

OFISI YA RAISI (TAMISEMI)
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, TEKNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI
HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA

SHULE YA SEKONDARI MAGADINI,
S. L P 41,
SANYA JUU, SIHA.
14/ 05/2018

MZAZI/ MLEZI WA

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA SEKONDARI YA
MAGADINI**

Jumuiya ya shule ya sekondari Magadini inayofuraha ya kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha tano katika mwaka wa masomo 2018/2019. Hongera sana. Shule ya sekondari Magadini iliyopo wilaya ya Siha, mkoani Kilimanjaro, kanda ya Kaskasini itafunguliwa tarehe Mwanafunzi a natakiwa kuripoti kuanzia saa mbili asubuhi hadi saa kumi na moja kamili jioni na mahitaji yote yaliyoainishwa .

1. MAHALI SHULE ILIPO

Basi unalofurika nayo ikifika standi kuu ya Moshi mjini, Upande magari yanayoelekea standi ya Sanya juu kwa nauli ya shilingi Tsh. 2000/= . Ukitokea Arusha hadi Bomang'ombe unaweza kupanda gari la kuelekea Sanya juu standi kwa shilingi 1,000. Kisha usafiri wa kuelekea shule ya sekondari magadini in shilingi 7,0000 kwa Taxi au shilingi 3000 kwa pikipiki.

2. MALIPO YA MAHITAJI YA SHULE

2.1 ADA NA MALIPO MENGINE

Mahitaji	Kiasi cha fedha (tsh.)	Maelezo yake
Ada	70,000	Kwa mwaka mzima
Tahadhari	5,000	Mara moja na hairudiswi
Mpishi	10,000	Kwa mwaka mzima
Mlinzi	10,000	Kwa mwaka mzima
Picha na kitambulisho	5,000	Mara moja
Matron	10, 000	Kwa mwaka mzima
Ukarabati na madawati	15,0000	Mara moja
Matibabu	20,000	Kwa mwaka mzima kwa myenye bima ya afya (NHIF)
	25,000	Kwa mwaka mzima kwa asiye na bima ya afya.atakatiwa bima ya (iCHF)
Jumla	145,000/ 150,000	145,000 kwa wenye bima 150,000 kwa wasio na bima

2.2 SARE ZA SHULE NA MAHITAJI MENGINE

Mwanafunzi anapokuja shuleni aje na vifaa vifuatavyo:

- ❖ Sanduku imara la chuma na kufuli,
- ❖ Blanketi moja nzito,
- ❖ Viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi vyenye kamba,
- ❖ Mashuka mawili ya rangi ya pinki,
- ❖ Faronya ya rangi ya pinki,
- ❖ Soksi nyeupe ndefu mbili yangi nyeupe,
- ❖ Sketi, T. shirt nyeupe na raba ya michezo,
- ❖ Track suit nzito yenye rangi nyeusi na mistari nyeupe pembeni,
- ❖ Ndogo ndogo moja,
- ❖ Mabuti kwa ajili ya matope wakati wa mvua,
- ❖ Tochi ya betri,
- ❖ Scientific calculator
- ❖ Sahani, kijiko na vikombe vya bati.
- ❖ Mwanafunzi wa HGK aje na hard broom, jembe na mpini.
- ❖ Mwanafunzi wa HGL aje na brush za chooni, slasher na moper.
- ❖ Vitabu vya tahasusi atakayosoma mwanafunzi.

Vifaa vifuatavyo vinapatikana hapa shule, hivyo mwanafunzi aje na fedha

	Jina la kifaa	Kiasi cha fedha (Tsh)
1	Sweta moja	16,000
2	Sketi mbili za sare @20,000	40,000
3	Shati mbili nyeupe mikono mirefu @ 12,000	24, 000
4	Gauni mbili za kushindia shuleni @ 25, 000	50,000
5	Tai moja	5,000
6	Godoro moja	15,000
	Jumla	150, 000

3. MALIPO

Ada ilipwe kwenye akaunti ya **NMB 4011200098, Magadini sekondari**. Michango mengine yalipwe kwenye akaunti ya **NMB 4012300381, Magadini sekondari**. Mwanafunzi anapokuja shuleni aje na **pay- in slip** kwa uthibitisho. Iwapo mahitaji yote hayajakamilika mwanafunzi hatapokelewa shuleni.

4. MATIBABU

Wanafunzi wasio na bima ya afya watapatiwa kitambulisho cha bima ya afya (CHF) kitakachotumika kwa mwaka moja tu. Taarifa za tatizo la afya zitolewe mapema na mwanafunzi kwa matron kwa ajili ya utaratibu wa matibabu. Endapo mwanafunzi amelazwa hospitalini atarudi mara tu atakaporuhusiwa na daktari na kuripoti kwa matron. Matibabu makubwa yatagaramikiwa na mzazi au mlezi.

5. VIFAA VYA USAFI BINAFSI

Mwanafunzi aje na sabuni, taulo, kandambili, rangi ya viatu vyeusi, mswaki, dawa ya mswaki, mafuta ya kupaka na nguo za ndani. Mafuta ya kupaka aina ya **cream** na **marashi** haviruhusiwi. **N.B** Mwanafunzi aje na sare zake alizokuwa ametumia O-level na nguo mbili za heshima za kushindia wakati anasubiri sare zake.

6. MWENENDO NA TABIA

- ❖ Kila mwanafunzi anawajibu wa kuonyesha kiwango cha juu cha nidhamu katika kila shughuli kama vile kuwahi, ukakamavu, usafi, uaaminifu, michezo na kila jambo linalomhusu.

- ❖ Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii walimu, wafanyakazi wasio walimu, Wageni na walezi wengine shuleni na nje ya shule.
- ❖ Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu viranja wa shule walioteuliwa na kuchaguliwa, wanafunzi wanzake ndani na nje ya shule.

7. NJE NA NDANI YA MIPAKA SHULE

- ❖ Hairuhusiwi kwenda myumba na walimu na watumishi wasio walimu bila ruhusa au sababu za msingi.
- ❖ Hairuhusiwi kuingia baa, vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni
- ❖ Hairuhusiwi mwanafunzi kulala au kutoka nje ya shule bila kibali cha mkuu wa shule wakati wowote

8. MAMBO YALIYOPIGWA MARUFUKU SHULENI

- Kuonesha tabia mbaya kama vile kupigana, kupiga kelele ovyo, kutukana na ulevi wa aina yeyote
- Kukashifu dini yeyote au kabila la mtu
- Kushabikia chama chochote cha siasa
- Kuhamasisha migomo au vurugu ya aina yeyote
- Kukaribisha wageni pasipo idhini ya shule
- Kumkaribisha mgeni au mwanafunzi yeyote asiyehusika bwenini
- Kuharibu mali ya shule, umma au ya mwenzako kwa makusudi
- Kuweka dawa au kusuka nywele, kufuga kucha au kuweka rangi
- Kuvaa nguo zisizoidhinishwa kwa matumizi hapa shuleni
- Kumiliki simu ya mkononi, line ya simu au simu yeyote bila idhini ya mkuu wa shule au matron

9. BAADHI YA MAKOSA YANAYOMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULENI

- 1) Wizi
- 2) Usherati, na kupata mimba
- 3) Kutumia kilevi cha aina yeyote
- 4) Makosa ya jinai
- 5) Kupiga au kupigana
- 6) Kuharibu makusudi mali ya umma
- 7) Kudharau bendera ya taifa, picha ya raisi au mwenge wa uhuru
- 8) Kuolewa
- 9) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo
- 10) Kumiliki simu au line ya simu shuleni
- 11) Lugha ya matusi
- 12) Kugoma na kukataa adhabu

10. MAWASILIANO

Mawasiliano yote yafanyike kwa namba za simu zifuatazo:

- 📞 Namba ya simu ya mkuu wa shule: **0759359466/ 0710849167**
- 📞 Namba ya simu ya makamu mkuu wa shule: **0783-864343**
- 📞 Namba ya simu ya matron wa shule: **0787-667262**

Mwanafunzi anapaswa kujaza fomu ya matibabu na taarifa binafsi. Ninakutakia safari njema ya kufika hapa shule ya sekondari magadini. Karibu sana.

.....
Felista Z Kileo
Mkuu wa shule