

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



NAMBA ZA SIMU  
MKUU WA SHULE; 0675-722671  
MAKAMU MKUU WA SHULE; 0769-506813  
-  
MATRONI; 0717-208633/0785-859671

SHULE YA SEKONDARI MLONGWEMA  
S.L.P 173-LUSHOTO  
TAREHE-----

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI.....  
.....  
S . L . P.....  
.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MLONGWEMA.  
HALMASHAURI YA LUSHOTO, MKOA WA TANGA MWAKA 2018.**

Nafurahi kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018, tahasusi ya HKL/HGL. Shule ya sekondari Mlongwema ipo **tarafa ya Mlola**, umbali wa kilometa arobaini na sita (46km) kaskazini mwa mji wa Lushoto. Usafiri wa basi kutoka mjini Lushoto unapatikana katika kituo cha mabasi Lushoto, nauli ni shilingi elfu nne (4000/=) hadi elfu tano (5000/=) tu hadi stendi ya Mlola. Kutoka stendi ya Mlola hadi shuleni tumia pikipiki, gharama ni shilingi elfu moja (1000/=) tu

Muhula wa masomo unaanza tarehe 16/07/2018 kwa wanafunzi wa kidato cha tano, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kwa kuzingatia mda ulioelekezwa na serikali ( ndani ya siku 14 tu)

## **2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:**

### **2.1 Sare ya shule**

- (a) Sare ya shule hii ni sketi mbili (02) zenye rangi ya dark blue mshono wa V mbele
- (b) Hijabu nyeupe, ndefu isiyo na aina yoyote ya urembo
- (c) Sare za michezo kwa shule hii track suit moja (01) ya sky blue na raba nyeupe
- (d) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi
- (e) Soksi jozi mbili (02) ndefu rangi nyeupe
- (f) Sweta mbili (02) rangi ya kijani kibichi (Dark green) yenye mshono wa V mbele
- (g) Gauni za kushindia (Shamba dress) mbili za rangi ya kijivu(grey)
- (h) Skafu moja (01) yenye rangi dark blue (i) Mashati 02 nyeupe ya mikono mifupi.

### **2.2 Ada na michango mingine**

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= (Wanafunzi wa bweni), unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000/=, kwa muhula. Fedha hizo zilipwe kupitia kwenye akaunti ya shule Na.4163500042 NMB, Mlongwema Secondary School Fund Account (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)

#### **(b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi/mlezi ni:**

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
  - ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
  - iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
  - iv. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine
  - v. Shilingi 2,000/= nembo ya shule
  - vi. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs 5000/=, na Bima ya Afya Tshs 5000/=
  - vii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima (mock)
  - viii. Fedha ya tahadhari shilingi 5,000/= (Haitarejeshwa)
- Pamoja na michango hiyo hapo juu mzazi/mlezi utachangia shilingi 10,000/= kwa ajili ya kiti na meza. Jumla ya Ada na michango yote ni shilingi **188,000/= tu.**

**NB. pesa zote zilipwe kupitia akaunti ya shule iliyotajwa hapo juu.**

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI  
MLONGWEMA LUSHOTO

- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu binafsi ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xvi) Kudharau bendera ya taifa.
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua mfano kunywa sumu n.k
- (xviii)Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi

#### **4. Viambatanisho na Fomu Muhimu**

- (a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form), ijazwe na Mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali
- (b)Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni,kulipa ada na michango na maelekezo mengine yaliyotolewa na shule.
- (d) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi watakaoruhusiwa kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na picha zao na namba za simu.
- (e)Cheti halisi cha matokeo ya kidato cha nne(Result Slip) pamoja na kivuli chake( Photocopy).
- (f) Cheti halisi cha kuzaliwa au Affidavit pamoja na kivuli chake(photocopy).

**5. Tafadhari0 soma kwa makini maelezo/maagizo hayo na kuyatekeleza kikamilifu.**

**“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MLONGWEMA”**

**BY;RAMADHANI A. MOHAMED  
(MKUU WA SHULE)**



KIAMBATANICHO A

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

MLONGWEMA SECONDARY SCHOOL

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI  
MLONGWEMA LUSHOTO



TO MEDICAL OFFICER

.....  
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine the student named below to ascertain her physical and mental illness and if is fit to join secondary school Education

.....  
HEAD OF SCHOOL

Name of Student.....

MEDICAL CERTIFICATE  
(To be filled by Medical Officer)

I have examined the above named with regard to:

- |                |                                |
|----------------|--------------------------------|
| Eye sight..... | Limbs.....                     |
| Hearing.....   | Pregnancy test.....            |
| Speech.....    | Epilepsy.....                  |
| Skin.....      | Other infections/diseases..... |

MEDICAL OFFICER'S COMMENT.....

NAME..... SIGNATURE.....

DATE.....

KIAMBATANISHO C.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



SHULE YA SEKONDARI MLONGWEMA

MAELEZO YA MZAZI /MLEZI WA MWANAFUNZI KUKIRI NA KUKUBALIANA NA  
SHERIA KANUNI NA KULIPA ADA, MICHANGO MINGINE NA MAELEKEZO  
MENGINE YA SHULE

JINA LA MZAZI/MLEZI.....

ANUANI YA MAKAZI: MKOA.....WILAYA.....KATA.....

KIJIVI/MTAA..... S. L.P.....SIMU.....

KAZI YA MZAZI/MLEZI.....

MAELEZO YA MZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZI

Mimi .....ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi  
.....nimesoma na kuelewa maelezo yote yaliyotolewa  
kuhusu sheria, kanuni, ada na michango ya shule. Ninakubali mwanangu ajiunge na shule ya  
Sekondari Mlongwema na ninaahidi kulipa ada na michango hiyo pamoja na kutekeleza  
maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Jina.....

Saini.....

Tarehe.....

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI  
MLONGWEMA LUSHOTO



KIAMBATANISHO B

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



SHULE YA SEKONDARI MLONGWEMA

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA HISTORIA YA MWANAFUNZI/MKATABA  
WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI.

JINA LA MWANAFUNZI.....JINSI..... UMRI.....

MWAKA WA KUZALIWA..... MAHALI.....

ANUANI YA MAKAZI: KIJJI/MTAA..... KATA.....

WILAYA.....MKOA.....URAIA.....

KABILA.....DINI..... DHEHEBU.....

SHULE YA MSINGI ALIKOSOMEA (STD I-VII).....MWAKA.....

SHULE YA SEKONDARI ALIKOSOMEA (FORM I-IV).....MWAKA.....

**AHADI YA MWANAFUNZI KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA  
YA JINAI.**

Mimi..... ambaye nimechaguliwa na kujiuga na shule ya  
sekondari Mlongwema nimesoma na kuelewa sheria na kanuni za shule na ninaelewa kuwa  
kuvunja sheri na kanuni hizo kutasababisha kukosa nafasi ya kuendelea na masomo. Ninaahidi  
kuwa nitazifuata kwa ukamilifu kanuni na sheria hizo na kuwa sitashiriki katika matukio ya  
migomo au jinai, kuvunja au kuvuruga amani ya shule.

Saini.....



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



SHULE YA SEKONDARI MLONGWEMA

PICHA NA NAMBA ZA SIMU ZA WAZAZI/WALEZI NA NDUGU  
WATAKAOWASILIANA NA MWANAFUNZI AU KUFIKA KUMUONA AWAPO  
SHULENI.

1

JINA.....  
UHUSIANO NA MWANAFUNZI.....  
NAMABA YA SIMU.....

2

JINA.....  
UHUSIANO NA MWANAFUNZI.....  
NAMABA YA SIMU.....

3

JINA.....  
UHUSIANO NA MWANAFUNZI.....  
NAMABA YA SIMU.....

4

JINA.....  
UHUSIANO NA MWANAFUNZI.....  
NAMABA YA SIMU.....

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI  
MLONGWEMA



**ORODHA YA VITABU ANAVYOWEZA KUJA NAVYO MWANAFUNZI SHULENI****GENERAL STUDIES**

General Studies Book Form five and Six (Nyambari Nyangwine)  
 General Studies Book Form five and Six ( by TIE)  
 General Studies Book form Five and Six ( by Masebo)

**GEOGRAPHY**

Msabila D. T(2014) Human Geography and Economic Geography, Nyambari Nyangwine .DSM  
 East Africa

**ENGLISH**

English Language for Secondary School; Language and Usage (by TIE)  
 English Text Books for Advanced level Form five and Six (By Kadege Michael)  
 English language for secondary School Form five and six (Oxford)  
 Oxford Advanced learners Dictionary (Oxford)

A man of the people (By Chinua Achebe)  
 Betrayal in the city (By Francis Imbuga)  
 His Excellency the head of state (By Danny Sago)  
 The Beautiful one are not yet born (By Ayi Kwei Armah)  
 I will marry when I want (By Ngugi wa Thiongo)  
 The Wonderful Surgeon (By Charles Mloke)

Lwanda Magere (By  
 Selected Poem from TIE (BY TIE)

**KISWAHILI**

Kimbunga	Haji Gora
Chungu Tamu	Theobald A.Mvungi
Usiku Utakapokwisha	Mbumba Msokole
Mfadhili	Hussein Tuwa
Kwenye Ukingo wa Thim	Ebrahim Hussein
Morani	Emmanuel Mbogo
Kivuli Kinaishi	Said Mohamed
Nguzo Nama	Penina Muhando

Nadharia ya Lugha ya Kiswahili kidato cha 5 &6 (J.MASEBO.)  
 Kiswahili Sekondari kidato cha 5&6 (TET)  
 Kiswahili Sekondari na Vyu(TUKI)  
 Kamusi ya Kiswahili sanifu (TUKI)  
 Fungate ya Uhuru .....Mohamedi S.Khatibu  
 Mapenzi Bora ..... Shaaban Robert  
 Vuta N'kuvute .....Shafi A. Shafii  
 Kufikirika ... ..Shaaban Robert

MKUU WA SHULE  
 SHULE YA SEKONDARI  
 MLONGWEMA LUSHOTO



**(c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni;**

- (i) Ream ya karatasi 01 ya A4 ( kwa mwaka)
- (ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika( Orodha imeambatanishwa)
- (iii) Scienfific calculator kwa watakaosoma Geography
- (iv) Godoro la 2 ½ x 6
- (v) Mashuka pair 02 rangi ya pink, blanketi 01 , Foronya 01(Pink), Chandarua 01 rangi nyeupe
- (vii) Vyombo vya chakula ( Sahani, Bakuli, Kijiko na Kikombe) visiwe vya plastic
- (viii) Ndoo mbili (02) zenye mifuniko
- (ix) Kwanja 01, jembe 01, reki 01 na mifagio ya ndani.

**3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE**

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (ix) Uvutaji wa sigara
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja kuo au kuolewa
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (xii) Kushiriki katika matendo ya uhalifu ,siasa, na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi,
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI  
MLONGWEMA LUSHOTO