

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS-TAMISEMI**  
**MKOA WA RUKWA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA NKASI**

**SHULE YA SEKONDARI KIRANDO**  
**S.L.P 107**

**NAMANYERE-NKASI**  
**TAREHE 14/05/2018**

**NAMBA ZA SIMU.**

**MKUU WA SHULE 0754 530654**

**0683 530654**

**0623 975951**

**MAKAMU MKUU WA SHULE 0766710087**

**MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI \_\_\_\_\_**

**S.L.P \_\_\_\_\_,**

**YAH : MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIRANDO HALMASHAURI YA NKASI**  
**MKOA WA RUKWA KIDATO CHA TANO MWAKA 2018.**

1.Ninafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018 Tahasusi ya \_\_\_\_\_shule hii ipo umbali wa km 60 kutoka mji wa Namanyere,usafiri kutoka Sumbawanga mjini unapatikana, panda gari za moja kwa moja kuja Kirando na kwa wanaotokea Mpanda panda gari za Namanyere ukifika Namanyere panda gari za Kirando.

Muhula wa masomo utanza tarehe tajwa na wizara, Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe hiyo bila kukosa,mwisho wa kuripoti ni kama tangazo la serikali lilivyotangazwa,kuchelewa kuripoti kutampotezea nafasi .

## **2.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.**

### **2.1 ADA NA MICHANGO YA SHULE**

- a. Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= unaweza kulipa nusu yaani shilingi**35,000**
- b. Fedha ya ukarabati wa samani za shule ni shilingi **15,000/=**
- c. Kitambulisho na pichashilingi **6,000/=**
- d. Fedha kwa ajili ya taaluma ni shilingi **20,000/=**
- e. Fedha kwa ajili ya kuwalipa wapishi ,walinzi,na vibarua wengine ni shilingi **30,000/=**
- f. Fedha ya huduma ya kwanza (matibabu) ni shilingi **10,000/=**,**ANGALIZO:** mzazi/mlezi ni vizuri kumpa mwanao fedha ya kutosha kwa ajili ya matibabu.
- g. Nembo ya shule shilingi **2000/=**.
- h. Fedha ya tahadhari shilingi **5000/=**.
- i. Malipo ya umeme kwa mwaka **10,000/=**

## 2.2.SARE ZA SHULE.

- A. Sketi 2 (mbili) kwa wasichana rangi ya brue bahari mpauko na nyeusi ili kuwa na uwiano wa kitambaa na urefu wa sketi ,sare hii itashonwa shuleni gharama ni shilingi **34,000/=** sketi zote mbili pamoja na tai mbili.
- B. T-shirt rangi ya brue zitapatikana shuleni ni shilingi **12,000/=**.
- C. Nguo za kushindia shamba dress zitashonwa shuleni ili kuwa na kitambaa na mshono wa aina moja ni shilingi **20,000/=**.
- D. Viatu vya shule ni vyeusi vya kamba vyenye visigino vifupi.
- E. Sare za michezo ni truicksuit rangi ya bruu bahari ,viatu raba nunua mwenyewe.
- F. Soksi jozi mbili nyeupe,nunua
- G. Sweta rangi ya brue bahari ,nunua mwenyewe ila si lazima sana.
- H. Rangi ya hijab kwa waislamu ni nyeupe isiwe ndefu kupita kiasi.
- I. Mashati mawili mikono mirefu hayo nunua mwenyewe huko huko.

Jumla ya fedha yote **Tsh 199,000/=** ,Fedha hii iwekwe katika akaunti ya shule .

Jina la akaunt **KIRANDO SECONDARY SCHOOL A/C 62001100058 NMB .**

Ajapo aje na Pay in slip ya benk.

**ANGALIZO:** Wawapo kidato cha sita kutakuwa na michango ya mitihani ya mkoa na taifa,mtajulishwa kwa wakati husika ufikapo.

## 2.3 MAHITAJI MENGINE,

- a) Rimu moja.
- b) Vitabu vya masomo ya tahasusi aliyopangiwa ili kumsaidia usomaji.
- c) Scientific calculator kwa wanaosoma Jiografia.
- d) Godoro.
- e) Mashuka mawili rangi ya pink.pia shuka zito au blanketi nyepesi.
- f) Chandarua moja,
- g) Vyombo vya chakula sahani,kikombe,kijiko na bakuli.
- h) Ndoo mbili ndogo .
- i) Vifaa vya usafi kwanja 1,jembe 1,reki 1 na fagio ya kufagilia.

## 3.SHERIA ZA SHULE : MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE.

- Wizi
- Kutohudhuria masomo kwa siku 90 bila taarifa.
- Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- Kutoa lugha chafu kwa walimu/wanafunzi/walezi na jamii kwa ujumla.
- Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi,kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.

- Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika kwani wanafunzi kwa hapawakuwa na nywele fupi.
- Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyia.
- Uvutaji wa sigara.
- Uasherati,uhusiano wa jinsi moja,kuoa au kuolewa.
- Kupata ujauzito au kutoa mimba.
  
- Kushiriki matendo ya uhalifu ,siasa,na mengineyo yanayovunja sheria za nchi.
- Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- Kudharau bendera ya Taifa.
- Kufanya jaribio la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu nk.
- Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

#### **4.VIAMBATISHO.**

- i. Aje na result slip ya baraza la mitihani..
- ii. Aje na cheti cha kuzaliwa.

**MUHIMU:** Soma kwa makini maelekezo yaliyotolewa.,pia hatuna chakula maalumu (special diet).

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.**

\_\_\_\_\_,  
**ERNEO C.MGINA**  
**MKUU WA SHULE.**