

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, TEKNOLOJIA NA UFUNDI**

Namba za simu

Mkuu wa shule: 0756081166

m/mkuu wa shule



Shule ya Sekondari Kantalamba,

S.L.P. 70, Simu 025-2802017

SUMBAWANGA.

TAREHE : .....

MWANAFUNZI .....

S.L.P. ....

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE HII MWAKA 2018.**

Ninayofuraha kukufahamisha kwamba umechaguliwa kujiunga za Shule hii katika kidato cha tano (V) mwaka 2018. Ninachukua nafasi hii kukupongeza kwa jitihada zako zilizowezesha kustahili uchaguzi huu. Nitegemeo langu kwamba jitihada hizo utaziongeza uwapo katika shule hii. Shule ya Sekondari Kantalamba ipo katika Manispaa ya Sumbawanga. Manispaa hii ambayo ni makao Makuu ya mkoa wa Rukwa ipo umbali wa kilometa 336 toka Mbeya na kilometa 240 toka Mpanda. Upo usafiri wa uhakika kila siku toka Mbeya ambapo mabasi huondoka kuanzia saa 12:30 alfajiri na kuwasili Sumbawanga saa 7:00 mchana. Kutoka Mpanda usafiri upo kila siku ambapo gari huondoka saa 1:00 Asubuhi nakuwasili Sumbawanga saa 7:00 mchana, shule ipo umbali wa kilometa tatu (3). Kwa kutumia usafiri wa tax utalipa shs.4,000/= tu na kwa kutumia mabasi madogo (dala dala) ulitapa 400/= tu. Muhula wa kwanza wa masomo utanza 17/07/2018 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 02/07/2018 na mwisho wa kuripoti ni 31/07/2018.

Yafuatayo ni maagizo na mahitaji muhimu ambayo utatakiwa kuyatimiza kabla ya kujiunga na shule hii.

**1.0. A. ADA NA MICHANGO**

Na.	MICHANGO	KIASI
1.	Ada ya shule	35,000 / 70,000
2.	Taaluma	20,000
3.	mitihani ya kujipima	20,000
4.	ukarabati mdogo mdogo	15,000
5.	Ulinzi, Wapishi na vibarua wengine	30,000
6.	Tahadhari	5000
7.	Nembo ya shule	2000
8.	Kitambulisho na picha	6,000
9.	Kwa ajili ya huduma ya kwanza	10,000
	<b>JUMLA KUU</b>	<b>176,000</b>

Michango mingine na Ada ya shule ilipwe kwenye akaunti Namba **62101100051** iitwayo **Kantalamba Revenue Collections** katika banki ya NMB tawi la Sumbawanga. Benk ya NMB ipo katika makao makuu ya Wilaya, unaweza kulipa katika tawi lolote lile la NMB Tanzania.

**NB.** Hakuna mwanafunzi atakayepokelewa bila nakala ya stakabadhi ya malipo ya Bank

(Bank pay in slip)

## **MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA.**

### **A: SARE YA SHULE:**

- i. **SURUALI 1 DARK BLUE:** Yenye malinda mawili kila upande na mkunjo au pindo chini (tumup) na isiyobana chini.
- ii. **SURUALI 1 KAKI:** Yenye malinda mawili kila upande na mkunjo au pindo chini (tumup)
- iii. **SHATI 2 ZA RANGI NYEUPE:** Mikono mirefu lenye mfuko mmoja kifuani upande wa kushoto.
- iv. **TAI:** Rangi dark blue na kaki
- v. **VIATU:**
  - ❖ Rangi nyeusi vyenye kamba, visiwe na soli nene, hairuhusiwi kuvaa viatu vya matairi,
  - ❖ Kandambili au yeboyebo wakati wa masomo darasani na bwaloni/ukumbi wa chakula.

### **(vi) SOKSI:**

- ❖ Rangi nyeupe isiyo na urembo wowote

### **(vii) MKANDA:**

- ❖ Rangi nyeusi na uwe wa ngozi
- ❖ Usiwe na madoa au urembo wowote

### **(viii) T.SHIRTS:**

- ❖ Rangi ya dark blue yenye kola

### **(ix) SWETA: Rangi ya blue**

- ❖ Unatakiwa uje na nguo za michezo, bukta na fulana zote rangi ya bluu na track suit rangi nyeusi
- ❖ Uje na Raba kwa ajili ya michezo
- ❖ Uje na nguo za kushindia, suruali ya njano na T-shirt rangi ya kijivu
- ❖ Hairuhusiwi kuja na nguo za nyumbani

### **1. VYOMBO VYA CHAKULA:**

- ❖ Nunua vyombo vya chakula ambavyo ni sahani, bakuli, kikombe pamoja na kijiko.

### **2. VYOMBO VYA USAFI.**

- ❖ Uje na ufagio aina ya chelewa kwa ajili ya usafi wa mazingira
- ❖ Uje na jembe lenye mpini.
- ❖ Uje na drier 1 (Rubber squeezer)
- ❖ Uje na reki 1
- ❖ Uje na ndoo mbili za lita 10 kwa ajili ya kuchotea maji ya jikoni na usafi binafsi
- ❖ Uje na fyekeo 1.

### **3. MAAGIZO MENGINE.**

- ❖ Uje na godoro futi 2½
- ❖ Chandarua, mashuka mawili blue bahari

- ❖ Taulo, blanketi na Sanduku la chuma (original) na copy ya cheti cha kuzaliwa
- ❖ Madaftari ya kutosha (counter books 7) na vitabu
- ❖

#### 4. FEDHA ZA MATIBABU NA MATUMIZI.

- ❖ Unashauriwa uje na fedha ya matumizi madogo madogo kama vile kununua sabuni, mafuta n.k. na gharama za matibabu.

#### 5. LIKIZO ZA MIHULA.

- ❖ Mwezi wa Juni na Disemba hakuna mwanafunzi anayeruhusiwa kubaki shuleni wakati wa likizo.

### B. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa Sheria Na. 10: ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi. Yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote,, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na n je ya shule kilingana na ratiba ya shule ni lazima.
- iii. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
- iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na
- ix. Kutunza mali za umma

#### C. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- iii. Uasherati na ushoga
- iv. Ubakaji
- v. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- vi. Kupigana au kupiga
- vii. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- viii. Kudharau Bendera ya Taifa
- ix. Kuwa mjamzito/kupata mimba
- x. Kuoja au kuolewa
- xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvunja amani na usalama wa shule au watu.
- xii. Kutoa mimba
- xiii. Kufuga ndevu
- xiv. Kutembelea majumba ya starehe na vyumba vya kulala wageni
- xv. Kumiliki, kukutwa, kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xvi. Kufanya jaribio lolote la kujua au kutishia kujua kama kunywa sumu, n.k.
- xvii. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu, walezi na jamii kwa ujumla

**xviii.** Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayo vunjia sheria za nchi.

## SHULE YA SEKONDARI KANTALAMBA

### FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI NA HABARI ZA MZAZI WA MWANAFUNZI

#### A: HABARI ZA MWANAFUNZI.

Jina kamili kama alivyoandikishwa kwenye mtihani

1. -----
2. Tarehe ya kuzaliwa: -----
3. Dini: -----
4. Uraia: -----
5. Shule uliomaliza: -----
6. Uje na cheti cha kuzaliwa:
7. Uje na results slip na Leaving Certificate (Original)

#### B. HABARI ZA MZAZI

1. Jina kamili: -----
2. Kazi yake: -----
3. Mahali pa kazi: -----
4. Dini: -----
5. Uraia: -----
6. Wilaya ya Nyumbani: -----
7. Maelezo mafupi kuhusu afya ya mwanafunzi: -----  
-----
8. Ninathibitisha kwamba taarifa zilizotolewa hapo juu ni kamili na kweli.
9. Anuani ya Nyumbani: -----

-----  
-----

**Sahihi ya Mzazi/mlezi**

**SHULE YA SEKONDARI KANTALAMBA  
FOMU YA KUKIRI KUKUBALI SHERIA ZA SHULE.**

**A: SEHEMU YA MWANAFUNZI.**

**JINA LA MWANAFUNZI -----**

**TAREHE YA KUZALIWA -----**

**UHUSIANO (UNDUGU) NA MLEZI, (BABA, MJOMBA, KAKA)**

**KIAPO CHA UTII:**

MIMI -----

Nikiwa mwanafunzi wa Shule hii nakubali kuwa, umma wa nchi hii ya Tanzania ndiyo ulionipa nafasi hii maalumu ya masomo, ili nimalizapo niweze kuitumika nchi katika Maendeleo yake.

Hivyo basi ninaahidi kwamba, nitajibidisha hapa shuleni na pia nimalizapo shule. Ili kutimiza shabaha hiyo ninakubali na kuahidi kwa hiari yangu mwenyewe kuwa nitatii sheria za shule na amri zote nitakazopewa na walimu wangu.

Nikiwa na malalamiko au maoni nitayafikisha kwa viongozi wa shule kufuatana na utaratibu uliowekwa bila ya kuongoza chochote. Nitakuwa tayari kuchukuliwa hatua za kinidhamu zinazostahili iwapo nitakuwa nimekiuka sheria za shule.

**Sahihi ya mwanafunzi ----- tarehe -----**

**SEHEMU YA MZAZI/MLEZI**

Mimi ----- ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi mtajwa hapo juu, naahidi kutoa ushirikiano mzuri na uongozi wa shule katika kumlea mwanangu. Hii ikiwa ni pamoja na kutomnunulia simu ya mkononi mwanangu. Nitakuwa tayari kushirikiana na uongozi wa shule katika suala la nidhamu ya mwanafunzi na kwamba nitakuwa tayari kukubaliana na adhabu itakayotolewa iwapo mwanafunzi atakuwa amehusika na utovu wa nidhamu.

Sahihi ya mzazi/mlezi -----

Namba ya simu ya mzazi/mlezi -----

Tarehe: -----

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**

-----

**MKUU WA SHULE**

**MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING**

KANTALAMBA SECONDARY SCHOOL,  
P.O. BOPX 70,  
SUMBAWANGA.  
**RUKWA.**

MEDICAL OFFICER,  
-----  
-----  
-----

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.**

Please examine the above named as to His/Her fitness to is/her fitness as indicated below. Arrange for necessary treatment so that the certificate may be signed and brought to school by the student.

This certificate must be signed by a qualified Medical Officer of recognized hospital.

**MEDICAL CERTIFICATE**

I have examined the above named student with regard to:

<b>Skin:</b> -----	<b>Abdomen:</b> -----
<b>Eyes:</b> -----	<b>Urine:</b> -----
<b>Teeth:</b> -----	<b>Hemoglobin:</b> -----
<b>Spleen:</b> -----	<b>Chest:</b> -----
<b>Any disabilities:</b> -----	

I Consider that: -----

He/She is in good health free from infections diseases, and fir to come to school He/She is fit to come to school after having: -----

Treatment for: -----

She/is not pregnant.

**Date:** -----

-----  
**MEDICAL OFFICER**

## VITABU VYA KUJA NAVYO

Mwanafunzi anatakiwa kuja na vitabu kutegemeana na tahasusi alivyochaguliwa kusoma. Ifuatavyo ni orodha ya vitabu kutegemeana na tahasusi zilizopo hapa shuleni.

- General studies for form five (v) & six (vi). By Richard R. F. Mbalase (2011)  
General studies for Advanced level certificate, Afroplus industries Ltd.

### ❖ ENGLISH LANGUAGE A – LEVEL.

- An enemy of the people: By Henrik Ibsen
- Advanced English Literature: By Nyambali Nyangwine (literature analysis)
- A man of the people: By Ngugi wa Thiong'o
- Oxford Advanced English (Oxford 2015)
- Advanced English language: By Kadeghe M (2015)
- Advanced English language New syllabus: By Nicolous Ashel (2016....)
- The Beautiful Ones Are Not Yet Born: By Ayi Kwei Armal.

### ❖ ADVANCED MATHEMATICS

- Pure mathematics
- Backhouse J. K. 1 & 2

### ❖ ECONOMICS

- Modern Economics: By Robert Muchele
- Principles of Economics
- Managerial Economics: By Sumitra Pal.

### ❖ GEOGRAPHY.

- Practical geography for Africa; Longman Group: Hong Kong: By Pritchard S.M (1990).
- General geography in Diagram's: Pearson Education South Asia Pte Ltd Singapore: By Bunnett R.B 2006).
- Geography an integrated Approach: Nelson Thornes Ltd; Delta place 27 Bath Road; United Kingdom: By Waugh D(2009).
- Physical geography: MC Cram Hill-New York: By Carlson H.D. McHeary D. and Plummer C. C (1997).
- Human and Economic geography: Oxford University Press; United Kingdom: By Leong C. G. Morgan C, G (2009).
- Principles of physical geography: by Monk House F. J (1975)