingi 2,000/= nembo ya shule
- Shilingi 5,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza . (Mwanafunzi atatiwe bima ya afya kuondoa usumbufu na gharama anapo ugua
- Shilingi 20,000/= ujenzi wa bwalo
- Shilingi 10,000/= kukodisha godoro kwa muhula yanapatikana shuleni (isiwe lazima)
- Fedha ya tahadhari 5000/= (haitarejeshwa)
- JUMLA TSH.183,000/=

c. Mahitaji muhimu amabyo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:

- Ream ya karatasi 1 (kwa muhula)
 - Vitabu vya masomo ya tahasusi husika
 - Dissecting kit kwa wanafunzi wa biolojia ni lazima
 - Scientific calculator-PCB,PCM&CBG
 - Mashuka pair 2, blanketi 1, foronya 1, chandaraua 1 (Laiti bluu na pinki)
 - Vyobo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
 - Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
- HGL&CBG-JEMBENA MPINI,HGK-REKI,PCB-FYEKEO,PCM-NDOO-LITA 20-1MFAGIO SOFT BLOOM 1 KWA WOTE**

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- a. Wizi
- b. Kutohudhuria masomokwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- c. Kugoma na kuhamasisha mgomo
- d. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- e. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- f. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Mwanafunzi,kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.

- g. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wananfunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni (hatusuki nywele)
- h. Kufuga ndevu
- i. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- j. Uvutaji saigara
- k. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoja au kuolewa
- l. Kupata ujauzito au kutoa mimba
- m. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi,
- n. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- o. Kutembea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- p. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- q. Kudharau bendera ya taifa
- r. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- s. Uharibifu wa mali ya umma kwa maskusudi

.....
AMIANIE JOHN MANGA
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
“STRIVE FOR SUCCESS”

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU SAYANSI, TEKNOLOJIA NA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI NKASI
FOMU YA KUTHIBITISHA AFYA.

(Fomu hii inajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali na kurudishwa kwa mkuu wa shule ya sekondari NKASI)

Jina la mwanafunzi.....

Tafadhari naomba kwamba uweze kumpima hali yake ya afya mwanafunzi mwenye jina hapo juu ili kumthibitisha kiasi chake cha afya kuweza kumdu shughuli za masomo darasani, kazi za mikono na michezo. Tafadhari weka alama ya ve (√) mbele ya eneo alilopimwa /kuchunguzwa kwenye neon HAPANA au NDIYO na iwapo ni NDIYO kwamba limeoonekana tatizo basi eleza katika nafasi iliyowekwa.

Je, mwanafunzi ana tatizo lolote katika sehemu zifuatazo?

- | | | |
|--|-------------------------|-------|
| 1. Uwezo wa kuona: MACHO | HAPANA.....NDIYO..... | |
| 2. Uwezo wa kusikia | HAPANA..... NDIYO..... | |
| 3. Uwezo wa kusema: sauti | HAPANA..... NDIYO..... | |
| 4. Kifua kikuu tb | HAPANA..... NDIYO..... | |
| 5. Shinikizo la damu | HAPANA..... NDIYO..... | |
| 6. Ulemavu wa viungo | HAPANA..... .NDIYO..... | |
| 7. Tatizo lolote la kiafya | HAPANA..... NDIYO..... | |
| 8. Akubaliwe kupokelewa kusoma | HAPANA..... NDIYO..... | |
| 9. Kundi lake la dami ni | | |
| 10. Malalamiko mengine yoyote anayotoa mwanafunzi kuhusu afya aua viungo vyake vya mwilini..... | | |
| | | |
| | | |
| 11. Kuna tatizo au ugonjwa kuhusiana na afya yako linaloweza kufanya mwanafunzi huyu alazimie kusoma shule iliyo karibu na hospitali ya wilaya au mkoa?..... | | |
| | | |
| 12. Maoni na mapendekezo ya daktari apokelewe au asipokelewe kuendelea na masomo ya shule ya sekondari mwaka huu:..... | | |
| | | |

.....
Jina kamili la mganga

.....
sahihi yako

.....
choo

.....
TAARIFA

.....
MUHURI

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA TAWALA ZA MKOA NA SERIKALI ZA MITAA
MKOA WA _____

OFISI YA MKUU WA WILAYA
WILAYA YA
S.L.P
Tarehe.....

Kumb. Na. SUMB/T.10/3/.....

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI NKASI,
S.L.P 15,
SUMBAWANGA.

YAH: URAIA-NDUGU.....

Hii ni kuthibitisha kwamba ndugu..... Ni mtanzania
Kuzaliwa kwa vile wazazi wake yaani ndugu..... na
ndugu..... ni raia wa Tanzania wa kuzaliwa.

Baba yako yaani ndugu.....amezaliwa huko wilaya ya.....
Mkoa wa.....

Kwa hiyo tafadhali ndugu.....aeleweke kuwa ni raia wa Tanzania.

Jina:

Sahihi

KATIBU TAWALA WILAYA

MUHURI:

KIAPO.

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI

Nimezisoma na kuzielewa sheria na kanuni za shule na ninazikubali na nimeshauriana na mwanagu na kwamba atakuwa tayari kuzifuata

Jina.....sahihi.....tarehe.....

SAHIHI YA MWANAFUNZI

Nimezisoma na kuzielewa sheria na kanuni za shule na kwamba niko tayari kuzifuta

Jina.....sahihi.....tarehe.....

.....
MKUU WA SHULE