
 

 

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU 

SHULE YA SEKONDARI MEATU 
S.L.P 47 

MWANHUZI – MEATU 
Barua pepe: meatuhighschool2015@gmail.com 

Mob. 0769-903890/0717-090789. 

 

Kumb. Na: MSS/FS/JI/VOLI/2018 /01    Tarehe: ……………………….. 

 

 

Mzazi wa Mwanafunzi  

……………………………………………… 

S.L.P …………….……………………..….. 

……………………………………………… 

 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MEATU WILAYA YA 

MEATU MKOA WA SIMIYU MWAKA 2018 

 

1.0 UTANGULIZI 

Ninayo furaha kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika shule hii 

mwaka wa masomo 2018/2019 tahasusi ya………. Shule ya Sekondari Meatu iko mkoa wa Simiyu 

wilaya ya Meatu. Umbali wa shule ni Km 5 magharibi kutoka Meatu mjini (Mwanhuzi) nje kidogo 

kutoka makao makuu ya Wilaya ya Meatu.Usafiri wa kuja shuleni unapatikana stendi ya mabasi 

Mwanhuzi ambao ni taxi na pikipiki, Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 02/07/2018 

Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 30/06/2018 siku ya jumamosi na mwisho wa kuripoti ni tarehe 

15/07/2018 
 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 Sare za shule 

(a) Sare za shule hii ni suruali mbili za damu ya mzee (Esteem) kwa wavulana zenye marinda mawili 

upande wa mbele (mtindo wa suruali modo hauruhusiwi) 

(b) Mashati mawili meupe ye tetroni mikono mirefu. 

(c) Tai mbili ndefu za damu ya mzee(Esteem) 

(d) T-shirt mbili za dark blue zenye kola nyeupe na T-shirt mbili za rangi ya kaki zenye kola ya dark 

blue 

(e) Suruali mbili za rangi nyeusi kwa ajili ya kushindia (shamba dress) 

(f) Viatu vya  ngozi nyeusi visigino vifupi jozi mbili kwa wote. Viatu viwe vya kufunga na kamba na 

sio kuchomeka. 

(g) Soksi nyeusi kwa wavulana 

(h) Sare ya michezo kwa shule hii ni T-shirt ya orange na bukta ya blue kwa wavulana, viatu vya raba 

jozi moja 

(i) Sweta mbili za uzi za rangi ya damu ya mzee(Esteem) zenye kola ya V 

(j) Mkanda wa kuvalia suruali wa ngozi rangi nyeusi 

NB; Mwanafunzi hatoruhusiwa kuja na nguo tofauti na sare ya shule na kuvaa nguo tofauti na sare ya shule 

awapo shuleni na mazingira mengine kipindi chote cha masomo yake hapa shuleni. 
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3.0 ADA NA MICHANGO YA SHULE  

Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= na kwa muhula ni 35,000/= fedha hizo zilipwe  

katika akauti ya shule NA. 30901100045 NMB SHULE YA SEKONDARI MEATU  

pamoja na michango ifuatayo:-  

ADA  70,000/= (kwa mwaka) 
TAALUMA  20,000/=(kwa mwaka) 

WALINZI, WAPISHI NA VIBARUA WENGINE 30,000/=(kwa mwaka)  
UKARABATI NA SAMANI 15,000/=  
TAHADHARI 5,000/= (Non refundable fee)  

MITIHANI YA KUJIPIMA(MOCK) 20,000/= 

JUMLA NDOGO YA KULIPA BENKI 160,000/= 

 

Jumla ya ada na michango ya kulipwa benki kwa muhula wa kwanza ni Tsh.125,000/= au 160,000/= kwa 

mwaka (Fedha hii lazima ilipwe benki ya NMB) pay in slip (stakabadhi ya benki ya NMB) iletwe kwa 

Mhasibu wa shule. Fedha hizo zilipwe  

katika akauti ya shule NA. 30901100045 NMB SHULE YA SEKONDARI MEATU  

 

 

4.0 MICHANGO INAYOLIPWA MOJA KWA MOJA KWA MHASIBU WA SHULE  

(DIRECT PAYABLE TO SCHOOL BURSAR)  

KITAMBULISHO  NA PICHA 6,000/= 
HUDUMA YA KWANZA (5,000/=) NA BIMA YA AFYA(5,000/=) 10,000/=  
NEMBO  2,000/=  
JUMLA NDOGO YA KULIPA SHULENI  18,000/=  
JUMLA KUU YA BENKI NA SHULENI  178,000/= 

 

5.0 MAHITAJI MENGINE MUHIMU NA YA LAZIMA  

 

Godoro futi 2 ½ na neti yenye dawa.  

Shuka 2 za rangi ya Light bluu, blanketi 1, mto na taulo.  

Sahani na bakuli za udongo na kijiko.  

Counter books quire 4 kulingana na idadi ya masomo x 2 (masomo ya combination + 2 ya ziada yaani  

GS na jumla ni 8 counter books) na English Dictionary 1.  

Dawa ya meno, sabuni za kufulia na kuogea.  

Sanduku la chuma lenye kufuli ya kuaminika  

Vitabu kulingana na masomo uliyochaguliwa kusoma na Faili 2 (spring files).  

Bunda la karatasi (A4 Ream paper – 500 sheets)  

Mifagio ya ndani yenye mpini na ya nje (soft and hard broom)  

Ndoo 2 (lita 10)  

Jembe jipya lenye mpini  

Kwanja jipya 

Panga jipya 

Reki mpya yenye mpini, tochi inayotumia betri au mwanga wa jua kwa matumizi ya dharula  

Dekio la kisasa (moper)  

Mathematical set na scientific calculator.  

Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia 

 

TANIBIHI: Mwanafunzi hatapokelewa shuleni endapo hatakamilisha mahitaji muhimu ya shule 

yaliyoelekezwa kwenye fomu hii. Njoo na mahitaji yote na michango yote ili kuepuka usumbufu.Vilevile 

mwanafunzi aje na cheti cha kuzaliwa na result slip.  

 

6.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa 

kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya elimu 

sayansi teknolojia na mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI 

yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo 

ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 



(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni 

muhimu. 

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation). 

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

(g) Kuvaa sare za shule wakati unapotakiwa. 

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na 

(i) Kutunza mali za umma. 

 

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule 

(a) Wizi 

(b) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro 

(c) Kugoma na kuhamasisha mgomo 

(d) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla. 

(e) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule. 

(f) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati 

wote wawapo shuleni kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule 

(g) Kufuga ndevu. 

(h) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya. 

(i) Uvutaji wa sigara 

(j) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa. 

(k) Kupata ujauzito au kutoa mimba. 

(l) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi. 

(m) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana. 

(n) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni. 

(o) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule. 

(p) Kudharau bendera ya Taifa. 

(q) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k. 

(r) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi. 

 

7.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA 

SHULENI NA MWANAFUNZI. 

(a) Medical Examination Form itajazwa na Mganga mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa 

Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni (Imeambatishwa pamoja na barua hii). 

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi na Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na 

makosa ya jinai. 

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule 

(imeambatishwa pamoja na barua hii). 
 

“KARIBU SANA MEATU SEKONDARI” 

 

 

      

                                                                               Saini ya Mkuu wa Shule 

        

                          Jina la Mkuu wa Shule GERVAS E. BUNDALA 

 

 
 

                                                                        Mhuri wa Mkuu wa Shule 

 
 

 

 

 

 

 



 OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU 

SHULE YA SEKONDARI MEATU 

S. L. P. 47 

MWANHUZI - MEATU – SIMIYU. 

 

TAREHE ………………………. 

  

FOMU YA KUANDIKISHWA SHULE NA AHADI ZA UTII 

(Ijazwe kwa herufi kubwa na irudishwe kwa Mkuu wa Shule) 

 

1. (a)   Jina kamili: …………………………………………………………………………................  

(b) Tarehe ya kuzaliwa: …………………………………………………………………..............  

(c) Kijiji/Mtaa:……………………………………… Wilaya ……………………………... …… 

Taifa: …………………………………………………………………………………………..  

(d) Dini: R. Catholic /Anglican/AICT/Lutheran/SDA/Moravian/Muslim n.k  

………………………………………………………………………………………………  

(e) Shule unayotoka: ……………………………………………………………………….  

 

  

2.  Jina kamili la Baba/Mlezi: …………………………………………………………………  

Anwani yake: ………………………………………………………………………………  

Kazi ya Baba/Mlezi:………………………………………………………………………  

 

 

3. AHADI ZA MWANAFUNZI  

(a) Mimi ……………………………………………………………………………………… 

Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote ambayo ni pamoja na sheria za shule. Nayakubali na 

niko tayari kuwa Mwanafunzi wa shule ya sekondari Meatu Sekondari.  

Naahidi kwamba:  

(i) Nitatimiza masharti yote ya shule  

(ii) Nitatii sheria zote za shule. Nikikiuka ahadi zangu nitachukuliwa hatua za kinidhamu ikiwa 

ni pamoja na kufukuzwa shule.  

 

 TAREHE: …………………….                                   ……………….......... 

        SAHIHI YA MWANAFUNZI  

 

AHADI ZA MZAZI 

Mimi …………………………………………………………………………… (Mzazi/Mlezi) wa 

Mwanafunzi ………………………………………………Nimeelewa maelekezo yote ya shule kwa 

mwanafunzi huyu.  

 

Hivyo naahidi kwamba;  

(i) Nitashirikiana kikamilifu na uongozi mzima wa shule katika kumuelimisha na kumlea ipasavyo.  

(ii) Nitatimiza mahitaji yake yote ya shule. 

(iii)  Sitamkatiza masomo kwa minajiri ya shughuli za kifamilia, kumuoza, kumuozesha au mambo 

kama hayo yawezayo kumfanya aache shule.  

(iv) Nitafanya kila jitihada kumwezesha mwanangu kuwahi shule kila siku na kufika shule siku ya 

kufungua shule bila kuchelewa.  

 

 

 

TAREHE: ………………………       ………………………. 

                                                                                                         SAHIHI YA MZAZI  
 



STUDENT’S MEDICAL CERTIFICATE 
(To be completed by a Government Medical Officer and returned to the  

Headmaster of Meatu High School) 

 

Name of a Student: ………………………………………………………………………………… 

 

Please examine the student named above and recommend if her/his health by responding to the 

following items. Kindly put a tick () in front of each item, either YES or NO. 

 

Does the student have problems in connection with: - 

 

1. Sight? …………………………………………………………………………….  1. No 

2. Yes 

 If Yes, state ……………………………………………………………………… 

 

2. Hearing? …………………………………………………………………………  1. No 

2. Yes 

 If Yes, state ……………………………………………………………………… 

 

3. Speech? ……………………………………………………………………………  1. No 

2. Yes 

 If Yes, state ……………………………………………………………………… 

 

4. T.B? …………………………………………………………………………….  1. No 

2. Yes 

 If Yes, state ……………………………………………………………………… 

 

5. Blood pressure? ……………………………………………………………………  1. No 

2. Yes 

 If Yes, state ……………………………………………………………………… 

 

6. Any physical disability? …………………………………………………………  1. No 

2. Yes 

 If Yes, state ……………………………………………………………………… 

 

7. Any other, state ? …………………………………………………………………  1. No 

2. Yes 

 If Yes, state ……………………………………………………………………… 

 

8. Do you, therefore, recommend the said student medically fit for studentship at this school? 

……………………………………………………………………………………  1. No 

2. Yes 

 If No, state  …………………………………………………………………………………… 

   ……………………………………………………………………………………. 

 

 

 

 

………………………………….      ……………………………… 

Name and Signature        Designation 

 

Date: ………………………… 

 
 

 



 

MFANO WA SARE ZA WANAFUNZI 

 


