

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI

Namba za simu: 0756275058

Shule ya Sekondari Kipeta,

Mkuu wa shule: DELIGO LUPOLA

S.l.p 78,

Makamu Mkuu wa Shule: KOSTANTINO SIMCHIMBA

Sumbawanga.

Patron: JEREMIA MSHANI

10.05.2018.

Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi wa,

.....

S.L.P

.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA
SEKONDARI KIPETA HALMASHAURI YA SUMBAWANGA
MKOA WA RUKWA MWAKA 2017

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2018 tahasusi ya HGL. Shule ya Sekondari Kipeta ipo umbali wa kilometa 176 Mashariki mwa mji wa Sumbawanga. Usafiri wa basi kutoka mjini Sumbawanga unapatikana katika kituo cha mabasi cha Sumbawanga Nauli ni shilingi 25,000/= hadi kipeta sekondari. Njia nyingine ya kupita ni kuanzia mlowo-Vwawa iliyoko katika mkoa wa Songwe, nauli yake ni 10,000/= hadi yanapoishia mabasi. Kutoka yanapoishia mabasi nauli kwa pikipiki ni Tshs. 3,000/= tu hadi shuleni. Kwa atakayeshindwa kuelewa kwa sababu ya ugeni naomba tuwasiliane kwa namba ya simu ya mkuu wa shule tajwa hapo juu.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 2.07.2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shule tarehe 2.07.2018 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 8.07.2018.

1. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:-

1.0 Sare za shule

- 1 Sare ya shule hii ni suruali mbili (damu ya mzee na dark-blue) mashati mawili meupe mikono mirefu kwa wavulana. Sare ya michezo kwa shule hii ni bukta 2 rangi ya blue na tracksuit pair moja kwa wavulana.
2. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
3. Soksi jozi mbili Nyeusi za shule.
4. Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi.
5. Sweta pair 2 (damu ya mzee 1 na blue 1)
6. Nguo za kushindia (shamba *Dress*) suruali 1 kijani kibichi na T-shirt ya kola (form six) ya blue yenye kola nyeupe na ufito mweupe mwishoni mwa mikono.
7. Tai 2 (dark blue 1 na damu ya mzee 1)

1.2 Ada na michango ya shule

Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= kwa mwanafunzi wa bwani, unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000/= kwa mwanafunzi wa bwani kwa muhula au kulipa ada yote kwa maramoja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule Namba 62101100065 (KIPETA SECONDARY SCHOOL) katika Benki ya NMB (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay slip).

1.3 Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni :-

- Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
- Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.

- Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
- Shilingi 2,000/= nembo ya shule.
- Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza na Bima ya Afya Tshs. 5,000/=
- Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima *mock* (*Fedha hii italipwa mwaka wa pili muhula wa pili*)
- Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa)

1.4 Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

1. Ream 1 ya karatasi (kwa mwaka)
- 2 Non programmable calculator 1.
- 3 Godoro 1 foot mbili na nusu
- 4 Mashuka pair 2 (rangi ya pink), blanketi 1, foronya 1 (rangi ya pink) na chandarua 1.
- 5 Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na Kikombe)
- 6 Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
- 7 Kwanja 1, jembel, reki1, mfagio 1 wa ndani na mfagio 1 wa nje.

NB: Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na ‘RESULT SLIP’ original na nakala yake pindi anaporipoti. Hii itamtambulisha mwanafunzi kuwa ni halali.

2. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule ya Sekondari Kipeta inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala mara baada ya kuripoti shuleni.

- Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- Mahudhurio mazuri katika kila shughuli utakazopewa ndani na nje ya shule
- Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation)
- Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

3. MAKOSA YATAKAYO SABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE.

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa / utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule.
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika, Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.

- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (ix) Uvutaji wa sigara.
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo au kuolewa.
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo hayo na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa Shule 

Jina la Mkuu wa Shule: DELIGO LUPOLA

**MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI KIPETA
P.O. BOX 78 SUMBAWANGA**

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

**MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND
VOCATIONAL TRAINING**

**KIPETA HIGH SCHOOL,
P.O. BOX 78,
SUMBAWANGA.**

DATE.....

MEDICAL OFFICER

.....
.....
.....
.....

**RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FOR.....
(NAME OF STUDENT)**

Please examine the above named as to his/her fitness as indicated below. Arrange the necessary treatment so that the certificate may be brought to school by the student.

This certificate must be signed by a qualified Medical Officer of a recognized Government hospital.

1. Hemoglobin
2. P.v Bleeding
3. (a) Bleeding
- (b) Hearing
4. Blood pressure
5. Stool for routine examination
6. Urine for sugar
7. Skin diseases
8. Leprosy
9. Pulmonary tuberculosis

- 10. Asthma
- 11. Epilepsy
- 12. Deformity
- 13. Mental problem
- 14. Comment.....
.....

Name of medical officer..... Signature..... Date.....

Official stamp