

0JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR -TAMISEMI)
MKOA WA SIMIYU

Shule ya Sekondari Kanadi
S.L.P. 473,
Bariad
Tarehe

Namba za Simu

Mkuu wa Shule +255764902500

Makamu Mkuu wa Shule +255717303255

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO MWAKA 2018

1. Ninafurahi kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii

mwaka 2018/2019 na unatakiwa kufika shuleni tarehe bila kuchelewa. Endapo hutafika tarehe iliyotajwa bila kutoa tahasusi ya _____.

Shule ipo umbali wa kilometa 37 kutoka mjini Bariadi kuelekea Mashariki na ipo umbali wa km 38

kutoka makao makuu ya mkoa na kiasi cha km 16 kutoka makao makuu ya wilaya ya Itilima yaani

Lagangabilili. Kutoka kituo cha zamani cha mabasi mjini Bariadi panda mabasi madogo yaani Hiace

yaendayo Migato kupitia Nanga kwa nauli ya TSH 5000/= au Bodaboda kwa nauli ya TSH. 12,000/=.

Muhula wa masomo unaanza tarehe/07/2018. Hivyo mwanfunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe .../07/2018. Mwisho wa kuripoti ni tarehe .../07/2018

MASHARTI YA KUJIUNGA NA SHULE

1. SARE YA DARASANI

(a) SARE YA DARASANI

1. Suruali mbili DARK BLUU (zenye marinda mawili kila upande) ISIWE MODAL

2. Mashati mawili meupe mikono mirefu zisiwe na bega za kijeshi

3. Sweta ya bluu.
4. Tai dark bluu ndefu
5. Viatu vya ngozi nyeusi visivyo chongoka na vyenye soli na visigino vifupi visivyozidi inchi moja naisiwe buti . Viwe vya kamba
6. Soksi jozi mbili (rangi nyeupe).
7. Mkanda mweusi wa ngozi

(b) SARE YA KAZI ZA NJE

i) Baada ya masomo (wakati wa kazi za nje na kushindia sare inayoivaliwa ni suruali kijivu yenye nembo ya shule na T-Shirt ya kijivu (tshirt inapatikana shuleni kwa tsh 6000).

ii) Viatu vya raba rangi yoyote.

NB: *Usije na nguo za nyumbani wala simu au laini ya simu*

(c) SARE YA MICHEZO

Shule inasisitiza michezo kwa afya na makuzi bora. Hivyo uje na vifaa vifuatavyo kwa ajili hiyo:-

1. Bukta mbili rangi ya bluu na tshirt nyekundu
2. Viatu vya raba vya kuchezea

NB: *Unaweza ukatumia T-shirt ya kushindia kwa ajili ya michezo pia lakini ni muhimu kuzingatia usafi*

2. MALAZI

Shule inatoa kitanda tu kwa wanafunzi waliochaguliwa kujiunga moja kwa moja. Kwa hiyo uje na:-

- (i) Shuka mbili rangi ya Pink iliyokolea mto na foronya mbili za Pink
- (ii) Kanda mbili jozi moja kwa ajili ya kuogea
- (iii) Uje na mswaki, dawa ya meno, sabuni za kufulia na kuogea za kutosha muhula mzima
- (iv) Uje na chandarua kwa ajili ya mbu na ndoo mbili, moja kwa ajili ya kuogea na moja kwa ajili ya matumizi ya ofisi.

- (vi) godoro la futi sita kwa mbili na nusu
- (v) Uje na toilet paper kwa matumizi yako.

3. VIFAA VYA KULIA CHAKULA

Shule haina vyombo vya kulia, hivyo uje na sahani, bakuli, kikombe na kijiko kwa ajili ya kuchukulia chakula na kulia.

4. FEDHA

Malipo yafuatayo yafanyike katika Akaunti Na. **30501100019** Kanadi Revenue Collection Account

NMB-Bariadi. Mwanafunzi hatapokelewa shuleni akifika bila kuwa na Bank Pay-In-Slip ya malipo hayo.

- (i) Uje na karo ya shule Sh.35,000/= kwa Muhula au Sh.70,000 kwa mwaka Michango mingine yote

italipwa kupitia akaunti namba **3052302179**

1. Mlinzi na wapishi Tsh 15,000/=
2. Taaluma Tsh 20,000/=
3. Ukarabati 15,000/=
4. Tahadhari 5,000/=
5. Kitambulisho Tsh 6,000/=
6. Nembo ya Shule Tsh 2,000/=
7. Matibabu Tsh 5,000/=

8 Uje na fedha kwa ajili ya matumizi yako binafsi, kama kununua vifaa vya kujisomea, usafi nakadhalika.

- (xii) Uje na **Vifaa vya Kazi**

Ndoo ya plastiki ujazo wa lita 20 moja (01), jembe lenye mpini moja (01), Reki yenye mpini moja (01), Fyekeo moja, dekio (mop) aina ya pusher moja (01).(usilete pesa mkononi lete vifaa)

N.B: Malipo yanaweza kufanyika kwenye Tawi lolote la NMB.

5. Kabla ya kuingia shule hii utalazimika kupimwa na daktari aliyeajiriwa na Serikali. Fomu hiyo imeambatanishwa. Uje nayo shuleni ikiwa imekamilika.

6. URAIA: unatakiwa kuthibitisha kuwa wewe ni raia wa Tanzania au mkimbizi anayetambulika na

Serikali ya Tanzania. Njoo na uthibitisho kutoka kwa Mkuu wa Wilaya yako au cheti chako cha kuzaliwa.

7. SHERIA ZA SHULE: Baadhi ya sheria za shule zimeambatanishwa na barua hii. Itabidi uzisome na

kuzielewa ili uzifuate kikamilifu la sivyo hatua za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yako. Kwa ujumla

heshima (nidhamu) juhudi ya kazi na maarifa katika maisha ya shule ni msingi wa mafanikio.

Moto wetu

– **ELIMU NI KAZI.**

8. Utajigharamia mwenyewe safari zote za kuja shuleni na kurudi likizo

9. Pamoja na maelekezo haya ya kujiunga naambatanisha Fomu zifuatazo

i. Fomu ya kukubali kuandikishwa na ahadi ya utii. Ijazwe na kuletwa shuleni kwa Mwalimu Mwandamizi

Malezi na Utamaduni.

ii. Fomu ya kuomba kupimwa afya

iii. Orodha ya vitabu na vifaa muhimu vya kununua

SHERIA ZA SHULE

1. Mwanafunzi awe na bidii ya kujielimisha na kufanya mazoezi na majaribio yote darasani na mitihani

yote ikiwemo ya nje

2. Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. Makazi na nyumba za wafanyakazi

na Kanisani na msikitini (wakati usio wa sala) ni nje ya mipaka ya shule.

3. Shule ina sare za aina mbili; ya darasani na ya kazi za nje. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa nguo za nyumbani, pia ni marufuku mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule amevaa sare ya kazi za nje. Sare ya viatu ni ngozi nyeusi ya kufunika. Viatu vya wazi, makoti na majaketi ni marufuku.
4. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wakubwa na wadogo ndani na nje ya shule. Atasimama na kuwasalimu kwa heshima wanapopita au kuingia katika chumba alimo.
5. Mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi wa mwili, nguo, mazingira na lugha. Pia ni marufuku kuvaa kofia, kunyoa upara na kufuga ndevu.
6. Wageni wa jinsia zote hawaruhusiwi kukaribia, kuingia au kulala mabwenini.
7. Ni lazima mwanafunzi afuate ratiba kama itakavyotolewa na viongozi wa shule
8. Wanafunzi wote wanatakiwa kufika shuleni siku ya kufungua, au siku moja kabla ya kufungua shule. Kuchelewa kufika shuleni ni uvunjaji wa sheria ya Elimu Na.25 ya 1978 sehemu 60(o) aya ya 6(I) na sheria za shule.
9. Mwanafunzi anatakiwa kutunza vema mali ya umma na yake binafsi.
10. Wanafunzi hawaruhusiwi kutoa habari zozote zinazohusu shule kwa vyombo vya habari au watu wasiohusika bila rufu ya Mkuu wa shule. Mwanafunzi akivunja sheria hii ni kosa la kufukuzwa shule mara moja.
11. Chakula chote kitaliwa ndani ya bwalo la chakula. Kuvunja sheria hii kutasababisha mwanafunzi kuchukuliwa hatua kali ikiwemo kusimamishwa masomo.
12. Ni marufuku mwanafunzi kuwa na simu au kumiliki laini ya simu. Kuvunja sheria hii kutasababisha mwanafunzi kuchukuliwa hatua kali ikiwemo kusimamishwa masomo

13. Tahadhari: MAKOSAYANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE

Mwanafunzi anaweza kufukuzwa shule mara moja akipatikana na makosa yafuatayo:-

Wizi, uasherati na ushoga, ubakaji, ulevi wa pombe, madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, sigara,

cocaine, mirungi, kubeli n.k. kupigana au kupiga, kuharibu kwa makusudi/uzembe mali ya umma/shule,

kuwa nje ya shule baada ya saa 12.00 jioni na kulala nje ya shule bila ruhusa ya Mkuu wa shule, kudharau

Bendera ya taifa, kuoa, kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au

watu, kukataa adhabu kwa makusudi.

NB: Kila mwanafunzi anatakiwa awepo wakati wa “kuitwa majina” (Roll call) saa 12.00 jioni kwa siku za

Jumamosi, Jumapili na siku za siku kuu. Au wakati wowote atakapohitajika.

14. Mwanafunzi anatakiwa afuate sheria za nchi ya Tanzania na viongozi wake/mamlaka mbalimbali.

Huu ni wajibu wa raia/mzalendo.

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, TEKNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI KANADI
FOMU YA KUANDIKISHWA SHULE

(Ijazwe kwa herufi kubwa na irudishwe kwa mkuu wa shule)

1. Jina kamili.....
2. Tarehe ya
kuzaliwa.....Wilaya.....
3. Taifa.....
4. Shule unayotoka.....

AHADI ZA MWANAFUNZI

- (a) Naahidi kutii na kuzifuata sheria zote za shule kama zilivyoambatanishwa.
- (b) Naahidi kuwa sitathubutu kuanzisha wala kushiriki katika mgomo wa aina yoyote ile hapa shuleni.
- (c) Naahidi kuwa nitakuwa mstari wa mbele kutoa taarifa mbele ya uongozi wa shule endapo nitasikia tetesi au taarifa ya kuaminika juu ya jambo lolote linaloashiria kuleta vurugu au ukosefu wa amani shuleni. Pia nitafuata utaratibu wa kumaliza matatizo shuleni kwa kutumia vikao halali.
- (d) Naahidi kutotoka nje ya eneo la shule kwa kipindi chote cha kuwepo kwangu hapa shuleni na kutokukaribisha mgeni yeyote kukaa ama kulala bwenini bila idhini ya uongozi wa shule.
- (e) Naahidi kuwa sitavaa suruali za kubana (Vimodo), kofia pamoja na nguo ambazo si sare ya shule (nguo za nyumbani).
- (f) Vile vile naahidi nitakula chakula kilichoandaliwa siku husika kutokana na utarabitu wa shule.
- (g) Naahidi na kuamini kwamba dhumuni langu kuwa hapa shuleni ni kupata elimu na si vinginevyo.
- (h) Naahidi nitafanya mazoezi yote, majaribio yote, mitihani yote ya nje na ndani (Mock and National Examination).
- (i) Ninaahidi kuwa nitashiriki bila kukosa masomo ya usiku (Night Preparation) kufuatana na ratiba ya shule darasani kwangu.

Mimi Kidato cha

Baada ya kusoma kwa makini na kuelewa sheria za shule na ahadi za mwanafunzi zilizowekwa na

Uongozi wa shule. Naahidi mbele ya mzazi/mlezi wangu pamoja na Mkuu wa Shule kuwa nitazitii;

kuzingatia; kutekeleza na kufuata sheria zote za shule na kwamba nikizivunja sheria za shule nijihesabu

nimejifuta shule mwenyewe.

Jina kamili na sahihi ya mwanafunzi..... Tarehe

Jina kamili na sahihi ya Mzazi/mlezi wangu..... Tarehe

.....

Namba ya simu ya mzazi/mlezi

.....

Taja jina la mtu wa karibu ambaye shule inaweza kuwasiliana nae kwa jambo lolote iwapo
mzazi/mlezi

akikosekana.....Anwani.....

.....

..... namba yake ya simu.....

Jina na sahihi ya Mkuu wa Shule

.....

Tarehe

VITABU ANAVYOPASWA KUWA NAVYO MWANAFUNZI

MATHEMATICS	ENGLISH	1GEOGRAPHY
<p>1. Advanced maths by L.K.Turner I & II, 2. Advanced maths by C.J.Tranter, 3. Advanced maths by L.K.Shayo, 4. Advanced maths by Backhouse Vol.I & II. 5. Advanced maths Vol.I & II by S.Chand, 6.Understanding Mathematics 7.Electronic Calculator (Scientific Function 1991)</p>	<p>1. Advanced literature by Nyambari Nyangwine 2. The real English Advanced Level by Dr.Michael Kadege 3. New Advanced Level English by Charles .E. Shalua 4. Introduction of Phonology by Gimson 5. A University Grammar of English 6. A complete English course for Form V & VI by Dr.Michael Kadege 7. Oxford Advanced learners Dictionary</p>	<p>1. A practical Guide to Statistical Maps and Diagrams by H.C.Truran 2. Practical Geography for Africa by J.M.Pritchard 3. Principles of Physical Geography by F.J.Monkhouse 4. Human and Economic Geography by G.C.Leong and G.C. Morgan 5. Map Reading by Zisti Kamili 6. Photo Interpretation by kura 7. Physical Geography A-Level by D.T .Msabila 8. Physical Geography by R. Bunnet</p>

BIOLOGY	CHEMISTRY	PHYSICS
<p>1. Biological Science by Taylor et al (Cambridge) 2. Advanced Biology by Sinpkins (ELBS) 3. Understanding Biology by Co Susan Trole 4. Understanding Biology by Nelson Thornes</p>	<p>1. A level chemistry by (E.N.Ramsden) 2. Advanced level Inorganic Chemistry Part I & II 3. Organic Chemistry Part A & B by Tanzania Publishing House 4. Physical Chemistry by Mzumbe 5. Advanced Level Chemistry by Ramsden</p>	<p>1. Advanced Level Physics by (M.Nelkon & P.Parker), 2.Concise "A"Level Physics by (Arwahyses), 3.Physics by (Tom Duncan), 4.New Intermediate Physics, 5 Rodger Muncuster by (Rodger Muncuster), 6. Calculation of Advanced Level Physics by (Tilower and J.F.Rounce).</p>

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI KANADI

**MASUKA IKONGO
MKUU WA SHULE**

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government Medical Officer and returned to the Headmaster,
Kanadi Secondary School)

.....
.....

Please examine the student named above and comment on his/her health by responding
to the following items. Kindly put a tick in front of each item either YES or NO.

1. Does the student have problems in connection with:-

A. Sight? 1. NO 2. YES

If YES state:

B. Hearing? 1. NO 2. YES

If YES state:

.....

C. Speech? 1. NO 2. YES

If YES state:

.....

D. T.B? 1. NO 2. YES

If YES state:

.....

E. Blood Pressure? 1. NO 2. YES

If YES state:

F. Any Physical disability? 1. NO 2. YES

If YES state:

G. Any other health problem? 1. NO 2. YES

If YES state:

.....

2. Do you therefore recommend the said student medically fit for studentship at this school? 1.
YES 2. NO

If NO. Please state

.....

.....

.....

.....
NAME AND SIGNATURE

.....
DESIGNATION

.....
DATE STAMP__