

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS – TAMISEMI**

Shule ya sekondari Mawenzi  
S.L.P 478  
MOSHI

Namba za simu

Mkuu wa Shule	0767-74 09 08
Makamu Mkuu wa Shule	0787-17 36 11
Matron	0754-02 93 99

Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi.....  
S.L.P.....  
.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAWENZI  
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI MKOA KILIMANJARO  
MWAKA 2018**

- 1.0 Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga / umekubaliwa kuhamia katika Shule hii kama mwanafunzi wa kidato cha tano (5) chaguo la :-
  - i. HGL.....(ii) HKL.....(iii) EGM..... (iv)HGK.....(v) HGE .....
- 2.0. Shule itafunguliwa tarehe ..... wanafunzi wote wanatarajiwa kuwasili shuleni siku hiyo ya kufungua saa kabla ya 11:00 jioni. Baada ya siku 14 kama atakuwa hajaripoti shuleni hapa basi atakuwa amepoteza nafasi aliyokuwa amepewa na Taifa hili.
- 3.0. Kama umekubali nafasi hii tekeleza maagizo yaliyoorodheshwa na jaza fomu A, B na C na kuirudisha shuleni siku utakapowasili.
- 4.0. Shule yetu ipo barabara ya Arusha karibu sana na Uhuru Hotel na Redio Sauti ya Injili. Wanafunzi wanaotoka / wanaopitia barabara ya Arusha – Moshi washuke kituo cha **MEMORIAL** na maeneo mengine washukie kituo kikuu cha mabasi Moshi ni rahisi kuchukua tax hadi shuleni.

**5.0 Mambo muhimu ya kuzingatia:-**

**5.1 Sare ya shule**

- (a) Sketi mbili (2) rangi ya kijivu, mshono rinda box (mchoro umeambatanishwa) au hijabu mbili nyeupe zisizokuwa na urembo wowote, nusu kanzu mbili nyeupe na sketi mbili ndefu rangi ya kijivu (Kwa wanafunzi wa Kiislamu)
- (b) Blauzi mbili nyeupe za mikono mifupi.
- (c) Sare ya michezo kwa shule hii ni bukta mbili rangi ya bluu.
- (d) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
- (e) Soksi jozi mbili nyeupe za shule

- (f) Sweta rangi ya kijivu yenye “V” shingoni.
- (g) Sketi nyeusi mbili (2) ndefu zenye marinda zitakazovaliwa siku za Jumamosi na Jumapili na baada ya masomo. Hutaruhusiwa kuvaa nguo nyingine kinyume na hizo. Huruhusiwi kuja na sweta, jacketi au koti la aina nyingine yoyote.
- (h) Wanaovaa hijabu wanaruhusiwa kuvaa kitambaa cheupe tu kisicho na mapambo kichwani.
- (i) T /Shirt 4 nyeupe zisizo na maandishi wala mchoro.
- (j) Raba za michezo rangi nyeupe
- (k) Truck suit mbili rangi ya kijivu (gray) na dark blue (bluu iliyokolea)

## 5.2 Ada na michango ya shule

- (a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi shilingi 70,000/= Unaweza kulipa kiasi 35,000/= kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya Shule Namba **4031200137** kwa jina la Mkuu wa Shule – Mawenzi Sekondari katika Benki ya NMB ( **tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip**).

### (b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni :-

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
- iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
- iv. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
- v. Shilingi 2,000/= nembo ya shule
- vi. Shilingi 10,000/=,5000 kwa ajili ya huduma ya kwanza na 5000/= kwa ajili Bima ya Afya .
- vii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima Mock
- viii. Shilingi 10,000/= kukodisha godoro kwa mhula.
- ix. Fedha ya tahadhari 5000/= ( haitarejeshwa)

**JUMLA KUU NI TSH 188,000/=**

### (c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni :-

- i. Ream ya karatasi 1.
- ii. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika ( orodha imeambatanishwa)
- iii. Scientific calculator na Mathematical set ( kwa tahasusi za HGE na EGM.
- iv. Shuka mbili za rangi ya pinki.
- v. Bed cover moja nyeupe isiyo na urembo wa aina yoyote
- vi. Chandarua nyeupe ( mosquito net)
- vii. Nguo ya kulalia ( nightdress)
- viii. Kanga / kitenge jozi MOJA TU. Mitandio na vitambaa vya kichwa haviruhusiwi.
- ix. Taalo, mswaki, malapa n.k
- x. Vyombo vya chakula ( sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
- xi. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.
- xii. Sanduku MOJA la bati na begi dogo la kubebea vitabu vya darasani
- xiii. Rain boot

**NB.Kutakuwa na kikao cha wazazi tarehe 18/08/2018 kwa ajili ya kujadili maswala muhimu ya masomo ya wanafunzi, Naomba kila mzazi asikose.**

## VIFAA VYA USAFI

S/N	HGK	HGL	HKL	EGM	HGE
1.	Fagio refu la chelewa	Fagiorefula chelewa	Fagio refu la chelewa	Fagio refu la chelewa	Fagio refu la chelewa
2.	Water squizer	Hard Broom	Hard Broom	Reki	Hard Broom
3.	Soft Broom	Sabuni ya maji lita 5	Dawa ya choo lita 5 (disinfectant)	Water Squizer	Reki

### 5.3 VIFAA VYA MASOMO

- Madaftari makubwa ( counter books ) nane (8) ya kuandikia notes ( yanapatikana katika duka la shule)
- Kalamu za kutosha, rula na penseli ( vinapatikana duka la shule)
- Picha passport size 4 za rangi ya bluu
- Wanafunzi waje na Oxford Advanced learners dictionary pamoja na vitabu vya kiada anavyoweza kupata (Orodha imeambatanishwa).
- Wanafunzi waje na vitabu vya ibada kwa mujibu wa madhehebu yao.

### 5.4 VIFAA AMBAVYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUJA NAVYO:

Ni marufuku mwanafunzi kuwa na vifaa visivyoruhusiwa shuleni ikiwa ni pamoja na simu za mkononi, redio au redio cassette, pasi ya umeme, heater, kamera, vyakula vya aina yoyote, vileo vya aina yoyote, viatu nje ya sare ya shule, nguo binafsi ( ambazo sio sare ya shule), hot pot, thermos na vidani n.k. Vifaa hivyo vitachukuliwa na havitarudishwa na mhusika ataadhibiwa.

### 5.5 SHERIA ZA SHULE

Sheria / kanuni / Taratibu za shule ni lazima zifuatwe na zimeambatanishwa na fomu hii ya kujiunga ( Joining Instruction).

### 5.6. MWISHO

Kwa niaba ya walimu na wafanyakazi wengine na Bodi ya Shule nakupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na shule hii na ninakukaribisha katika shule yetu. Ni imani yetu kuwa utaitumia vizuri nafasi hii uliyotunukiwa na Taifa.

Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.**

**Saini ya Mkuu wa Shule.....**

**Jina la Mkuu wa Shule.....**

**Mhuri wa Mkuu wa Shule.....**

## **SHERIA ZA SHULE:-**

Sheria zote za shule zimewekwa kwa walengwa /wanafunzi kulifikia lengo lao la kuwepo hapa shuleni.

1. kuwa mwanafunzi unapaswa **KUJITAMBUA** kuwa wakati uwapo mwanafunzi wa shule ya Mawenzi Sekondari unaishi ndani ya utaratibu wa kiuanafunzi ndani na nje ya shule, usiku na mchana.
2. Kuongeza muda wa **RUHUSA HALALI** mfano kwenda hospitali, posta, n.k. ni kosa litakalosababisha mwanafunzi kupewa adhabu kali.
3. Mwanafunzi haruhusiwi kuchelewa kurudi shuleni wakati wa likizo. Anapochelewa afike shuleni na mzazi/mlezi aliyeandikishwa shuleni akiwa na barua iliyopitishwa na **MRATIBU KATA** anapotoka, la sivyo atarudishwa nyumbani. Muda wa mwisho kuripoti ni saa 11:00 jioni. Wanafunzi wa mbali wafike siku moja kabla.
4. Kutii viongozi ni wajibu wa kila mwanafunzi. Wanafunzi wawaheshimu na kuwatii **WALIMU WOTE NA WAFANYAKAZI WASIO WALIMU, WAGENI WOTE** wanaoitembelea shule, viongozi wote na Taifa na Umma na viongozi wanafunzi.
5. Wageni wa aina yoyote hawaruhusiwi kufika / kupita eneo la mabweni. Mwanafunzi harusiwi kuongea na mtu yeyote asiyekuwa mwanajumuiya wa shule hii katika eneo lolote la shule.
6. Ni marufuku mwanafunzi kuwa nje ya eneo analohitajika kuwepo. Ni lazima awahi na kushiriki katika shughuli zote za shule mfano kuitika mara moja na kukimbia na kuelekea mahali atakiwapo wakati anaposikia kengele au mwito mwingine, shughuli za uzalishaji mali, roll-call, usafi wa mazingira, michezo, kinyume na hapo ataadhibiwa vikali.
7. Ni maarufuku na kosa kubwa sana kwa mwanafunzi kuendesha au kushiriki katika vyama ambavyo havitambuliwi na uongozi wa shule. Haruhusiwi kuchezea vilabu vya michezo nje ya shule.
8. Nywele fupi zisizozidi urefu wa robo inchi na daima ziwe zimechanwa ndizo zitakazoruhusiwa. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kunyoa kipara,panki/kisahani au kuweka dawa ya aina yoyote. Adhabu itatolewa kwa yeyote atakayekiuka. **Hereni, mkufu, bangili, pete, vipini, kofia, shanga, miwani ya jua, rangi za kucha, hina, "lipstick"** na vitu vingine vitakavyomfanya mwanafunzi kutokuwa na mwonekano wa kiuanafunzi haviruhusiwi.
9. Ruhusa kutoka nje ya shule hutolewa na Mkuu wa Shule au na Mwalimu mwingine kwa idhini ya Mkuu wa Shule. Kibali kiwe na saini pamoja na mhuri wa shule. Kibali cha kuhudhuria msiba kitatolewa kwa mwanafunzi aliyefiwa na baba au mama, ( wazazi halisi wa mwanafunzi) dada au kaka wa kuzaliwa tumbo moja. Hakunaa ruhusa itakayotolewa kwa jamaa wengine zaidi ya hao.

10. Wakati mwanafunzi awapo nje ya shule kwa ruhusa ni lazima awe amevaa sare ya shule, pia anapokwenda likizo na wakati wa kurudi.
11. Mzazi au mlezi aliyehandikishwa shuleni ndiye anayeruhusiwa kumwombea mwanafunzi ruhusa itakapolazimu kufanya hivyo na si vinginevyo.
12. Haruhusiwi mwanafunzi kuvaa nguo za nyumbani mbali na Nguo alizopewa shuleni.
13. Wanafunzi hawaruhusiwi kulala wawili kitanda kimoja kwa sababu zisizo za msingi wakikutwa wataadhibiwa vikali.
14. Hairuhusiwi mwanafunzi kuhama domu au chumba alichopangiwa adhabu kali itachukuliwa.

## **1. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE**

1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ulevi wa aina yoyote na matumizi ya madawa ya kulevyo.
4. Kuanzisha, kuchochea au kushiriki mgomo au fujo shuleni.
5. Kuharibu kwa makusudi mali ya shule, walimu au watu wengine.
6. Kutoheshimu Bendera ya Taifa, alama au fedha ya Taifa.
7. Kupata au kutoa mimba ndani na nje ya shule.
8. Kuoja au kuolewa
9. Kutohudhuria shuleni kwa muda mrefu.
10. Kukataa adhabu ya Mkuu wa Shule.
11. Kupigana na mwalimu, mfanyakazi au mwanafunzi.
12. Kukutwa na simu ya mkononi, redio, CD n.k.

**FOMU A:**

**Kiambatisho I:**

PICHA

**HATI YA MAKUBALIANO:**

**MKUU WA SHULE,  
SHULE YA SEKONDARI MAWENZI,  
S.L.P 478,  
MOSHI.**

**KUKUBALI NA KUFUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE:**

Mimi .....nakubali nafasi ya kidato cha .....tahasusi ya .....niliyopewa katika shule yako.

Nayakubali masharti na kuwa nitatii sheria za shule hizo na zile zitakazotolewa kwa muda wote wa masomo yangu. Naahidi kuwa nitawaheshimu na kuwatii walimu wa shule na wafanyakazi kama walezi wangu.

Naahidi kuwa nitatii wale wote watakaoteuliwa au kuchaguliwa kuwa viongozi wangu kwa mujibu wa sheria.

Naahidi kuwa mwanafunzi mwaminifu. Naahidi pia kuwa nitajielimisha kwa nguvu zangu na akili zangu zote kwa manufaa yangu binafsi na Taifa langu.

Natambua kuwa nikikiuka ahadi nitapoteza nafasi yangu hapa shule.

**JINA LA MWANAFUNZI:.....**

**SAHIHI:.....**

**JINA LA MZAZI /MLEZI:.....**

**SAHIHI:.....**

**MZAZI /MLEZI /MWANAFUNZI:**

Anwani ya Mzazi /Mlezi:.....

SIMU NO./e.mail:.....

Namba ya kuandikishwa:.....

Tarehe:.....

Darasa ulilopangwa:.....

Bweni:.....

Jina la Mwadili:.....

Sahihi:.....

JINA LA MWANAFUNZI	SHULE ALIYOMALIZA KIDATO CHA NNE	NAMBA YA SHULE NA NAMBA MTHANI	CHAGUO	ALAMA ALIZOPATA KATIKA MATOKEO YA MTHANI WA KIDATO CHA NNE				
MFANO:				HISTORY	GEOGRAPHY	KISWAHILI	ENGLISH	MATHS
AMINA SALIMU	MAWENZI	S.0328/04	HGK	C	D	B		

**FOMU B:  
Kiambatisho II:**

--	--	--	--

**SHULE YA SEKONDARI MAWENZI,  
S.L.P 478,  
MOSHI.**

**TAREHE:.....  
SIMU NA. 0272755794**

**MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI**

**JAZA FOMU HII KWA UKWELI HII NI SIRI KATI YAKO NA MKUU WA SHULE TU:**

1. Andika majina kamili.
  - i. Majina ya Shule.....
  - ii. Majina ya nyumbani.....

	JINA	BABA	UKOO	UMRI	TAREHE YA KUZALIWA
LAKO					
LA BABA /MLEZI					
LA MAMA					

**2. NYUMBANI:**

- Kijiji / Mtaa.....Kata.....  
 Tarafa.....Wilaya.....Mkoa.....  
 3. Anwani ya nyumbani.....Simu:.....  
 4. Kukiwa na matatizo taarifa ipelekwe kwa nani.....  
 Uhusiano na wewe?.....  
 Anafanya kazi gani na wapi.....  
 5. Wazazi na Ndugu:  
 Baba yuko hai?.....Mama yuko hai?.....  
 Baba ana watoto wangapi?.....Wavulana.....Wasichana.....  
 Baba ana wake wangapi?.....wewe ni mtoto wake wa ngapi?.....  
 Mko wangapi kwa mama huyo? .....wewe ni mtoto wa ngapi kwa mama....  
 Dini yako.....madhehebu.....

**UNAOWATEGEMEA:**

- a) Unaiishi na nani na wapi?.....simu yake.....
- b) Nani anayekupa mahitaji ya shule:.....simu yake.....

**SAHIHI:.....**

**TOA SABABU KAMA SIYO MZAZI:.....**

Shule ulizosoma:

- a) Shule ya Msingi.....Mwaka.....hadi.....
- b) Shule ya /za Sekondari.....Mwaka.....hadi.....

Majina ya watu 4 watakaohusika kuwasiliana na uongozi wa shule endapo utahitajika kwa suala lolote lile.

JINA	ANWANI	SIMU	UHUSIANO	MAHALI ANAPOISHI

FORM C

**MAWENZI SECONDARY SCHOOL  
P.O.BOX 478  
MOSHI.**

To be completed by a Medical Officer from a recognized Government Hospital.

Full Name of Student.....sex/female.....

Blood count ( Red and White).....

Stool examinations.....

Sexually Transmitted diseases.....

T.B. Test.....Skin.....

Eye Test.....Ears.....

Chest .....Spleen.....

Abdomen.....

**ADDITIONAL INFORMATION:**

E.g. Physical defects/impairment ,padiatic disorders.....

I certify that the above is fit/unfit to pursue studies as stated above.

Signature:.....

**MEDICAL OFFICER**

**DATE:.....(Rubber Stamp).**

**Note: Students should send or bring the completed form to school**



## **ORODHA YA VITABU**

### **1. ADVANCED MATHEMATICS**

- (1) Advanced Mathematics Form V, VI by gdy publishers
- (2) Understanding pure mathematics by chandler.
- (3) Advanced level pure mathematics by C.j Tranter.

### **2. BAM**

- (1) Basic applied mathematics by Wakamoga Masinde
- (2) Basic Applied Mathematics by gdy publication.

### **3. ECONOMICS**

- (1) Modern Economics by Hardwick 4<sup>th</sup> Ed
- (2) Simplified Economics. N. A. Salemi
- (3) Managerial economics. N.kazi njema Mama

### **4. KISWAHILI**

- (1) Massamba D.P ( ) Sarufi maumbo ya Kiswahili sanifu TUKI, Dar es salaam.
- (2) Massamba D.P na wenzake ( ) Sarufi miundo ya kiswahili sanifu TUKI, Dar es salaam.

#### **RIWAAYA**

- (3) Shafi Adam (1999) Vuta ni kuvute Mkuki na Nyota publishers LTD, Dar es Salaam.
- (4) Msakile . Mbunda (2007) Usiku utakapokwisha Macmillan Aidan LTS Dar es Salaam.
- (5) Tuwa Hussein (2007) Mfadhili Macmillan Aidan LTD Dar es Salaam.
- (6) Robert . S. ( ) kufikirika. Oxford University Press Nairobi.

#### **TAMTHILIYA**

- (7) Hussein Ebrahim (1988) kwenye ukingo wa Thim Oxford University Press
- (8) Mohamed .S. (1990) Kivuli Kinaishi Oxford University Press Nairobi.
- (9) Muhando P. (2007) Nguzo Mama Macmillan Aidan LTD Dar es Salaam.
- (10) Mbogo Emmanuel ( 2007) Morani. Macmillan Aidan LTD Dar es Salaam.

#### **USHAIRI**

- (11) Mvungi T. (1985) Chungu Tamu T.P.H Dar es salaam
- (12) Khatibu S. (2007) Fungate ya Uhuru Macmillan Aidan LTD Dar es Salaam
- (13) Haji Gora ( 2001) Kimbuga TUKI Dar es Salaam.
- (14) Rober S. ( ) Mapenzi Bora Mkuki na Nyota Publishers Dar es Salaam.

## **5. ENGLISH**

- (1) Oxford Advanced Learners Dictionary
- (2) Advanced Level English: A Practical Approach. Nicholas Asheli, Good Book Publishers
- (3) Literature for advanced level: Godfrey Ruta Bukagile. Nyambari Nyangwine Publishers
- (4) English for A level—Oxford

## **6. HISTORY**

- (1) Advanced Level History paper one N. A. paper two. Kato Abubakar
- (2) Essentials in Advanced History.

## **7. GEOGRAPHY**

- (1) Integrated approach.
- (2) Physical Geography – Bunnet
- (3) Research Methodology by Kothan