JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS — TAMISEMI

Namba za Simu: Shule va Sekondari Thungo,

Mkuu wa Shule: 0754 09 2668 SL.P. 95,
Makamu Mkuu wa Shule: 0625 596 182 Bukoba.
Patron: 0753 639 635 Tarehe: ......oouseemenen

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

Yah:- MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
IHUNGO -HALMASHAURI YA BUKOBA (M)
MKOA WA KACERA- MWAKA 2018

. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika Shule hii mwaka
2018 tahasusi ya..........cunt Shule va Sekondari IHUNGO ipo umbali wa Kilometa 04 Kaskazimi mwa Mji
wa Bukoba. Kutoka mjini kwenye vituo vya Taxi/Bus Stand gharama si zaidi ya TSh. 10,000/= kwa usafiri
wa Taxii. Pia usafiri wa Pikipiki unapatikana si zaidi ya Shs.1500/- kutoka Bukeba Mjini.

Muhula wa masomo unaanza tarehe ...........e.... Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe
................... Mwisho wa kuripoti ni tarehe ......ccovvrenennes

2 Mambo muhimu ya kuzingatia:
21 Sare ya Shule:
2.1.1  Sare zinarzopatikana shuleni.
Sare zinazopatika shuleni na gharama zake ni kama inavyooneshwa hapo chini:-

a) Sweta moja ya rangi va Kijivu kizito (Deep grey) venye shingo duara nyuma na ¥V
mbele — Tsh 15,000/=

b) T-Shirt mbili rangi ya dhahabu — Tsh 20,000/=.

c) Tai moja ya rangi ya Maji bahari yenye michirizi mieupe — Tsh 4,000/,

NB: Fedlva kwa ajili ya sare hapo juu Ziwekwe kwenye akaunti va shule namba
31801000020 katika Benki ya NMB venye jina Thungo Secondary School.

2.1.2  Sare zisizopatikana shuleni.
a) Aje na Suruali mbili nyeusi zenye marinda mawili kila upande, mifuko 2 va
kawaida pembeni na mfuko 1 nyuma wenye kifungo. Mapana kwa chini (yaani miguuni)
liwe na vipimo vya inchi 16 - 18 .(zisiwe za mitumba).

b) Aje na Mashati mawili meupe ya mikono mifupi (Tetron) — yasiwe ya mitumba.,
c) Aje na jozi mbili za Viatu vyeusi vya ngozi (visivyochongoka, visiwe na sori
i ndefwkubwa sana) na soksi Nyeusi/dark blue) jozi mbili au zaidi.
d) Aje na Mkanda mweusi wa ngozi wa suruali, usiwe na Bi-ross pana wala wenye
maandishi au picha yoyote.
€) Aje na suruali za kitambaa mbili rangi ya “dark-blue” kwa ajili ya kushindia.
) Aje na nguo za michezo (Bukta, T- Shirt na soksi) za Kampuni ya ADIDAS

pamoja na raba, Vitavaliwa wakati wa michezo uwanjani tu. Rangi ya Bukta,
T — Shirt na soksi inatokana na tahasusi uliyopangiwa kwa mchanganuo ufuatao:-
HGE — Blue, EGM — Rangi ya machungwa, CBG — Nyeusi, PCM — Kijani na
PCE — Nyekundu.
NB: Kwa mwanajunzi anavecheza mchenzo wa mpira wa miguu aje na vialu vva mpira wa
ﬂ]‘l’g!ﬂd‘.

Mwanafunzi hatakiwi kuja na Shati, Surnali au ngue yoyolte tofauti na hizeo alizoagizwa.
(Haziruhusiwi kabisa shuleni),



2 Ada na Michango ya Shule
a) Ada va Shule kwa mwaka ni Shilingi 70,000/~ kwa mwanafunzi wa Bweni.
Mwanafunzi wa Bweni anaweza kulipa kiasi cha Shilingi 35,000/~ kwa muhula au kulipa
ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenve Akaunti ya Shule Na. 31801000020
katika Benki yva NMB venye jina lhungo Secondary School. (¢afadhali andika jina la
nowanafunzi kwenye pay in slip).

b) Michango inayotakiwa Kulipwa kila mzazi ni:
i Shilingi 15,000/~ kwa ajili va ukarabati wa samani.
ii. Shilingi 6,000/~ kwa ajili ya kitambulisho na picha
ii. Shilingi 20,000/~ kwa ajili ya taaluma
iv. Shilingi 30,000/~ kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine,
V. Shilingi 2,000/- kwa ajili ya nembo ya shule.
i Shilingi 20,000/- kwa ajili ya huduma ya kwanza.
Vvii. Fedha ya tahadhari TShs.5,000/- (haitarejeshwa).

Fedha taslim zote zilipwe kwenye Akaunti ya Shule namba 31801000020 hatlka Benki ya
NMB yenye jina Thungo Secondary School,

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-
i. Ream ya karatasi nyeupe (A4) 1{moja) pamoja na Ream ya karatasi za
mistari moja.

ii. Graph Pad 1( moja) yenye karatasi hamsini.
iii. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.
iv. Kwanja 1(lililonolewa), jembe 1, reki 1, mfagio laini wa plastiki (soft

broom) mmoja , mfagio mmoja wa nje (chelewa), kotama 1, mfangio
mgumu wa plastiki (hard broom) mmoja na mopper/flap 1.

V. Vitabu vya masomo anayochukual tahasusi).

vi. Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia

vii., Scientific calculator — non programmable.

viil. Godoro 1 la sponge size Futi 2 na nusu kwa sita (212’ x 67)

ix Mashuka 2 rangi ya Pinki, Blanketi 1, Mto na foronya ya pink, chandarua 1
X. Vyombo vya chakula (Sahani, bakuli, kijiko na Kikombe)

%, Jacket jeusi (sio koti) kwa ajili ya kujikinga na mvua. Pia kujikinga na baridi

kwa mgonjwa wa kifua na mwenye Cheti cha Daktari ambalo lazima livaliwe
juu va sweta la Shule.

xii, Vitambaa vya mkononi. Uje na vitambaa 2 vyeupe au zaidi.

xiii. Kandambili, Taulo, Fulana 2 nyeupe (Vest), Chupi 2 au zaidi.

Xiv. “Toilet Papers™ za kutosha.

xV. Vifaa vya Darasani: Kalamu za wino na risasi, kifutio, rula, madaftari na mkebe
wa vifaa vya Hesabu (Mathematical Instruments) bila kusahau Kamusi va
Kiingereza.

KUFIKA SHULENI/ SIKU YA KURIPOTI SHULENI

»  Mwanafunzi anatakiwa kufika hapa shuleni tarehe ............... saa 3:00 asubuhi. Mara afikapo
shuleni aripoti mara maoja Ofisini kwa Mkuou wa Shule akiwa na mahitaji vote ya Shule
aliyojulishwa hapo juu tayari kwa kukaguliwa. Akichelewa kuripoti zaidi ya wiki mbili bila
sababu maalum baada ya shule kufunguliwa anaweza kupoteza nafasi yake.

e Siku za kuripoti ni Jumatatu hadi ljumma kuanzia saa 2.00 asubuhi hadi saa 9.30 Alasiri (muda
wa kazi).

*  Kila mwanafunzi aje amevaa suruali nyeusi na shati jeupe la mikono mifupi (sare ya shule).

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo hava na kuyatekeleza kikamilifu.



TANIBIHI:
1.
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8.

Ili kuepukana na usumbufu wa kurudishwa nyumbani kutokana na kutotimiza mahitaji,
unashauriwa kukamilisha mahitaji haya kabla ya kuripoti shuleni.

USAFIRI: Itamubidi ajigharimie kwa usafiri wa kuja shuleni na kurudi nyumbani wakati wa
likizo.

CHETI KUTOKA KWA DAKTARI: Itamubidi arudishe fomu ilivoambatishwa ikiwa
imethibitishwa na Daktari wa Hospitali va Serikali va Halmashauri va Wilaya au va Mkoa kuwa
umepimwa na kwamba anaweza kumudu masomo na kazi za nje bila matatizo.

Aje na RESULT SLIP vake va Kidato cha Nne. {Original na Copy moja).

URAIA: Anatakiwa kuleta shuleni nakala yva CHET] CHA KUZALIWA (Birth Certificate)
KUKUBALI MASHARTI YA SHULE: Sheria za Shule na Fomu ya kukubali kutii kidhati Sheria
hizo pamoja na fomu ya maelezo yako binafsi vimeambatanishwa. Mwanafunzi azisome kwa
makini Sheria hizo, akizikubali, aweke saini yake kwenye fomu ya kukubali kujiunga mbele yako
mzazi au mlezi, pia ajaze fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi na aziwasilishe fomu hizo
shuleni.
Abandike Picha nne (4) za wazazi au ndugu wa karibu pamoja na namba zao za simu wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi na kushirikiana na shule katika malezi.

Kama ana Kadi va Bima va Afva aje nayo Shuleni.

4.  Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

<

(Philip Bonaventura)
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OFISI YA RAIS TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA BUKOBA
SHULE YA SEKONDARI IHUNGO
SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978, Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini, Unatakiwa kuzingatia kanuni na sheria hizi kwa kipindi
chote utakachokuwa hapa.(Maelekezo mengine utapewa mara ufikapo shuleni.

2.

10.
11.
12
13

14,
15.

Kila mwanafunzi ni lazima kuvaa nguo rasmi za shule (School Uniform), wakati wote awapo shuleni, na
mahali pengine atakapotakiwa kufanya hivyo.

Ni muhimu na wajibu kwa kila mwanafunzi kuwahi bila kuchelewa mahali popote utakapohitajika
darasani, kazini, mstalini nk.

Juhudi katika kazi za mikono, madarasani na katika michezo ni wajibu wa kila mwanafunzi. Uzembe
katika shughuli hizi hauruhusiwi kabisa,

Kila mwanafunzi wa shule hii ni lazima aombe ruhusa endapo atakosa kuwapo shuleni. Hata hivyo
mwanafunzi atalazimaka kurudi shule kabla ya saa 11.50 jioni kila inapotokea kuwa nje va shule kwa
sababu vovote ile,

Kila mwanafunzi ni wajibu kujiheshimu veye binafsi na kuwaheshimu watu wengine kama anavyopenda
kuheshimiwa. .

Ni wajibu wa kila mwanafunzi kutunza na kulinda siha na usafi wake binafsi (Usifuge ndevu, nywele
ndefu, kucha n.k) na wa mazingira yote ya shule nje na ndani ya madarasa, vyoo n.k. '
Vitendo vyovyote vva kushiriki au kushawishi mgomo wa aina yoyote shuleni ni marufuku kabisa.

Ugomvi au kupigana, kuleta fujo madarasani, lugha za matusi,kashfa kwa wenzako au wananchi ni mwiko
kabisa.

Vipindi vyvote vilivvoko kwenye ratiba ni lazima uvihudhurie bila kukosa pamoja na shughuli za nje ya
darasa.

Kila mwanafunzi sharti aepuke na kuchukia vitendo vyovyote vya uongo, wzushi,wizi, vasherati, ulevi,
uvutaji sigara na uchoyo. :

Upole na utii kwa viongozi ni wajibu kwa kila mwanafunzi; Ubishi wenye lengo la kukwepa kutimiza
wajibu ni marufuku kabisa!

Makoti,vibandiko,vizibao, kofia,kandambili,viatu vya wazi,mikanda mipana haviruhusiwi kamwe kuvaliwa
wakati mwanafunzi awapo ndani va vazi la shule

Lugha inayotumika hapa Shuleni ni Kiingereza tu.

Kutimiza kwa makini maandalizi va jioni { Preparation).

Ni marufuku kuwa na SIMU ya Mkononi (Mobile Phone), Chip (line). Earphone/Headphone, charger,
Powerbank, kompyuta (Laptop), I pad, pasi va umeme, heater za umeme, Redio, Kondomu nk. USLIE
NAVYO SHULENI.

. Ni marufuku kupeleka chakula mabwenini.
. Ni marufuku kumiliki kifaa chochote kinachoweza kusaidia kufanya biashara shuleni au kufanya biashara

yoyvote mwanafunzi awapo shuleni. Mfano: Kamera, kuuza vyakula au vinywaji n.k.
Makosa vafuatayo yaweza kukufanya ufukuzwe ama kutolewa shuleni:-

Wizi

Ulevi au unywaji wa pombe, uvutaji wa sigira na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,
cocaine, mirungi, kubeli n.k.

Ubakaji

Kudharau bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa

Uharibifu wa makusudi wa mali ya umma

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule.

Kukataa adhabu kwa makusudi

Kupigana au kupiga

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/Utore wa masomo.
Kushawishi/kushiriki katika migomo

Kutofanya mitihani na mazoezi

Mapenzi ya ngono na wanafunzi wenzako shuleni au watu wengine nje ya shule(Uasherati na ushoga)
Kumpa mimba mwanafunzi wa kike.

Mwanafunzi kuwa na SIMU ya Mkononi an kifaa chochote kinachohusiana na simu.
Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
Kupanga'kuishi mitaani ukiwa shuleni‘wakati wa masomao.

Kutenda tendo lolote lisilokuwa la kawaida shuleni au nje ya shule.



MASHARTI MENGINE
Mwanafunzi akifanyva uharibufu wa makusudi au kwa uzembe katika miundombinu ilivoainishwa hapo chini”
atawajibika kurejesha miundombinu hiyo katika hali yake ya kawaida pamoja na hatua zingine za kinidhamu.
¢  Uharibifu wa miundombinu ya umeme. Mfano: kuchubua nyaya za umeme ili kuchaji simu, kuchemsha
maji/chai n.k.
Uharibifu wa miundembinu ya maji Mfano: kuharibu tepu za bomba la maji, n.k.
Uharibifu wa miundombinu ya majengo. Mfano: kupasua vioo, kuchafua kuta, kuharibu vigae, n.k.
Uharibifu wa miundombinu ya vyoo. Mfano: kuweka vitu vigumu (mawe, vipande vya magodoro, karatasi,
nguo n.k) kwenye matundu ya vyoo vya maji.

NB: Mwanafunzi atakayepoteza kifaa chochote cha shule kwa uzembe au makusudi mengine na
akabainika atatakiwa Kununua Kifaa Kingine cha aina hiyo hiyo ili Kulipa upotevu huo.



KIAMBATISHO A

ARWHNY Soisaiinnias
0 R SR

Mkuu wa Shule,

Shule ya Sekondari [hungo,

S.L.P. 95,

Bukoba.

Yah:-KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IHUNGO
Mimi.. - Nl ..{Jina la Mwanafunzi) nimepokea barua ya

kuchagulzwa kujmnga na K]dato l:Ila TA’?D I-.atll-.a Shule ya Seknndan lhungo kuanzia mwaka..

* Nakubali/Sikubali nafasi hivo. Nimesoma na kuelewa Sheria na masharti ya kujiunga na sllule hu
valiyoambatanishwa. Hivyo ninaahidi kujifunza kadri ya uwezo wangu wote bila kupoteza muda au kufanya
mzaha wowote kama Sheria zilivyo ainishwa. Nitatimiza wajibu wangu wote kwa muda na wakati uliopangwa. Pia
ninaahidi kuwa nitatii sheria zote za shule. Endapo nitashindwa Kutii na kufuata sheria hizo hatua zinazostahili
zichukuliwe dhidi yangu. Natoa ahadi hizi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu, ambaye naye ametia sahihi yake kwenye
kifungu kinachofuata hapa chini.

SAHIHI YA MWANAFUNZI TAREHE

B oo nne i s e e P (jina la *Mzazi/Mlezi)

#*Nakubali/Sikubali mtoto wangu ajiunge na Shule ya Sekondari Thungo. Nimesoma na kuelewa sheria na masharti
ya kujiunga na Shule hii. Hivyo nakubaliana na masharti na sheria hizi ambazo itambidi mwanangu azifuate kama
alivvoahidi mbele yangu. Nipo tayari kulipa Ada na michango yote. Nitashirikiana na uongozi wa shule pamoja na
jumuia nzima ya shule katika kutoa malezi bora kwa mwanangu kulingana na sheria za shule na matakwa ya Taifa
kwa ujumla.

Taarifa na mawasiliano yote yahusuyo mwanangu yatumwe kwangu kwa kutumia anwani ifuatayo:

................................................................
................................................................

Mabadiliko yoyote ya anwani yangu nitayatuma kwa Mkuu wa Shule kwa maandishi.

Sahihi va *MeaziiMIezi ....cocncnenanncnsmnnasinsssisinnas g ) - AR RS e o S

* Futa isiyvotakiva



KIAMBATISHO B
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1 e e s e
(kama lilivyo kwenve Form four SEL Form na Birth Certificate)
Lo WA P BRI oo oo i s oo 4 i S S M B RO S AR g
3o ATWEN VR RPBANE ol b s e S S R R R
Mahali unapoishi (Nyumbani kwenu): Wilaya..........oooooevinnl Tarafa........ i
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7. Taifa (Miarzaniasi MIGnzamia) .......cocceieviiiiiiiiosinisusiismisisnni
8.  Jamaa katika familia: { Watakachusishwa katika malezi va mwanafunzi akiwa hapa shulermi)
. 1 e SRS S o M S e L T3 S Picharya
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Uhusiano wake na Wewe.....ooovviiiiiniiinias B Ndg. wa
iv. Jima LDl cosiusinininineaimnna i karibu |
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1 &
RATEVAKE oy cocesvmave s s iy arvases seais S gsasnsuss PICha‘_ a
Uhusiano wake na wewe............. TR Mlezi/
, Ndg. wa
v. [dad.l v Rake o e S karibu ‘
vi. Fdadi va DEds. oo T —————— e —
vil. Wewe ni wa ngapi katika familia...........coooiiiiiiniiiin
W, o sttt ie s bl ey (mrwanafimzi) nathibitisha kuwa taarifa nilizozijaza hapo juu ni za kweli.
Sahihi va Mwanafunzi Tarehe
[ C1E] o Ty WD ONE ST RSP s L L (Mzazi/Miezi) wa mwanafunZi......ocvoiieiiviiesioisnienessnsnn

«+eaenn.nimehakikisha kuwa taarifa zilizojazwa hapo juu ni za kweli.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi Tarche

*Jina la Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa..........c.ooeee. R R P TS R S h e P b
Sahihi ya Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa...........ocviiiiriniiciinnens Tarehe imansnnis i
SATYIL 1 P ORGSR USRI - | W= 4



KIAMBATISHO C
BUKOBA MUNICIPAL COUNCIL i
Thungo secondary School,
33 gqmP.O..Box 95,
Bukoba.

DAt .. ivviiennrsninann e reins

To Medical Officer,

BEEL, o vonrnsiennninmspssansiirissnnnnunnsnnieissssnsnssaninnsil S VAIE OF Stttderit)

Please examine the above named student as per Medical examination form below:

SHULE YN LS
T, 11| ORI n
HEADMASTER S.L.Pg SEKQNMR‘ IHUNGD

BUK (}BA

MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be completed by Government Medical Officer)

Age... Hﬂght sersanreslCIL) WEIBHE. o ns v unsans s (KE)
L. Bloodcount
2. Stool bxammanon,.,

3. Urinary...

4, SleandothchD TP
5. T-Boand Léprosybest. oo a s
B ENE TEEE . s it s i A R i AN
T Ear TSk i vinmnimaiame iinman s s S s s i
L ER ) 7 RS U g SR
LML TS T o] | R R Sy L A U Ot U L .
e T e e e e b e s S e AL S

Any additional information:

E.g. Physical defects or impairments, infections, chronic or family diseases (eg.Sickle cell), in ability to
eat certain foods etc.

I have examined the above named student and 1 certify that he/she is FIT/NOT FIT to pursue Secondary
Education.
Signature and Official Stamp Date

5151 EE | o DU Designation. .. vomussas ssonsnmsanss



