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Msoleni Dakawa 

Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Kondoa 

Kwanza namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuweza kutufikisha hadi siku 

ya leo na kumaliza salama utekelezaji wa kazi zilizopangwa katika kipindi 

cha robo ya nne na mwaka wa fedha wa 2019/2020 kwa ujumla. 

Pili naungana na wananchi wote wa Halmashauri ya Mji Kondoa kutoa 

pongezi za dhati kwa Mhe. Rais Dkt. John Pombe Magufuli kwa kazi kubwa 

anazozifanya hadi mataifa mengine yameona na kuitambua nchi yetu katika 

nchi zenye uchumi wa kati kati ya nchi 50 Duniani, nchi ya 24 Afrika na nchi 

ya 2 Afrika Mashariki. 

Aidha niwashukuru wajumbe wa baraza la Waheshimiwa Madiwani kwa 

kipindi chote cha 2016-2020 bila kuwasahau watumishi wote wa Halmashauri 

ya Mji Kondoa kwa kufanya kazi kwa umoja na kutekeleza majukumu yao 

yaliyopelekea kufanyika kwa kazi mbalimbali kwa kipindi chote cha 

2019/2020 na nawasihi tusikate tamaa tuendelee kupambana ili kuwahudumia 

wananchi wa Kondoa. 

Katika kipindi cha robo ya nne Aprili hadi Juni 2020 Halmashauri ya Mji 

imepokea fedha kiasi cha Shilingi 198,182,560.53 kwa ajili ya (Elimu bila 

malipo, EGPAF na BASKET FUND na kuifanya Halmashauri kwa kipindi cha 

kuanzia Julai hadi Machi 2019/2020 kupokea kiasi cha Shilingi 930,787,188.76 

kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo sawa na asilimia 44 ya fedha 

za miradi kwa mwaka wa fedha 2019/2020 yenye jumla ya Shilingi 

2,102,026,006.94. Hata hivyo kwa kipindi cha Julai hadi Juni Halmashauri 

kupitia mapato ya ndani imekusanya shilingi 1,436,469,848.77 sawa na asilim-

ia 88 ya lengo la makusanyo ya Shilingi 1,636,958,528 kwa mwaka 2019/2020 

ambayo imepelekea kulipa deni lote la mkopo wa Waheshimiwa Madiwani.  

Halmashauri ya Mji Kondoa ni moja kati ya Halmashauri za Mkoa wa Dodo-

ma zilizopokea vitambulisho 2550 vya wajasiriamali ambavyo vina thamani 

ya Shilingi Mil 51,000,000 na mpaka kufika Juni 31, Jumla ya Vitambulisho 

1021 viliuzwa na kiasi cha Shilingi 20,420,000 kilipatikana na zoezi hili linaen-

delea lengo ni kuwapunguzia adha wafanyabiashara wadogowadogo na 

kutambulika kwa mujibu wa sheria. 

Mwisho Halmashauri ya Mji ipo katika mchakato wa kujenga Stendi katika 

Barabara Kuu ya Dodoma-Arusha unaendelea ambapo kwasasa ujenzi wa 

choo cha stendi upo hatua za mwishoni kabla ya kufunguliwa kwa stendi, 

hivyo wananchi waendelee kununua viwanja kwa ajili ya uwekezaji katika 

stendi hiyo.  
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BARAZA LA WAHESHIMIWA MADIWANI 2016-2020 

Mhe. Hamza Mafita 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Zainabu Haroub 

M/Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Kipaya Mdachi 

Diwani kata ya Chemchem 

Mhe. Abushehe Mbuva 

Diwani Kata ya Kingale 

Mhe. Ally Modu 

Diwani Kata ya Suruke 

Mhe. Besela Maunga 

Diwani V/M Kondoa Mjini 

Mhe. Abeid Boki 

Diwani Kata ya Bolisa 

Mhe. Ramla Abeid 

Diwani V/M Bolisa 

Mhe.  Issa Kambi 

Diwani Kata ya Kilimani 

Mhe. Ezekiel Afande 

Diwani Kata ya Serya 

Mhe. Salimu Maguo 

Diwani Kata ya Kolo 

Mhe. Edwin Sannda 

Mbunge Kondoa Mjini 
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Waziri wa Elimu, Sa-
yansi na Teknolojia 
Profesa Joyce 
Ndalichako amewataka 
wanachuo wa Chuo Cha 
Ualimu Bustani Wilaya 
ya Kondoa kuwa wazal-
endo kwa kuipenda na 
kuitetea nchi ya Tanza-
nia  

ili iweze kufikia uchumi 
wa kati. 

Ujumbe huo ameutoa 
wakati akiongea na 
wanachuo wa Chuo 
hicho alipofanya ziara 
ya kutembelea chuoni 
hapo hivi karibuni 
kujionea utendaji wa 
kazi na ukarabati wa chuo 
unaoendelea chuoni hapo. 
 

“Jana tumemsikiliza Mhe. 
Rais wakati akisoma 
utekelezaji wa serikali ya 
awamu ya tano kwa upande 
wa elimu makubwa yamefan-
yika nyie mmekuwa mashuhu-
da ikiwemo elimu bure am-
bapo kila mwezi zaidi ya 
shilingi bilioni 24 hutolewa, 
uboreshaji wa miundombinu 
ya madarasa na mabweni 
katika vyuo na shule kongwe 
hata hapa shuleni mmeona 
ukarabati unaoendelea am-
bapo zaidi ya shilingi milioni 
874.4 zimeletwa,”alisema 
Prof. Ndalichako. 

Aidha amewakumbusha kuwa 
uzalendo ni pamoja na kuy-
asema mazuri yanayofanywa 

na serikali ikiwemo ujenzi wa 
madaraja, umeme wa REA, 
ujenzi wa vituo vya afya 
pamoja na ujenzi wa barabara 
za lami na kuwataka kuacha 
kurubuniwa na wanaoisema 

vibaya serikali. 

“Tunaelekea 
kwenye uchaguzi 
Mkuu kuweni 
makini msikubali 
kutumiwa vibaya 
na watu 
wasiyoitakia me-
ma nchi mkae na 
kuthamini mam-
bo na siku zote 
wanasema akili 
za kuambiwa 
changanya na za 
kwako tutunze 
amani, umoja na 
mshikamano uli-

opo ambao uli-
asisiwa na 
viongozi wetu wal-
iotangulia mbele 

za haki,”alisisitiza Prof. 
Ndalichako. 

Hata hivyo aliwasihi 
kutoichezea amani iliyopo kwa 
kuwa nchi zingine wana-

hangaika kuirejesha amani 
ambayo walichezea na 
wanapata shida hadi leo 
kwani ni rahisi kuivunja 
amani ila ni gharama sana 
kuirejesha amani kama il-
ivyokuwa awali na nchi ya 
uchumi wa kati itafikiwa 
iwapo kila mtu atatimiza 
wajibu wake. 

Kwa upande wao wa-
wakilishi wa wanachuo wa-
liishukuru serikali kwa ku-
punguza ada ya chuo kuto-
ka shilingi laki sita hadi ku-
fikia shilingi laki nne na nu-

su. 

Prof. Ndalichako awafunda wanachuo 
cha Bustani Kondoa kuwa wazalendo 

Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Dkt. Joyce 

Ndalichako (wa nne kutoka kulia) akiwa katika picha ya 

pamoja na wanachuo  wa  Chuo cha Bustani Kondoa 

alipotembelea hivi karibuni. 

Waziri Ndalichako akisikiliza maelezo ya 

ujenzi wa bweni la wanachuo wasichana 

kutoka kwa Mhandisi Msimamizi wa 

ukarabati wa Chuo Cha Bustani. 
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Waziri Kairuki ampongeza mwekezaji 
Kondoa 

 

 

 

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri 
Mkuu Uwekezaji Mhe. Angellah 
Kairuki amempongeza Bwana 
Muhammad Mavere mwekezaji 
wa kiwanda cha mafuta ya alizeti 
kilichopo katika Halmashauri ya 
Mji Kondoa kwa kukumbuka ku-
rudi nyumbani na kufanya uwe-
kezaji mkubwa hali itakayowapa 
moyo wawekezaji wengine kuja 
kuwekeza Kondoa. 

Pongezi hizo amezitoa wakati 
wa ziara yake katika kiwanda 
cha Magin LTD aliyoifanya hivi 
karibuni kwa ajili ya kuona kazi 
zinazofanyika na kujua changa-
moto anazokabiliana nazo ikiwa 
ni ahadi aliyoitoa wakati wa 
kongamano la uwekezaji lililofan-
yika mkoani Dodoma mwaka ja-
na. 

“Niwapongeze uongozi wa Wila-
ya kwa kumlea na kumsaidia 
mwekezaji huyu lakini niwasihi 
sana tuzidi kumlea na serikali 
inawalinda wawekezaji wa ndani 
kama hawa kwa uwapa moyo 
hasa wawekezaji katika mafuta 

ya kula kwani kwasasa serikali 
inatumia zaidi ya shilingi bilioni 
443 kwa kuagiza mafuta nje ya 
nchi fedha ambazo zingeokole-
wa na kutoa huduma kwa 
wananchi wengine,”alisema 
Mhe. Kairuki 

Aidha Mhe. Kairuki alizidi kum-
pongeza Mwekezaji huyo kwa 
kuongeza ukubwa wa kiwanda 
chake tofauti ana awali na ku-
jenga mitambo kwa ajili ya 
kukamua mashudu na kuwaom-
ba halmashauri kumwongezea 
eneo lingine na kumsaidia kulipi-
ma ili apanue kiwanda chake hali 
itakayokuza kiwanda na kuonge-
za ajira kwa wananchi. 

“Nawashauri kuchukua mkopo 
katika taasisi za fedha kwa ajili 
ya kununua mitambo mikubwa 
zaidi kwa ajili ya kusafisha mafu-
ta mengi zaidi na kuachana na 
kwenda kwa wawekezaji wen-
gine kusafisha mafuta kwa kuwa 
na mitambo yenu mtakua kibi-
ashara na kuongeza 
uzalishaji,”alisisitiza Mhe. Kairuki 

Hata hivyo amemuahidi mwe-
kezaji huyo kuzifanyia kazi 
changamoto alizokumbana nazo 
wakati wa kuingiza nchini mtam-
bo wa kukamua alizeti na 
kupelekea kulipa kiasi cha 
shilingi milioni 60 ambapo hadi 
sasa sehemu ya mtambo huo 
umekwama bandarini kutokana 
na kutolipiwa ikiwa uingizaji wa 
mtambo huo hautakiwi kulipiwa 
kiasi chochote cha fedha. 

Kwa upande wake Mkuu wa 
Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria 
Makota amemshukuru Mhe. 
Kairuki kwa kufanya ziara katika 
wilaya ya Kondoa na kumponge-
za Bwana Muhammad Mavere 
kwa kuongeza uzalishaji kutoka 
kuzalisha tani 24 kwa siku ali-
poanza hadi kufikia tani 50 kwa 
siku na kumuahidi kutatua 
changamoto zinazomkabili 
zilizopo ndani ya uwezo wake na 
kuziwasilisha sehemu husika. 

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri 
Mkuu Uwekezaji Mhe. Angellah 
Kairuki (wa tatu kutoka kulia) 
akimshauri jambo mmiliki wa 
Kiwanda cha Mafuta kilichopo 
Bicha Kondoa Bwana Muham-
mad Mavere alipofanya ziara 

kiwandani hapo 
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Baraza la Madiwani Kondoa Mji 2016-2020     
lajivunia kuongeza mapato 

Hatimaye Baraza la Waheshimi-
wa Madiwani wa Halmashauri ya 
Mji Kondoa limekamilisha rasmi 
kikao cha kawaida cha robo ya 
nne baada ya kuhudumu kwa 
kipindi cha miaka mitano tangu 
lilipoingia madarakani mwezi 
Oktoba 2015 na kufanikiwa 
kuongeza ukusanyaji wa mapato 
ya ndani kutoka  shilingi milioni 
400 kwa mwaka 2016/2017 hadi 
kufikia shilingi bilioni 1.6 mwaka 
2019/2020 sawa na ongezeko la 
zaidi ya  asilimia 135. 
 

Hayo yamebainishwa na Mku-
rugenzi wa Halmashauri ya Mji 
Kondoa Msoleni Dakawa katika 
kikao  cha  kawaida cha kuvunja 
Baraza la Madiwani kilichofanyi-
ka katika ukumbi wa Kondoa 
Irangi hivi karibuni. 
 

“Kuongezeka kwa mapato ku-
metokana na usimamizi mzuri 
wa Waheshimiwa Madiwani kati-
ka matumizi ya mfumo wa 
ukusanyaji wa mapato wa 
Serikali za Mitaa unaotumia 
mashine za kukusanyia mapato 

“POS”,alisema Mkurugenzi Da-
kawa. 
Aidha  katika upande wa rasili-
mali fedha Mkurugenzi ames-
ema kuwa Halmashauri 
imeendelea kufanya vizuri katika 
usimamizi wa matumizi ya fedha 
na ufungaji wa hesabu kuli-
kopelekea kupata hati safi kwa 
miaka mitatu mfululizo  kutokana 
na taarifa ya Mdhibiti na 
Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za 
Serikali. 
 

“ Uongozi ni dhamana na kipimo 
cha utumishi ni jinsi ambavyo 
tunaweza kusimamia utekelezaji 
wa miradi yetu ya maendeleo, 
hivyo nawaomba watumishi 
wote kufanya kazi kwa bidii na 
kushirikiana katika kusimamia 
maendeleo na kuibua vyanzo 
vipya vya mapato,pia ni-
naawashukuru sana Waheshimi-
wa Madiwani kwa utendaji kazi 
wenu mzuri toka mwanzo hadi 
mwisho mmefanya  kazi kubwa 
ya kuleta maendelao  kwa Hal-
mashauri yetu kwa uzalendo na 

uvumilivu,” alisisitiza Mkurugenzi  
Dakawa. 
 

Akielezea mikakati iliyowekwa 
na Halmashauri katika 
ukusanyaji wa mapato alisema 
kuwa Halmashauri imewekeza 
katika miradi mkakati itakayo-
tumika kama vyanzo vya mapato 
kama vile ujenzi wa stendi ya 
mabasi na Malori Bicha, ujenzi 
wa machinjio Bicha pamoja na 
kubuni vyanzo vipya vya 
mapato. 
Aidha Mwenyekiti wa Halmas-
hauri ya Mji Kondoa Mhe. Ham-
za Mafita alimshukuru  Mkuu wa 
Wilaya Mhe. Sezaria Makota, 
Mkurugenzi, Waheshimiwa 
Madiwani, Viongozi wa Chama 
pamoja na wakuu wa Idara kwa 
ushirikiano mkubwa waliompa 
wakati wote wa uongozi wake. 
“Tuliamua fedha za TARURA zi-
jenge barabara mjini  kwa kiwan-
go cha lami kila mwaka angalau 
kilomita moja na nusu, pia tu-
meomba tuongezewe  mifereji 
na taa za  Barabarani. Hali 
kadhalika tumejitahidi kupun-
guza kero ya maji kwa wananchi 
kwa kuleta mashine mbili amba-
zo zitasaidia upatikanaji wa maji 
kwa wingi  kikubwa zaidi 
najivunia Uongozi wangu hatuja-
wahi kupata hati chafu  hii yote 
inamaanisha tumesimama ima-
ra. 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa 

Mhe. Sezaria Makota (wa pili 

kutoka kulia waliokaa) akiwa 

katika picha ya pamoja na bara-

za la Waheshimiwa madiwani 

2016-2020 mara baada ya 

kuairishwa kwa baraza hilo. 
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Kondoa Mji wapongezwa kulipa deni la 
Madiwani 

Katibu Tawala Mkoa wa Dodoma 
Kessy Maduka ameupongeza 
uongozi wa Halmashauri ya Mji 
Kondoa kwa kulipa deni la 
Waheshimiwa madiwani na 
kupelekea Halmashauri hiyo ku-
bakia na deni la miezi miwili. 
 

Pongezi hizo amezitoa wakati wa 
baraza maalum la kupitia na kuja-
dili taarifa ya utekelezaji wa 
mapendekezo yaliyotolewa na 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali za Mitaa kati-
ka ukaguzi wa hesabu za mwaka 
wa fedha 2018/2019 kilichofanyi-
ka katika ukumbi wa Kondoa 
Irangi hivi karibuni. 
 

“Mkuu wa Mkoa anaiunga mkono 
Halmashauri ya Mji Kondoa na 
ameniagiza niseme kuwa ni moja 
ya Halmashauri ambazo hana 
shida nazo maana mmeshaweza 
kujiongoza wenyewe na kulipa 
deni la waheshimiwa madiwani 
kwa wakati ambapo katika mkoa 
ni halmashauri tatu tu zilizofikia 
hatua hiyo,”alisema Kessy 
Aidha ameongeza kuwa mafani-
kio hayo yametokana na 

mshikamano katika ukusanyaji 
mapato na kupelekea kuthubutu 
kupandisha mapato mara dufu 
ambapo ni halmashauri chache 
sana zenye kufanya uthubutu 
huo. 
 

Hata hivyo ametilia mkazo mam-
bo mbalimbali ili kuboresha zaidi 
utendaji kazi kwa kuimarisha 
masuala ya mapato ya ndani na 
vyanzo vyake, kulipa madeni ya 
watumishi, kusimamia kesi za 
halmashauri kwa ukaribu ili kulin-
da mali za serikali zisipotee na 
kuyaandikia taarifa magari 
chakavu ili TEMESA wayakague 
na kuuzwa ili kununua magari 
mengine. 
 

Akiongea  Mwenyekiti wa Hal-
mashauri ya Mji Kondoa Mhe. 
Hamza Mafita amemshukuru Kat-
ibu Tawala kwa pongezi alizozitoa 
na kumuahidi kuendelea kufan-
yakazi kwa umoja na 
mshikamano ili kuhakikisha 
wananchi wote wanapata hudu-
ma na kwa wakati. 
“Tutamaliza deni letu kwa wakati 
tumebakisha miezi miwili fedha 

inayolipwa ndani ya wiki hii na 
mafanikio hayo yametokana na 
mshikamano uliopo kati ya 
Wakuu wa Idara, Mkurugenzi. 
Waheshimiwa madiwani na Mkuu 
wa Wilaya na panapotokea tofauti 
tunakaa chini na kuzimaliza kwa 
hoja,”alisisitiza Mhe. Mafita 
Kwa upande wake Mdhibiti na 
Mkaguzi wa Hesabu za Serikali 
kwa Mkoa wa Dodoma Sesemka 
Chambi ameipongeza Halmas-
hauri kwa kupata hati safi kwa 
miaka mitatu mfululizo na ku-
washauri kutobweteka ila kuen-
delea kuzitetea kwa kuhakikisha 
wanafuata sheria, taratibu na 
kanuni za fedha ili kuepukana na 
kupata hati chafu hapo baadae. 
Baraza maalum la Waheshimiwa 
Madiwani liliketi kwa ajili ya kuja-
dili taarifa ya utekelezaji wa 
mapendekezo yaliyotolewa na 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali za Mitaa kati-
ka ukaguzi wa hesabu za mwaka 
wa fedha 2018/2019. 

Katibu Tawala Mkoa wa Dodoma 
Ndg. Kessy Maduka akiongea 
katika Baraza Maalum la kujadili 
taarifa ya utekelezaji wa mapen-
dekezo yaliyotolewa na Mdhibiti 
na Mkaguzi Mkuu wa  Hesabu za 
Serikali katika ukaguzi wa hesa-
bu za mwaka wa fedha 
2018/2019. 
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Mdau akabidhi vifaa kujikinga na Corona 
Kondoa 

Mmiliki wa mabasi ya Machame Wil-
liam Lucas ametoa sabuni na vita-
kasa mikono kwa ajili ya kuwasaidia 
watu waliokatika hatari zaidi ya 
kuambukizwa virusi vya Corona kati-
ka Wilaya ya Kondoa na Chemba. 

Hafla ya kukabidhi vifaa hivyo ilifan-
yika katika Ofisi ya Mkuu wa Wilaya 
ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota na 
kuhudhuriwa na viongozi mbalimbali 
wa serikali, wawakilishi wa vituo vya 
kulelea watoto yatima na viongozi 
wa Chama Cha Mapinduzi hivi ka-
ribuni. 

Akipokea vifaa hivyo Mkuu wa Wila-
ya ya Kondoa  Mhe. Sezaria Makota 
amemshukuru mdau huyo na ku-
muahidi kuwa vifaa hivyo vitafikish-
wa kwa walengwa waliokusudiwa na 
si vinginevyo na kuwataka wadau 
wengine kuiga mfano wa mdau 
huyo. 

“Bwana Lucas ameguswa sana jinsi 
Serikali inavyopambana na janga hili 
la Corona, na ameona ni vyema ku-
shiriki katika mapambano hayo am-
bapo ametoa chupa 800 za sabuni 
ya maji pamoja na chupa 720 za 
vitakasa mikono, msaada huu 

utakwenda moja kwa moja kwa 
walengwa ambao ni vituo  viwili vya 
kulelea watoto yatima, Polisi na 
Magereza pamoja na Vituo vyote 
vya Afya na Hospitali “.Alisisitiza 
Mhe. Makota. 

Hata hivyo aliongeza kuwa pamoja 
na kutoa msaada huo katika ukaguzi 
wa mabasi uliofanya na Kmati ya 
Ulinzi na usalama mabasi ya kam-
puni ya Machame yapo mstari wa 
mbele kwa kuhakikisha taratibu zote 
za kupambana na maambukizi ya 
virusi ya Corona zinafuatwa na ku-
wasihi wamiliki wengine  kuendelea 
kuchukua tahadhali zinazotolewa na 
wataalamu wa afya jinsi ya kujikinga 
na corona kwa kunawa mikono kwa 
maji tiririka na sabuni kila mara. 

Akiongea katika hafla hiyo Mku-
rugenzi wa kampuni ya mabasi ya 
Machame Bwana William Lucas 
amesema kuwa anategemea kupata 
ushirikiano kutoka kwa wadau wen-
gine ili kwa pamoja waunganishe 
nguvu zao katika kuendelea kupam-
bana na janga hilo la Corona ambalo 
limekuwa kikwazo kikubwa katika 
ukuaji wa  uchumi na maendeleo 

kwa ujumla. 

Naye Katibu wa Chama cha Mapin-
duzi Wilaya ya Kondoa Bwana 
 Nicholaus Kasendamila  amesema 
kuwa msaada huo ni msaada 
mkubwa na muhimu kwani umeisaid-
ia Serikali kupambana kudhibiti hali 
ya Corona nchini na kumuomba 
bwana Lucas kuwa balozi wa kuha-
masisha wengine kujitoa na kusisiti-
za kuendelea kuwa pamoja katika 
kukabiliana na janga hili kwa pamo-
ja.  

Hata hivyo mmoja wa wanufaika wa 
msaada huo ambaye ni mlezi 
msaidizi wa kituo cha Poloni Mission 
Sista Monica Irine amemshukuru 
mdau huo kwa upendo na moyo wa 
imani wa kuamini kuwasaidia wasi-
ojiweza bila malipo yoyote na anai-
mani Mwenyezi Mungu atambariki 
kwa jambo hilo. 

Mkuu wa Wilaya amepokea vifaa 
vya kujikinga na Corona kutoka kwa 
mdau huyo ikiwa ni sehemu ya 
muendelezo wa harakati za kupam-
bana na maambukizi ya homa kali 
ya mapafu inayosababishwa na vi-
rusi vya Corona. 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota (Kushoto) akipokea sabuni ikiwa ni sehemu ya  

msaada uliotolewa na Bwana William Lucas mmiliki wa Mabasi ya Machame Investment kwa ajili ya 

kupambana na maambukizi ya  Virusi vya Corona Wilayani ambavyo vilisambazwa kwa taasis za 

serikali na binafsi. 



 

          Uk.  8  OFISI  YA  R AIS TAMI SEMI  
HALMASHAURI  YA  MJI  KONDOA  

Mtaa wa Iboni wapongezwa kwa 
kujenga Ofisi ya  Mtaa. 

Uongozi wa Mtaa Iboni na wanan-
chi wake katika Halmashauri ya Mji 
Kondoa wamepongezwa kwa ku-
jenga ofisi ya Mtaa ikiwa ni ofisi ya 
kwanza ya Mtaa kujengwa katika 
Halmashauri nzima. 
Pongezi hizo zimetolewa na Maka-
mu Mwenyekiti wa Halmashauri ya 
Mji Kondoa Mhe. Zainabu Haroub 
wakati akikabidhi saruji na mabati 
kwa uuongozi wa Mtaa huo kwa 
ajili ya umaliziaji wa ofisi 
 
Hiyo makabidhiano yaliyofanyika 
katika eneo la ujenzi wa ofisi hiyo. 
“Nampongeza Mwenyekiti wa Mtaa 
kwa kuwa mstari wa mbele kufu-
atilia vifaa hivi baada ya kusikia tu 
vimefika kwa kweli amejitoa sana 
pamoja na wananchi wake naamini 
vifaa hivi vitatumika ilivyokusudiwa 
ili kukamilisha ofisi na ianze kufan-
ya kazi,”alisema Mhe. Zainabu 
 
Ameongeza kuwa vifaa hivyo vi-
menunuliwa na fedha za Mfuko wa 
Jimbo kutokana na maombi ya kata 
husika japokuwa waliomba zaidi 
lakini kutokana na fedha kuwa kid-
ogo na mahitaji mengi na maombi 
yaliyopokelewa kutoka kata zingine 
kuwa mengi ana imani vifaa hivyo 
vitafanya kazi katika ujenzi huo. 
“Leo tunakabidhi mifuko 20 ya 
saruji yenye thamani ya zaidi ya 

shilingi laki mbili na bati 84 zenye 
thamani ya shilingi milioni mbili 
hivyo basi mchakato wa ununuzi 
wa mbao za kupaua uendelee 
kwani saruji ikikaa bila kutumika 
inaweza kuganda na kukwamisha 
ukamilishaji wa ofisi,”alisisitiza 
Mhe. Zainabu. 
Akiongea katika makabidhiano 
hayo Mkurugenzi wa Halmashauri 
ya Mji Kondoa Msoleni Dakawa ali-
wataka viongozi wa Mtaa wa Iboni 
kuvitunza vifaa walivyopewa na 
kuvitumia kwa wakati ili kukami-
lisha jengo na kuanza kutoa hudu-
ma kwa wananchi. 
“Nawapongeza viongozi wa Mtaa 

wa Iboni kwa kufikia hatua hii pia 
nawashauri eneo lililobaki mbele ya 

ofisi mjipange na mjenge chanzo 
cha mapato ili mpate fedha za 
kuendesha mtaa wenu lakini wakati 
huohuo mtakuwa mnawainua 
wajasiriamali wenu wa 
hapa,”alisisitiza Mkurugenzi Da-
kawa. 
 
Akishukuru baada ya kukabidhiwa 
msaada huo diwani wa kata ya 
Chemchem Mhe. Kipaya Mdachi 
aliwashukuru wajumbe wa Mfuko 
wa Jimbo kwa kuwapatia msaada 
na kuahidi kutumia vifaa hivyo il-
ivyokusudiwa kwa kuwa lengo ni 
kuwaletea wananchi maendeleo. 
“Tumeamua kujenga ofisi za Mitaa 

katika kata yetu hapa 
tumefikia hatua hii lakini 
pia Mtaa wa Kwapakacha 
wameshakusanya 
michango na vifaa wakati 
wowote ujenzi utaanza 
na kwa ofisi hii naahidi 
hadi kufikia mwezi Juni 
itakamilika,”aliongeza 
Mhe. Kipaya 
Mgao wa bati na saruji 
umeanza vifaa vil-
ivyonunuliwa kutokana 

na fedha za Mfuko wa Jimbo am-
bapo jumla ya shilingi milioni 24 
zimetumika kununua bati 400 na 
saruji mifuko 600.  
 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya 

Mji Kondoa Mhe. Zainabu 

Haroub (wa kwanza kutoka 

kulia) na Mkurugenzi wa Mji 

Kondoa Msoleni Dakawa (wa 

kwanza kutoka kushoto) wakika-

bidhi mifuko ya saruji na bati 

kwa uongozi wa mtaa wa Iboni 

kwa ajili ya ujenzi wa ofisi ya 

mtaa huo. 

Jengo la Ofisi ya Mtaa wa Iboni 
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Kondoa Mji kutofunga vijiwe vya 
kahawa kuikabili corona 

 

 

 

 

 

 

 

 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya 
Mji Kondoa Mhe. Hamza Mafita 
amesema hakuna kijiwe cha ka-
hawa kitakachofungwa wakati 
huu wa mlipuko wa ugonjwa wa 
Corona kutokana na elimu iliyo-
tolewa kwa wauzaji wa kahawa. 

Kauli hiyo aliitoa wakati wa ma-
hojiano maalum na Afisa Habari 
wa Halmashauri ya Mji baada ya 
kufanyika kwa operesheni ya 
ukaguzi wa vijiwe vya kahawa 
katika Kata ya Kondoa Mjini 
baada ya kupewa elimu ya 
ugonjwa wa Corona hapo awali. 

“Tumepita kufanya ufuatiliaji 
iwapo wanafuata maagizo tuli-
yowapa awali ya kuhakikisha 
hakuna msongamano katika viji-
we vyao, kuchangia vikombe 
vya kunywea kahawa na kuzuia 
wanywaji kahawa wanaopenda 
kukaa kijiweni kwa muda 
mrefu”alisema Mhe. Mafita 

Ameongeza kuwa katika vijiwe 

hivyo walibaini kuwa wauzaji 
wengi  walikuwa hawafuati maa-
gizo waliyopewa awali na ku-
wapelekea kuchukua vitendea 
kazi vyao ikiwemo vikombe na 
mabirika na kuvipeleka katika 
ofisi ya kata kwa hatua zaidi. 

“Tuliwaita wauza kahawa wote 
wa Kata ya Kondoa Mjini na 
wenye makosa ambapo walikiri 
kufanya makosa na kuomba 
kusamehewa ambapo tuli-
wasamehe na kuingia nao mika-
taba ambayo wakikiuka mashar-
ti hayo hatua zaidi zitachukuliwa 
ikiwemo kuwatoza faini ya 
shilingi elfu hamsini”alisisitiza 
Mhe. Mafita. 

Amesema kuwa katika mkataba 
huo wamekubaliana kuondoa 
vikombe vyote vilivyopasuka juu  

na vyenye nyufa, kutoruhusu  

 

wanywaji wa kahawa kukaa 
zaidi ya dakika kumi, kuweka 
ndoo mbili za maji tiririka moja 
kwa ajili ya kunawa mikono na 
nyingine kwa ajili ya kuoshea 
vikombe ikiwa ni pamoja na ku-
wawekea kahawa kwenye chu-
pa wateja wote wanaotumia mu-
da mrefu kunywa kahawa. 

Hata hivyo amewasihi wananchi 
wote ndani ya Halmashauri ya 
Mji Kondoa kuzingatia ushauri 
wa kitaalam wakati huu wa 
mapambano dhidi ya ugonjwa 
wa homa ya mapafu Corona na 
kuwasihi wauzaji wa kahawa 
kufuata masharti ya mikataba 
waliyokubaliana kwani kufanya 
kinyume na makubaliano hayo 
watawafungia vijiwe vyao. 

Pichani ni kahawa isiyosindikwa na kikombe chenye kahawa 

ikiwa ni kinywaji kinachopendwa na wakazi wengi wa Kondoa 

Mhe. Hamza Mafita  

Mwenyekiti wa H/shauri 
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"Watumishi mkawe mabalozi wa kupanda miti"  
Mwalimu Mtamba 

Wakuu wa Idara na watumishi wa 

Halmashauri ya Mji Kondoa wame-

takiwa kuwa mabalozi wa upandaji 

miti katika maeneo wanayoishi ili 

jamii ihamasike kupanda miti kati-

ka maeneo yao. 

Hayo yalisemwa na Kaimu Mku-

rugenzi wa Halmashauri ya Mji wa 

Kondoa Mwalimu Hassan Mtamba 

wakati wa zoezi la upandaji miti 

lililofanyika katika Mahakama ya 

Wilaya ya Kondoa ikiwa ni kuad-

himisha kilele cha siku ya upanda-

ji miti duniani. 

“Katika kutimiza lengo la Kitaifa 

Halmashauri ya Mji Kondoa 

imepanda miti 30 katika viunga 

vya Mahakama ya wilaya leo lakini 

katika shule zetu tumepanda miti 

laki moja na kandokando ya 

barabara kuanzia eneo la Magere-

za hadi Bicha tumepanda miti mia 

tatu na bado zoezi ni endelevu 

hadi tufikie lengo la kupanda miti 

milioni moja na laki tano,”alisema 

Mwalimu Mtamba 

Aidha aliwashukuru watumishi 

wote waliojitokeza katika zoezi hilo 

na kuwasihi kuendelea kuwa 

wazalendo kwa kupanda miti pia 

katika maeneo mbalimbali yali-

yotengwa kwa ajili ya upandaji mit 

ikatika Halmashauri ya Mji kwaajili 

ya vizazi vya sasa na baadae. 

“Tumeshapanda miti lakini na 

wasihi wote tuendelee kutekeleza 

majukumu yetu na kulijenga taifa 

bila kusahau kuchukua tahadhali 

ya kujilinda na ugonjwa wa Coro-

na,”alisisitiza Mwalimu Mtamba. 

Kwa upande wake Afisa Tawala 

wa Mahakama ya Wilaya ya Kon-

doa Bi Edna Edward alitoa shukra-

ni zake za dhati kwa watumishi wa 

Halmshauri ya Mji Kondoa 

kwa kufanikisha upandaji 

wa miti katika Mahakama 

hiyo na kuwahakikishia 

kuwa wataitunza  kwa hali 

na mali. 

Kila tarehe mosi ya mwezi 

Aprili ya kila mwaka dunia 

huadhimisha siku ya 

upandaji miti ambapo Hal-

mashauri ya Mji Kondoa 

imeadhimisha kwa kupan-

da miti katika Mahakama 

ya Wilaya ya Kondoa na kupanda 

miti 30 na kuifanya halmashauri 

kupanda miti zaidi ya laki tano. 

 

Kaimu Mkurugenzi Mwalimu 

Hassan Mtamba akipanda mti 

kwenye viwanja vya Mahakama 

ya Wilaya ya Kondoa wakati wa 

kilele cha Maadimisho ya siku 

ya upandaji miti duniani April 

1,2020 

Watumishi wa Halmashauri ya Mji 

Kondoa waliojitokeza katika viwanja 

vya Mahakama ya Wilaya Kondoa 

kwa ajili ya kupanda miti mahaka-

mani hapo 
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Watakiwa kujikinga na Corona Daftari la 
Kudumu la Wapiga Kura 

Maafisa wandikishaji na BVR 
Operators daftari la wapiga kura 
awamu ya pili Halmashauri ya 
Mji Kondoa wametakiwa 
kuchukua tahadhali ya kupata 
maambukizi ya Virusi vya Coro-
na wakati wa zoezi la 
uandikishaji litakalofanyika 
kwa siku tatu katika halmas-
hauri hiyo. 

Hayo yamesemwa na Mku-
rugenzi wa Halmashauri ya 
Mji Kondoa wakati wa 
kufungua mafunzo kwa 
maafisa waandikishaji na 
BVR Operators yaliyofanyi-
ka katika ukumbi wa Chuo 
cha Uuguzi Kondoa Mjini. 

“Najua mnaenda kukutana 
na idadi kubwa ya watu na-
wasihi sana mkachukue ta-
hadhari zote muhimu kutokana 
na maelekezo yanayotolewa na 
wataalamu wa afya ikiwemo 
kunawa mikono mara kwa mara 
bila kuchoka, kuvaa barakoa 
muda wote pamoja na kutumia 

vitakasa mikono kila wanapo-
mhudumia mwananchi,”alisema 
Mkurugenzi Dakawa. 

Aidha aliongeza kwa kuwataka 
kusafisha vifaa vyao vya kufany-
ia kazi mara kwa mara na 
kuepuka kujishika au kushika 

simu mara kwa mara kwani kwa 
kufanya hivyo wanaweza kuha-
tarisha afya zao na kupata 
maambukizi ya virusi vya Coro-
na jambo ambalo hawalitarajii 
kabisa. 

Awali Mkurugenzi huyo ambaye 
pia ndiye Afisa Mwandikishaji 

jimbo la Kondoa Mjini ali-
wapongeza maafisa hao wali-
ochaguliwa na kuwasihi kuwa 
makini katika kusikiliza mafunzo 
kwa umakini kwani kwa kufanya 
hivyo watafanya kazi kwa ufanisi 
mkubwa. 

“Naamini mliopo humu awamu 
ya kwanza mlikuwepo na mlifan-
ya kazi vizuri ndio maana 
mkachaguliwa tena hivyo mna 
uzoefu mkafanye kazi kwa kufu-
ata kanuni, sheria na taratibu 
kwani kila kitu hapa kinafanyika 
kwa mujibu wa vitu hivyo tuna-
waamini,”alisisitiza Mkurugenzi 
Dakawa. 

Mafunzo kwaajili ya uboreshaji 
wa daftari la wapiga kura ya siku 
moja yanatolewa kwa maafisa 
waandikishaji, BVR Operators, 
Wasimamizi ngazi ya kata am-
bapo katika Halmashauri ya Mji 
Kondoa zoezi la uandikishaji 
awamu ya pili litaanza tarehe 2 
Mei hadi 4 katika ofisi zote za 
kata. 

Afisa TEHAMA kutoka Tume 
ya Uchaguzi  Peter Lubuva 

(wa pili kutoka kutoka 
kushoto) akitoa maelekezo ya 

BVR kwa BVR Operators 
tayari kwa utekelezaji wa kazi 

ya uboreshaji wa daftari la 
wapiga kura awamu ya pili. 
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Kondoa Mji washauriwa kuendelea 
kuchukua tahadhari ya Corona 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya 
Mji Kondoa Msoleni Dakawa 
amewatahadhalisha wananchi 
wote kuendelea kuchukua ta-
hadhali dhidi ya ugonjwa wa Co-
rona licha ya  ugonjwa huo 
kuendelea kupungua hapa nchi-
ni. 
 

Kauli hiyo ameitoa  wakati wa 
hafla fupi ya kupokea vifaa vya 
kujikinga na Corona vilivyotole-
wa na  Shirika lisilo la kiserikali 
la Plan International katika Soko 
kuu  la Kondoa hivi karibuni. 
 

“Ni kweli maam-
bukizi ya virusi 
vya Corona 
yamepungua 
hapa nchini 
lakini tusijisahau 
kuchukua ta-
hadhali ikiwemo 
kuendela 
kudumisha usafi 
na ndio maana  
Shirika la Plan 
international 
wameona ni 
vyema kutuletea 
vifaa vya ku-
jikinga na Coro-
na vinavyotumia 
teknolojia rafiki  
na salama kwa 
afya za binada-
mu kwani ma-
tumizi yake 
yanafuata 
taratibu za 
kiafya “alisema 
Mkurugenzi 
Dakawa. 
 

Aidha ameongeza kuwa kila mtu 
awe balozi wa mwenzake katika 

kuhamasisha matumizi ya vifaa 
hivi vya kujikinga na Corona 
kwani gharama zake ni nafuu 
kabisa hata kwa watu wenye 
kipato cha chini  hivyo na ni ve-
ma kila mtu akakifunga kifaa hiki 
nyumbani kwake si kwa ku-
jikinga na Corona tu  bali ku-
jikinga tu na magonjwa ya-
nayoambukiza kutokana na 
uchafu. 
 

Akiongea awali mwakilishi wa 
Shirika la Plan International 
amesema kuwa vifaa hivyo 
vimetengenezwa kwa kutumia 

teknolojia inayozingatia mahitaji 
ya watu wa hali zote na  
wameweza kuyafikia baadhi ya 

maeneo kama vile Kwapakacha, 
Bustani na Unkuku na bado  wa-
taendelea kuyafikia maeneo 
mengi zaidi hivyo amewaomba 
wananchi kujitokeza ili kupata  
huduma ya vifaa  hivyo. 
 

Kwa upande wake Mwenyekiti 
wa Mtaa wa Kwapakacha Bwa-
na Iddi Hassani amesema kuwa 
vita ya Corona ni vita ya tatu ya 
Dunia na kwamba tunapigana 
na adui  asiyeonekana kwa 
macho hivyo ni wajibu wetu 
kuchukua tahadhali ya kupam-
bana na corona kwa kuzingatia 

kanuni zote za 
afya ikiwemo 
kunawa mikono 
kila mara. 
 

Mkurugenzi Da-
kawa amepokea 
vifaa vya ku-
jikinga na Coro-
na kutoka kwa 
Plan Internation-
al ikiwa ni se-
hemu ya muen-
delezo wa hara-
kati za kupam-
bana na maam-
bukizi ya virusi 
vya Corona  am-
bapo vifaa hivyo 
vimefungwa 
katika choo cha 
soko kuu la 

Kondoa na hafla 
hiyo imehu-
dhudhuliwa na 
baadhi ya wakuu 
wa Idara, 
Watendanji wa 

Serikali za Mitaa pamoja na 
wananchi.  

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kondoa Msoleni Dakawa akim-

kabidhi kifaa maalum kwa ajili ya kunawia mikono Mtendaji wa 

Mtaa wa Mnarani Idafrosa Ambrose kwaajili ya kuweka katika choo 

cha Soko la Kondoa Mjini ikiwa ni katika juhudi za kukabiliana na 

maambukizi ya virusi vya Corona 
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MATUKIO MBALIMBALI KATIKA ROBO YA NNE 
2019/2020 

Waziri wa Elimu na Sayansi na Teknolojia Dkt. 

Joyce Ndalichako  akiwa katika picha ya pamoja 

na wanachuo wa chuo cha Bustani Kondoa  

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota 

(wa pili kutoka kushoto) akiwa na waheshimiwa 

madiwani wanawake wakati wa kuharisha baraza 

la madiwani m kabla ya uchaguzi mkuu  

Afisa Afya kutoka Shirika la Plan International 

Carl Lyimo akionyesha namna ya kunawa katika 

bomba lililotolewa na shirika hili kwa ajili ya 

choo cha soko la Kondoa 

Wananchi wa Kondoa Mjini wakifuatilia Baraza 

la mwisho la Madiwani wa mwaka 2016-2020 

katika ukumbi wa Mkikutano wa Kondoa Irangi. 

Wahe. Madiwani na 

wakuu wa Idara 

(Kushoto) wamsikiliza 

Mweka Hazina wa 

Halmashauri ya Mji 

Onesmo Mwonga 

(Kulia) wakati wa 

kikao cha kupitia na 

kujadili hoja za 

Mdhibiti na Mkaguzi 

wa hesabu za Serikali 

kwa mwaka 

2018/2019. 



OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA 
SERIKALI ZA MITAA 

 

HALMASHAURI YA MJI KONDOA 

 

 

 

TANGAZO LA UUZWAJI WA VIWANJA KATIKA ENEO LINALOZUNGUKA 
STENDI MPYA YA MABASI BICHA 

 

MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA ANAWATANGAZIA WANANCHI 
WOTE KUWA HALMASHAURI YA MJI KONDOA INAUZA VIWANJA KATIKA ENEO LINA-
LOZUNGUKA STENDI MPYA YA MABASI BICHA ILIYOPO KATIKA BARABARA KUU 
DODOMA- ARUSHA. 
 

VIWANJA VINAVYOUZWA NI VYA BIASHARA NA BEI YA VIWANJA KWA MITA MOJA 
YA MRABA NI KAMA IFUATAVYO: 

 
 

FOMU ZA MAOMBI ZINAPATIKANA KATIKA OFISI YA IDARA YA ARDHI ILIYOPO NYU-
MA YA BENKI YA NMB KWA BEI YA TSHS. 20,000 TU AMBAYO HAITARUDISHWA. 
 

UTARATIBU WA MALIPO YA KIWANJA 
MWOMBAJI ATATAKIWA KULIPIA ASILIMIA 50 YA GHARAMA ZA KIWANJA NDANI-

YA SIKU 14 TOKA ALIPOPEWA ANKARA YA MALIPO 
 

MWOMBAJI ATATAKIWA KULIPA ASILIMIA 50 ILIYOBAKIA NDANI YA SIKU 90 
TOKA MALIPO YA AWALI YALIPOFANYIKA 

 

MWOMBAJI HATAZUILIWA KULIPIA FEDHA YOTE YA KIWANJA NDANI YA SIKU 14 
ZA MWANZO. 

 

KWA MAELEZO ZAIDI PIGA SIMU NAMBA 0716 956404 AU 0717 040904 
 

WANANCHI WOTE MNAKARIBISHWA. 
 
 
 

MSOLENI DAKAWA 
MKURUGENZI WA HALMASHAURI MJI 

KONDOA 
 

NA MATUMIZI BEI YA KIWANJA 

1. HOTEL TSHS. 6,000 

2. LODGE TSHS. 6,000 

3. SHOPPING MALL TSHS. 6,000 

4. COMMERCIAL PLOT TSHS. 4,000 

5. FITNESS CENTRE AND INDOOR GAMES TSHS. 6,000 


