JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Shule ya Sekondari Kagemu,
Sk P 1232,
BUKOBA.

11/05/2018

Namba za simu:

Mkuu wa shule: 0752 609946/0675238934
Makamu Mkuu wa shule:0757 793884/0625 975924
Matron:0766 172289/0757 752598

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KAGEMU
HALMASHAURI YA MANISPAA YA BUKOBA MKOA KAGERA 2017

>

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika
shule hii mwaka 2018/2019 tahasusi ya ..........ccccccceeeeee. Shule ya Sekondari Kagemu
ipo umbali wa kilometa 5 Magharibi mwa miji wa Bukoba. Usafiri wa taksii kutoka
Bukoba mijini hadi shuleni ni kuanzia Tshs 5,000 — 10,000 bajaji si chini ya 4,000/= na

kuripoti shuleni tarehe..........ccco........ mwisho wa kuripoti ni tarehe

. Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1: Sare ya shule (Uniform)

i) Shati nyeupe 2 zenye mikono mirefu na zisizo na urembo wowote

i) Soksi nyeupe jozi 2

iii) Viatu vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi vyenye kufunika
miguu na visivyo na urembo wowote jozi 2.

iv)  Nguo za michezo ambazo ni “track suit” ya kijivu kitambaa kizito na raba jozi

moja.



2.2

") Sweta rangi ya kijani yenye vifungo (vishikizo) vinne ( 4 ) na michirizi ya
damu ya mzee mikononi.

vi)  Tai iwe rangi ya skirt daima damu ya mzee isiyo na michirizi yoyote. Rejea

mchoro

vii)  Sketi Damu ya mzee (2) kitambaa kizito (Fsteem) yenye mshono wa linda
box mbele kwa waislam washone skirt ndefu na hijabu inayofunika kifua

viii)  Nguo za nje ya darasa (shamba dress) Gauni 2 draft ya blue/nyeupe (
kunguru) kitambaa cha tetron nzito. Mshono wa soro na shingo ya duara,
rejea mchoro.

i)  T-shirt’ rangi ya bluu bahari ( light blue) yenye shingo ya duara kitambaa

kizito.

Ada na michango ya shule

a) Ada ya shule shs 35,000/= kwa muhula (70,000/=) kwa mwaka

b) Michango mingine

e Taaluma shs 10,000/= kwa muhula (20,000/= kwa mwaka)

¢ Kitambulisho na picha shs 6,000/=

» Tahadhari shs 5,000/= (haitarejeshwa)

* Nembo ya shule shs 2,000/=

» Fedha ya kuwalipia wapishi, walinzi na vibarua wengine shs 15,000/= kwa

muhula (30,000/= kwa mwaka)

o Ukarabati wa samani shs 15,000/=

» Huduma ya kwanza shs 10,000/=

¢ Mitihani ya kujipima (Mock) shs 20,000/=

Jumla ya ada na michango kwa mwaka ni shs 178,000/= (Laki moja sabini na nane elfu tu)
NB. Fedha hizo zote zilipwe kwenye akaunti ya shule:

Namba ya akaunti 31801100125 Benki ya NMB. Jina lal akaunti ni KAGEMU SECONDARY
SCHOOL. Mwanafunzi awasilishe nakala ya malipo iliyoandikwa jina lake wakati wa
kuripoti.

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni

i)
i)
iii)
iv)
v)
vi)
vii)
viii)
ix)
X)

xi)

Madaftari makubwa yasiyopungua 10 (counter books) Q3
Mkebe wa Hisabati (Mathematical set)

Rula, kalamu za wino na pencil za kutosha muhula
Dictionary/kamusi (kwa wanafunzi wa sanaa)

Karatasi (Photocopy papers-A4) Ream 1

Scientific calculator (wanafunzi wa sayansi)

Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia

Mwavuli wa mvua mmoja (1)

Mto mmoja (1) na foronya mbili (2) za rangi ya pinki
Mashuka manne (4) ya pinki yasiyo na maua na blanketi moja (1)
Godoro moja (1) la futi 3 na chandarua kimoja (1) cha mraba



xii)  Jozi mbili (1) ya kanga/vitenge

xiii)  Sahani 1, bakuli 1, kikombe 1, kijiko 1, vyombo vyote viwe vya bati/mfupa

xiv) Toilet papers (karatasi za chooni) kumi (10)

xv)  Kifaa cha maji ya kunywa (kidumu kidogo lita 3 au 5)

xvi) Taulo (1)

xvii) Nguo za ndani (gagulo 2, chupi zisizopungua 6 na sidiria 3)

xviii) Vifaa maalum vya matumizi ya msichana (Always paketi 4)

xix)  Sabuni,mswaki, dawa ya meno, mafuta ya kujipaka, dawa ya viatu

xx)  Fyekeo 1, jembe 1, kotama au Rake, mifagio ya ndani 1 na nje 1( mgumu)

xxi) Ndoo ya kuchotea maji yenye ujazo wa lita 20 na beseni moja la kuogea

xxii) Fedha kidogo za matumizi binafsi. Shule hutoa chakula, mpatie binti yako fedha

kidogo kwa ajili ya matumizi yake.

xxiii) Night dress 1

3.0: Viambatisho na fomu muhimu

Binti yako atatakiwa kukamilisha na kuleta viambatisho au fomu kama ifuatavyo:

a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form)

Ni lazima binti yako apimwe katika Hospitali ya Serikaliya wilaya au mkoa na si zahanati
na daktari anayehusika ili kukamilisha vipengele vya afya yake. Fomu hii ni lazima
iwasilishwe shuleni mara anaporipoti.

b) Cheti cha Uraia — Alete cheti cha kuzaliwa (Birth Certificate) au cheti cha utambulisho
wa uraia ambacho hupatikana kwa Mkuu wa Wilaya yako. Kumbuka hatutakubali
utambulisho wa vijiji, Kata au Tarafa.

¢) Taarifa Binafsi — Fomu maalum imeambatanishwa, fomu hii ijazwe kwa uangalifu na
kurudishwa hapa shuleni anapokuja kuripoti.

d) Picha za utambulisho wa wazazi na walezi — weka picha za hivi karibuni kwenye
chumba husika kama ilivyo kwenye taarifa binafsi kipengele B, C na D. Hatasikilizwa
mzazi au mlezi kwa shauri lolote linalohusu mwanafunzi iwapo taarifa binafsi haitajazwa
kwa ukamilifu na kuweka picha.

NB. Mwanafunzi alete hati ya matokeo (result slip) yake ya kidato cha nne akiwa ametoa
copy.

3. Mambo mengine muhimu ya kuzingatia

Kuna likizo fupi mbili kwa mwaka, wakati huu shule huruhusu vijana wa karibu kwenda
nyumbani na wengine kubaki shuleni. Kuondoka bila ruhusa ni utoro. Pia kuna likizo mbili
ndefu, wakati huo kila mwanafunzi anaruhusiwa kwenda kwao. Shule huwaruhusu vijana
wote ili wasafiri kwenda kwa wazazi/walezi wao na siyo kwingineko. Ni mategemeo ya
shule kuwa wakati huu vijana watatumia muda wao vizuri kwa kuwasaidia wazazi kufanya
shughuli mbalimbali za kuzalisha mali na kusoma, kuliko kuzurura ovyo.

Ni sheria ya shule kwamba baada ya likizo kila mzazi ahakikishe mtoto wake anawahi
shuleni katika siku na tarehe zilivyopangwa na analeta mahitaji yote muhimu. Akichelewa



aje na mzazi/mlezi au barua ya mzazi/mlezi ikieleza sababu ya kuchelewa la sivyo
atachukuliwa hatua za kinidhamu.

5.0: Mwisho:

Hakikisha umekamilisha mahitaji yote na kujaza fomu zote kabla ya kumleta mtoto shuleni,
cheti cha uraia, fomu ya taarifa binafsi na fomu ya Afya na sheria za shule zilizotiwa sahihi.
Lazima virudishwe shuleni.Kwa niaba ya jumuiya nzima ya shule ya sekondari Kagemu
napenda kumpa hongera binti yako kwa kushinda mtihani na kuchaguliwa kujiunga na
shule hii. Tunauhakika akifuata sheria za shule na akasoma kwa bidii na kwa malengo
atafanikiwa.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIL.

Loyce M. Ngeleja
MKUU WA SHULE



6.0: SHERIA ZA SHULE

JINA LA MWANAFUNZI......ccoevnnnes s I EIAT D
o [ TR Y S —

a) Makosa yatakayosababisha mwanafunzi kufukuzwa shule:

i) Wizi

ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku tisini (90) bila taarifa au utoro

i) Kugoma na kuhamasisha mgomo

iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu au walezi na jamii kwa ujumla
v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule

vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na
nywele fupi wakati wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika
na uongozi wa shule

vii) Ulevi wa kunywa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
viii)  Kudharau Bendera ya Taifa

ix) Uvutaji bangi/sigara/ugoro

x) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja na kuolewa

xi) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu au laini ya simu ya mkononi katika mazingira ya
shule

xii) Kupata ujauzito au kutoa mimba
xiii) ~ Kutembelea majumba ya starehe, nyumba za waalimu au za kulala wageni
xiv)  Kufanya jaribio lolote kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k

xv) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za
nchi :

xvi)  Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi

b) Mwanafunzi awapo shuleni/hapaswi kufanya yafuatayo
» Kufuga kucha ndefu
» Kupaka rangi kwenye kucha, mdomo,kope au nyusi
e Kutumia vipodozi

» Kukata au kusuka nywele kwa mitindo iliyo tofauti na maelekezo ya mwandamizi
wa malezi na Utamaduni



Kuvaa nguo fupi au zinazobana mwili
Kushiriki matendo ya uhalifu na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.

Kumiliki kifaa chochote kinachotumia umeme kama pasi, heater, redio n.k

c¢) Mwanao awapo shuleni atatakiwa:

L]

Kuhudhuria vipindi vyote bila kukosa

Kuvaa sare ya shule/ya kazi wakati wote

Kutii amri na sheria zote za shule

Kujiheshimu, kuheshimu wenzake, viongozi, walimu na watu wote kwa ujumia

Kutunza mali zake na mali za umma

d) Heshima

i)

Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kuamkia walimu, wafanyakazi wasio
walimu pia mtu au mgeni yoyote anayemzidi umri anapopita na anapoingia
darasani au kwenye ukumbi wa mikutano.

i) Mwanafunzi kama raia mwema, lazima aheshimu Bendera ya nchi yake na
wimbo wa Taifa
iii) Matusi, lugha chafu na kupigana ni dalili ya kukosa heshima
e) Utii
i) Kila mwanafunzi hana budi atii na kufuata maelekezo na maagizo ya viranja,
walimu na wafanyakazi wasio walimu na watu wote
i) Mwanafunzi anapoitwa Mahali lazima aitike na kukimbia kuelekea kule aliko
kiongozi anayemuita ikiwa ni mahali salama.
iii) Kiburi, majibu ya jeuri na matumizi ya lugha mbaya haviruhusiwi
iv) Ni wajibu kila mwanafunzi kufanya na kukamilisha kazi anayopangiwa iwe nje
au ndani ya darasa
f) Upendo

Mwanafunzi ajipende yeye mwenyewe na awapende wenzake kama ndugu zake wa
shuleni awapende walimu kama wazazi wake, aipende shule yake kama nyumbani
kwake, aipende na kujivunia nchi yake ya Tanzania.



g)

h)

i)

1)

k)

JE UNAKUBALI? NDIYO ] HAPANA
(Weka alama v panapo husika)

Jina 1a MZazi/MIEZi.......ccoeeeeceeecceee e eien Sahihi.........ccc......... Tarehe

Ruhusa

Ruhusa maalum ya kutoka nje ya shule itatolewa mara moja kwa muhula (shopping
day) kutegemea na uongozi utakavyoamua.

Mambo ya msiba

Mwanafunzi akifiwa akiwa shuleni ataruhusiwa kuomboleza shuleni tu. Taarifa zote
za kilio zitapashwa zipitie kwenye ofisi ya Mkuu wa shule. Ruhusa ya kwenda
nyumbani itatolewa na Mkuu wa shule baada ya kuzingatia taratibu muhimu.

Mabadiliko ya anwani

Unashauriwa kutoa taarifa kwa Mkuu wa shule iwapo anwani inayotumika kwa
mawasiliano imebadilika.

Ripoti

Shule hatuna taarifa za maendeleo ya mwanafunzi kitabia isipokuwa taarifa za
kitaaluma zitatumwa kila muhula. Tafadhali hakikisha unaipata na kutuma maoni
yako shuleni,

Utumaji wa fedha binafsi za binti yako

Wazazi wanaowatumia watoto wao fedha za matumizi wafanye hivyo kwa kutumia
Posta kwa njia ya ‘Money Fax’ au kwa M-Pesa kwenye Namba 0757793884,0766
172289,0757 752598, taarifa za kuwataka wanafunzi kufuata fedha zilizotumwa
kupitia kwa jamaa zao wanaokaa nje ya shule hazitakubaliwa.

Jinala MWanafunZi........ccoooeemeeieieeeeeeeeeeeereesnneen Sahihi.......cccceveeremnnes Tarehe..................



.....................................................

......................................................

Mkuu wa Shule,

Shule ya Sekondari Kagemu
o L P 1232,

BUKOBA.

r

TAARIFA BINAFSI

A -H08 T8 NBADEIIREY i s e b s
AT N TN s e A S i R

Kabila.......coo e e va e NNBEE BIERERINE....cimmsssmm s s
Mtanzania/Si Mtanzania

Dini ya mwanafunzi............c........... Mtaa/Kijiji........................Jina la mratibu elimu
kalaiMEendal..ismnansnmba 3
1Ty 1 IR e N cisinamsnnimmivieer R b i s e s

(mwaka aliofariki)............cc.ooveevieces
Dini ya Baba.........c.ccoooeviveeeea KEE o BOLEE oo DO WBnruimosesissiniis
JIPR 18 TIRITIR st e s e s *(Hai/Marehemu)...........cccoovvevenn...
Dini ya mama.......cccccoeecvvvceeee kK@Ziyamama .o Sim Nav
mwaka aliofariki.........c....cccceene....

C. Taja majina na anuani za walezi/Ndugu wengine wawili wasiokuwa wazazi
wanaoruhusiwa kufika shuleni kuyasikiliza na kutoa maamuzi juu ya mashauri ya mtoto
wako.

i1 |- SE————————————————— . " | SR - |11\ { S

D. Taja majina ya watu watakaoruhusiwa kumtembelea mtoto wako akiwa hapa shuleni

...................



B. Picha za wazazi

C. Picha za walezi

E. Picha za ndugu wengine kama wapo (sio lazima kama wanne wanatosha)




MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND
VOCATIONAL TRAINING FORM FOR STUDENT MEDICAL
EXAMINATION

LTI S N BITYH, v s e msis g s NS A e i
Blood Examination: Haemoglobin........c.oooveeemeeeeeeoe, Blood Group..................
22w g 1 5] R ———

RIS e i B Bt o
T.B.Test (If negative, was immunization given)

- R S

Chest........ccoviveieerirecsnnins

Any chronic complaints not noted above e.g

PRI commmetmreriers oo e e e s s s i e e s et s

Sl T L A SO

Inability to eat certain fOOdS..........oov it
SRR B i o i e s s e e A R

Also anything that the school health staff should know about................c..ooevioo.

......................................................................................................................................

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

NOTES: If any of the examination requested above cannot be carried out, it is useful if
it is noted that have not been done rather than writing NAD down. In case of Bilharzia
it is recommended that students attend the Bilharzia clinic before they come to school.

Signature of Examiner.........c.........

SRR BRI sttty it b .






