

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA:

HALMASHAURI YA WILAYA YA SINGIDA

SHULE YA SEKONDARI MWANAMWEMA SHEIN,

**S. L . P 1601,
SINGIDA.
11/05/2018**

Namba za Simu

Mkuu wa Shule : 0755 278326 au 0716723373

Makamu Mkuu wa Shule : 0765 546256

Matron :(Mwalimu) 0758 124159

KUMB . NA.SDC. / MWSSS/FV.JI/VOL.1 – 07/02

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

S . L . P

.....

YAH. MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO MWAKA 2018 KATIKA SHULE YA SEKONDARI MWANAMWEMA SHEIN:

1 . Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano Tahasusi ya, katika Shule ya Sekondari Mwanamwema Shein iliyoko Halmashauri ya Wilaya ya Singida , Mkoa wa Singida Hongera sana .

MAHALI ILIPO

Shule ipo umbali wa km27 mashariki mwa mji wa Singida barabara kuu iendayo Arusha na baada ya umbali wa km15 kuna njia panda ya kuelekea Mgori km 12 (**kibao cha Shule kitakuelekeza**) Shule hii ni ya mchanganyiko, wavulana na wasichana kwa Kidato cha I hadi cha nne (IV) na kwa kidato cha tano (V) ni wasichana tu.

USAFIRI

Usafiri wa kufika Shuleni ni wa Magari madogo ya abiria aina ya Noah ama Coaster wanafunzi wanaotoka nje ya Mkoa wa Singida, watashuka Stendi kuu ya mabasi Misuna , na kupanda bajaji au Bodadoda hadi blue pharmacy hapo utapanda Noah zinazoenda Mgori . Magari huondoka mjini Singida kati ya kuanzia saa 7 mchana hadi saa 8 mchana tu. Ukifika Mgori , Shule ipo umbali wa km 0.5 kusini. mwa stendi ya mabasi . siku za jumamosi kuna usafiri mzuri wa kwenda Mgori na kurudi mjini singida kuanzia saa 2;00 asubuhi mpaka saa 12 jioni.

Muhula wa masomo utanza tarehe 02/07/2018 . Hivyo Mwanafunzi anatakiwa kuripoti Shuleni tarehe 30/06/2018 kuanzia saa 2:00 Asubuhi hadi saa 12:00 jioni. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 14/07/2018 Tafadhali hakikisha umefika shuleni kwa siku zilizotajwa vinginevyo unaweza kupoteza nafasi yako .

Unapofika Shuleni hakikisha kuwa unaleta mahitaji yote yaliyoelekezwa na kuambatanishwa na barua hii .

Aidha wanafunzi watakaokuwa wanalipiwa ada na mamlaka mbalimbali za sehemu wanazotoka kwa mfumo serikali kuu, Halmashauri za Wilaya , Mji , Manispa , Jiji , Vijiji au Wafadhili , Shule inaomba barua za mamlaka hizo zikielezea namna watakavyolipa na lini ili wasikwamishe uendeshaji wa shughuli za Shule.

2. ADA NA MICHANGO MINGINE YA KULIPA .

- (i) Ada ya shule Tshs 70,000/= elfu sabini kwa mwaka au Tshs 35,000/= Elfu thelathini na tano kwa muhula
- (ii) Mchango wa dawati Tshs 15,000/=kwa mwaka (unalipa yote)
- (iii) Taaluma Tshs 20,000/= kwa mwaka (unalipa yote)
- (iv) Tahadhari Tshs 5,000/= (unalipa yote, haitarejeshwa)
- (v) Ulinzi na wapishi Tshs 30,000/=kwa mwaka (unalipa yote)
- (vi) Mitihani ya kujipima (mock)Tshs 20,000/=kwa mwaka
- (vii) kitambulisho Tshs 6,000/=
- (viii) Huduma ya kwanza na matibabu Tshs 10,000

NB. Fedha hizi ziwekwe kwenye akaunti ya Shule Na. 5081100137 jina la Akaunti ni Mwanamwema Shein secondary School . Rec. Benki ya NMB .Original ya bank pay in slip ipelekwe kwa mhasibu wa Shule (hakikisha bank pay in slip ina jina la mwanafunzi, kidato na orodha ya vitu ulivyolipia nyuma yake.

3. SARE

3.1 SARE YA SHULE

- (i) Sketi 2 nyeusi kitambaa kizito cha suti “grade one” . Sketi iwe ya marinda ya kupanga 8 upande wa mbele na nyuma 8 jumla yawe marinda 16 zivuke magoti na zisizobana mwili.
- (ii) Mashati 2 ya mikono mirefu meupe tetron nzito yasiyo na maua.
- (iii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba, visivyo na visigino virefu.
- (iv) Soksi nyeupe jozi mbili
- (v) Sweta ya mikono mirefu rangi ya kijivu.
- (vi) Skafu nyeusi robo mita kitambaa cha shifoni iliyozungushiwa overlock na uzi mweupe.
- (vii) Wanafunzi wanaovaa hijab (kijuba) iwe nyeupe na ndefu kufika usawa wa nyonga.
- (viii) T-shirt zenye nembo ya shule zinapatikana shuleni kwa Tshs 15,000/=

3.2 NGUO / SARE ZA MICHEZO NA KAZI

- (i) Bukta na T-shirt rangi ya bluu
- (ii) Gauni moja au mbili mshono wa solo kitambaa cha tetroni ndafti ndogo ya damu ya mzee kwaajili ya kazi za nje na kushindia..
- (iii) Raba rangi yoyote ya kuvaa wakati wa michezo ,kazi na wakati wa masomo ya jioni.
- (iv) Tracksuit ya bluu bahari na nguo za kulalia

4. MAHITAJI YA BWENI

- (i) Shuka mbili rangi ya bluu bahari
- (ii) Godoro la (unene) nchi $2\frac{1}{2}$, urefu futi 6 na upana futi $2\frac{1}{2}$
- (iii) Chandarua
- (iv) Blanketi
- (v) Taulo na nguo za ndani za kutosha.
- (vi) Kitana, sabuni zakuogea na kufulia
- (vii) Ndoo ya plastiki lita 10 au 20 kwa ajili ya kuogea na kufulia
- (viii) Dumu /ndoo ya lita 10 yenye mfuniko kwa ajili ya maji ya kunywa
- (ix) Vifaa vya chakula (sahani, Bakuli, Kikombe na kijiko)
- (x) Sanduku gumu la chuma (tranka)

5. VIFAA

5.1 VIFAA VYA USAFI

- (i) Ufagio 1 (soft broom) kwa - usafi wa ndani
- (ii) ufagio 1 (chelewa) kwa usafi wa nje .
- (iii) Jembe jipya 1
- (iv) Fyekeo 1

5.2 Vifaa vya kujifunzia

- (i) Madaftari makubwa 8 (counter books Q3 au Q4)
- (ii) Rim 1 ya karatasi A4
- (iii) Rim 1 ya karatasi (ruled paper) } Zikabidhiwe shuleni
- (iv) Mathematical set
- (v) Kalamu ya wino, penseli na ruler
- (vi) Advanced learner's Dictionary
- (vii) Vitabu vya tahasusi aliyopangiwa.
- (viii) Kamusi ya Kiswahili
- (ix) Jalada (file) moja kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu za mwanafunzi.
- (x) Bag kwaajili ya kubebea madaftari na vifaa vya darasani.

6 .SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZASHULE .

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Raisi – **TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Hivyo unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote , wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- (c) kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (kujisomea) ukiwa shuleni ama nyumbani
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi katika shule hii
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- (i) Kutunza mali za umma.
- (j) Huruhusiwi kunyoa kipara, kufunga nywele ndefu, kufuga kucha ndefu ,kupaka rangi midomo na kucha ,kutinda nyusi, kupaka wanja , kuvaa heleni, bangili, mikufu, nguo fupi na nguo zisizo na heshima na adabu.
- (k) Mwanafunzi haruhusiwi kuja na simu au laini yoyote ya simu shuleni.

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na Ushoga.
- (c) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi , Cocaine, Mirungi, kuberi na kadhalika.
- (d) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi ,au mwanafunzi kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule
- (e) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- (f) Kudharau bendera ya Taifa .
- (g) Kuwa mjamzito/kupata mimba au kusababisha mimba.
- (h) kuolewa
- (i) Kutoa mimba
- (j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu .
- (k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- (l) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu katika mazingira ya shule .
- (m) Utoro wa kuwa nje ya eneo la shule bila ruhusa.
- (n) Kulala nje ya shule Mwanafunzi wa Bweni (bila ruhusa).

- (o) Kuwa bwenini muda wa masomo bila ruhusa.
 - (p) Kutohudhuri darasani, kujisomea wakati wa jioni (Preparation time)
 - (q) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria
 - (r) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu , walezi na jamii kwa ujumla .
 - (s) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kunywa sumu na n.k
7. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.
- (a) Medical Examination Forms ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali . Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara mwanafunzi atakapo ripoti Shuleni.
 - (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo, na makosa ya jinai .
 - (c) Fomu ya mzazi kukirikukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
 - (d) Picha nne za wazazi na ndugu wa karibu wanaoweza kuja kumtembelea shuleni na namba zao za simu
 - (e) Cheti halisi cha kuzaliwa na kivuli chake
 - (f) Nakala halisi ya matokeo ya kidato cha nne (statement of results) na kivuli chake
8. Tafadhali soma kwa makini maelekezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU YA MWANAMWEMA HIGH SCHOOL

.....
MWL. MTINDA ZAINABU I
MKUU WA SHULE

FOMU YA MAPOKEZI

FOMU HIZI ZIJAZWE NA KUREJESHA NI MUHIMU KUKAMILISHA.

Picha ya mwanafunzi

(A) IJAZWE NA MWANAFUNZI:

mwanafunzi.....2.Taifa.....
..... 3. Raia..... 4. Dini.....
5.Tarehe ya kuzaliwa.....6. Shule ya sekondari
uliyotoka..... 7.Tarehe ya kutoka shule
hiyo..... saini ya
Mwanafunzi.....Tarehe.....

Picha ya mzazi/mlezi

(B) IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

1.Jina la mzazi/mlezi.....2..Anuani
kamili.....
..... 3. SEHEMU UNAPOISHI:-Mtaa/kijiji..... Jina la mwenyekiti
wa serikali ya
mtaa/Kijiji.....Kata.....Wilaya...
..... Mkoa..... Namba ya
nyumba..... 4.Namba ya simu, ofisini au nyumbani
.....au jirani.....5.MAELEZO YA KIKAZI:- Kazi ya
Mzazi/Mlezi..... Jina la
Mwajiri.....Idara..... Mahali
ilipo.....Anuani
.....Namba ya simu.....
Saini ya mzazi/Mlezi.....Tarehe.....

AHADI YA MZAZI/MLEZI:

Mimi..... Mzazi/Mlezi wa
ambaye amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya Sekondari ya Mwanamwema Shein mwaka **2017/2018**. Ninaahidi kulipa ada na michango ya shule kwa wakati, Pia Nakiri kukubaliana na **sheria ,kanuni** na **maelekezo** yaliyotolewa na shule ya sekondari ya Mwanamwema Shein , nimeyasoma na kuyaelewa kikamilifu. Ninaahidi kuyasimamia ili mtoto wangu ayatekeleze kwa ukamilifu.

Jina.....

Saini Tarehe

Namba ya Simu

AHADI YA MWANAFUNZI:

Mimi.....mwanafunzi wa shule
ya..... ambaye nimechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya Sekondari Mwanamwema Shein mwaka **2017/2018**. Nakiri kukubaliana na **sheria, kanuni** na **maelekezo** yaliyotolewa na shule i ya sekondari Mwanamwema Shein, nimeyasoma na kuyaelewa kikamilifu na ninaahidi kusoma kwa bidii na kufaulu masomo yote.

Jina.....

Saini

TareheNamba ya Simu ya mzazi/mlezi

MINISTRY OF EDUCATION ,SCIENCE AND TECHNOLOGY

MWANAMWEMA SHEIN SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by medical officer in respect of all new students)

Full name -----Age -----

1. Blood count (red and white) -----

2. Pregnancy test
.....

3. Urine examination -----

4. Stool examination -----

5. Syphilis -----

6. T.B Test -----

7. Ear test -----

8. Eye test -----

9. Spleen -----

- 10. Abdomen -----

- 11. Additional information or any other Physical, Mental, Hereditary of infectious diseases ----

----- Treatment
after examination -----

----- MEDICAL CERTIFICATE I certificate that the above concerned has
been examined and found fit into pursue for further education.

Signature ----- Designation -----Station -----

----- (Official stamp) Date ---/---/20--- NB: Fomu hii ijazwe na
mganga katika hospitali inayotambulika na serikali