

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS - TAMISEMI



SHULE YA SEKONDARI LUPA

S.L.P. 36

CHUNYA.

14/05/2018

NAMBA ZA SIMU

Mkuu wa shule **0768-351777**
Makamu Mkuu wa Shule. **0762-039537**
Matron/Patron . **0656-040500**

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi,

.....

S.L.P.....

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA
SEKONDARI LUPA HALMASHAURI YA WILAYA YA CHUNYA
MKOA WA MBEYA MWAKA 2018**

- 1.0 Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka **2018** tahasusi ya CBG,HKL,HGL. Shule ya Sekondari lupa ipo umbali wa Kilometa 93 kutoka Chunya mjini.

Usafiri wa basi kutoka mjini Mbeya unapatikana katika kituo cha

mabasi Mbeya na nauli ni shilingi Tshs. **10,000/=**

Muhula wa masomo unaanza tarehe **02/07/2018** Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **01/07/2018** Mwisho wa kuripoti ni tarehe **14/07/2018**

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare ya shule

- a) Sare ya shule hii ni suruali 2.kwa wavulana (moja rangi ya dark blue/ na nyingine kijani kibichi) Maelezo ya mshono mifuko iwe ya kawaida isiwe ya mbele wala nyuma. na siketi mbili kwa wasichana moja rangi ya dark blue na nyingine ni kijani kibichi mshono wa rinda box
- b) Sare ya michezo kwa shule hii ni **Track suit mbili rangi ya nyeusi kwa wasichana na pink kwa wavulana na raba za michezo.**
- c) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi jozi 2
- d) Soksi jozi mbili **nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana**
- e) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi.
- f) Sweta 2 (moja rangi ya dark blue na nyingine kijani kibichi)
- g) Nguo za kushindia (shamba dress gauni rangi damu ya m zee mshono wa solo kwa wasichana na kwa wavulana ni truck suit ya pink
- h) Mashuka mawili rangi ya pink.
- i) mashati meupe mawili mikono mifupi (short sleeve)

j) chandarau kwa kila mwanafunzi

2.2 **Ada na Michango ya shule**

a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi **70,000.00** kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa kiasi cha shilingi **35,000.00** kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule Na. **60706600130** katika Benki ya NMB Jina la account ni **lupa secondary school- reccurent** (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)

b) **Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-**

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- ii. Shilingi 6000 kwa ajili ya kitambulisho na picha
- (iii) Shilingi 20,000=/ kwa ajili ya taaluma
- iv. Shilingi 30,000 kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine
- v. Shilingi 2,000/ = nembo ya shule.
- vi. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza, (Tshs.5,000/= Bima ya Afya na Tshs.5,000/ = huduma ya kwanza)
- vii. Shilingi 20,000 Mitihani ya kujipima (mock)
- ix. Fedha ya tahadhari 5,000/ = (haitarejeshwa)

Jumla ya ada na michango kwa wanafunzi wa Bweni ni shilingi 178,000/=

Michango mingine tofauti na ada ilipwe kwenye Account namba

60706600131 nmb Jina la account **lupa secondary school development**

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- (i) Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka)
- (ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika.
- (iii) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia
- (iv) Scientific calculator
- (v) Godoro ft 2.5 kwa wanafunzi wa bweni
- (vi) Mashuka pair 2 *pink*, blanketi 1, foronya 1, chandarua 1
- (vii) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na Kikombe)
- (viii) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
- (ix) Kwanja 1, mifagio ya ndani na nje (HGL), jembe 1, mifagio ya ndani na nje (HKL), mifagio ya ndani na nje pamoja na mopa (CBG).
- (x) Ili kuongeza ufaulu shule hufanya mitihani kwa ushirikiano na shule binafsi za mkoa wa mbeya nje ya mitihani ya mock iliyoainishwa hapo juu gharama ya mitihani hiyo hutegemea hali ya uchumi wa shule.

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE.

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo.

- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (ix) Uvutaji wa sigara.
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoza au kuolewa.
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (XV) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

4. **Viambatisho na Fomu Muhimu**

- a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali mara tu afikapo.
 - b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia amwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jina imeambatanishwa.
 - c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule imeambatanishwa.
 - d) Picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu pamoja na result slip ya matokeo ya kidato cha nne na faili.
5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
KILASI E.A
0768351777

Mkuu wa Shule



OFISI YA RAIS,
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHUNYA
FOMU YA KUKUBALI

1. Mimi Mvulana/msichana, nimekubali kuingia kidato cha Katika shule ya sekondari lupa kama mwanafunzi wa bweni tarehe nitafika shuleni bila kuchelewa na kusoma kwa bidii.
2. Nitatii sheria za shule, sitajihusisha wala kuchochea mgomo shuleni. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo, nidhamu na kazi za kujitegemea.
3. Sahihi ya mwanafunzi Tarehe

SEHEMU YA MZAZI AU MLEZI

1. Mimi Nimekubali mtoto wangu Asume katika shule ya sekondari lupa kuanzia
2. Ninaahidi kumpa vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shuleni kama ilivyotajwa katika barua.
3. Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria za shule na kuishi maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea.
4. Ninakubali mtoto wangu asume katika shule ya sekondari lupa kama mwanafunzi wa bweni na ataendelea hivyo hadi atakapo maliza kidato VI. Naelewa nafasi za kidato cha tano ni haba sana, hivyo mimi wala mwanangu hatutamsumbua Mkuu wa shule wala uongozi wa shule kwa vyovyote
5. Anwani yangu ya kudumu ni
.....
.....

Sahihi Tarehe.....

Fomu hii inatakiwa kujazwa na ndugu 3 wa karibu wa mwanafunzi:

Jina la ndugu	Mahali anakoishi	Namba ya simu	Kazi yake

PRESIDENT’S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

LUPA SECONDARY SCHOOL,
P.O.BOX 36,
CHUNYA.

DATE
TO MEDICAL OFFICER

.....
.....
.....
.....

PART A

Mr/miss.....
.....

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time student in this school ,the examination should include the following

- 1.0 Haemoglobin.....
- 2.0 P.V .bleeding.....
- 3.0 Sight.....
- 4.0 Blood pressure.....
- 5.0 Urine for suga and pregnancy test.....
- 6.0 Stool for routine examination.....
- 7.0 Asthama.....
- 8.0 Skin disease.....
- 9.0 Leprosy.....
- 10.0 Any deformity.....
- 11.0 Epilepsy.....
- 12.0 Pulmonary tuberculosis.....
- 13.0 Neurosis.....
- 14.0 Veneral diseases.....
- 15.0 Other serious disease.....

PART B

MEDICAL CERTIFICATE

(to be completed by government medical officer)

1 I have examined the above named pupil and considered that he/she is physical fit/unfit and mentally fit /unfit for a full time schooling

2
Othercomments.....
.....
.....

Date.....Name and signature.....
Designation.....
Official stamp.....