

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SEREKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI (V)

SIMU: 2757083/0755536499



mwikasecondary@gmail.com
damiangwaltu@gmail.com

KUMB. NA. MWSS/JOIN/VOL – 2/2018

JINA LA MWANAFUNZI

.....
.....

SHULE YA SEKONDARI MWIKA

S. L. P 1945

MOSHI.

TAREHE:.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWIKA - WILAYA YA
MOSHI FORM (V) MWAKA 2018/2019**

1.0 Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha **Tano** katika shule ya sekondari Mwiki. Shule hii ipo umbali wa kilomita **43** kutoka Moshi Mjini barabara ya Moshi-Rombo. Kutoka Mwiki sokoni ipo mita **200** upande wa kaskazini mwa soko la mwika. Usafiri wa Noah kutoka Moshi mjini unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi Moshi. Nauli ya Moshi kwenda Mwiki ni Tsh. 3000/= . Mwiki stendi kuja shuleni usafiri wa bodaboda ni Tsh. 1000/= , au kwa mguu kama hauna mizigo.

Mhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe na masomo yataanza rasmi tarehe mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia.

2:1. SARE.

(a) Wavulana:-

- I. Suruali mbili (2) za heshima zenye marinda mawili (2) rangi ya kijani ya choroko, suruali isibane miguu (yaani modo) iwe na turn up.
- II. Mashati mawili (02) meupe ya mikono mirefu yasiyobana mwili.
- III. Tai ndefu na sweta inayofanana na kitambaa cha suruali. Pia aje na mkanda mweusi wa ngozi usio na bakoli kubwa.
- IV. Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu, soksi ndefu nyeusi "pair" 02.
- V. Shuka mbili (02) **rangi ya bluu**, mto na foronya, taulo, toilet paper (10 pieces), mswaki, dawa ya meno, **mablanketi** 02 rangi ya kijivu(**kuna baridi sana**), ndoo moja lita 20 ya plastiki, na ndoo moja ndogo(lita 10), madaftari makubwa(07 Quire 3), peni, na vitabu vyake binafsi angalau viwili vya masomo ya tahasusi yake.
samani za hisabati (mathematical set) na scientific calculator kwenye masomo ya hisabati.
- VI. Godoro la ukubwa wa F2 ½ x F6 x 4"

- VII. Bukta 02 za michezo rangi ya bluu/ nyekundu, raba kwa ajili ya michezo, Suruali 02 nyeusi (zisizo bana zenye zenye marinda mawili na turn up) kwa ajili ya kazi za nje, t-shirt 02 bluu/nyekundu zisizo na maandishi ,Track-suit pea moja (sweta na suruali yake) ya rangi ya bluu.
- VIII. Tishirt za uniform za shule na zenye nembo ya shule zinapatikana hapa shuleni kwa shilingi elfu kumi na mbili.
- IX. Karatasi (ream) moja aina ya A4
- X. Tranka (Sanduku) ukubwa wa kati, dishi (contena) la chakula, kijiko, kikombe cha chai/uji.
- XI. Hard broom/brashi ngumu ya kudekia 1, Squeezer/mopper ya kudekia 1, Fagio 2 za chelewa za kufagia wima.

NB.

- I. Nguo za nyumbani ambazo hazijaorodheshwa humu haziruhusiwi shuleni
- II. Baadhi ya vifaa vilivyoorodheshwa hapo juu, unaweza kuvipata katika duka la shule kwa bei nafuu.
- III. Kitambaa cha suruali kimeambatanishwa katika fomu hii, Ukiwa na wasiwasi na rangi ya kitambaa au sweta njoo ushinee hapa Mwika madukani.
- XII. Uje ukiwa umevaa sare ya shule siku ya kuripoti shuleni
- XIII. Aje na picha nane (passport size) iwe na back ground ya blue awe amevaa shati jeupe.

(b) Wasichana:-

- I. Sketi mbili (2) au zaidi za heshima zenye marinda box mawili (2) mbele na nyuma zinazofikia kwenye kifundo cha mguu rangi ya kijani ya choroko.
- II. Mashati mawili (02) meupe ya mikono mirefu yasiyobana mwili.
- III. Tai ndefu na sweta inayofanana na kitambaa cha sketi.
- IV. Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu, soksi ndefu nyeupe “pair” 04 au zaidi.
- V. Shuka mbili (02) rangi ya pinki nzito, mto na foronya, taulo, toilet paper (10 pieces), mswaki, dawa ya meno, **mablanketi** 02 rangi ya kijivu(**kuna baridi sana**), ndoo moja lita 20 ya plastiki, na ndoo moja ndogo(lita 10), madaftari makubwa 07 (Quire 3), kalamu, samani za hisabati (mathematical set),scientific calculator na vitabu vyake binafsi angalau viwili vya masomo ya tahsusi yake.
- VI. Godoro la ukubwa wa F2 ½ x F6 x 4”
- VII. Bukta 02 za michezo rangi ya bluu/ nyekundu, raba kwa ajili ya michezo, Sketi 02 au zaidi nyeusi zinazofikia kifundo cha miguu kwa ajili ya kazi za nje, t-shirt 02 bluu/nyekundu zisizo na maandishi, Track-suit pea moja (sweta na suruali yake) ya rangi nyeusi.
- VIII. Tishirt za uniform za shule na zenye nembo ya shule zinapatikana hapa shuleni kwa shilingi elfu kumi na mbili.
- IX. Karatasi (ream) moja aina ya A4
- X. Tranka (Sanduku) ukubwa wa kati, dishi (contena) la chakula, kijiko, kikombe cha chai/uji.
- XI. Fagio la chelewa la kufagia wima(1), Drier (Squeezer) (1),jembe kubwa na mpini wake.
- XII. Slippers(ndala) pea 1 ya kuogea

NB.

- i. Nguo za nyumbani ambazo hazijaorodheshwa humu haziruhusiwi shuleni .
- ii. Baadhi ya vifaa vilivyoorodheshwa hapo juu, unaweza kuvipata katika duka la shule kwa bei nafuu.
- iii. Kitambaa cha sketi kimeambatanishwa katika fomu hii, ukiwa na wasiwasi na rangi ya kitambaa au sweta njoo ushinee hapa Mwika madukani.
- iv. Uje ukiwa umevaa sare ya shule siku ya kuripoti shuleni.
- v. Wasichana hawataruhusiwa kusuka nywele wakati wote wakiwa shuleni. Wakati wote wawapo shuleni nywele zinatakiwa kuwa fupi chini ya sentimita moja.

2:2 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

3:1: Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. **25** ya Mwaka **1978**. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia **mambo ya msingi** yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa jumla ni jambo la lazima.
- (b) Ni lazima wanafunzi kuhudhuria vipindi vya masomo darasani na nje ya darasa.
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (**preparation**) kwa wanafunzi wa hosteli.
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shuleni na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

2:3: MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA MWANAFUNZI AKAFUKUZWA SHULE

1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile bangi, cocaine, mirungu, kuberi n.k
5. Kupigana na kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharua Bendera ya Taifa
8. Kuoja au kuolewa
9. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule
10. Kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa mali au watu shuleni.
11. Kukataa adhabu kwa makusudi
12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi pamoja na redio, au kifaa chochote chenye uhusiano na simu(laini, betri, earphone, headphone, vocha na flash.External hard disk, laptop,ipad na kifaa chochote cha ki- electronic).
13. Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia nyumbani kwa mtumishi yeyote.
14. Mwanafunzi akikosa masomo kwa siku 21 kwa mfululizo bila sababu ya msingi na ushahidi atakuwa amejifukuzisha shule mwenyewe.

2:4: MAMBO MENGINE MUHIMU YA KUTEKELEZA WAKATI WA KUJIUNGA NA SHULE.

- 1) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule/Msaidizi mara utakaporipoti shuleni.***(ikiwa mwanao ana matatizo ya kiafya hakikisha umemjulisha mkuu wa shule au mwalimu wa malezi, hakutakuwa na chakula maalum kwa wanafuzi wenye matatizo ya kiafya)***
- 2) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai.
- 3) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na taratibu za shule kama kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

2:5: ADA NA MICHANGO YA SHULE.

NA	MALIPO	KIDATO CHA TANO		KIDATO CHA SITA	
		MUHULA WA KWANZA	MUHULA WA PILI	MUHULA WA KWANZA	MUHULA WA PILI
1.	ADA YA SHULE	35,000.00	35,000.00	35,000.00	35,000.00
2.	TAALUMA	15,000.00	10,000.00	15,000.00	-
3.	BIMA YA AFYA (CHIF)	6,000.00			
4.	TAHADHARI	5,000.00	-	-	-
5.	UKARABATI	15,000.00	-	-	-
6.	MALIPO KWA WAFAYAKAZI	15,000.00	15,000.00	15,000.00	15,000.00
7.	MAFUTA YA KANGAVU(Generator)	10,000.00		10,000.00	10,000.00
8.	HUDUMA YA KWANZA	10,000.00		5,000.00	5,000.00
9.	MTIHANI WA NECTA	-	-	50,000.00	-
10.	NEMBO	5,000.00		50,000.00	
11.	MTIHANI WA MOCK	-	-	20,000.00	-
12.	MTIHANI WA PRE NECT	-	-	-	10,000.00
13.	KITAMBULISHO	6,000.00	-	-	-
	JUMLA-TSH	122,000/=	60,000.00	180,000/=	75,000.00
	JUMLA KUU	182,000/=		225,000/=	

NB: MALIPO YOTE YALIPWE BENKI , AKAUNTI YA SHULE NA. 40301100215 NMB KWA KUANDIKA JINA LA MWANAFUNZI NA KIDATO ANACHOSOMA AJE NA RISITI (BANK PAY – IN – SLIP) ANAPORIPOTI SHULENI. FEDHA TASLIMU HAZITAPOKELEWA SHULENI – REJEA WARAKA NO. 13 KWA ELIMU 2009.Kama malipo yatafanyika kwa wakala wa benki (NMB) hakikisha bank pay slip inaambatana na risiti ya Efd mashine.

KARIBU SANA MWIKA SEKONDARI.

.....
D.P.GWALTU
MKUU WA SHULE

Nakala:

Katibu Tawala(M)
Mkoa wa Kilimanjaro
S.L.P 3003,
MOSHI.

Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya wilaya ya Moshi,
S.L.P 3003,
MOSHI.

Mwenyekiti wa Bodi,
Shule ya Sekondari Mwika,
S.L.P 1945,
MOSHI.

VITABU VYA ZIADA AMBAVYO UNAWEZA KUMPATIA MWANAO ANAPOKUJA SHULE ;

1. English language

- Ashel,N(2017) Advanced Level English Language Structure and Stylistics: A Practical Approach: Dar Es Salaam. APE
- Ashel,N(2017) English language 1 : Dar Es Salaam. APE

2. History

- Advanced Level History 5 and 6 by Oxford
- Essentials in Advanced Level History Paper 2 By Saleh Yassin

3. KISWAHILI

- Nadharia ya Fasihi by Masebo and Nyambari Nyangine

4. MATHEMATICS

- S,I(2015). Advanced Mathematics for Advanced Secondary: Form 5 and 6 Student Book: Dar Es Salaam GDY Publications Co. Limited.
- Chand's S. (2012) Mathematics for class XI, XII (Vol.1 – 2)@. Delhi Chand and Loy Ltd.

5. GEOGRAPHY

- KAMILI 2 (2016) “Practical Geography Alive” KAMILI BOOKS & GENERAL SUPPLIES.
- MSABILA D. T (2012) “A Comprehensive Approach Physical Geography for Secondary School” , BY NYAMBARI NYANGWINE PUBLISHERS, DAR ES SALAAM
- MSABILA D.T (2003) “ An Integrated Regional Study on Human and Economic Geography Advanced Level Paper 2” , NYAMBARI NYANGWINE PUBLISHERS, DAR ES SALAAM, TANZANIA.

6. GENERAL STUDIES

- KAMILI (2017) “General Studies revised version” KAMILI BOOKS & GENERAL SUPPLIES.

7. ECONOMICS

- MTAEBWA (2012) Advanced Level Basic Economics, Kampala: EAP

FOMU YA UTII WA SHERIA NA TABIA NJEMA

Mimi(jina kamili) kidato cha

.....Mwaka Ninatambua wajibu wangu kwa Taifa kama mwanafunzi
ninaahidi:

- (a) Kwamba nita tii na kuheshimu viongozi wangu wote kuanzia ngazi ya monitor,viranja,walimu watumishi wote hadi mkuu wa shule.
- (b) Kwamba nimezisoma nakuzielewa na kuzifua sheria na kanuni zote za shule pamoja na maelezo yanayo tolewa mara kwa mara na uongozi wa shule.
- (c) Kwamba sito toka nje ya shule wakati wa masomo labla tu kwa shuhuli maalumu na baada ya kupata kibali kutoka kwa waalimu au mkuu wa shule mwenyewe.
- (d) Kwamba kama nitashindwa kufanya yote hayo hapo juu , hatua kali zichukuliwe dhidi yangu ambapo ni pamoja na kusimamishwa masomo/ kufukuzwa shule.

Tarehe.....
.....
Jina na sahihi ya mwanafunzi.

Tarehe.....
.....
Jina na sahihi ya shahidi Mzazi/Mlezi.

Tarehe.....
.....
Sahihi ya Mkuu wa wa shule.

FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI.

A: HABARI ZA MWANAFUNZI.

1. Jina kamili (kama kwenye mtihani)
.....
2. Tarehe ya kuzaliwa..... Dini.....
3. Mahali au Wilaya ulipozaliwa.....
4. Shule uliyo maaliza darasa la kumi na mbili (F4).....
5. Masomo unayo pendelea (i)..... (ii).....(iii).....
6. Kazi yoyote uliyowahi kufanya kama vile kiongozi wa michezo, kwaya, ngoma, kiranja, maktaba n.k.....
7. Mambo unayo pendelea nje na masomo(kama michezo,ushonaji)
(i)..... (ii)..... (iii).....
8. Nina dhibitisha kwamba habari zilizotolewa ni kweli na sahihi.
Jina la mwanafunzi..... sahihi..... Tarehe.....

B. HABARI ZA MZAZI/MLEZI.

1. jina kamili la baba.....yupo hai/amefariki.
2. Kazi yake.....
3. Jinakamili la mama..... yupo hai/amefariki.
4. Kazi yake.....
5. Jina kamili la mlezi(iwapo mtoto haishi na wazazi wake).....
6. Kazi ya mzazi/mlezi.....
7. Namba ya simu ya mzazi/mlezi
8. Anuani ya mzazi/mlezi.....
9. Mtoto anaishi na (i) Baba (ii) Mama tu (iii) Wazazi wote (iv)mlezi (kata isiyohusika)
10. Taja ndugu WANNE wa karibu wanao ruhusiwa kumtembelea mwanafunzi awapo shuleni.

	JINA	SIMU	UHUSIANO
1.			
2.			
3.			
4.			

11. Mimi Mzazi/Mlezi wa.....
Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu na naahidi kushirikiana na waalimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.

Jina la Mzazi / Mlezi.....Sahihi.....Tarehe.....

MEDICAL EXAMINATION:

To be completed by a medical Officer in a Government Hospital o all new extracts to Mwika Secondary School.

Pupil's name.....

Age

- 1. AIDS test
- 2. Blood count(red and white).....
- 3. Urine examination.....
- 4. Stool examination.....
- 5. Syphilis test.....
- 6. T.B. test
- 7. Ear test
- 8. Eye test.....
- 9. Spleen
- 10. Abdomen.....
- 11. Addition information of any physical, mental, hereditary or infections disease

.....
.....
.....

- 12. Treatment after examination
-
.....
.....

(Please state nature of treatment)

MEDICAL CERTIFICATE:

I certify that the above mentioned individual has been examined and found fit/unfit to pursue secondary education.

Signature

Designation

Station

Date.....Official stamp.....