



KASOMA HIGH SCHOOL

P.O.BOX 1382, MUSOMA
Mob: 0765 485 566, 0621 645 466, 0757 017 811.

Kumb.Na.KSS/STF/F.5/J.4/2018.

15/06/2018

MWANAFUNZI _____

S.L.P. _____

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KASOMA KIDATO CHA TANO MWAKA 2018/2019

Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiungana kidato cha TANO katika shule hii Julai 2018. Hongera sana.

Shule hii iko Mkoa wa Mara, Halmashauri ya wilaya ya Musoma, Tarafa ya Nyanja, Kata ya Nyamrandirira, Kijiji cha Kaboni. Umbali wa shule kutoka Makao makuu ya Mkoa ni km 50.

Jinsi ya kufikashuleni

Ukifika Kituo kikuu cha mabasi cha Musoma – Bweri, utapanda daladala ya kwenda kituo cha mabasi cha zamani Musoma mjini. Hapo utapata mabasi ya kwenda Majita kupitia Majita road; Mkirira; Mugango; Nyambui; mbele kidogo teremkia kituo cha Kasoma kibaoni upande pikipiki itakayokuleta hadi shuleni. *Kwa mawasiliano zaidi 0765 485 566/0621 645 466, 0757 017811/0788 039511.*

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe **16/07/2018**. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe **16/07/2018** kabla ya saa **12:00** jioni siku ya **Jumatatu**. Ofisi ya Makamu Mkuu wa shule itakuwa wazi kwa mapokezi na usajili ukiwa na:-

- (i) “Pay in slip” mbili zinazoonesha malipo uliyolipia Benki.
- (ii) Kivuli cha cheti cha kuzaliwa kinachotolewa na Serikali.
- (iii) Kivuli cha matokeo ya mtihani wa kidato cha nne (Resultslip).
- (iv) Vifaa ulivyoandikiwa katika fomu hii, na fomu zilizoambatanishwa na kujazwa kwa usahihi (fomu iliyojazwa na daktari, fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi, na mzazi ya kukubali masharti yashule).

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

SARE YASHULE

(a) Kwa wavulana:

Ni suruali 02 nyeusi zenye marinda mawili na mifuko mitatu; miwili pembeni na mmoja nyuma, **zisizobana** mwili ukubwa wa turn up chini usipungue inchi 15 na mkanda wa ngozi ranginyeusi.

(b) Kwa wasichana:

Ni sketi 02 nyeusi zilizovuka magoti, zikiwa na mshono wa rinda box na mfuko mmoja

NB: Kumbuka kushona kitambaa kizito cha suti na sio kitambaa cha sukari sukari. Mwanafunzi haruhusiwi kusuka wala kuwa na ndevu shuleni.

Kwa wasichana na wavulana:

- Shati 02 nyeupe zenye mikono mirefu, tai nyeusi, urefu usivuke mkanda wa suruali au sketi, upana sm 7 ½ na iwe nakibanio.
- Soksi ndefu nyeupe jozi 02 zisiwe na urembo.
- Viatu vyeusi vya kamba vyenye kufunika miguu viwe na kisigino kifupi na visipige kelele wakati wa kutembea kwenye sakafu.
- Sweta rangi ya bluu aina “V” shingo ya kuvaa wakati wa baridi.

(c) Rangi ya Hijab ifanane na sare ya shule. Mtandio rangi nyeupe kwa sare ya shule na rangi ya kijivu kwa sare za kazi.

(d) Sare za michezo:

- **Kwa wavulana:** Ni “Track suit” ya bluu, bukta na t-shirt ya rangi ya bluu na viatu vya raba.
- **Kwa wasichana:** Ni “Track suit” ya nyekundu, “T-shirt na bukta rangi nyekundu na viatu vyaraba.

(e) Sare yakazi:

- “T-shirt” 02 yenye nembo ya shule rangi nyeupe (zinapatikana shuleni kwa bei ya Tsh. 12,000/= kwa moja zenyecollar)
- Suruali 02 za rangi ya kijivu kwa wavulana na Gauni 02 mshono wa solo kitambaa cha rangi ya kijivu kwa wasichana (aje nazo).

NB: Mwanafunzi wa shule hii hapaswi kuja na nguo nyingine yoyote tofauti na hizo zilizoелеkezwa. Nguo za nyumbani hazitakiwi kabisa.

ADA NA MICHANGO YA SHULE

A. Ada ya shule kwa mwaka ni Tsh. 70,000/= au Tsh. 35,000/= kwa muhula. Fedha hizo zilipwe katika akaunti ya shule Na. **3031200331** Jina la Akaunti ni **KASOMA SECONDARY CAPITATION ACCOUNT**, Benki ya **NMB**. Akaunti hii ni kwa ajili ya **KARO TU** .

B. Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazini:-

- (i) Tsh. 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- (ii) Tsh. 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
- (iii) Tsh. 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
- (iv) Tsh. 30,000/= kwa ajili ya kulipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.

- (v) Tsh. 2,000/= Nembo ya shule.
- (vi) Tsh. 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tsh. 5,000/= na Bima ya Afya Tsh. 5,000/=.
- (vii) Tsh. 20,000/= kwa ajili ya mitihani ya kujipima Mock.
- (viii) Fedha ya tahadhari Tsh. 5,000/=(**haitarejeshwa**).

Angalizo: Jumla ya **Ada** na **michango** ni **Tsh. 178,000/=**. Fedha zote za michango zilipwe Benki ya NMB kwenye Akaunti ya shule Na. **3031200332** Jina la Akaunti ni **KASOMA SECONDARY DEVELOPMENT ACCOUNT**. **Mwanafunzi hatapokelewa ikiwa hajamaliza michango yote shule na Ada nusu. Ada na michango iwekwe kwenye akaunti husika, usilipie kwenye akaunti moja.**

NB: HATUPOKEI PESA TASLIMU, TAFADHALI LIPIA BENKI

Vifaa vya usafi

- Fyekeo 1
- Reki 1
- Jembe 1
- Mifagio ya nje (Chelewa)
- Dawa ya chooni lita 2.
- Kamba/Wire moja ya kuanikia nguo.

Vifaa vya kutumia darasani na wakati wa mitihani

- Ream 1 Double A kwa muhula wa kwanza.
- Counter Book zisizopungua 10.
- Rula ndefu 1.
- Mathematical set 1.
- Kalamu bluu au nyeusi za kutosha.
- Vitabu vya masomo kulingana na tahasusi yake.

Vifaa binafsi vya kutumia Bwenini

- Godoro moja la “sponge” 2 ½ x 6
- Chandarua
- Galoni lita 5 kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa.
- Vyombo vya chakula (Sahani, Bakuli Na Kikombe).
- “Toilet paper” za kutosha (Kwa matumizi yake binafsi).
- Shuka pair 02 mpya, rangi ya bluu na pinki kila pair, blanketi 1, foronya 1.
- Ndala/kandambili.
- Taulo.
- Ni vizuri aje na sanduku la mbao/bati kwa ajili ya kutunzia vifaavyake.
- Tochi/sola kwa tahadhari kama umeme ukikatika.
- Ndoo 2 ndogo za kufulia nakuogea.
- Fagio (Soft broom) kwa wavulana na (Hard broom) kwa wasichana.
- “Squeezer rubber” moja.

SHERIA, KANUNI NA TARATIBU MUHIMU ZA SHULEHII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha na sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenyedhamana ya elimu nchini. Hivyo ni muhimu kwako kumkumbusha mwanao ajue umuhimu wa nafasi hii. Ni kweli usiopingika kwamba malezi ya wanafunzi kitaaluma , kiroho na kimwili yanategemea ushirikiano kati ya walimu nawazazi.

Hivyo huna budi kumkumbusha mwanao ajue fika kwamba shuleni ni mahala pa kupata Elimu na sio mahali pa kufanya starehe na vioja. Ukosefu wa mawasiliano kati ya pande mbili katika kumuendeleza mwanafunzi kitaaluma daima huzaa wahitimu wasio na ELIMU/UJUZI. Uongozi wa shule umeona ni vizuri kuwashirikisha wazazi katika malezi ya watoto wao hasa katika kuelewa sheria, kanuni na taratibu mbalimbali za jumuiya ya Shule ya Sekondari Kasoma. Hivyo hapa nakuletea sheria za shule uzisome na kuzielewa. Aidha mwanao inambidi kuzisoma na kukiri mbele yako kuwa yupo tayari kuzitekeleza.

Mwisho, baada ya kusoma wewe mzazi/mlezi unaombwa kuweka jina na sahihi pamoja na mtoto wako aweke jina na sahihi akiahidi kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na atapewa nakala yake mara baada ya kuripotishuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo lalazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule nimuhimu.
- (c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shulehii.
- (e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira yashule.
- (f) Kutunza mali binafsi, ya mtu mwingine na mali ya umma
- (g) Kuvaa sare ya shule wakatiwote.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakatiwote.
- (i) Kila mwanafunzi lazima ahudhurie “Pared Ground” kila siku asubuhi na jioni. Mwanafunzi asiye hudhuria sehemu hizo atahesabika mtoro naataadhibiwa.

NB. Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki simu awapo shuleni mzazi/mlezi anatakiwa kuwasiliana kwa kutumia namba: **0757 017811 au 0788 039511.**

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE:

1. Wizi.
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
3. Kugoma na kuhamasishamgomo.
4. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwaujumla.
5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
6. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi washule.
7. Kufugandevu.
8. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa yakulevyo.
9. Uvutaji wasigara.
10. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo aukuolewa.
11. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
12. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria zanchi.
13. Kusababisha mimba au kumpa mimbamsichana.
14. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulalawageni.
15. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira yashule.
16. Kudharau Bendera ya Taifa.
17. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumun.k
18. Uharibifu wa mali ya Umma kwamakusudi.

NB: - Mwanafunzi aruhusiwi kumiliki line ya simu, pasi ya umeme, redio, heater, Computer na TV akikutwa navyo atachukuliwa hatua za kinidhamu.

- **Haturuhusu mwanafunzi kutembelewa na watuwasiofahamika.**
- **Mwanafunzi anatakiwa kuwahi sehemu yoyote anayotakiwa mara kengele inapogonga (Paredi/chakula)**
- **Ratiba ya shule uanza saa 11:30 alfajiri kwa kufanya usafi binafsi na mazingira ya bwenini chini ya usimamizi wa viongozi wabweni**
- **Mwanafunzi ataruhusiwa kusali katika dhehebu lake shuleni kwa utaratibu wa dhehebu lake kwa kuzingatia sheria zashule.**

➤ **ADHABU:**

Mwanafunzi atakayekiuka utaratibu huu atasimamishwa masomo (Suspension) endapo atarudia atafukuzwa shule kabisa.

➤ **MASOMO**

- i. Mwanafunzi anatakiwa kusoma masomo yote kama alivyopangiwa na Wizara na ikiwa hatahudhuria vipindi vitano (05) mfululizo bila sababu ya msingiataadhibiwa.
- ii. Lugha rasmi ya shule ni kiingereza hivyo mwanafunzi anatakiwa kuitumia lugha hii katika mawasiliano baina yake na walimu pia wanafunziwenzake.

➤ **MIPAKA**

- i. Mwanafunzi anapofika shuleni haruhusiwi kwenda nje ya shule bila ruhusa ya MKUU WASHULE.
- ii. Ni marufuku mwanafunzi kutembelea nyumba za walimu/wafanyakazi au kutoka nje ya shule bila ruhusamaalum.
- iii. Mwanafunzi atatoka nje ya shule kwa kutumia fomu maalumu iliyotolewa na MKUU WASHULE.
- iv. Mwanafunzi atakayevunja sheria hii akaenda nje ya shule bila ruhusa adhabu yake ni KUFUKUZWASHULE.

➤ **MAVAZI**

Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule muda wote akiwa darasani pia haruhusiwi kujipamba na urembo wa aina yoyote.

➤ **CHAKULA**

Shule haina utaratibu wa kutoa chakula maalum (Special diet) kwa wale wenye matatizo kiafya na kutokula baadhi ya vyakula.

MAMBO MENGINEMUHIMU

- Shule ina mihula 02 ya masomo na kila muhula unapokwisha shule hufungwa, hivyo kwa kila mzazi/mlezi anatakiwa kumtumia mwanae nauli ya kurudi nyumbani kwa ajili ya mapumziko. Shule haitaruhusu mwanafunzi kubaki shuleni wakati wa likizondefu.
- “Medical Examination Form” ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipotishuleni.
- Fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi namzazi

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Tumia nafasi hii muhimu ambayo Taifa limekupa upendeleo maalumu. Ufikapo shuleni jitahidi kusoma kwa bidii ili uiokoe familia yako pamoja na Taifa kwaujumla.

**KARIBU SANA KASOMA SEKONDARI “SHULE YENYE
MAZINGIRA RAFIKI YAKUJIFUNZIA”**



**MISHAEL M. ODERO
MKUU WA SHULE**

**MKUU WA SHULE
KASOMA SEKONDARI
S.L.P 1392
MUSOMA**

SHULE YA SEKONDARI KASOMA

FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINAKAMILILAMWANAFUNZI: _____
2. TAREHEYAKUZALIWA: _____ KABILA _____ DINI _____
3. SHULEALİYOTOKA: _____
4. MWANAFUNZI ANATOKA MTAA WAKIJIJICHA _____
5. KATAYA: _____ TARAFAYA _____
6. WILAYAYA _____ MKOAWA: _____
7. WAZAZIWOTEWAPOHAI/MMOJAYU-HAI/YATIMA(FUTAISIYOHUSIKA)
8. JINA KAMILIMZAZI/MLEZI _____
9. KAZIYAMZAZI/MLEZI _____ KAMA MLEZI TAJAUHUSIANO _____
10. ANUANIYAMZAZI/MLEZI _____ SIMU _____

- (a) Nimekubali nafasi niliyopewa na kuwa nitafuata sheria,kanuni na taratibu zote za shule. Sheria zote na kanuni za shule nimezisoma na kuzielewa.
- (b) Nitahakikisha na ninaahidi kuhudhuria darasani siku zote za masomo.
- (c) Nitahakikisha nasoma kwa bidii na maarifa.Sitashiriki katika vurugu za aina yoyote ile pindi nikiwa mwanafunzi hapa Kasoma sekondari. Naahidi nitadumisha nidhamu nzuri hapa shuleni.
- (d) Sitakuwa tayari kudhalilisha shule yangu.
- (e) Nitakubali kuchukuliwa hatua stahiki endapo nitakapoenda kinyume na sheriazashule.

JINALAMWANAFUNZI

TAREHE

FOMU YA AHADI YA MZAZI WA MWANAFUNZI

JINA LAMZAZI/MLEZI _____

- (a) Nimesoma na kuyaelewa maelekezo na sheria za shule ya sekondari Kasoma aliyopewa mwanangu na ninakubalia na nayo.
- (b) Ninakubali nafasi aliyopewa mwanangu.
- (c) Nitahakikisha kuwa mwanangu anapata mahitaji yake yote muhimu ya shule.
- (d) Nitakuwa bega kwa bega na walimu katika kuhakikisha kuwa mwanangu anafuata sheria na kanuni zilizo shuleni. Nidhamu nzuri ya mtoto ndiyo mafanikio yake.
- (e) Naahidi kuwa mwanangu hatashiriki mgomo, fujo na wala makosa ya jinai kama yeye mwenyewe alivyoahidi. Ikitokea akikiuka hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake.
- (f) Tafadhali jaza majina, namba za simu na kuonyesha uhusiano uliopo kati ya ndugu/jamaa na mwanafunzi watakaokuja shulen ikumtembelea au kuwasiliana nae kwanjia ya simu kupitia uongozi wa shule.

| S/N | JINA | UHUSIANO | NA. SIMU | ANAKOISHI | KAZI |
|-----|------|----------|----------|-----------|------|
| | | | | | |
| | | | | | |
| | | | | | |
| | | | | | |

SAHIHI YA MZAZ /MLEZI

TAREHE

NAMBA YA SIMU YA MZAZI /MLEZI

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

KASOMA SECONDARY SCHOOL,
P.O. BOX 1382,
MUSOMA.

15/06/2018


The Medical Officer,
.....
.....
.....

RE: (Full name of student).

Please kindly examine the above named as to his/her Physical and mental for enrolment as a student, the examination should include the following categories.

1. (a) Eye–Sight (b) Hearing (c) Limbs (d)Speech (e) Venereal diseases (f) Leprosy (g) Epilepsy
2. Neurosis
3. Pregnancy
4. Other serious diseases

THE HEADMASTER


MKUU WA'SHULE
KASOMA SEKONDARI
S.L.P. 1382
MUSOMA

PART B MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government Medical Officer)

I have examined the above named person and consider that he/she is physically FIT/UNFIT and mentally FIT/UNIFIT for full time of schooling.

1. (a)Eye–Sight.....
(b) Hearing.....
(c)Limbs.....
(d)Speech.....
(e) Venereal diseases.....
(f) Leprosy.....
(g)Epilepsy.....
2. Neuroses.....
3. Pregnancy.....
4. Other serious diseases.....

Date Signature

Station Designation